Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Làm nghề gì đâu theo ý mình !!!!!!!!!!! Trời định roài !!!!!!!!

Chú này lai lại có tư tưởng tiêu cực rồi , không phải Trời mà tính nết con người sẽ quyết định cuộc đời họ ( câu này trong triết đấy ,đừng cãi ).

Con trai thời nay kém quá , chẳng có lý tưởng , dời ko có mục đích .
===================================
LŨ CHÚNG CON NGỦ TRONG GIƯỜNG CHIẾU HẸP
GIẤC MƠ CON ĐÈ NÁT CUỘC ĐỜI CON !

Vũ Thiều Hoa đã viết:
Con trai thời nay kém quá , chẳng có lý tưởng , dời ko có mục đích .
===================================
LŨ CHÚNG CON NGỦ TRONG GIƯỜNG CHIẾU HẸP
GIẤC MƠ CON ĐÈ NÁT CUỘC ĐỜI CON !
ê! đừng vơ đũa cả nắm thế. Tao chắc chắn với mày là còn có con trai có lý tưởng rõ ràng đấy(nếu không thì tao ở vậy à)

nhưng mà tình hình học hành như thế này thì chả hướng nghiệp gi cả.
phải như nước ngoài ý , đòa tạo trực tiếp luôn, ra trường đi làm luôn

Chí lý !thế ở đây có ai sau này định thi kiến trúc hay nghành gì đó liên quan đến vẽ vời không vậy cà?hỏi tí kinh nghiệm đi, vì nếu muốn thi khối v sau này là giờ phải đi học vẽ rùi đó

Thôi mai sau mình làm bác sĩ tâm thần , làm việc ở bệnh viên tâm thần , suốt ngày được dọa bệnh nhân ( hoặc là ở nôi khác cũng được , miễn là được nói mấy câu đại loại như :" tôi có một tin vui và một tin buồn cho anh/chị/cô/bác/ông/bà...Tin vui là bệnh này rất dễ chữa , còn tin buồn là tôi sẽ là người chữa " hay "ồ không , xin đừng hiểu nhầm , cái tôi cần không phải là tiền của các vị < mà là ngân phiếu , trang sức vàng , tài khoản ...thiếu gì > ", "tôi sẽ cố gắng hết sức nhưng chữa là việc của tôi , khỏi bệnh hay không lại là việc của gia đình ...."

cứ tình hình thi đại học như thế này, về sau có khi em thi khối F :chào cờ, hát nhạc, thể dục cho chắc

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào cờ hát nhạc thể dục thì quá bằng mày định về sau làm bảo vệ ở các trừong học hả hương.

Chí lý !thế ở đây có ai sau này định thi kiến trúc hay nghành gì đó liên quan đến vẽ vời không vậy cà?hỏi tí kinh nghiệm đi, vì nếu muốn thi khối v sau này là giờ phải đi học vẽ rùi đó
muộn rồi đấy , tao taháy thằng em với thằng anh tao nó đi học vẽ từ sớm lắm
hố hố , nhà tao toàn dân kiến trúc với xd , mỗi tao là không biết vẽ :)

Hic, công nhận, ai ai cũng thấy cái đấy đúng trừ ... mấy thằng ngồi trên Bộ GD, mịa, cái quái gì cũng bắt học, mục tiêu là để cho ra xã hội những con người "toàn diện". Toàn diện chưa thấy đâu, chỉ thấy dân chí thì thấp, nền giáo dục thuộc loại lạc hậu nhất thế giới, đất nước thì nghèo, lại còn một lô những thằng vô học tham ô tiền của dân nữa...
Cái đó để cho thế hệ chúng ta làm đó.
Đau lòng nhất là bằng VN ko ai công nhận, các trường nước ngoài muốn vào đại học thì giơ bằng ra-> interview, còn VN thì phải thi+ interview.
Tốt nhất là chọn ngành gì mà có thể coi là mũi nhọn trong tương lai.

Thì dĩ nhiên, bằng nước ngoài được công nhận mà, vả lại học nước ngoài thực dụng, dễ làm việc hơn.

Các bác ơi bây giờ có Bách khoa khối Ô đẽ xin việc lắm , thi vào lại dễ trúng , khối Ô là Osin mà .
Ngoài ra còn có khối A2 cũng dễ đỗ (Aids).
Bác nào không thích có thể tìm đến khối S hoặc khối D2 ( Sài Đồng -Văn Điển )
Dạo này giáo dục nước mình đỡ quá , có nhiều chọn lựa cho các em học sinh , Viva !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngô Duy Biên đã viết:
sao lại có thằng nào cùng tên với mình à
Huynh Biên ui, không phải thằng đấy tên là Biên mà Biên là tên bố nó đấy

Thực ra mỗi người có con đường riêng của mình, cần phải tự quyết định và sống và làm việc vì niềm đam mê

Đam mê nhưng ko kiếm được tiền
Được tiền nhưng lại ko đam mê ...
Chọn cái nào đây :)

Đam mê nhưng ko kiếm được tiền
Được tiền nhưng lại ko đam mê ...
Chọn cái nào đây
thì thế tao mới ước tiền rơi vỡ đầu mà :))

Mĩ thuật công nghiệp, anyone ?

Back
Bên trên