Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Vương Văn Cường đã viết:
tại chưa dủ bản lính thoai , những thằng sống được từ chỗ chết mói chính là nhwngx thằng có bản lĩnh.
ấy ấy lạ khen mình , ngại quá , ngại :D
Bạn Cường đừng lên rừng mơ bắt con tưởng bở, điểm chất lượng thế này mà vẫn câu ---> điếc không sợ súng

=D> =D> =D>

Mọi ng` chuẩn bị sớm thía????

Tui đây còn vô tư lắm!!! :)>-

Lo sớm làm zee cho già đơi`````````````````````!! b-)

Bà con chúng mình học Ams thì cố mà lo 1 suất học bổng chứ con j nữa!!! :)>-

Có fai ai cugnx thik đi du học đâu,Có nhìu ng` thik học Đại học ở VN rùi mới đi học cao học ở nước ngoài mà

Còn mình ko dám câu bài
mie thằng ôn , thế này đấy hả

Bạn Cường đừng lên rừng mơ bắt con tưởng bở, điểm chất lượng thế này mà vẫn câu ---> điếc không sợ súng
đ? chất lượng làm sao ? còn nguyên 7 đấy thôi
lại "điếc không sợ súng" :)):)):)) bạn nào muốn biết kụ thể thì sang topic Toán xem thằng Nam nó định nghĩa thế nào về SÚNG :))

học bổng j` - cái học bổng top 5 ấy à ??? hay là học bổng du học - cái này đi h hơi sớm đấy >>>

có mà mơ tưởng được học bổng, cái học bổng của nhà trường có 200 000 mà kiếm chả xong nghĩ gì đến học bổng đi du học. Đừng có chạy đua theo học bổng như thế, học ở Việt Nam mà biết tu chí học hành thì còn hơn ối người đi du học rùi về ngồi không
( đã thế viết hẳn bài dài cho đỡ bảo mình câu)

ừm - tất nhiên việc chạy theo học bổng du học thế là ko tốt - nh khi ra nước ngoài ( 1 số nước cơ bản ) ta có điều kiện phát triển tốt hơn !!! nh tất nhiên là sang đó phải cố hết mình roài - đi nước ngoài du học đâu có dễ xơi như 1 số người nghĩ đâu !!! sang đó mà như đi chơi ko chịu học hành tử tế thì cũng về nước cũng ngồi ngước lên trời mà trách đời thôi !!!

có mà mơ tưởng được học bổng, cái học bổng của nhà trường có 200 000 mà kiếm chả xong nghĩ gì đến học bổng đi du học. Đừng có chạy đua theo học bổng như thế, học ở Việt Nam mà biết tu chí học hành thì còn hơn ối người đi du học rùi về ngồi không
( đã thế viết hẳn bài dài cho đỡ bảo mình câu)
trẻ người non da quá
giới tre bây h chẳng có trí tiến thủ rì cả , không như các kụ ta ngày xưa :D

Nguyen Quang Minh đã viết:
Còn mình ko dám câu bài :)
Thế này là câu B-)
Nói tóm lại là học bổng nào mà chả cần thiết, miệng nói 1 đằng, đầu nghĩ 1 nẻo [-x KO tốt!!! [-x Đứa nào chả thích có học bổng :p KO là tiền cũng là danh dự B-)

nhưng đâu có cần thiết chuyện ra nước ngoài học

đã vào Ams thì thằng nào chả đã từng nghĩ đến chiện này
Nói tóm lại là học bổng nào mà chả cần thiết, miệng nói 1 đằng, đầu nghĩ 1 nẻo KO tốt!!! Đứa nào chả thích có học bổng KO là tiền cũng là danh dự
vỗ tay đi chứ còn gì nữa =D>

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra đi học nước ngoài hay thì hay đấy nhưng vất vả lắm , phải quyết tâm ko thì bị trục xuất đấy

Nói chung là các bác học hết đại học ở VN mà cố kiếm lấy cái bằng ưu cũng được , nhưng mà muốn có tương lai sáng lạng thì nên ra nước ngoài làm cái bằng thạc sĩ , chỉ mất thêm có hai năm thôi . Đấy là dự định của em , còn chuyện kiếm cái học bổng của trường thì ... tốt nhất là không nên bận tâm .

Vương Văn Cường đã viết:
đã vào Ams thì thằng nào chả đã từng nghĩ đến chiện này
Nói tóm lại là học bổng nào mà chả cần thiết, miệng nói 1 đằng, đầu nghĩ 1 nẻo KO tốt!!! Đứa nào chả thích có học bổng KO là tiền cũng là danh dự
vỗ tay đi chứ còn gì nữa =D>
thằng này ko phải nịnh mod để đc cộng thêm điểm đâu đấy nhớ !!! :cool:
nh để sang đấy thì hơi phê đấy - nếu học đậi học bên đấy thì fải sang trước 2 năm mới kiếm đc cái bằng A-level thì mới xét tới chuyện có đc zdô ko - còn ko thì fải học đại học VN roài nếu muốn sang đấy thì mới tính tiếp và chắc là ai cũng cố thi để đc học cao học bên đấy roài !!!

Theo tôi thì kinh doanh vẫn là ngành hay nhất , tuy có nhiều mạo hiểm nhưng rất thú vị .

ừa - nếu may mắn và thành công thì sẽ đầy ắp vinh quang nh nếu thất bại thì .... nặng nhất có thể sẽ là tán gia bại sản và thậm chí có thể phải đi bóc lịch - trèo cao thì ngã đau thôi - nh chắc ở VN thì ko đến nỗi thế !!

Tóm lại là hãy sống và làm theo những gì mình muốn , dù có phải ngồi bóc lịch thì cũng đã có được niềm vui thực sự của bản thân .

Nguyễn Thế Duy đã viết:
ừa - nếu may mắn và thành công thì sẽ đầy ắp vinh quang nh nếu thất bại thì .... !
thì lại đứng dậy
Muốn kinh doanh tốt thì phải giỏi quản lý , nên buôn gì bi giờ nhì ?

Chặc, chả đâu tốt bằng nhà mình! (câu này thầy Hiền nói) Là con gái nên chả lo nhiều đến thế, thi vào một trường bình thường, công việc bình thường, cuộc sống bình thường, tiền thì để thằng chồng mình nó kiếm, không kiếm được thì chả đáng làm chồng.

Back
Bên trên