Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Đoàn Duy đã viết:
Nói chung là các bác học hết đại học ở VN mà cố kiếm lấy cái bằng ưu cũng được , nhưng mà muốn có tương lai sáng lạng thì nên ra nước ngoài làm cái bằng thạc sĩ , chỉ mất thêm có hai năm thôi . Đấy là dự định của em , .
Chí lí bác nói đúng ý iem với con huơng ,ở lại việt nam học cho nó có tuổi thơ rồi khi đủ lông đủ cánh rùi thì sang pháp kiếm cái bằng thạc sĩ,2 năm sau về nc ối công ty nó mời mình về...mà thui tự lập công ty cho nó tự do nhẩy

Ngô Thu Phương đã viết:
Là con gái nên chả lo nhiều đến thế, thi vào một trường bình thường, công việc bình thường, cuộc sống bình thường, tiền thì để thằng chồng mình nó kiếm, không kiếm được thì chả đáng làm chồng.
Cái này thì tiêu cực quá ,con gái thời nay ai lại thế,phải chung vai mà gánh vác công việc chứ ai lại để chồng nó làm hết.Mỗi con ngừoi bây giờ phải phát huy hết sức lao động của mình phải không ngừng vưon lên,có chí tiến thủ và có tham vọng về một tương lai sáng sủa chứ.Con gái con trai giờ bình đẳng mà..mình làm thế bọn con trai nó khinh cho rồi về sau chồng nó lại kêu là "suốt ngày ăn bám"

con Vy nói quá đúng, con gái bây giờ không nên có tư tưởng suy nghi như bạn Phương,

Bà Khiết mà đọc được câu của Phương thì khóc hết nước mắt, hỏi sao bây giờ vẫn có đứa suy nghĩ âm lịch thế :D ( xozi phương :D)

Chỉnh sửa lần cuối:
Là con gái nên chả lo nhiều đến thế, thi vào một trường bình thường, công việc bình thường, cuộc sống bình thường, tiền thì để thằng chồng mình nó kiếm, không kiếm được thì chả đáng làm chồng.
hay đấy , cứ thế thì làm con khọm già ế chồng thôi con ạ :)):)):))

Đoàn Duy đã viết:
Nói chung là các bác học hết đại học ở VN mà cố kiếm lấy cái bằng ưu cũng được , nhưng mà muốn có tương lai sáng lạng thì nên ra nước ngoài làm cái bằng thạc sĩ , chỉ mất thêm có hai năm thôi . Đấy là dự định của em , còn chuyện kiếm cái học bổng của trường thì ... tốt nhất là không nên bận tâm .
Nghe chú Duy nói con đường có vẻ dễ dàng quá... cố kiếm lấy cái bằng ưu cũng được :biggrin: Cũng tại chú chưa học DH nên ko biết => cố kiếm lấy cái bằng trung bình thôi :))

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Cái này thì tiêu cực quá ,con gái thời nay ai lại thế,phải chung vai mà gánh vác công việc chứ ai lại để chồng nó làm hết.Mỗi con ngừoi bây giờ phải phát huy hết sức lao động của mình phải không ngừng vưon lên,có chí tiến thủ và có tham vọng về một tương lai sáng sủa chứ.Con gái con trai giờ bình đẳng mà..mình làm thế bọn con trai nó khinh cho rồi về sau chồng nó lại kêu là "suốt ngày ăn bám"
Không sao Vy ạ, lấy anh đây này, sau này anh hứa không bao giờ mắng em là ăn bám đâu "con chó nhỏ dễ thương" của anh:biggrin:

Ngô Thu Phương đã viết:
Các em cứ phản đối ý kiến của em Phương chứ anh thấy em ý nói cũng có ý đúng đấy. Con gái mà thành công quá khó lấy chồng lắm ...:| Cứ sống 1 cuộc sống bình thường, cũng kiếm tiền nhưng vừa phải thôi, ở nhà chăm sóc con với cả chăm sóc chồng, thế là hay nhứt ;)

hê hê , ông Kasim này cũng câu gớm nhẩy
Không sao Vy ạ, lấy anh đây này, sau này anh hứa không bao giờ mắng em là ăn bám đâu "con chó nhỏ dễ thương" của anh
chắc chưa biết anh Long hoành tráng thế nào rồi :)) ( mìn cũng có biết đâu :D )

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Không sao Vy ạ, lấy anh đây này, sau này anh hứa không bao giờ mắng em là ăn bám đâu "con chó nhỏ dễ thương" của anh:biggrin:
ơ hay ai là con chó nhỏ dễ thương của anh đấy hả...nói thế người ta hiểu nhầm bác cháu nhà mình chít

Ơ seo lại cả bác cháu mình có nghĩa là cả 2 cùng là ...:D à????K có ý je` đâu nhưng seo bác Vũ lại bảo bạn Vy là "chó nhỏ dễ thương : có ý đồ j` k đấy???

Thì ý anh là nếu lấy anh thì anh sẽ gọi là "con chó nhỏ dễ thương" hay là "con cún con của anh" chứ ko gọi là "đồ ăn bám" đâu :biggrin:
Cũng biết chú Long hoành tráng nhưng mà sợ giề, vì tình yêu anh có thể làm tất cả :))

Oầy,fai bảo bạn Long lên xem mới được ,công khai thế này là k ổn roài[-X

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Ngô Thu Phương đã viết:
Nếu thằng chồng mà dám nói thế thì em đã chẳng lấy nó làm chồng! Nếu con gái có học vấn quá cao thì sẽ không kiếm được người yêu. Với lại công việc bình thường của em cũng góp phần vào kinh tế gia đình đấy chứ! Phái yếu thì nên có một chút lệ thuộc vào phái mạnh, để người ta còn ra oai được với bạn bè chứ. Em không thích tham vọng (tất nhiên là vẫn phải có một chút trong đời sống), nó làm cho con người trở nên độc ác hơn một chút.

Ngô Thu Phương đã viết:
Nếu thằng chồng mà dám nói thế thì em đã chẳng lấy nó làm chồng! Nếu con gái có học vấn quá cao thì sẽ không kiếm được người yêu. Với lại công việc bình thường của em cũng góp phần vào kinh tế gia đình đấy chứ! Phái yếu thì nên có một chút lệ thuộc vào phái mạnh, để người ta còn ra oai được với bạn bè chứ. Em không thích tham vọng (tất nhiên là vẫn phải có một chút trong đời sống), nó làm cho con người trở nên độc ác hơn một chút.
Em Phương nói quá đúng =D> Tất nhiên là bây giờ nam nữ bình đẳng nhưng trong cuộc sống gia đình, chức năng kiếm tiền về nhà vẫn thuộc về người chồng nhiều hơn. Trong gia đình thì nói chung người kiếm được nhiều tiền hơn thì tiếng nói sẽ có trọng lượng hơn. Chẳng người chồng nào lại muốn lép vế trước vợ cả. Các em cứ ở nhà chăm sóc con cái chứ cẩn thận ko con lại như em Vy bây giờ là chít đấy :D

Việc tiếng nói trong gia đình có trọng lượng hơn đâu phải chỉ phụ thuộc vào số tiền kiếm được ( cái này em bít b-) ) ?? Với phái nữ thì đừng để công việc lấn át gia đình...
.. mà topic chuyển sang vấn đề học làm vợ roài à :))

Các em cứ ở nhà chăm sóc con cái chứ cẩn thận ko con lại như em Vy bây giờ là chít đấy
Oài,câu này nghĩa là bạn Vy sẽ bị ế à????
Việc tiếng nói trong gia đình có trọng lượng hơn đâu phải chỉ phụ thuộc vào số tiền kiếm được ( cái này em bít ) ??
Seo bạn Minh lại nói thế?K hỉu câu này:D Chứng tỏ bạn Minh về sau fai chìu vợ lém đấy,hoan nghênh

Suy nghĩ của PHƯƠNG cổ hủ quá,
Vợ chồng thì cùng phải làm việc chứ, ai lại để chồng nuôi.
Mình phải có công việc ổn định, đủ nuôi sống bản thân và còn cái(nhiều hơn thì càng tốt), nói chung là phải tự lập, ko được dựa dẫm, tài chính và chăm sóc co cái phải tốt.
Con cái , nhà cửa cũng phải cả vợ cả chồng lo thì mới được, mình có phải 3 đầu 6 tay đâu.

Trần Thanh Huyền đã viết:
Suy nghĩ của PHƯƠNG cổ hủ quá,
Vợ chồng thì cùng phải làm việc chứ, ai lại để chồng nuôi.
Mình phải có công việc ổn định, đủ nuôi sống bản thân và còn cái(nhiều hơn thì càng tốt), nói chung là phải tự lập, ko được dựa dẫm, tài chính và chăm sóc co cái phải tốt.
Con cái , nhà cửa cũng phải cả vợ cả chồng lo thì mới được, mình có phải 3 đầu 6 tay đâu.
Oái! Sao lại hiểu lầm Phương thế! Phương chưa và cũng không bao giờ muốn chồng nuôi cả.

Back
Bên trên