Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ờ, ai cũng biết papa and mama yêu thương mình, điều đó đúng 100%, tuy nhiên đó là suy nghĩ, còn hành động thì chả mấy ai biết làm thế nào cho phải, mình ko thể bảo bố mẹ làm thế này thế nọ đc, người lớn đâu dễ thay đổi tư duy, phải tự họ biết cách, và 1 trong những điều Sơn mong muốn ở bố mẹ nhất ko phải là bố mẹ luôn muốn tốt cho Sơn, mà là bố mẹ hiểu đc suy nghĩ của Sơn và làm sao cho Sơn vừa sung sướng lại ko hư hỏng, cái này mẹ Sơn gần đạt đc, còn bố thì vô phương cứu chữa /:)

Đan Khánh Phượng đã viết:
Iu papa mama thi ai cha iu, papa mama luc nao cha la no 1, v...v... Nhung cai chinh la ho xu xu ra sao cho no xung dang voi cai tinh iu, cai su kinh trong ma minh danh cho ho thi day lai la ca mot van de /:) .
oopz...Tớ tưởng phải là mình đáp lại đc bao nhiêu so với những gì bố mẹ làm cho chứ lại là bố mẹ đáp lại mình ah 8-| :D .Đúng ra thì phải là bố mẹ cư xử với mình như thế nào b-) --> tớ nghĩ chính xác hơn :p :D

Con bo me to thi lai mac vao hoi chung di ung nang voi internet ---> cam doan ko cho su dung internet cong cong, neu ma mot lan bat duoc thi coi nhu cuoc doi nay da cham dut doi voi to----> hichic

Anh thì nghĩ thế này, mình chẳng thể đòi hỏi bố mẹ thêm gì, vì bố mẹ đã làm cho mình quá nhiều rồi, sinh ra mình, nuôi mình lớn bằng chừng này, để ăn học, để bây giờ vào được Ams, công sinh thành, dưỡng dục, không phải của bố mẹ thì của ai.Bố mẹ mình còn lo biết bao nhiêu công việc, không ai vẹn toàn cả.Không biết em Sơn có như anh không, nhưng anh thì thấy thương bố mẹ anh lắm, nhất là những lúc bố mẹ anh đi làm về, mệt mỏi, đêm khuya.Đúng là có nhiều lúc, bố mẹ không làm những điều mình muốn, nhưng có thật đó là lỗi của bố mẹ không?Đôi khi, anh cũng còn non dại, có những suy nghĩ chưa được chín chắn, trách bố mẹ này nọ, sau này nghĩ lại, thấy mình sai lắm.
Nhớ hồi anh còn ở nhà, sung sướng ghê lắm, tại sung sướng quá mà mình chẳng quí trọng cái hạnh phúc của mình gì cả, suốt ngày đòi hỏi, mà so sánh với các gia đình khác, nhà anh cũng chẳng giàu có gì cho sang.Có điều, bố mẹ anh cũng thương con, cố gắng tạo điều kiện cho con đi học này nọ, cho bằng bạn bằng bè, mà nhà anh cũng thoáng, dân chủ. Tuy thế, nhưng bố mẹ anh cũng có lúc nghiêm, cái gì bảo không được là không được, và luôn nói rõ lí do.Dù thế, đôi lúc anh cũng có cảm giác trách móc bố mẹ vì sao không cho con làm thế nọ, thế kia.
Bây giờ sang bên này rồi, anh mới thấy quí giây phút có bố mẹ bên cạnh.Ốm không có người chăm, cái gì cũng tự lo lấy, tiền học bổng thì cố mà tự tiêu sao cho nó đừng có hết trước khi đến đợt nhận tiền mới.Cái gì cũng tự hết.Trừ những cái cần thiết ra, anh chẳng dám mua gì, thậm chí không dám lấy, mặc dù bố mẹ anh cũng cho, vì toàn là tiền bố mẹ đi làm ra cả, lại gửi sang bên này, gửi ít thì không đủ tiêu, gửi nhiều thì lại không được.
Mình làm con, có đầy đủ cả cha lẫn mẹ yêu quí mình đã là cái hạnh phúc rồi, đòi hỏi thêm làm gì nữa?

Trần Huyền Trang đã viết:
oopz...Tớ tưởng phải là mình đáp lại đc bao nhiêu so với những gì bố mẹ làm cho chứ lại là bố mẹ đáp lại mình ah 8-| :D .Đúng ra thì phải là bố mẹ cư xử với mình như thế nào b-) --> tớ nghĩ chính xác hơn :p :D
tớ đồng ý cả hai tay hai chân với bạn Trang =D> =D> =D> :)>-
Phượng ơi, lần sau nhớ post có dấu cho dễ đọc nha ;)

Mình thì mình đồng y' là bô' mẹ rất rất yeu quý mình roài.Nhưng mà có ai có bố mẹ "hắc xì dầu" như bố mẹ mình ko.
8-| Bố:Hồi trước bố còn hiền còn dễ chịu chứ chả hiểu sao bố tôi lại đổi tính.Giờ thì khó tính lắm,hơi tí là quát tháo.Mà xin xo cái gì cũng khó.
:-? Mẹ:mẹ tôi thì lúc đầu tụi bạn tôi gặp thì đứa nào cũng tưởng là dễ tính ,vui vẻ.Nhưng khi mà ai được 1 lần nghe mẹ tôi chưi tôi thì đều ko còn ý nghĩ ấy nữa.
Mà hình như bố mẹ chiều con trai hơn con gái hay sao ấy?Điển hình là thằng em tôi, nó được nuông chiều quá giờ bât chị như gì.... ấy
Mà có ai đời bố mẹ tôi còn cấm ko cho lên mạng mới đau chứ.Tôi toàn phải lên trộm đấy chứ.Biết là nếu bị bắt thì chắc chết nhưng mà bức xúc quá nên cứ liều.
Mà lại còn chuyện bố mẹ nghe trộm điện thoại của con nữa chứ.Tức ko chịu được.Mẹ mình ngang nhiên nghe trộm dù mình nhiều lần đã nói mà có lúc thưa với bố , bố còn ủng hộ mẹ mới chán chứ.
HU HU HU HU......

iu bố mẹ nhìu lắm, chắc bố mẹ sẽ chẳng lên net để xem con mình iu mình đén nhường nào đâu. :)
Có người bố nào tâm lý như bố mình không nhỉ ;;) , hehe, toàn nói chuyện tế nhị với bố :))
còn mẹ hơi bị hắc cô nương tí 8-} , nhưng vẫn iu vì măng xong toàn ra vuốt ve mình trước
iu bố mẹ lắm................. :>

@ anh Phong: em là người biết thương bố thương mẹ, nhưng nhiều khi bố mẹ làm cho em ko thể thương đc, bố em về mệt em thương em đã hầu hạ đủ điều, thế mà còn cằn nhằn này nọ. thứ hỏi đứa khác xem có mấy ai chịu hầu hạ bố mình đủ điều thế chưa, em thì ở nhà luôn sẵn sàng giúp bố mẹ, đâu cần đc gì, thế mà bố em cứ luôn miệng tương thêm chữ BA MỆT vào sau câu sai bảo, hỏi sao em ko ức chế [-(
Sang năm bố mẹ em bắt em bằng mọi giá phải đi Mĩ Hoặc SING, em cũng nhớ đến ngày xa mọi người, nhưng em ko buồn đâu, còn internet, còn hòa bình thế giới, thì em còn bố mẹ, với cả em cũng muốn tự lập :)

hix Phượng ơi thêm dấu đê....khó đọc quá
@papa , mama:con yêu bố mẹ lắm:D

em SƠn sang US với chị này ;) hoặc sang Sing với anh Phong cũng được :D.
PHải khi nào chuẩn bị đi xa thì mới thấy quí trọng và biết ơn cha mẹ nhiều vô cùng

@ other: em cung muon viet TV lam day chu nhung kho noi ko hieu sao em ko viet duoc, no chi viet duoc nhu the nay ne ------> VD: em còng muèn viÕt... :-s :-s :-s

Dạ, em chả biết khi xa bố mẹ sẽ thế nào, em chỉ đoán đc sẽ buồn thôi, còn cụ thể thế nào em chịu, em chỉ hy vọng ko rơi nước mắt ở phi trường :-|
@ Phượng : khối Sinh hàng năm có 6 suất học bổng cho học sinh lớp 11 và 12, 10 thì ko biết , hay sang MĨ học với tớ, rồi ta viết thư về cho bố mẹ: bên này con có bạn Sơn ( Phượng ) bầu bạn ;;)

hehe
mẹ em chỉ cho sang USA hoặc UK thôi
mà ko biết khi xa nhà có khóc ko nhỉ?????

@ Son: ban dang tuong tuong ra dieu gi xa voi day? Theo to thi hay cu thuc te truoc mat thi hon.

Con người đáng quí ở chỗ có hoài bão, có mơ ước , có khát khao, nếu luôn luôn lúc nào cũng chỉ nhìn vào cái trước mắt thì còn gì thú, thực tế là 1 chuyện, nhưng tương lai còn quan trọng hơn nhiều :D
Sang đấy học với tớ đi, tớ sẽ quan tâm chăm sóc Phượng chu đáo ;;)

Thoi! Xin ban Son, co ma sang ben day gap to ban lai bao: "O? Con nay la con nao y nhi???" ----> hic!!!

Ôi, giá mà bố mẹ biết được con iu bố mẹ thế nào! Dù có lúc con cư xủ không phải, hay làm bố mẹ phiền lòng, nhưng con vẫn muốn nói rằng: Con yêu bố mẹ nhất trên đời!
COn biết rằng mình yêu bố khi bố đội mưa đến đón con, nhường cho con cái áo mưa duy nhất. COn biết rằng con yêu bố từ khi bố sắp đi công tác xa nhà, đứng trên sân bay Nội Bài mà con khó mãi không thôi. COn biết rằng con yêu bố từ khi bố lúng túng gửi mail cho con:" Chúc mừng con gái bố đã trỏ thành người lớn!" (ôi bố ơi!). Lúc bố mắng con, con rất tức nhưng rồi con phát hiện ra bố đã phiền lòng như thế nào, con lại không dám nói với bố rằng:" Papa, I luv U!"
COn yêu mẹ từ khi mẹ sinh con ra đời, dạy cho con nói từ" bà", "mẹ"... Mẹ kể rằng hồi xưa khi con nói được tiếng"mẹ" trước tiếng"bố" bố đã ghen tị với mẹ như thế nào con bùn cười lăn lộn! Con yêu mẹ khi mẹ thức trắng đêm để chăm sóc con khi con ốm. Mỗi lần con đau là mẹ lại đau theo. Con cảm nhận được hơi ấm của mẹ trong từng hơi thở. Khi thi vào Ams, khi gặp bài khó, con lại nghĩ đến sự lo lắng của mẹ và lời chúc:" THi cố lên con nhé, mẹ biết con sẽ làm được mà". Mẹ ơi, con yêu mẹ nhiều!
Bố mẹ không thể có lần thứ hai trong đời, nên chúng ta hãy biết trân trọng , hiếu tháo với đấng sinh thành. Bố mẹ sẽ trẻ ra nếu nghe được câu: Bố mẹ ơi, con iu bố mẹ nhiều! từ chúng ta đấy!

Ui, bạn Hồng Anh viết xúc động quá! ;)
Bố mẹ tớ thì đôi khi rất dễ dãi(vd con online suốt ngày mà không một lời kêu ca! :x ), đôi khi rất chặt chẽ và nghiêm khắc, nhưng dù sao tớ vẫn rất iu bố mẹ! :x

Ai cung thia ca mu, du thia nao thi bo me cung la nguoi gan gui, wan tam va hieu minh nhut!

Hix, nhưng có điều bố mẹ tớ wan tâm đến mức không cho tớ đi xe đạp đến trường nữa, bắt phải đi bus, chán quá! :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên