Bóng rổ nữ, chị em ơi!!!

Thôi xin các anh các chị,chúng mình mất đoàn kết quá,phải thôi cãi nhau mà tập trung vào tập chửa sân mà không thèm nhìn mặt nhau thì còn đánh đấm giề

dễ là khi đánh giá sai lầm của người khác_khó là khi rút ra bài học từ những sai lầm đó
dễ là khi vấp đá và ngã_khó là khi đứng dậy phủi quần ao và đi tiếp
dễ là khi mỗi tối nằm mơ_khó là khi thực hiện ước mơ đó
dễ là khi gặp một người_khó là khi ghi tên mình vào đầu họ
dễ là khi làm cho một người nhớ tên mình_khó là khi làm cho họ chấp nhận mình
dễ là khi làm mọi người biết đến mình_khó là khi làm họ tin mình
dễ là khi nói đến chiến thắng_khó là khi chấp nhận thất bại
dễ là khi vui với chiến thắng_khó là khi vui vẻ mà bại
dễ là khi tha lỗi cho người khác_khó là khi khiến người khác tha thứ cho mình
dễ là khi an ủi người khác_khó là khi tha thứ cho mình
dễ là khi đỡ một người bị thương đứng dậy_khó là khi làm cho họ vững bước đi tiếp
dễ là khi đưa bàn tay cho người khác_khó là khi tự nâng mình dậy
dễ là khi nhận ra mình không được công nhận_khó là khi sau đó vẫn cố gắng để được công nhận
dễ là khi trút giận lên một nơi nào đó_khó là khi nén cơn giận lại trong lòng
dễ là khi khóc vì buồn_khó là khi gạt nước mắt
dễ là khi viết những dòng này_khó là khi dám tin
dễ là khi viết những dòng này_khó là khi dám chấp nhận nó

cái này đâu phải là cãi nhau
chẳng bít nói j cả
nói j đây?
chuối quá!
thôi tốp nhớ

anh
định bỏ thật à?
hỏi thật?
bỏ thật à?
bỏ vì mấy lý do hết sức nhạt nhẽo
...

cái cảm giác của chị trên sân trong trận đánh với các cô cũng chưa thể gọi là sự cô lập mà đơn giản chị hiểu là các cô đã quen với cách đánh của nhau, còn chị 1 kẻ ngoại đạo làm được gì thì tốt điều đấy mà thôi. Mà trình của mình thì chị biết chứ, làm sao mà bằng các cô được.

thật sự là chị d** biết nói cái gì nữa, đọc bài viết của em bực mình lắm. Nó cứ có phần giận dỗi, oán trách nhưng lại là những lời nói tự chửi bản thân mình. Tùy em thôi, em nghĩ sao thì tùy em.

Nếu em bảo là ko coi trọng giải phong trào cũng là ko coi trọng bản thân mình thì em đã nhầm. Có thể chị ko bao h có thể dành hết tâm huyết của chị với bóng rổ, cái này thì mọi người thấy rõ nhất...nhưng những gì chị đạt được, mặc dù có hơi tiếc nhưng chị cũng có phần mãn nguyện. Chị ko đòi hỏi 1 cái gì quá xa so với tầm tay của mình, mơ ước ư? ai cũng có quyền mơ ước nhưng dù sao nó cũng phải khả thi 1 chút.

Chị nói chắc bọn em cũng phật í 1 chút, năm nay tập khối 12 là 1 lũ lười, cứ viện cớ bận thế này thế nọ rùi ko đi tập, chị cũng là 1 đứa lười, đến trường chỉ đứng đấy rồi vào đấu nên thể lực nó mới kém như thế. Bọn em cũng chưa nỗ lực hết mình, thử hỏi thế thì có kết quả tốt được ko? Ở đây chị ko muốn nhắc lại quá khứ mà chỉ nói nguyên nhân thất bại của chúng ta thôi.

Nếu thật sự em cảm thấy chán khi đấu với các chị thì sao những lúc em đấu tập cùng người khác, như trận đấu ở Vạn Phúc mà cái thái độ tập của em lại như thế??? Phải nói thật chị ko biết em nghĩ cái quái gì nhưng mà cả lúc tập và lúc trên sân em đúng là có vấn đề. Nhìn ngứa mắt ko thể chịu được. Chị ko biết em bất mãn chuyện gì, em tức tối việc gì nhưng dù sao cái gì chị muốn nói về em thì chị đã nói ra rồi

Chị biết chị viết những dòng này là hết sức ko hay ho, rằng chị chẳng giỏi giang gì mà lại nói những lời như thế.

Chị thật sự lo cho tương lai của ams, cho tương lai của các em với bóng rổ khi mà mỗi cá nhân đều như hot, có lẽ em thích sang HBT hơn đấy, ở đấy ko tập thì bị HLV chửi như gì luôn, có lẽ thế mới nên người.

em tập 7 tháng mặc dù chưa được 1 năm nhưng mà đã là thời gian khá dài rồi, nếu em chịu xem kĩ động tác thì đâu đến nỗi. Em chưa tập đã lo quẩy thì bao h mà tiến bộ được, lúc đấy lại bảo ko ai dạy, sao lúc tập ko mở mồm ra bảo cô chỉ cho con động tác này động tác nọ??? chẳng nhẽ cô hay các chị hẹp hòi đến mức ko chỉ bảo cho em sao?

to mọi người: bọn chị k cãi nhau, mà chỉ đang cố gắng hiểu nhau hơn thôi :)) nhưng phải nói thật càng nói càng ko hiểu hot đang nghĩ gì nữa.

hơ... thế có ai biết chung trang áo số mấy không... tuần trước bị ốm.. nằm ở nhà.. cắn rứt lương tâm quá... hiz. hiz.. đến h vẫn chưa khỏi nè... :((
p/s: trong này căng thẳng quá... nói chuyện khác cho nó lành... :D

em cũng đ hỉu là em nghĩ cái gì nữa
có lẽ chuyện này chẳng phải là lỗi của bất cứ ai cả
chắc là đang ko em hâm lên thôi
em cũng cóc cần HBT vì em là học sinh Ams
em thi vào Ams bằng sức học của mình như bao nhiêu người khác
mặc dù bây h có ngu là ngu vãi *****
em cũng chưa bao h thấy chán khi đấu cả
tất cả là do em thấy ở trên sân mình ko được công nhận
thế thôi

còn trận trên sân Vạn Phúc thì
những gì em ước mong khát khao lúc trước ko thể tìm lại được
vì trước giải năm nay em đã biết 70% đây là giải đấu cuối cùng trong đời mình rồi
có lẽ mọi người bảo em là con lừa ưa nặng
nhưng trên đời có ai thích ăn chửi bao h
nhưng đây là môn đồng đội
mỗi người đều là người quan trọng nhất
nhưng mà người hiểu thì ko đi tập
người ko hiểu thì cứ thế mà chơi bời

cô VA thì nhìn chúng nó như thế nhưng hình như cô không có ý chỉnh đốn lại
có lẽ trong đời cô cũng chiến thắng nhiều rồi
cô ko thể biết cảm giác của một người
cho dù có cố gắng đến đâu
cũng chỉ là người về thứ 3
luôn luôn là thứ 3

cô chắc cũng biết trong br ko biết trước được cái gì
nhưng mới chỉ hết hiệp 2 đã buông tay
em cũng chẳng hiểu mọi người
đã ước mơ hi vọng
vậy mà vào trận sao sớm buông thế
em cũng ko hiểu nỗi
khát khao trong mỗi người khi bước vào trận đấu là gì nữa

----------

nhắc lại một lần nữa là chả có ai cãi nhau ở đây cả
mấy cái này ai thích thì đọc
ko thích thì thôi

Hồ Ngọc Bảo Ly đã viết:
cô VA thì nhìn chúng nó như thế nhưng hình như cô không có ý chỉnh đốn lại
có lẽ trong đời cô cũng chiến thắng nhiều rồi
cô ko thể biết cảm giác của một người
cho dù có cố gắng đến đâu
cũng chỉ là người về thứ 3
luôn luôn là thứ 3

cô chắc cũng biết trong br ko biết trước được cái gì
nhưng mới chỉ hết hiệp 2 đã buông tay
em cũng chẳng hiểu mọi người
đã ước mơ hi vọng
vậy mà vào trận sao sớm buông thế
em cũng ko hiểu nỗi
khát khao trong mỗi người khi bước vào trận đấu là gì nữa

đúng là trong cuộc đời thi đấu của cô chỉ biết đến mùi chiến thắng, thất bại ko đáng kể nhưng ko có nghĩa là cô ko hiểu được cái cảm giác của người bại trận, em nói thế là phiến diện quá [-x

còn về cái chuyện buông sớm? ai buông sớm nào??? và tại sao lúc đó em lại khóc? có lẽ ko phải vì là đồng đội buông sớm chứ?

em cũng chưa bao h thấy chán khi đấu cả
tất cả là do em thấy ở trên sân mình ko được công nhận
thế thôi
Um , chị cũng ko muốn xen vào nhưng thấy e viết thế này thì chị nghĩ nên nói 1 chút
E đã nghĩ là mình ko được công nhận sao e ko nghĩ là mình chưa làm được gì hoặc mình làm chưa đủ để được công nhận.1 người sẽ chỉ được công nhận nếu người đó giỏi thật sự và quan trọng là tạo được sự tin tưởng cho đồng đội trong sân==> điều này e làm được chưa???
Năm chị lớp 9 , vừa tập được 2 tuần chị được rất nhiều người khen là có tố chất này kia( chắc e cũng được khen như thế )... Hồi đó chuẩn bị có giải trường , thằng Thái nó lập đội cho lớp chị và ko để chị vào tuyển chính==> lúc đó chị ức chế vì nghĩ là mình có khả năng nhưng sao ko được ..Nhưng khi nghĩ lại thì tố chất là 1 phần rất nhỏ...quan trọng là kinh nghiệm đấu và tinh thần khi thi đấu...Chị mấy lần muốn nói thẳng với e nhưng lúc đấy e đang ức chế nên chưa nói được và sau thì quên mất . Chị thấy e ý thức được e có khả năng nên e có ý tỏ ra hot , tỏ ra star( nói lại là có ý thế )...vì thế nên khi vào trận thực sự , khi e chơi chưa hoặc ko tốt e cảm thấy khó chịu.
Đương nhiên ai chơi ko tốt cũng ko vui nhưng chị thấy e khó chịu ko chỉ vì lí do chơi ko tốt mà còn vì nguyên nhân kia nữa...Chị cũng ko nói nhiều về vấn đề này , chỉ muốn khuyên e nên nhìn xung quanh và nhìn lại mình để có sự đánh giá tốt nhất. Nếu e gạt bỏ được những ý nghĩ như trên và tập hết mình thì sẽ khác, lúc nào cũng phải nghĩ có rất nhiều người giỏi và thật sự là họ giỏi hơn mình , như vậy mới nỗ lực tập tốt được . Cuối cùng chúc e , tất cả các e năm tới vẫn được chơi bóng và cố gắng giành giải cao hơn cho trường ( HCV- cái mà thế hệ bọn chị ao ước trong 3 năm mà chưa đạt được )

mày đừng nói cái từ ao ước đê, tao chỉ thất vọng có cái năm ngoái thôi, thất vọng thực sự tại vì tao thấy khả năng của đội vào năm đấy là tốt nhất, trong khi đó đối thủ của mình cũng đang trong giai đoạn làm lại từ đầu như HBT, thế mà may mắn đã ko mỉm cười với mình :(

to hot: chị thực sự cho rằng em nên suy nghĩ và tiếp thu những gì chị và Ốc đã nói ở trên, và chịu khó lắng nghe người khác nói đừng có 1 tí là bảo người ta ngu...

Em không có quyền j mà nói, cũng chẳng có quyền để nhận xét, vì nói mấy đứa khối 10 thôi em đã bị độp lại rồi. Nhưng mà không nói thì khó chịu lắm

Anh à, còn nhớ vụ Unis không? Còn nhớ trận PHC không? Hình như chỉ có trận đấy là em kô nhìn thấy anh cau có ức chế thôi thỉ phải .Ngay trận sau gặp 2bt, mình thua, và mặt anh hầm hầm suốt cả đường về nhà. Cứ nghĩ chỉ là cáu vì bị chơi bẩn thôi, nhưng những trận sau anh vẫn tiếp tục căng thẳng như thế...

Em không nhận xét về việc anh chơi hay hay dở, để các chị nói. Đừng tiếp tục tự mỉa mai mình, vì rõ ràng anh đâu có nghĩ là mình chơi tệ, đúng không nào? Nhưng mà vào sân thì rõ ràng là anh khiến mọi ng thất vọng lắm lắm!!! Em đành phải nói ra các điều mà em rất muốn nói, nhưng mà chưa dám nói. Em có cảm giác như là, tất cả những lý do anh nêu ra, nào là bọn khối 10 tập gà, nào là các chị cô lập anh, nào là cô buông ngay từ hiệp 2, và đủ mọi thứ khác, chỉ là vì anh không muốn chấp nhận sự thật mình đã chơi tồi tệ thế nào, chỉ vì anh muốn tìm dc thêm lý do để trách móc, để cố tin rằng mình ức chế vì bao nhiêu là chuyện. Nhưng rõ ràng, như chị Ốc nói ấy, anh đang ức chế vì chính ANH! vì anh chơi không đúng như nhiều ng đã khen anh, không như anh NGHĨ về chính bản thân mình và như anh mong đợi, không như những thành công của anh ở những môn thể thao khác nữa. Nói ra, có thể anh bảo là không hiểu anh, nhưng đó chính xác là những điều em nghĩ, muốn nói, và thật khó để nói trước mặt anh.
Anh có nhớ trước khi đấu anh nói j không hả? Anh bảo là anh đấu vì các chị cơ mà, anh bảo là anh sẽ kô để cuộc đời anh kết thúc dưới lũ 2bt cơ mà, vậy mà anh đấu có ra 1 cái j đâu cơ chứ. Nghe thì rõ là hay. Và rồi khi đấu xong thì nào bị cô lập, nào là bực mình vì mọi ng buông... Mình thua vì kém bọn nó đấy! Cô thay anh ra cũng là vì quá thất vọng về anh trên sân, khi mà anh chơi chẳng khác j 1 cái bóng cả... Em không muốn nhắc lại vì mọi chuyện đã qua rồi, nhưng rõ rằng là cứ tiếp tục thế này, thì làm sao mà khá dc cơ chứ!!!

Rồi bây giờ anh đòi bỏ. Như thế chẳng khác j chạy trốn cả. Cái j mà lũ bọn em gà? Vì bọn em gà quá nên chán chẳng muốn chơi? Vớ vẩn. Quá vớ vẩn. Nếu đấy là lý do thật sự, thì anh đang làm 1 việc hết sức tiêu cực. Bọn em gà thì phải kéo bọn em lên chứ, phải chăm chỉ đi tập chứ, phải phối hợp với nhau chứ, cứ chỉ biết chê lũ chúng em gà rồi bỏ không tập nữa thì còn lâu mới khá. Thử nghĩ xem, nếu ai cũng như anh, thấy bọn kia gà quá => chán không tập nữa thì AMS SẼ RA SAO??? Vô trách nhiệm. Anh được đấu chính các trận ở giải, chơi cùng các chị, và khi các chị ra trường rồi, anh sẽ thành đàn chị của bọn em (hay đàn anh?), anh càng phải có trách nhiệm giúp đỡ bọn em chứ? Lứa 11 của anh năm sau sẽ là nòng cốt chính cơ mà? Nếu anh không biết nghĩ cho tập thể, chỉ nghĩ cho anh thôi, cứ cho là vậy đi, thì anh đấu là cho anh, anh chẳng cần j phải quan tâm đến bọn em tập tành ra làm sao cả, việc j phải chán chứ. Tóm lại, dù ích kỷ, hay là vì mọi ng, việc anh bỏ vì lũ bọn em gà là hết sức vô lý và vớ vẩn.
Buồn cười, nghĩ lại mấy vụ mình ức chế, đùng đùng bỏ về sớm sau buổi tập, và hét ầm lên là đòi bỏ... những lúc đấy em có giống anh không nhỉ? Điên hết cả lên khi mà mình tập không như mình mong đợi, như mình nghĩ là mình có thể làm dc... Nhưng mà nói thế thôi chứ bỏ làm sao dc... Có thể vì em chưa là dc cái j hay ho như anh, nên nếu em bỏ thì chắc chắn chẳng ai níu giữ em lại, và nếu mà em bỏ thật thì coi như mọi chuyện chấm dứt, có thế thôi.

Anh à, anh hãy nghe đi, có biết là em mong anh chơi được như bt lắm không? Biết nghĩ 1 tí đi nào. Nhiều lúc cũng thấy anh trẻ con thật. Nhiệm vụ của bọn mình còn nhiều lắm. Anh bỏ trong lúc Ams đang khó khăn thế này ư??? Mà, nếu anh cứ tiếp tục thế này, thì có tập nữa, tập mãi, cũng vậy mà thôi. Em thấy phí, vì tất nhiên một khi anh đã dc đấu chính ở các trận trong giải, chơi cùng các chị, thì tự nhiên anh bỏ quá là phí. Phí là phí cho những j em biết anh có thể làm. CÒn cứ tiếp tục thế này, có mong mãi, cũng vô ích.

Mình còn 1 mùa hè để thay đổi tất cả. Không hề đơn giản, nhưng không phải khó. Em không ép anh đi tập. Em biết bố mẹ anh không cho phép. Nhưng mà đừng có thờ ơ như thế, đừng có vô trách nhiệm như thế, đừng có chạy trốn như thế... Có thể anh và mọi ng nghĩ em đang để chuyện tc lẫn vào đây, cũng không hẳn. Em cũng lo cho Ams lắm chứ, nhất là vị trí mà anh để trống nếu nhất quyết ra đi.
Anh có muốn thay đổi không? NHững chuyện anh ức chế, cứ cho là đúng đi, thì chẳng lẽ anh cứ để mặc thế mà buông xuôi? Không hiểu nổi. Đáng lẽ ra anh phải cố mà thay đổi nó chứ. Cứ vứt đấy mà đi được à?

ĐÚng, mọi ng còn nhiều chuyện, không phải ai cũng tập trung hết sức cho br. Anh chán vì mọi ng như thế, nhưng anh xem ANH có biết nghĩ cho br không hả? Ai mà cũng giống anh thì còn j là đội nữa.
Anh có biết là em và con Mai có những hôm cứ ra chơi là ôm bóng xuống sân ném? Bọn con Hằng, Chip, Mía dc nghỉ tiết toán là toàn ôm bóng xuống ném rổ. BỌn nó đâu lười biếng thờ ơ j chứ? Chỉ tại nhiều lúc lũ khối 10 bị chửi là gà kinh quá, bọn em có cảm giác mình không thể nào mà khá lên được. Đúng, bọn em chơi cứ như sợ 1 cái j đó, sợ bị chê, sợ bị soi, sợ bị chửi ngu, sợ không dám biểu lộ cảm xúc... Thế rồi anh bảo là bọn em gà, là bọn em không có tinh thần... Không công bằng chút nào!

Bài này hơi dài quá thì phải.
Thế đã
Nghĩ j poz tiếp bài sau.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Ly :|
Sao chị lại bỏ bóng 8-|
Em thì....chả thân được với chị như PHTP
Nên cũng không hiểu lắm mấy cái tâm sự của chị 8-|
Nhưng mà đứng ở ngoài nhìn vào việc chị bỏ bóng em chỉ thấy tiếc thôi :|
Chị nhìn em này 8-|
Chị bỏ đi để lại những đứa như em 8-|
Kém cỏi
THể lực yếu
Bật kém
linh tinh linh tinh
Mà cũng đành lòng sao ạh 8-|

- Chị nói chị bị các chị 12 cô lập. Nhưng bây zo` các chị ý za trường hết zo`i còn đâu ?!?!?! CÒn ai cô lập chị ??? Chính chị "cô lập" bọn em thì có :|

- Bọn 10 bọn em gà thật, đúng là quá gà. Chả mấy đứa có được tố chất như chị, tập mới 7 tháng mà đã đỉnh thế ( đối với em thì chị za^T' đỉnh, chả biết bao zo` em được bằng chị :| )..Nhưng mà em xin chị đừng bỏ bọn em được ko, chính vì bọn em gà nên bọn em mới cần người zoi? để hướng za^~n, để zay. cho bọn em bót gà đi. Mà trong khi các chị 12 đều bận thi, zo`i thì za trường , zo`i đủ các việc, thì bọn em chỉ còn chị.
Đến chị cũng bỏ nốt thì bọn em còn biết trông mong vào ai ?!?!
Bọn em đang cố gắng. Tại sao chị không cho bọn em thời zan ? Em thấy so với hồi đầu mới tập thì bọn em đều khá hơn zo`i đấy chứ ạh 8-|...đúng là bi zo` bọn em vẫn chưa thật nỗ lực, bản thân em cũng là đứa hay nghỉ vì mấy cái chấn thương vớ vẩn, bi zo` em thay mặt cả lũ 10 gà hứa là sẽ thay đổi 8-|
Chỉ cần chị đừng bỏ bọn em :|

- Nếu chị không muốn thi đấu nữa , thì chị zup' em được bằng chị đi ^^..em nói cái này za lúc này nghe thì ..xa vời thật :))...nhưng mà em muốn thay thế chị đấy :-? vì chị bỏ mà, ừ càng tốt :-? , em lại có thêm cơ hội :-?...coi như chị đã zup' em 1 fa`n zo`i :-?...vậy bi zo` chị zup' cho chót đi :-?...đi tập đi, zay. em mấy ngón của chị đi :-?...không được sao ạ 8-|

Nói chung....8-|...có lẽ em hơi vô tâm ..8-|...nói chung là chả nghĩ được nhiều hay sâu xa kóa được như chị 8-|....em ..lúc chơi bóng thì cứ tập trung vào kỏa bóng thôi #-o..tại sao fai? koan tâm đến cái khác nhở #-o..cố hết sức mà ghi điểm cho đội mình thôi #-o...lúc có cơ hội ngon mà ghi trượt thì thấy tiếc #-o...tiếc thì lại cố mà ghi điểm bù lại cho kỏa ngu xuẩn vừa o`i 8-|...nói chung là cứ chơi thoải mái không được sao ? :-? ...em chả thấy có zi` đáng ức chế mà đến mức fai? từ bỏ 8-|..đơn zan? em coi bóng zo^? như 1 sở thích :-? ..em thích nó, em yêu nó,thế tại sao em fai? tự làm khổ mình bằng cách bỏ đi cái mình thích , cái mình yêu nhở 8-|
Sao chị không thử nghĩ kiểu em 1 lần ? :-?

đề nghị đồng chí Feo lần sau có post bài dài như thế thì làm ơn xuống dòng và cách cho tôi 1 dòng nhé. Đọc thế này thì mắt chỉ có tăng số thôi 8-}

hot phải thấy mọi người quan tâm thế nào trước cái sự bỏ bóng rổ của em, mới thấy đc tc của mọi người dành cho em như thế nào. Cứ đọc và suy nghĩ nhé.

Những gì Feo nói ra hoàn toàn đúng với suy nghĩ của chị ;)

So ri Yến em cắm đầu cắm cổ viết quên mất là ng đọc sẽ đau mắt thế nào khi đọc bài của em :p :p :p So ri cả mọi ng nữa :p :p :p. Em sửa roài đây!!

Con kều thẳng ghê nhỉ, thì ít ra là mày còn biết đằng mà nói thẳng... tao thích mày ở cái đấy, không giấu mình nghĩ j là dc roài... Tốt đấy. Cố lên ku, yên tâm, mày sẽ kô bị bỏ lại đâu :D :D ;) Thật đấy ;), chồng nhở :D

Uhm, có lẽ sáng mai chồng em nó lại bùng học Anh lên net đấy (hay là tự nhiên nó phởn lên đi học nhở 8-}) Còn ai nói j cứ nói nữa đi. Nói để nó đọc rồi xem có vỡ ra j không (nhiều đấy)

Thế này nhớ, để vợ nói nốt với chồng:

Chồng khát khao thắng hả? Chồng muốn đấu để thắng hả? Và bi h chồng đòi bỏ? Chán chồng! Tinh thần như thế à? Chồng bỏ vì không ai khát khao thắng như chồng? Chồng muốn thắng, mà chồng chưa j đã buông từ bây h. ĐÚng, bỏ là chồng đang buông đấy. Chồng không mơ đến huy chương bạc thì còn đấu đá cái j nữa hả? Quyết tâm chăm chỉ sẽ làm nên tất cả. Chồng bảo dc như bi h là do chồng chăm chỉ cày trên kinh tế... Đấy thế, còn 1 mùa hè nữa cơ mà, chăm chỉ đi, đi tập đi, mọi chuyện sẽ dần dần thay đổi. Có thể bi h mình phối hợp với nhau chưa ra làm sao, nhưng dần dần sẽ thành thôi mà, đấu với nhau mãi thì cũng phải dc một cái j ra hồn chứ. Đừng bỏ vì không ai hiểu chồng, có thể kô dc như chồng vs đại ca của chồng, nhưng ít ra cũng phải dc 1 chút j chứ... Ams, như chồng nói, không phải là không có thực lực mà.

Uhm, năm sau chồng còn cống hiến j dc thì cống hiến hết đi, con Kều còn nhiều thời gian để tích lũy kinh nghiệm mà, kều nhở. Có chồng Kều sẽ chơi tự tin hơn, không bị áp lực (chắc kều cũng nghĩ thế nhở :D), chứ chuyện chồng bỏ đề kều lấy kinh nghiệm thì hâm quá 8-}. Thử tưởng tượng là các chị 12 năm vừa rồi cũng bỏ tập, cho lũ 10 vào để lấy kinh nghiệm thì thành cái j 8-}. Vãi soài. Chồng ra trường roài, thì lúc đấy con Kều chắc là khá, chắc là cũng chơi dc vị trí C của chồng rồi (kều nhở, mày phải cố gắng hết sức để thay thế Hot đấy!!! cố lên ku). Nếu mà bi h chồng bỏ luôn thì không hay đâu.
Khổ thân con Kều như nó kêu ở trên ấy. Rồi chồng vẫn còn chơi dc thì bỏ làm j chứ 8-} Nhắc lại với chồng, khối 12 bao h cũng là trụ cột mà... Vô lý vô lý vô lý... Túm lại là chồng bỏ là ngốc lắm chồng ạ.

Chồng nghĩ đi, nghĩ cho kỹ đi. Bao nhiêu bực dọc, ức chế, tâm sư jj chồng như vậy là đã trút hết ra rồi, mọi ng cũng đã biết hết rồi, có lẽ cũng rút ra dc 1 số điều. Mọi ng cũng khuyên chồng nhiều thế cơ mà. Không ai cô lập chồng đâu, không phải là không ai chấp nhận chồng đâu... hãy nghĩ cho chồng, và cả cho Ams nữa.

Chồng đã nghĩ, chồng là đứa xứng đáng mặc số 10, thì hãy làm sao cho xứng đáng với ý nghĩa của nó mà bấy lâu nay chồng đã coi trọng. Đừng làm mọi ng thất vọng, đừng làm chính bản thân chồng thất vọng.

@ Mọi ng: nhắc lại lần nữa là không phải cãi nhau, tình hình cũng chẳng có j căng thẳng, chỉ là nhắc nhở để mọi ng tập tốt hơn, và lạc đề 1 tí sang mấy vấn đề tâm lý của Hot thôi mà. Nên thế này thì tốt hơn, để mà thẳn thắn + giải quyết hết mọi chuyện, để CN tuần sau mọi ng lại đi tập, chuẩn bị cho 1 mục tiêu mới, quyết tâm và quyết thắng hơn. Cố lên nào!!!

Nhắc đến 1 cái là : Hot bị các chị 12 cô lập là sai gòi nhá[-x

Trong sân sở dĩ bóng ko đến tay em là do em chạy chỗ chưa tốt ,ko chạy thoáng ra thì ko thể chuyền được thui ...Việc còn lại e tự suy nghĩ , nói nhiều cũng ko hay :D

Hehe ngày mai CN rùi hả ? Rỗi rãi qua xem các bé vật lộn thể lực :))

Chị Phương ơi, đọc những dòng chị viết mà em thấy thương mọi người quá!!!
Thật ra lúc nào em cũng thấy mình kém cỏi chị ạ, lúc nào em cũng lo vào sân sẽ chơi ko hay, sẽ bị đánh giá, xét nét này nọ...Thế nên em thấy mình chơi cũng thật thất thường! Chị nói em bỏ thời gian để tập br(...), em thấy xấu hổ vì chị ko biết đó toàn là Cám rủ em đi, chứ em chẳng tự jác tí nào...
Yến cũng đã suy nghĩ rất nhiều về chuyện này, lục đục nội bộ là chuyện chẳng ai mong muốn cả, nhất là với các chị lớp 12 đang trong giai đoạn thi cử gấp rút. Thế mà lại fải lo chuyện của đội thế này...
Em nghĩ em ko đủ tư cách để nói ra cái này, nhưng em đã từng nói với Yến chuyện của HOT có nói jì cũng vô ik, vì đó là do HOT quyết định, là vấn đề của HOT.Và ko fải lúc nào mình cũng áp đặt suy nghĩ của mình lên mọi ng, gán cho mọi ng đc, nếu HOT hiểu mọi ng yêu quý HOT như thế nào.
Thật ra, HOT có thể bỏ br một cak vô ik và lãng xẹt thế này ko???
Em đã hứa với Yến là sau khi thi HK, em sẽ cố tập trung chơi bg thật tử tế. Còn bi h mọi người dừng chuyện này lại thôi, dù sao mọi người cũng là đồng đội và là bạn của nhau mà. Cùng cố gắng nhé( nghe câu này hơi sáo nhưng đúng là nên thế thật:) )

LÊ ĐÀO HƯƠNG THẢO đã viết:
Nhắc đến 1 cái là : Hot bị các chị 12 cô lập là sai gòi nhá[-x

Trong sân sở dĩ bóng ko đến tay em là do em chạy chỗ chưa tốt ,ko chạy thoáng ra thì ko thể chuyền được thui ...Việc còn lại e tự suy nghĩ , nói nhiều cũng ko hay :D

Hehe ngày mai CN rùi hả ? Rỗi rãi qua xem các bé vật lộn thể lực :))
Chị ơi mai nghỉ mà.

Thoai cứ để tranh luận típ mày ạ :)
Tô bik đỡ lõag :))
Nói j` thì nói nếu Hot còn :x bóg rổ thì ko bỏ đc nó đâu :) ai cũg vậy mà
Chắc Hot cũg là ng` rõ nhất :D
Anh oai, mình tập típ nhể :D :)>-

Nguyễn Hoàng Thiên Hương đã viết:
Chị Phương ơi, đọc những dòng chị viết mà em thấy thương mọi người quá!!!
Thật ra lúc nào em cũng thấy mình kém cỏi chị ạ, lúc nào em cũng lo vào sân sẽ chơi ko hay, sẽ bị đánh giá, xét nét này nọ...Thế nên em thấy mình chơi cũng thật thất thường! Chị nói em bỏ thời gian để tập br(...), em thấy xấu hổ vì chị ko biết đó toàn là Cám rủ em đi, chứ em chẳng tự jác tí nào...
Yến cũng đã suy nghĩ rất nhiều về chuyện này, lục đục nội bộ là chuyện chẳng ai mong muốn cả, nhất là với các chị lớp 12 đang trong giai đoạn thi cử gấp rút. Thế mà lại fải lo chuyện của đội thế này...
Em nghĩ em ko đủ tư cách để nói ra cái này, nhưng em đã từng nói với Yến chuyện của HOT có nói jì cũng vô ik, vì đó là do HOT quyết định, là vấn đề của HOT.Và ko fải lúc nào mình cũng áp đặt suy nghĩ của mình lên mọi ng, gán cho mọi ng đc, nếu HOT hiểu mọi ng yêu quý HOT như thế nào.
Thật ra, HOT có thể bỏ br một cak vô ik và lãng xẹt thế này ko???
Em đã hứa với Yến là sau khi thi HK, em sẽ cố tập trung chơi bg thật tử tế. Còn bi h mọi người dừng chuyện này lại thôi, dù sao mọi người cũng là đồng đội và là bạn của nhau mà. Cùng cố gắng nhé( nghe câu này hơi sáo nhưng đúng là nên thế thật:) )

làm gì mà trong 1 bài nhắc đến nhiều chữ Yến thế hả em??? b-)
mai nghỉ tập ôn thi tốt nhá ;)
thi học kì xong chị nhất định sẽ đến xem 1 buổi tập nào đó :> còn buổi tập nào thì ko biết ;;)

Khổ quá hôm qua HAO đơ, mạng nhà iem lại hỏng,... khổ thật ... mọi chiện vẫn cứ linh tinh sao ấy...
Thôi mọi người bi h tập trung vào thi cử đi nhé. Hôm nay bắt đầu thi rồi mà trong đầu dek có chữ j cả. Bó tay toàn tập lun. Sợ nhất Toán lý hóa, có hiểu j đâu cơ chứ.
Nhưng cơ mà một khi đã thi xong roài ... thì :D :D :D :D :D :D :D: D
Cố lên., chỉ cần đến thứ 6 thôi mà :D :D :D :D

mọi người thi tốt nhá
thi xong ta lại đi tập tiếp
trời ơi
lo quá
đầu óc mình giờ rỗng tuếch

Back
Bên trên