Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Nguyễn Ngọc Mai đã viết:
Việc tiếng nói trong gia đình có trọng lượng hơn đâu phải chỉ phụ thuộc vào số tiền kiếm được ( cái này em bít ) ??
Seo bạn Minh lại nói thế?K hỉu câu này:D Chứng tỏ bạn Minh về sau fai chìu vợ lém đấy,hoan nghênh
Ngất trên cành quất, chuyện lạ có thật.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Thì ý anh là nếu lấy anh thì anh sẽ gọi là "con chó nhỏ dễ thương" hay là "con cún con của anh" chứ ko gọi là "đồ ăn bám" đâu :biggrin:
Cũng biết chú Long hoành tráng nhưng mà sợ giề, vì tình yêu anh có thể làm tất cả :))
nghe câu này cải lương quá, anh dzai mà đong gái kiểu này thì gái sợ chạy mất dép

oài, đọc có trang 9 thoai :D, bon chen chút nhẩy
theo em, việc vợ có kiếm được nhiều tiền hay là có học vấn cao hay ko ko quan trọng, quan trọng là:
1. Vợ yêu em :D và có cố gắng trong việc xây dựng gia đình hạnh phúc :D.
2. Vợ cảm thấy thoải mái trong công việc và đủ thời gian chăm sóc con cái.

Thía là đủ roài, còn mấy cái kia, quan trọng gì, mình phải đủ điều kiện để đảm bảo một cuộc sống hạnh phúc cho gia đình thì mới giám cưới vợ chứ :D

Nguyễn Ngọc Hương đã viết:
Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Thì ý anh là nếu lấy anh thì anh sẽ gọi là "con chó nhỏ dễ thương" hay là "con cún con của anh" chứ ko gọi là "đồ ăn bám" đâu :biggrin:
Cũng biết chú Long hoành tráng nhưng mà sợ giề, vì tình yêu anh có thể làm tất cả :))
nghe câu này cải lương quá, anh dzai mà đong gái kiểu này thì gái sợ chạy mất dép
hihi, tao đồng ý với con Hương
tao nghĩ chồng tao ko gọi tao như thế đâu /:) b-)

Nguyễn Ngọc Mai đã viết:
Các em cứ ở nhà chăm sóc con cái chứ cẩn thận ko con lại như em Vy bây giờ là chít đấy
Oài,câu này nghĩa là bạn Vy sẽ bị ế à????
Việc tiếng nói trong gia đình có trọng lượng hơn đâu phải chỉ phụ thuộc vào số tiền kiếm được ( cái này em bít ) ??
Seo bạn Minh lại nói thế?K hỉu câu này:D Chứng tỏ bạn Minh về sau fai chìu vợ lém đấy,hoan nghênh
Công nhận cái câu" cần thận như con Vy khó hỉu nha!!!!Thui, tao ko câu nữa đâu, kẻo dì tao, tức con Trang, bạn tao tức con Thư, trừ điểm xóa bài của tao thì chít ;)

Tao cũng chẳng hỉu bác vũ có ý giề cả...mà cũng chẳng hiểu sao con mai lại dịch thành tao sẽ bị ế nhẩy...mà bác vuc cứ làm người ta hỉu nhầm anh em mình tình cảm trong sáng hoài à..ngại quá đi

Đồng ý với anh Vũ, ko nói rằng nữ luôn phải ăn bám vào nam, nhưng nếu con gái mà giỏi quá + kiếm được quá nhiều tiền... thì quả thật khó lấy chồng lắm (điển hình mấy bà giám đốc hay doanh nhân thành đạt, 9/10 bà như thế thì hoặc chưa có chồng hoặc tầm 35,40 mới lấy).

Thời đại bây giờ nam nữ bình đẳng thật, nhưng nói thẳng ra là chẳng có thằng con trai nào muốn vợ giỏi hơn mình cả (câu đấy cứ áp dụng cho 11/10 thằng nhé, đứa nào to còi bảo tao ko care chuyện đấy thì... :)) ). Nói như vậy ko có nghĩa là con trai chỉ muốn vợ ở nhà nấu nướng, trông con, dọn dẹp... và phụ thuộc hoàn toàn vào mình, nhiều người vẫn muốn vợ đi làm, phần lớn là để giảm gánh nặng tài chính. Nhưng cái tính ưa nổi trội, luôn muốn mình là người quan trọng nhất có lẽ ăn vào máu con trai từ khi sinh ra rồi, thằng nào chẳng muốn mình là trụ cột của gia đình, là người có tiếng nói quan trọng nhất. Chính vì thế chẳng thằng con trai nào muốn vợ kiếm được nhiều tiền hơn mình cả. Đấy cũng là cái sĩ diện + lòng tự trọng của con trai, thằng nào mà chẳng có, chỉ có những đứa tính cách ẻo lả hay ái thì mới ko thôi.

Chủ đề topic đã chuyển snag:"làm thế nào để trở thành ng` vợ đảm đang ":
1.công nhận con gái giỏi wa' sẽ ế,nhưng nếu xinh thì còn fai xét :D
2.con gái k đi làm thì có 2 dạng :1- k bít chiên je` trên đời.
2-giỏi buôn chuyện:D
Nên con gái đi làm chẳng vấn đề je` cả

1.công nhận con gái giỏi wa' sẽ ế,nhưng nếu xinh thì còn fai xét

:)) Nhầm to rồi, xinh thì càng khó, vừa giỏi quá vừa xinh quá thì nhiều thằng soi thật, nhưng ít thằng đủ can đảm để "với" lắm, trèo cao ngã đau mà. Nói chung là 2 cái đấy kết hợp lại thì đỉnh thật, nhưng cũng chỉ đến mức độ nào đấy thôi, chứ hoàn hảo quá thì ko ổn đâu.

Chính vì ít thằng đủ can đảm nên mới dễ chứ.Vì ít đâu fai là k có,thì những thằng đủ can đảm sẽ nhìu cơ hội hơn ,bạn Trung thử đi:D trường mình nhìu mà

Chính vì ít thằng đủ can đảm nên mới dễ chứ.Vì ít đâu fai là k có,thì những thằng đủ can đảm sẽ nhìu cơ hội hơn ,bạn Trung thử đi trường mình nhìu mà

Giỏi + xinh ở đây là nói về sau này, còn bây giờ thì tất nhiên là đủ can đảm "với" bất cứ ai rồi, được hay ko thì chịu. :D

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
oài, đọc có trang 9 thoai :D, bon chen chút nhẩy
theo em, việc vợ có kiếm được nhiều tiền hay là có học vấn cao hay ko ko quan trọng, quan trọng là:
1. Vợ yêu em :D và có cố gắng trong việc xây dựng gia đình hạnh phúc :D.
2. Vợ cảm thấy thoải mái trong công việc và đủ thời gian chăm sóc con cái.

Thía là đủ roài, còn mấy cái kia, quan trọng gì, mình phải đủ điều kiện để đảm bảo một cuộc sống hạnh phúc cho gia đình thì mới giám cưới vợ chứ :D
Chú Hà nhầm rùi, sau này vợ chú mà không kiếm được tiền, chỉ suốt ngày quanh quẩn ở nhà trông con với cả ra chợ buôn chuyện => đến lúc nào đấy thế lào chẳng có lúc chú mắng "đúng là cái con ăn bám", đi làm việc đê, chỉ suốt ngày đi buôn chuyện :biggrin: Với lại vợ đi làm thì chú còn bồ bịch được, chứ còn vợ ở nhà suốt ngày thì... thôi rồi :D

vợ suốt ngày ở nhà không biết jề thì mới dễ bồ bịch chứ ? :D:D:D

con gái giỏi và xinh về sau khó lấy chồng thiệt nhưng những thằng nào cưới những con vợ như thế thì mới gọi là bản lĩnh đàn ông thời nay

Nguyễn Ngọc Hương đã viết:
con gái giỏi và xinh về sau khó lấy chồng thiệt nhưng những thằng nào cưới những con vợ như thế thì mới gọi là bản lĩnh đàn ông thời nay
Ừ , những đứa con gái như thế ( rất dễ chống ề ) có thể đạt được được vị cao trong xã hội nhưng chuyện gia đình thì rất dễ đổ vỡ , cuộc đời nói chung rất chi là công bằng , phải ko .

chưa biết câu "bồ có giá trị hơn chồng "ah, rút ra từ thực tế cuộc sống đó

Ừm , chưa chắc đâu , thiếu bồ mình còn nhà . còn tiền .Chứ thiếu chồng thì chẳng còn cái gì ( hay ít ra là như thế )

Thôi giờ chuyển sang chủ đề khác đi..sau này bọn mày mong nửa kia của mình làm nghề giề?Tao thì chỉ mong có đc 1 thằng chồng nghệ sĩ một tí,kiến trúc sư hoặc họa sĩ giề giề đó..tao ghét những đứa nào cứ sáng vác cặp,comple chỉnh tề đi ngồi bàn giấy 8 tiếng rồi tối lại đúng 4h 30 về nhà=>chán phèo

tao mong nửa kia của tao làm ngành gì về công nghệ thông tin để sau này có thể chat chit, net thoải mái, vô tư

Back
Bên trên