Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bố mẹ đã tốt với mỉnh rất nhiều, dường như tưởng như vậy là đủ nên .... hừ tại sao nhiều khi mình ko thấy 1 chút tình cảm gì với bố mẹ, ko biết vì bố mẹ dành quá ít thời gian với mình nên cảm xúc mất dần, hay do bố mẹ làm mình ấm ức quá nhiều làm lấn át đi tình cảm với bố mẹ. Thực sự mình ko muốn mình thế này :(

cả 2 cụ đều tuyệt :)), phụ thì xuất chưởng không thương tiếc, mẫu thì hát cải lương cả ngày, nhưng cái vứn đề là ở chỗ tớ thích cả chưởng lẫn cải lương :))

Chậc ! Nói về bố mẹ đương nhiên là cũng có chuyện bất mãn . Anyway , ai mà chẳng yêu bố mẹ mình cơ chứ .
Nói về bố thì tớ thấy rất tự hào . Tớ có thể hỏii bố tớ mọi chuyện mà luôn có lời giải đáp tường tận , từ chuyện đánh bom ở london hay chuyện chiến tranh Irak . Tớ thấy bố hình như biết mọi chuyện trên đời thì phải . Còn về chuyện cư xử với con cái thì cả bố lẫn mẹ tớ đều ok : tự do trong vòng kiểm soát .
Về mama thì cũng rất yêu tớ , nhưng lại yêu thằng em tớ hơn . Mẹ chăm sóc tớ theo 1 cách khác . Cũng đánh , cũng mắng nhưng tớ vẫn thấy rất yêu mẹ .
Điều duy nhất đáng phàn nàn là mẹ tớ lúc nào cũng lo sợ tớ nghiện Ma Túy. Chán!!!!!!! [-( [-( [-(

Chỉnh sửa lần cuối:
Day'! Lai nhac' den' cai' chuyen phan biet doi' xu la` da thay' am' uc' roi`. Why pama lai luon chieu` chuong son, con` luon quat mang daughter??? -----> vo li' het' suc', van cai' hu tuc lac hau : TRONG NAM KHINH NU ---->That' vong tran` tre`!

Hừm, thời buổi này làm gì còn trọng nam khinh nữ :-/ ! Con gái nên bố mẹ phải rèn dũa cẩn thận đó thôi ;) ! Bố mẹ tui rất công bằng mà đôi lúc tui còn được cưng hơn!(sướng!) :x

Nhung bon boy de~ hu hong hon tui girl chung' minh` chu nhi?

Chẹp, nhưng mà con gái lúc nào theo í bố mẹ cũng phải 'công dung ngôn hạnh' vì thế mới bố mẹ xét nét nhìu! Hix, nhìu khi tui cũng bị "giáo huấn" mà vẫn chứng nào tật nấy, hehe!

tao thấy thằng SƠN bất mãn nhỉ !! có thể bố mẹ không hỉu mình do sự cách biệt thế hệ !! nhưng cũng có thể do ác cảm của mày làm cho mày không muốn hỉu bố mẹ !!
đối với tao thì bố mẹ là NO 1 dù bố tao thì nghiêm khắc còn mẹ tao có giải tiếng hát RC toàn thế giới ( cải LƯƠNG)
tuy vậy bố hỉu tao lắm , mẹ cũng rất chìu ( những lúc làm nũng đấy !!):))
còn vấn đề của PHƯỢNG thì tao thấy bố mẹ ngăn cấm cũng đúng thui !! bây giờ nhìu chuyện từ cái net này lắm !! có thể bố mẹ không thực sự tin mày hoặc do muốn bảo vệ mày thui !! cố lấy lòng đi !!

Hừ, tao chả hiểu sao tao thấy ghét bố tao, mẹa tao thì tao có giận cũng qua nhanh thôi, nhưng mà làm bố mẹ mà ko hiểu đc con mình thì còn hiểu ai nữa [-(

Dung'! Tao thay' may mai~ moi' noi' duoc mot cau nghe co' li' mot ti' day' Son ah!

Sao lai ko hieu, wa' hieu di y' chu'. Con ma` ko hiu bo me thi con` gi` duoc xung' dang' lam con nua~ ?

Đúng rồi, ngoài bạn bè và kẻ thù số 1 ra thì bố mẹ là những người mình hiểu nhất, và thật là ko xứng đáng với điều đó nếu bố mẹ ko hiểu con mình, đặc biệt về suy nghĩ và tâm lí [-(

mày nói thế chứ mày đã đặt mày vào địa vị bố mẹ chưa
bố mẹ đâu phải là kẻ thù , việc bố mẹ làm cũng chỉ để tốt cho mày thui chứ chả nhẽ trù giập tiêu diệt mày chắc !!
có thể bố mẹ mày không muốn nói quá nhiều những suy tính trong đầu bố mẹ nên mày không hỉu hết được vấn đề

Bố : Là ngân hàng cấp xiền ko điều kiện !!!!!!!!!!
Mẹ : Là thế giới đồ ăn ( Mẹ nấu toàn món ngon ) !!!!!!!!!!!!!!!!
Bố + Mẹ : Là những j` mà con cần nhất !!!!!!!!!!!!!!

Khiếp nghe dễ thương quá, mẹ của con có khác ;;) nhưng mẹ chưa nấu cho con bữa nào đâu đấy :))
Hix nhiều lúc con thương bố mẹ lắm, bố mẹ muộn chưa về con lo bố mẹ bị làm sao, rồi có những lúc xem phim thấy những ông bố bà mẹ bị thế này thế khác nghĩ nếu đấy là bố mẹ thì sao, con lại khóc... Nhưng bố mẹ lại toàn mắng con " mày lúc nào cũng ích kỉ, ko biết quan tâm đến người khác, ko biết thương bố mẹ là gì!!!!" thực sự con ko hiểu :)

Nhieu` luc' thay' pama di lam` moi met ve` thay' cung~ thuong lam' co :-s . Nhung ko hieu sao, cang` cang thang o co quan bao nhieu thi ve` nha` ho lai chut' tung` ay` len dau` minh` ----> hichic

chả nhẽ bố đánh mày chắc !! chắc cũng chỉ cằn nhằn tí thui !! kinh nghiêm xương máu là bố về thì tốt nhất xuống nhà chào , thấy có hiện tượng căng thẳng là chạy lên phòng trốn luôn :))

@ pm:Thak bố mẹ vì đã tôn trọng những khoảng thời gian riêng tư của kon,thak bố mẹ vì đã ko tiếp tục mắng kon khi thấy con bắt đầu nổi xung.Iu bố mẹ nhiều!

Ngoài bố mẹ ra tao chẳng còn ai để yêu~~~>bao nhiều lòng mề dành hết cho bố mẹ roài.Bố mẹ tao cũng có lúc cáu gắt ,có lúc giận cá chép thớt,có lúc bảo thủ,chuyên chế...túm lại là ko hề hoàn hảo.Chính vì thế mà tao yêu bố mẹ tao nhất trên đời.

Note:đấy là tao viết thế thôi,cấm đứa nào mách cho bố mẹ tao đấy.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên