Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tao đang ức bố mẹ tao gần chết! Ônng bà bênh con em tao mà mắng tao, mà rõ ràng tao sinh trước nó 7 năm, gần gũi với bố mẹ nhìu hơn nó 7 years...

hhehe!! mấy hôm trước bảo bọn mày không nghĩ gì cứ nói linh tinh !! chắc hôm nay tao cũng linh tinh theo thui !!! chán quá !! thi A0 chả bít trượt hay đỗ , thấy làm bày không tốt lắm , thế là cả bố cả mẹ mắng như trượt roài !!:((

Tao chưa thấy đứa nào ngốc xít như mày Nguyên ah [-( ! Bất cứ khi đi thi cái gì về hay mình vừa làm một bài kiểm tra nào đó, nếu bố mẹ có về hỏi là: "Hôm nay con làm bài thế nào? Có tốt ko?" thì mày cứ nói là: "Con làm bài cũng được ạ, ko đến nỗi bị điểm kém, bố mẹ cứ chờ đã, đừng sốt ruột". Xong đến lúc trả bài, nếu kết quả tốt thì ko nói làm gì, còn nếu ko tốt thì mày biện lí do là chắc người ta chấm sai ở đâu đó chứ ko thể bài của con lại bị điểm như thế này! Hoặc là mày bảo bài này do một thầy cô nào đó ko ưa mày, trù mày nên cho điểm kém! ---> quá đơn giản :)>- ! Sau đó se chấn át tinh thần pama bằng vài câu như: "Thôi! Còn nhiều dịp mà bố mẹ, lần sau con hứa sẽ cố gắng" ----> b-) b-) b-)

Tòan mấy cái mẹo vớ vẩn , cho trẻ con thôi, tao chả làm thế, bố mẹ có hỏi thì có sao nói vậy , tốt thì đương nhiên ko sao, ko tốt thì bị ăn mắng trước còn hơn, để hôm giả bài cũng ko còn căng thẳng nữa :D

Ờ! Vớ vẩn thế thui đấy, vậy mà đây và các nhân khác (sau khi được truyền đạt) đã áp dụng thành công có khi hàng trăm lần rùi ý!

Này, bố mẹ có vẻ thiên vị đứa thứ hai hơn đứa một nhỉ?

Ờ tùy thôi, đứa nào hay hơn thì thiên vị là phổ biến :)) , nhưng bố mẹ tốt thì ko có thiên vị ai đâu, tòan là do tụi trẻ con nghĩ linh tinh thôi :))

Lòng con thương cha nhiều lắm cha hiền yêu dấu ơi
Người là lẽ sống cho đời con
Người là trăng khuya xóa tan đêm trường
Truyền cho con niềm tin và sức sống

Thì trong mắt bố mẹ tụi mình vẫn 4ever là child thui!

Ai biểu thế, trong mắt mẹ tao thì tao đã lớn lắm rồi, mặc dù với bố tao thì còn phải dài dài mới nhét vô đầu ông già : ĐỪNG COI CON LÀ ĐỨA TRẺ :|

Ko hiểu sao lúc nào xin pama đi chơi, or mua mấy cái đồ như ĐTDĐ hay xe máy thì nói là: "Con còn bé, những đồ đó chưa cần thiết, ko phục vụ cho việc học tập". Còn những lúc chành chọe với thằng em thì lại mắng kiểu khác: "Sao lớn rồi, cứ đành hanh mãi thế nhỉ, chị phải ra chị chứ, đừng để bố mẹ phải nói nhiều, con ko có lòng tự trọng ah?"-----> đến pó tay!

:) có lẽ ko nên xét nét ba mẹ ở đây, tớ chẳng có ý kiến gì cả, nhưng thế là.... 8-|....tớ ko tham gia nói chuyện gia đình tớ với bọn ấy đâu ;;)

Dù con lớn vẫn là con của mẹ
ĐI suốt đời lòng mẹ vẫn theo con

bố mẹ nhiều lúc làm mình cú thật

nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy bố mẹ mình vẫn tuyệt

Thiếu gì lúc ức chế bố mẹ. Nhưng nói thật, bố mẹ luôn luôn tuyệt vời. chỉ phải cái tao bị coi là thăng trẻ con trong mắt mẹ tao--> ko lớn được

Chuyện, nghe đây

Dù con lớn vẫn là con của mẹ
ĐI suốt đời lòng mẹ vẫn theo con

Ờ, thì bố mẹ luôn là người tuyệt vời nhất nhưng nhiều lúc tao ko thể hiểu nổi những việc họ làm, những việc có thể giảm % tuyệt vời của họ xuống âm cũng nên!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên