Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Thôi giờ chuyển sang chủ đề khác đi..sau này bọn mày mong nửa kia của mình làm nghề giề?Tao thì chỉ mong có đc 1 thằng chồng nghệ sĩ một tí,kiến trúc sư hoặc họa sĩ giề giề đó..tao ghét những đứa nào cứ sáng vác cặp,comple chỉnh tề đi ngồi bàn giấy 8 tiếng rồi tối lại đúng 4h 30 về nhà=>chán phèo
Hy vọng là Vy muội ko ế chồng b-)

Sao muội lại ế hả minh huynh..từ hôm qua đến giờ muội bị 3 người kêu là "sau này mày ế rồi"=>thế hóa ra trán muội có ghi chứ "Ế" to đùng à?

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Thôi giờ chuyển sang chủ đề khác đi..sau này bọn mày mong nửa kia của mình làm nghề giề?Tao thì chỉ mong có đc 1 thằng chồng nghệ sĩ một tí,kiến trúc sư hoặc họa sĩ giề giề đó..tao ghét những đứa nào cứ sáng vác cặp,comple chỉnh tề đi ngồi bàn giấy 8 tiếng rồi tối lại đúng 4h 30 về nhà=>chán phèo
Nhưng mà như thế tiền nong nó ổn định em Vy ạ. Chứ như mấy thằng họa sĩ với kiến trúc sư trình mà kém thì chỉ có ở nhà giặt tã cho con thôi :biggrin:
Anh thì thích vợ anh buôn ma tuý. Có gì nó bị bắt thì tiền nong về mình hết. Lúc đấy thì lại cưới "cục cưng" Vy :))

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Sao muội lại ế hả minh huynh..từ hôm qua đến giờ muội bị 3 người kêu là "sau này mày ế rồi"=>thế hóa ra trán muội có ghi chứ "Ế" to đùng à?
Đến bi h tao có thể khẳng định mày k ế Vy à,rút lại câu trước nhé:D
Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Anh thì thích vợ anh buôn ma tuý. Có gì nó bị bắt thì tiền nong về mình hết. Lúc đấy thì lại cưới "cục cưng" Vy
Có bác Vũ rùi Vy iên tâm :))

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Anh thì thích vợ anh buôn ma tuý. Có gì nó bị bắt thì tiền nong về mình hết. Lúc đấy thì lại cưới "cục cưng" Vy :))

:)) Ặc ặc, bó tay, đến lúc đấy anh cũng bị bắt vì tội "che dấu tội phạm" --> [-x

Ờ thì cùng lắm tội che giấu tội phạm cũng chỉ bị vài năm, nhưng tiền thì mình gửi bank, lo rì, đến lúc nào ra tù lại rút tiền đi chơi với "cưng" Vy nhẩy :))

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Tao cũng chẳng hỉu bác vũ có ý giề cả...mà cũng chẳng hiểu sao con mai lại dịch thành tao sẽ bị ế nhẩy...mà bác vuc cứ làm người ta hỉu nhầm anh em mình tình cảm trong sáng hoài à..ngại quá đi
hehe, việc gì phải lo, trong sáng là được mà, sếp dạy thế ;)
mà tao ko hỉu đây là topic gie? /:)

bác VŨ nói đúng, buôn ma túy chỉ có đường tử hình, vợ chết viết di chúc để lại tài sản cho bác VŨ và con bồ VY bù khú

Oầy hay wế ,Vy bao h nhận dc tiền di chúc đấy nhớ chia cho chị em hưởng thụ nhá.Nếu thế thật thì thoai tao khỏi fai đi làm lun,nhận tiền trợ cấp của bạn Vy thân iu:D

Ui sời, các em trông chờ bạn Vy gửi tiền cho làm giề, cưới anh lun cũng được :smoking:

cái vụ đấy em cũng tính từ trước rùi anh VŨ ah nhưng em đã có mấy thằng chồng già ở nhà rùi, tiền tiêu cả đời cũng không hết, thui, bạn bè với nhau, em nhường con VY với con Mai

Mày đc đấy hương ạ,mang bạn bè ra làm vật thế mạng.
Nhưng mà mọi người có nghĩ bây giờ con người nhiều khi chỉ làm việc vì tiền chứ không quan tâm lắm đấy có phải làm công việc mình mong muốn và theo đuổi từ bấy lâu nay không?Thế thì chán lắm..lúc nào cũng chỉ nghĩ đc này thiệt nọ còn mơ uớc của mình đôi khi bị bỏ xó với một lí do lãng nhách"cái nghề ý kiếm đc ít tiền lắm!".Sống bình thường mà đc làm công việc mình yêu thích phải chăng là hay ho hơn?

Nhưng mà mọi người có nghĩ bây giờ con người nhiều khi chỉ làm việc vì tiền chứ không quan tâm lắm đấy có phải làm công việc mình mong muốn và theo đuổi từ bấy lâu nay không?
thời thế bây h đổi thay rồi , con người luôn phải chạy theo đồng tiền
chả thế tao mới bảo ước gì tiền roi vỡ đầu để còn đi làm n~ việc mìn thik :D

Làm đc nhiều tiền nhưng trong lòng không cảm thấy thỏa mãn không cảm thấy thích thú và sung sướng thì còn nói làm giề

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Mày đc đấy hương ạ,mang bạn bè ra làm vật thế mạng.
Các bác nhầm à?Sao lại gọi là thế mạng? [-x Cưới ng` nhìu tiền như bác Vũ chả sướng we' còn je` :)>-
Còn nữa ,tao thấy mày nhường bacx Vũ cho tao với Vy là hơi dại đấy Hương ạ,có phải lúc nào cũng gặp ng` giàu như bác Vũ đâu b-) :)>-

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Làm đc nhiều tiền nhưng trong lòng không cảm thấy thỏa mãn không cảm thấy thích thú và sung sướng thì còn nói làm giề
Thế ko kiếm được tiền cũng làm sao mà sung sướng được ? :))

Nói chung là cả hai cái đấy phải cân đối, hoặc 60:40 cũng được, hê hê, nhưng chắc là nghiêng về tiền nhiều hơn roài. :))

Thoai quyết định là trao thân cho những ng` như bác Vũ là hay nhất ,vừa có tiền mà như thế bác Vũ dễ bị bắt ,lại hưởng tiếp số tiền còn lại,we' sướng:D

Back
Bên trên