Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Lẻp mép và ngớ ngẩn mới đúng Phượng ạ, bố mẹ và bạn gái mới là những người iu thương nhất, tất nhiên bình thường mình vẫn coi trọng bạn gái hơn nhiều ;;)

Troi`! Ten Son nay sao lai co' the coi trong girl friend hon nhi? -----> the' la` ko tot dau!

Hơ hơ, chuyện, ko chỉ Sơn mà nhiều người còn như vậy cơ /:)
Tuy bạn gái Sơn ko đem lại cho Sơn của cải vật chất như bố mẹ nhưng là người trao cho Sơn nhiều tình cảm hơn ai hết, và Sơn cso thể cảm nhận, hiểu đc suy nghĩ Sơn, Phượng thấy bố mẹ làm đc thế ko, /:)

Có một câu chuyện thía này:
" có một người đàn ông đã có gia đình, một hôm nói chuyện với bạn:"Này cậu, tớ không hiểu sao thằng con tớ bám mẹ đến thế. Cứ bất cứ chuyện gì nó cũng kêu Mẹ ơi!, chứ không kêu Bố ơi!. Tớ cũng sinh ra nó cơ mà!" . Rồi đến một hôm anh ta bị tai nạn ô tô. Trên đường vào bệnh viện, bị hôn mê, anh ta đã mê sảng, gọi ầm ĩ:"Mẹ ơi!...."
Chúng ta cũng như anh chàng kia. Trong tim mỗi người luôn có tình yêu thương của mẹ chở che, ấp ủ. Từ lúc ở trong bụng mẹ, được mẹ truyền thức ăn và tình yêu qua dây rốn(!), đến khi chào đời, được mẹ bồng bế, ôm ấp. Lúc lớn lên lại được mẹ ân cần chăm sóc... Đến cuối đời cũng chẳng quên được!

Thường thì con gái hay mong ước chồng mình sẽ như bố mình (tao k phải ngoại lệ!)
Giá mà chồng mình cũng như bố mình, tháo vát, hiểu biết, chiều vợ yêu con, nhất là vui tính

con gái ai chả thế !! chỉ có mỗi con trai là không muốn vợ như mẹ mình ( trừ trường hợp đặc biệt ) ..có 1 người phụ nữ để gây náo động 1 căn nhà là quá đủ:))

Xin ban! Tru` cac' ngay` nhu 8-3 hay 20-10 con` hau` het' deu` la` ngay` cua cac' bo' day' con` gi`!

Ngày tặng quà cho bố có mà ( nhưng tớ quên roài :(() 3/8 thì phải hay gì gì đấy :p
Riêng tớ lại ko muốn có 1 người chồng như bố mình , tớ ko lấy chồng mà 8-} khốn khổ là thế :))

Riêng tớ lại ko muốn có 1 người chồng như bố mình , tớ ko lấy chồng mà khốn khổ là thế
Nói thế thôi chứ, biết đâu 10, 12 năm nữa em lại gửi thiệp cưới đi khắp nơi ấy chứ :D.

Hình như bên châu Âu ngày của bố là ngày chủ nhật thứ 2 của tháng sáu hay sao ý! 8-|

Hì hì, hồi trước mình hay búc xúc với bố mẹ, thấy ko ra gì thật, mẹ mình hay đi công tác, hay mua đồ xin cho mình, bố thì dạy mình đi ô tô, thấy ít có đứa đc như vậy, mẹ mình còn sành điệu hơn khối bà, nhất là khi đi nghỉ mát, trông mấy bà kia quê kệch đến đâu thì thấy tự hào về mẹ đến đó :mrgreen:

Nay`, ban S noi' co' ve hoi qua' day', "trong may' ba` kia que kech den' dau thi` ...." ----> khong kheo trong so' may' ba` do' lai co'... ai do'???

ai đó là sao, toàn vợ bạn bè của bố mà, chứ ai chơi với mẹ tớ mà là con gái thì đc dạy dỗ đến nơi đến chốn, nhìn đội hình cứ gọi là vãi hàng :D

to Sơn + Phượng:bọn mày nói tao lẻo mép là sao?Phân biệt đối xử quá đấy.

to Sơn:ngớ ngẩn cái je^`?

to Phượng:thế mày lập cái topic này ra làm jê`?

Nó lập ra để mọi người giải tỏa ức chế về bố mẹ chứ còn sao, mày ko đọc cái bài đầu tiên của topic à /:)
Bài vếit từ lâu rồi mà mày còn moi lại làm gì, ngại lật lại trang trước lắm, thế nhé /:)

Nhiều khi chúng at thấy bố mẹ bất công, nhưng chúng ta không nhận ra rằng: chúng ta đòi hỏi tại sao bố mẹ không làm thế này mà con phải làm thế nọ. Chúng ta không thông cảm, yêu thương và chia sẻ cho bố mẹ chúng ta...

Ờ, nhiều khi thế thật, bây h tao cũng chả để ý làm gì, lúc sau là hết ấy mà, bố mẹ cũng lớn rồi nói cũng chả nghe nữa----> pó tay /:)

Này, bao nhiu năm là kỉ niệm đám cưới vàng, bạc gì đó nhỉ?

chúng mày nói về bố mẹ hay là bàn chuyện cuới xin đấy?
Tao yêu bố tao hơn, vì bố chẳng mắng tao như mẹ, lúc nào cũng làm tao cười, lại dễ đòi quà hơn! Nhất là bao h tao cãi nhau với con em tao thì bố lúc nào cũng về phe tao

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên