Anh 1

Bên 02-05 cũng có cái topic của 10A1... Rầm rộ hơn bên này nhiều... nhưng mà chất lượng thì chưa chắc...
Bé ơi, đáng lẽ cái này còn dài hơn nếu kô bị thằng MOD hồi trước nó cắt mất mấy bài vì đụng trạm tới nó đó.MÀ cần gì dài. CHất lượng là chính mà:D
To Tùng: Coi như cụt chân cụt tay rồi còn gì. Thôi thì buôn chuyện với bạn vậy. Mong la bọn nó kô sợ lây bệnh qua phone.
Mà tớ vẫn kô hiểu sao lại về VN thế?
QUá cụt hết ấy chứ lại. Có được làm trò gì đâu? VẢ lại cụt tay thì tớ lấy gì để chit chat hả?:p. Tớ dùng địên thoại cũntg điên lắm rồi. Tháng này chắc đứt.:D. Lần này về chơi thôi mà. Hóa ra còn là quyết định đúng vì nó cho nghỉ thêm để phòng dịch nhưng nó sẽ cắt holiday tháng 6 nên nhiều trường phải học thêm TA coi như kô được về luôn. HÌnh như trường Lưu cũng kô được về tháng 6 vì cái vụ này thì phải. Kô rõ lắm. Trường tớ cũng có thể:D. CHán quá chứ. QUa forum khóa 7 của tớ mà xem chúng nó than vãn về cái này. Mà sao kô đứa nào chịu join hộ rồi post giúp may bài nhỉ? Chim đâu? Giúp đê!:D

hehe, báo cho chúng mày tin này nhé, chiều nay bọn tao đã chọn được vải may đồng phục rồi, áo màu đỏ vải dũi quần màu trắng đục vải kaki,okie?
Còn chuyện lớp mình á, không sao, tao đã có cách giải quyết rồi, hi vọng là tốt đẹp cả, thứ 2 này sẽ họp cả lớp để từng đứa nói lên suy nghĩ của mình, được không nhỉ?
Còn điểm thi tao được 15,25, mà hình như 15,5 mới được giải, cú vật!

Ặc ặc, sao chúng mày chọn màu chuối thế? Sao hôm tao về kô tham khảo ý kiến tao với. Chắc Kiên và QUang cũng phản đối à? THôi kệ. In đi rồi tặng tao và con Lưu moi đứa 1 cái.:D

Lớp mình quá hời hợt? Đúng như thế, Chuối khong phủ nhận. Nhưng liệu lớp mình là những ai cơ? Liệu có cả chúng ta ( T Hương, Chuối, Chim...) trong đó không?
Đôi khi ta sống hời hợt mà chính ta cũng không biết có phải như thế không. Thậm chí ko còn buồn để ý băn khoăn đến điều đó nữa. Sống thế là sống 'không kỹ'(như thầy Hùng nói), và 'sống nửa cuộc đời' (Dương Thụy).
Chuối đang cố sống sao cho thật có ý nghĩa, quan tâm đến mọi người và Chuối đang học cách thương yêu...

Tao đâu có cụ thể hóa bất cứ đứa nào đâu hả mày? Mà tao cũng đâu có bảo chỉ có chúng mày hời hợt mà bỏ qua những đứa vốn nhiêt tình và rất muốn lớp mình có sth hay ho( tao, mày Chuối, HNga, Vân...)? Tao chỉ muốn nói lên những gì tao đang cảm nhận thấy về lớp mình mà thôi. Tao ko biết được lớp mình có nghĩ đến suy nghĩ của những đứa có thể coi là leaders khi mà họ cố gắng làm 1 cái gì đó cho lớp, họ cố khuấy lên sự hăng hái cho lớp nhưng những gì họ nhận được chỉ là những cái nhìn ôi-dào-thế-nào-chả-được, hay hôm-nay-tớ-bận, hay chỉ là những cái nhìn lên rồi lại nhìn xuống của những người dường như cả thế kỷ chưa nói trước lớp 1 câu - ko, phải nói là 1từ nào! Có việc gì đó họ bỏ mặc thì là" vô trách nhiệm, chẳng được tích sự gì", viêc gì họ làm mà ai đó ko ưng ý thì" thế này mà cũng bảo là chuẩn bị ah?"trong khi nhiều người có những suy nghĩ như thế lại chẳng phát biểu ý kiến 1 câu! Chán!
Đến hôm nay đi chọn vải làm đồng phục, đã hô hào từ đời tám hoánh nào rồi cũng có người tỏ vẻ interested thì cuối cùng vài đứa lóc cóc đi! Chán!
To em Hiếu Minh gì gì đó: Em ơi, sao cứ phải lấy sự rôm rả để ganh đua, so sánh nhỉ?

Iem quê mùa, hỏi câu này khí không phải, chứ "vải dũi" là vải giè? Đề nghị tả rõ màu đỏ là đỏ..lòm hay đỏ...kô lòm. Tao đã đen thì chớ.... :((
thứ 2 này sẽ họp cả lớp để từng đứa nói lên suy nghĩ của mình, được không nhỉ?
Trò này hay đấy, nhưng sợ lại kô đứa nào dám lên tiếng. Kết quả thế nào nhớ cho bọn tao biết với nhá.

Thanh Hương ơi, sao mày vẫn còn tâm trạng thế. Những gì mày nói sao tao cứ chột dạ thấy giống tao hồi lớp 10.:( Mong là bọn nó sẽ hiểu ra.
To Tùng :
Mà sao kô đứa nào chịu join hộ rồi post giúp may bài nhỉ? Chim đâu? Giúp đê!
Cái forum đó linh tinh lắm, chẳng hiểu ai với ai, post sao đựơc. Mà sao phải lo lắng đến nó làm gì.

Phuong Nga đã viết:
các anh chị 11A1 ơi,cho em vào đây góp vui với

You' re welcome;)

To Hương: tao cũng đã từng buồn như mày, rất buồn mày ạ, but bây giờ thì buông xuôi hết rùi, có cố cũng chẳng được gì . Lỗi ko phải tại riêng ai, chúng ta đang sống trong một môi trường mà mỗi người có một cuộc sống rieng. Điều mà mọi người nhớ đến sau nay có lẽ là "hồi đấy mình được giải nhất tiếng Anh như thế nào" chứ ko phải là "hồi đấy bọn mình đã có những kỉ niệm gì đáng nhớ". Mấu chốt của vấn đề là nếu lớp mình chịu khó đi chơi và mỗi người mở rộng cuộc sống của mình ra một chút thì lớp mình sẽ vui ngay í ma. Tao ko hiểu nổi tại soa có nhiều đứa lớp mình lại sống cuộc sống khép kín nhàm chán tẻ nhạt và vô vị đến vậy nhỉ, chỉ có học thôi sao:(

Vân nói thế quả đúng ý tớ. BỌn ấy lo nghĩ quá đó. MÀ rồi kết cuộc là được cái gì? Sang đây tớ mới thấy là mình chẳng có được thêm hay bớt cả. Lo nghĩ quá rồi chẳng được tích sự gì,chỉ tổ làm cho mình thêm mệt đầu thôi. Mà nhóm mình vốn là nhóm vui vẻ nhất lớp mà?Sao lại tan rã thế? Mọi người vẫn đó. CHỉ thiếu tớ và Lưu thôi mà? Lần vừa rồi về lớp thấy strange quá. Chỉ chơi với mấy đứa bọn áy chứ bọn kia kô có hứng, chỉ nói chuyện lung tung thôi. Cố gắng vui vẻ lên chứ. Để nếu tháng 6 nay bọn tớ mà được về còn kéo đi quậy phá nữa.
To em Nga: Em lên đây học hỏi mấy chị lớp anh hả>?:D Cứ tự nhiên góp vui nhé

Tao đồng ý kế hoạch rủ bọn nó đi chơi nhiều vào. Hoặc là làm văn nghệ gì đó trước trường, bắt tổ nào cũng phải tham gia. Bọn trường khác cũng hay làm văn nghê kéo dài mấy tiết chỉ để giới thiệu lớp trước toàn trường thôi mà. Trường mìn thì hình như chỉ làm theo khối chuyên thôi chứ kô theo lớp.
Bây giờ thi hsg xong rồi, bọn mày đã đỡ bận hơn chưa?
Cuộc họp hôm thứ 2 có thành công kô?

TO Vân : Tao cũng từng nghĩ là tại sao bọn mình lại phải suy nghĩ làm sao cho lớp vui nhỉ? trong khi ối đứa thờ ơ. Nhưng thật sự, nhìn 1 cái tập thể lớp mà vẻ bề ngoài và cả 1 số người trong cuộc nghĩ là " vui" nhưng thật sự thì" ko sâu sắc", tao cũng thấy bất lực.
Chúng mày cứ nhớ lại hôm thứ 2 vừa rồi đi: cái Nga nó đã nói như thế, mở đường cho cả lớp " tâm sự" nhưng lớp chỉ có đúng 1 tính từ để miêu tả không khí lúc đó là"lặng ngắt như tờ". Tao lúc đấy cũng định nói vào câu, nhưng lại thấy rằng: để lám gì cơ chứ? lại là lớp trửởng bí thư phải "độc diến" sao?
Đi chơi ah? Nghe đuợc đấy nhỉ? nhưng có lẽ lại là mấy đứa như tao, chúng mày, HNga, Phạm, Vân, Thảo, ..cùng lắm là đựợc 1/3 sĩ số lớp.
Văn nghệ ah? đơn giản mà, nhưng mấy cái văn nghệ trên lớp thôi thì cũng lại đè đầu cưỡi cổ cái Thảo, Vân ra rồi thì làm sao mà tự dưng bảo the rest hát hò được. Mà tao ghét nhất cái trò "phải có điểm mới làm"- " ko được gì ah?"
Tháng 5 thi Học kì xong, cô Hạnh cũng định làm 1 buổi performance nữa đấy, mong la lúc đấy thấy " có điểm->mọi người hăng hái -> cho lớp cai event cuối cùng của năm học vui vui 1 tý nhỉ? Amen
Còn chuyện đồng phục: Vân ơi, mong là nó diễn ra suôn sẻ, mày ah, tao sợ nhất là the rest lại chê lên chê xuống thì phí công bọn mình

Chúng mày ơi, post xong cái bài phía trên, tao cũng thấy nhẹ nhõm được phần nào.

Thôi Hương ạ, bọn ấy đã cố mà kô được việc gì thì thôi chứ mình còn biết làm ntn nữa chứ? Nếu bọn chúng nó kô thích thì chỉ cần bọn ấy sống theo kiểu của mình vui vẻ thì vẫn được mà. Vả lại như năm ngoái đó, có bao giờ đi chơi đâu cả lớp kô?( đi riêng ý)? Bọn ấy chỉ cần bớt lo nghĩ quá về việc học đê. Mình cũng chỉ còn hơn 1 năm nữa thôi đó. Mà nhiều đứa thì có thể đi sang năm như ấy nên kô còn thời gian đâu. Cứ relax đê:D

Sao bọn mày kô kể chi tiết hôm thứ 2 thế nào cho bọn tao biết qua tình hình cái.
Tao đi cả năm nay rồi, kô rõ tình hình thế nào. Nhưng nói thật từ hồi lớp 10 cũng có hiện tượng rồi. Bọn tổ 4 thì chơi với nhau hợp, toàn những đứa lắm mồm, vui vẻ nên kô để ý bên ngoài. Tao giờ ra chơi cũng chỉ ngồi chơi với bọn tổ 4, Dung hoặc lang thang với mấy đứa lớp Pháp. Bọn mày biết tính tao rồi, ngồi nói chuyện ngoan hiền thì kô chịu đựơc, nhưng các bạn kia ngoan quá mình cũng kô dám quá lố. Thành ra mỗi lần cười nói đều kô thoải mái, gựơng ép lắm.
Tao cứ nghĩ đấy là năm đầu chưa thân nhau lắm nên mới vậy. Mọi người đều bảo lớp 11 sẽ thân, rồi 12 thi` xa nhau là khóc. Hình như chẳng đúng gì cả.
Đúng đấy, bọn mày cứ vui chơi đã vào, đứa nào kô tham gia thi đúng la mặc kệ chứ làm đựơc gì hơn. Lớp nào thì cũng có phần nổi, phần chìm thôi. khó khi nào mấy chục đứa chơi với nhau được.
Chúc bọn mày luôn vui vẻ.

tao chán đến mức không muốn viết gì nữa
mọi lời nói chỉ là vô ích ...
tao không thiết gì nữa , mặc dù tao biết như thế là có lỗi
xét cho cùng thì tao chẳng làm được việc gì ngoài việc kêu ca

bọn mày ơi , đề nghị bọn mày thông báo cho lớp mình biết là hè này đứa nào sẽ về , đứa nào không về và vào khoảng thời gian nào nhé , để con sắp xếp đi chơi !;)

To Hương : Tao hiểu tâm sự của mày , mỗi đứa có một cuộc sống riêng , ép buộc làm chi , vô ích . Bọn mày còn phải học hành để đi du học , lo cho sự nghiệp này nọ , đúng , đúng lắm . Chẳng như tao , toàn lo mấy chuyện vớ vẩn .
Với lại , tao không thấy những cái như là English performance hay ESC hay ho vui vẻ gì cả . Kiểm tra miệng Eng ở lớp còn sướng hơn , vui hơn , đỡ phải bóng bay thổi đỏ cả mồm , rồi lại điểm với chác .
Cả năm nay tao chỉ vui có đúng một hôm duy nhất , ấy là hôm 8/3 thôi , cảm động ứa nước mắt .
Thử hỏi , năm ngoái tổ toàn T bậy bạ , cu Kiên thô bỉ , cu Tùng hay bị trêu , thế có vui hơn không ? Sao cứ phải gò ép bởi mấy cái thứ trò vui nhạt nhẽo thế ? Vui chơi mà còn khổ hơn là học .
Túm tùm tụm lại , nếu không đi chơi được thì thôi đừng có cố , kể cả đi ăn chè với nhau vài cái nghìn bạc tiền bạc còn không rõ ràng thì chán bỏ bố ra . Quên cha nó luôn đi cho đỡ rách việc .
Xin lỗi bọn mày nếu tao hơi nóng tính . Nhưng mà tao đang nóng thật đấy . Dạo này tao ức chế nên hay cáu gắt lắm , bọn mày nên tránh xa .

Chán vật vã . Không thể ngửi được nữa .
đấy , cuối cùng lại viết một bài dài thế này
lớp 10 nhớ lớp 9 , lớp 11 nhớ lớp 10
vào đại học thì quên hết

Hình như trong này hơi bị ngột ngạt, nóng quá.
Thôi để tao báo tin này cho bọn mày tá hỏa nhá. Tao đến 26-6 là về Hà Nội nè. Yeahh :roflmao: Bís bis.
Ủa, sao chẳng đứa nào vỗ tay thế :( Ah thôi để nói chuyện khác: Sắp tới ở city tao có giải bóng đá cho sinh viên Việt Nam từ khắp nước Anh đến, vui kô? Phải khoảng 300 Vnm đến đây đó
Hê hê, chắc sẽ có nhiều anh đẹp trai lắm:D :> . Ah mà có thể gặp Tuệ hay Xatro nữa.
Ở nhà có gì hay kô nào, kể cho tao với.[-o<

Sao về muộn thế chim? Bọn tớ nếu được về thì khỏang giữa tháng 6. CHuẩn bị đón tiếp là dần đi. Mà bên UK cái SARS nó ntn rồi?

Nghe anh chị nói thấy buồn wa.:cry: Nhưng cũng thấy em may mắn vì được sinh muộn hơn anh chị 1 năm.Lớp em vui,vui lắm.Nói chuyện với nhau chả ngại ngùng gì cả.Thỉnh thoảng bọn em còn đùa :"Năm nay lớp mình đặt nền móng đầu tiên cho sự lụi bại của truyền thống các lớp A1".
Sự sôi động của lớp em thực ra có phần đóng góp đáng kể của 7 boys(kỉ lục đấy nhỉ!).Nói chung lớp em vui và đoàn kết lắm.
Mong các chị có thể làm sống dậy lớp 11A1 của mình.Đừng vội nản chí.Bản lĩnh học sinh AMS đâu rồi??????:D

Back
Bên trên