Anh 1

Êu Tùng về rồi đấy, thế mà vẫn chưa qua lớp mình chào chị em 1 câu . Tệ quá, bao giờ xuất hiện nhất định fải tẩn cho 1 trận mới được
Quên mất, mình dọa nó thế này khéo nó ko dám đến lớp thì nguy, nghe đồn lại còn có quà từ Sing nữa cơ đấy :D hehe Mà thôi, Tùng độ lương ko chấp đâu nhỉ :D
You're welcome!

:shock: Tùng về??? Sao đang dở dang giữa tháng 3 lại về la sao? Bị đuổi chăng?
Mọi người đề cao cảnh giác, có thể Tùng mang theo cả...vzợ con về đấy.

To Chuối:
con Chim nào trước khi bay mắt lim dim, vẩy tay 1 cái rõ tinh vi bảo tớ là "ủng hộ công ty 2 cổ phiếu"?

Nhà ngươi đừng có mà đặt điều vu khống :(( . Tui ma tốt thế?

Tất nhiên là mang theo đầy đủ cả gia đình chứ nhưng đâu để cho ai biết.:p. Chim nói đúng ý tớ quá. hehe. Về vì bị đuổi chứ sao. Dốt quá mà. May cho con Thảo mình mấy hôm nay kô lên. Kô thì trốn ở nhà cho khỏe.:D

Ẹ, Tùng đến lớp, chào đón ngang nguyên thủ quốc gia, cô Hoan đang dạy cũng phải dừng lại 30s.
Mà tình hình là con Thảo dạo này hát toàn bài siêu chuối, chuối cả cây chứ không phải cả nải nữa đâu Chim ạ.
À mà tao chứng nhận cho con Chuối là trước khi bay con Chim có nói ủng hộ 2 cổ phiếu cho cônt ty, nay thấy cty làm ăn được định quay về lấy tiền hả?Không đến lượt mày đâu con ạ...

:confused: vẫn thắc mắc kô hiểu sao Tùng lại về giờ này? Lưu kô về ah? Nghe nói Tùng đã khao cả lớp 1 chầu giè đó. =D>
Chuyện cổ phiếu thì 1 con người như tao....kô chấp [-( .
Loa loa, đề nghị mọi người nói rõ việc đồng phục. Em la em kô thích áo caro cho lắm đâu, trừ khi đẹp quên chết.
Ah mấy bác ở nhà cẩn thận, em nghe tin dịch cúm đang hoành hành. Nhất là nên tránh xa những người mới từ nước ngoài về :D

Chúc cả nhà thi thành phố vui vẻ với tinh thần " đằng nào cũng có giải" :beerchug:

Chung may oi, Tung trong nhu Robinson y nhi? tao thay Tung ko phai di Sing ve ma cu nhu la di Amazone về, Mà chúng mày ơi, tao dạo này mệt mỏi với lớp mình lắm rồi. Tao đang có chuyện buồn mà thật sự, tao ko tìm thấy 1 đứa nào để tâm sự một cách chân tình. Lớp mình quá hời hợt...

Chuyện gì thế bí thư?
Lớp mình quá hời hợt? Đúng như thế, Chuối khong phủ nhận. Nhưng liệu lớp mình là những ai cơ? Liệu có cả chúng ta ( T Hương, Chuối, Chim...) trong đó không?
Đôi khi ta sống hời hợt mà chính ta cũng không biết có phải như thế không. Thậm chí ko còn buồn để ý băn khoăn đến điều đó nữa. Sống thế là sống 'không kỹ'(như thầy Hùng nói), và 'sống nửa cuộc đời' (Dương Thụy).
Chuối đang cố sống sao cho thật có ý nghĩa, quan tâm đến mọi người và Chuối đang học cách thương yêu...
Cụ thế là bây giờ Chuối sẽ viết mail cho Chim...:D , mở ngoặc, Chuối rất lười viết thư+bận+ko có gì để viết, Chim đừng giận nhé, đóng ngoặc.

Ai dám làm bí thư nhà mình buồn thế? Tao là tao ko tha :madflame:
Hương ơi đừng buồn nhá, bao giờ tao về tao cho quà, okie?
Bao giờ thấy buồn thì cứ nghĩ là có đầy đứa khác cũng buồn hơn mình ấy chứ ( eg: buồn WC :D ). Chả hiểu sao nghĩ thế lại thấy đỡ hơn (hình như ai đó nói " ích kỉ là bản chất con người" :mrgreen: )
To Chuối:
Chuối đang học cách thương yêu
=> hình như thừa chữ thương . Ủa mà sao vẫn chưa thấy mail :?:

Hời hợt thì không hẳn nhưng mọi người sống không cởi mở lắm thôi, đứa nào cũng lo cho việc của mình, nhiều khi tao cũng muốn nói ra lắm, nhưng lại thôi, tao cố quan tâm đến người khác thí thường là không được hiệu quả cho lắm.Hồi lớp 10 tao cũng buồn thúi ruột mà cũng có nói được với ai đâu.
Nhín lớp mình nắm sau chắc còn chán nữa.

Ơ kìa bọn mày ơi, có chuyện gi đấy ? Lâu lâu tao ko lên mất cả vui à ?:( Tao biết lớp mình đang ko vui, nhưng tình trạng này hình như có từ .... đầu năm rồi, mà chắc là ai cũng hiểu vì sao.. Hix hix, nhưng dù sao đừng có như thế nữa, như tao đây chán bỏ đời mà vẫn tỏ ra vui, huhu. To Thiên Hướng : mày có thể nói với tao mà, sao mày ko nói ? Tao có bận đến mức ko có thời gian ngồi nghe bọn mày tâm sự đâu . Lớp mình chia rẽ thế này tao thấy buồn lắm ....

Ơ hay cái bọn này, thế ra cả lớp đều buồn ah? Có chuyện gì chứ? Mấy đứa mồm = 2 đứa khác như Hồng Nga, Phạm, Vân....đâu rồi, bọn mày phải khuấy cả lớp lên chứ. Chắc tại bọn nó cũng bận học cả thôi.
Đừng kêu nữa bọn mày ơi, nhân đợt làm đồng phục với yearbook này, bọn mày kéo chúng nó lại với nhau.
Học ở VN vui chính là vì mình chung 1 tập thể lớp, thân nhưu anh em. Chứ như bọn Tây bên này tan học mỗi đứa nhảy lên oto đi 1 hướng. Tao thèm về với bọn mày quá. Bên này chẳng có bạn thân gì cả.:(

Bọn mày kết quả hsg thế nào rồi. Tao nghe tin hôm nay đã có kết quả. Minh Trang được 17/20 ah? Nhất ah?
Những đứa khác?

Uh. Tớ cũng thấy bảo thế. Còn mấy đứa 16 cơ mà.
Ở đây buồn quá. Chang có việc gì làm cả. Bị nó cách li 1 tuần. Kô được đi chơi ra ngòai. Chỉ được loanh quanh trong KTX thôi. Do sợ dịch bệnh. trường ở Sing còn đòng cửa đến 6/4 lận.

Tùng mới đi hôm qua ah? Về ít thế. Ở Sing cũng khiếp thật. Nhưng yên tâm đi, ấy là 1 trong 860 người ở Sing bị cách ly ma`. hehe.Bao giờ thì đựơc " thả"?

Thử hỏi trong số mấy trăm người kia có ai khổ bằng tớ kô chứ. Đang chán dã man đây. Lúc đầu sang nó nói là nó chỉ nhốt 1 tuần và vẫn được đi lại lung tung, chỉ cần ít tiếp xúc người khác thôi.Thế mà sang nay nó lại bảo là bị nhốt 10 ngày tức là đến T7 tuần sau mới được tha và kô được ra khỏi phòng luôn. TH ử hỏi kô buồn chán sao được. Tớ là cái loại thích lượn thế mà nay bị kim hãm, đành ngậm một nỗi căm hờn trong cũi sắt vậy.:((. Đã thế có laptop trường mượn cho thì kô vào được net. Cho xuống gầm giường vậy. Mượn được 1 cái wireless thì mai phải trả. Còn gì buồn chán kô chứ. :((. Có ai biết có trò gì làm kô đây khi công cụ giải trí của tui chỉ có điện thoại và nhạc. :(( Hơn nữa là nếu ở thêm 1 ngày ở VN để rồi T5 tức là hôm qua bay thì sẽ được ở thêm 10 ngày, Thử hỏi có buồn kô chứ. Tiếc đứt ruột ra. Còn bao việc o VN. :(:)(:)((

Bên 02-05 cũng có cái topic của 10A1... Rầm rộ hơn bên này nhiều... nhưng mà chất lượng thì chưa chắc... :D:D:D

Lớp 11 nó hơi bận em ạ.
To Tùng: Coi như cụt chân cụt tay rồi còn gì. Thôi thì buôn chuyện với bạn vậy. Mong la bọn nó kô sợ lây bệnh qua phone.
Mà tớ vẫn kô hiểu sao lại về VN thế?

Back
Bên trên