Anh 1

úi sao em lại so sánh thế, bọn chị ghen bây giờ :D . Lớp nào cũng có lúc thăng trầm thui. Hồi lớp 10 chị cũng tưởng " bọn mình phá cách" đấy chứ. Nhưng lớp em có 7 chú la an tâm rồi. Chứ lớp chị 3 chú, nay lại còn mỗi 2 => :(
To Tùng: Hình như bên này kô quan tâm đến cái SARS mấy. Hình như có 1 ông đi HK về bị lây. Ah có lần trên BBC cũng đưa tin, Hà Nội còn bị tô màu đỏ là vùng nguy hiểm => tủi.
Bây giờ chúng nó đang khuyến cáo mấy người đi HK, HN ... X(

Chỉnh sửa lần cuối:
trời, duong lại lên đây dạy bảo các chị A1 thế à? Mà thôi lớp mình ơi, để tâm đến việc này làm gì. Nếu mọi ngừời kô chịu hợp tác thì thôi.Bọn ấy cứ tổ chức trò gì đi. CHắc là nhiều đứa sẽ hưởng ứng đấy. Kô thì để dành những trò đó đến khi bọn tớ về chứ sao.:D
To Chim: Phải nói rõ là thiếu Tùng nên mới bớt vui chứ.:p
Thế bọn ấy nó kô có cái measure gì để phòng hả. Bọn tớ đang hồi hộp chờ đợi xem là có extend cái holiday kô nữa. Lo wa đi. NÓ extend 1 tuần còn về được chứ 2 tuần thì thôi.:D

Tùng nói giè kô hiểu. Extend holiday nào? Hè a' ? Tức là sao? Tưởng bây giờ trường o Sing đang đóng cửa thì nghỉ hè phai bị giảm đi chứ???

Uh. Thì nó bảo có thể extend cái đợt nghỉ này ý. Mà extend thành 2 tuần thì khỏi về VN nữa. 1 tuần thì vẫn về được 2 tuần nhưng 2 tuần thì chịu. Đó là trường tớ. Còn trường Lưu chỉ cần extend thêm 1 tuần thì tháng 6 khỏi về luôn.:(( Ah, Chim ơi. lần sau có online thì dùng YM nữa nhé. Thấy ấy ở HAO mà chẳng thấy ở ỴM đâu cả!. Cả con VT, MP, Thảo nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao anh Tùng lại bảo em lên đây dạy bảo các chị A1.Thôi em chả dám lên nữa.BB.
PS:À,thứ 2 các chị cố gắng đến dự VACC của bọn em nhé. ;)

Trời bé này lại chào mời giỏi quá. Chắc thực chất là lên đây để rủ mấy chị ý đi xem cái ESC của bọn em hả:p

Thôi Tùng đừng có chọc ngoáy em ý nữa.
Vỗ tay khen các em cái nào =D> :dazzler:
Nhưng mà em ơi, sao kô chọn cái tên nào kêu kêu 1 tí. VACC đọc trẹo cả lưỡi mà chẳng hiểu nghĩa là gì cả.
Chắc hôm đấy mấy anh chị sẽ đi đông thôi, lo giè.
To Tùng : Đã nói từ tám đời nào là trường tui đâu có cho load YM. Cũng muốn lên YM lắm chứ :(
Ủa, bây giờ ở Sing đang có kì nghỉ gì vậy? Nghỉ....dịch bệnh ah? Sắp tới có được nghỉ Easter như bên này kô?

Hi mọi người !
Xin lỗi vì Hương chẳng bao giờ viết gì cả... tính lười là nó thế đấy... Tóm lại là có chuyện gì tớ quen nói thẳng directly hơn là viết lách.. hic
Mọi người à, đừng bi quan quá về lớp... tớ nghĩ là vẫn sẽ vui lại thôi... có tớ mừ. Thời gian trôi nhanh lắm, chắc khi nhận ra điều đó mọi người sẽ biết quý trọng quãng thời gian bên nhau hơn. Tớ thì càng thấy trân trọng nó, biết vì sao rồi chứ!
À, đọc bài của mọi người thấy không ai nhắc đến tên mình trong danh sách "hoạt náo viên của lớp" tủi thân quá!!!!!! Nhật ký lớp, year book, đồng phục lớp đều do ai đề xứơng vậy??? Mà thôi, Hương mà kể công thì tới năm sau :p
Thế nhé! VUI lÊN NHÉ! chúc cuối tuần vui vẻ!!
To em Dương: chị nghe kể về lớp em nhiều rùi! Cái câu: thay đổi truyền thống A1 chính chị nói năm ngoái đấy! vào lớp 10 ai cũng nồng nhiệt và hào hứng.. mong bọn em tới sang năm vẫn giữ được như thế!
bi bi:razz: :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Thùy Dương giè giè ơi: Có phải VACC= Vườn- Ao- Chuồng - C..eo ôi, đùa thôi.
Khà khà, chúng mày ơi, không hiểu sao hôm nay tao vui quá, không biết có phải sáng nay gặp bạn manu(chả biết spell có đúng ko nữa) hay là hôm thứ 5, lớp làm skit vui vật-> vừa diễn, vừa nghĩ, Kiên đóng judge, thiên vị dã man, tao sẽ kiện lên supreme.

Sao bọn mày không nói như thế này hôm thứ hai hả mấy con kia? Hôm đấy tao đã hi vọng là những đứa như bọn mày sẽ nói ra hết những suy nghĩ của bọn mày cơ đấy. Chính tao cũng đã chuẩn bị để nói nhưng..., nhìn thấy cái cảnh lớp mình thật tao chả còn gì để nói nữa, cái Nga nó đang tâm sự thật lòng như thế mà mấy đứa ngồi dưới có mấy đứa là nghe đâu, nói thật nhé, hôm đấy tao rất giận mấy đứa ngồi dưới làm Toán hay đọc truyện, tao chán lắm nên lúc con Nga hỏi tao có nói gì không tao đã không nói gì cả, mặc dù tao là đứa đầu têu ra cái trò này. Con Nga bảo tao là đứa kỳ cục, tao đã có thể chẳng cần quan tâm gì tới lớp vì tao đã có những gì mà tao mong muốn và thế là quá đủ rồi, vậy mà lúc nào tao cũng than thở với nó về chuyện lớp mình. Tao không nghĩ như thế, tao vẫn là 1 thành viên của lớp, tao vẫn mơ một ngày nào đó lớp mình lại như xưa, hay chí ít là mọi người cũng chịu khó lắng nghe nhau hơn để hiểu nhau hơn.
Nguyệt Minh nói trông tao lúc nào cũng có sức sống, sức sống gì đâu, tao cũng mệt gần chết với cái áp lực bài vở ngày càng nặng của bọn mình nhưng biết làm sao , không cười nói vui vẻ thì lại đến chìm mất...Sáng ra đến lớp tao không còn nghĩ đến việc hôm nay trêu thằng Tùng thể nào hay sẽ bày ra trò gì , tao chỉ có ý nghĩ không hiểu hôm nay đến lớp sẽ thấy đứa nào khóc đây...
Con Nga nó đang buồn lắm, liệu lớp mình mấy đứa biết? Đâu như hồi lớp 10, đứa nào buồn tâm sự trong nhật ký lớp sẽ nhận được bao nhiêu sự cảm thông, chia sẻ, còn đâu nữa... Năm nay điều tao thấy tiếc nhất là Nhật ký lớp. Năm ngoái mọi người hăng hái viết bao nhiêu thì năm nay lại hoàn toàn ngược lại, tao buồn nhất là khi thằng Việt lớp Pháp cho tao xem nhật ký lớp nó, tao nhớ năm ngoái lắm...
Vẫn biết là đứa nào cũng có cuộc sống riêng của mình nhưng vài phút lắng nghe bạn mình nói liệu có quá không? Tao sợ cái không khí ảm đạm, im lặng đến đáng sợ của lớp mình,cái nhìn "Tớ biết thế nhưng biết nói thế nào bây giờ", bọn nó sống im lặng quá, trầm quá...
Tao không mong lớp mình sẽ sôi nổi hơn, tao chỉ hi vọng lớp mình sẽ lắng nghe nhiều hơn, sẽ chia sẻ nhiều hơn để thời gian sống bên nhau đáng nhớ hơn.

Lại To em Dương: bây giờ chi mới đọc bài của iem ở page 9. ôi, em ơi, em đừng hí hửng tưởng rằng năm nay vui nghĩa là năm sau cũng vui, hay ngược lại(got it?)> năm ngoái lớp chị phải gọi là hí hố, hỉ hả số một, bậy bạ số một, cười rách cả miệng, có 3 anh con trai nhưng mỗi anh một tính-> tuy thế, ko hề "kênh" mà phải gọi là bổ sung vô cùng ăn ý. Còn bọn chị ahs, khè khè, vui vật, nhưng chẳng qua năm nay, khi đã lớn hơn, phải lo nhiều hơn cho công việc học hành nên thế thôi. Nhưng chị vẫn tin " 11A1 ROCKSSSSSSS"
Chúng mày ơi, cố gắng 3 tuần nứa có đòng phục mặc nhé. hãy chờ xem tao- bí thối thân thương của chúng mày trình diễn fashion show..hehe, cô Hoan cô Hạnh cũng có đồng phục đó

Ê Ê, thế còn bọn tớ thì sao hả? Tặng mỗi đứa ở nước ngoài 1 cái nhỉ. CÔng đóng góp làm cho lớp mình vui vẻ mà.:)). Mà extend rồi. Sẽ được nghỉ đến 14/4 luôn. Mà vẫn được về chơi tháng 6 nữa chứ. Vui quá. Thế này thì nghỉ thêm 1 tuần nữa cũng vẫn kô chết gì ai cả. hehe.
To DH: Tinh vi quá.
To Thanh Hương: Ủng hộ 2 chân, 2 tay luôn. 11A1 rules!!! We are undefeatable. Yeah baby!!!

Eo ui nghe các chị dọa sợ wa.:cry:.Nói vậy chứ em vẫn tin và mong lớp em năm sau sẽ thay đổi theo chiều hướng đi lên.:D
VACC có nghĩa là "Very aggressive cast and crew".Các chị thử nhận xét đi.
Anh Tùng, sao lại nói em thế?????????:madflame:

Very aggressive thì đúng quá rồi còn gì. Toàn sư tử ở đó thì kô aggressive mới là lạ chứ. Lớp mình đứa nào đi được đi thử chơi. Chẳng mấy khi được xem sư tử perform trong trường đâu.:D Mà duong ui, em nói gì anh kô hiểu. Sao lại đi tím tái mặt mày với anh thế?:p Chẳng lẽ bị ngạt thở khi gặp các chị lớp anh hả? Chết chết. Thế mới biết sư tử non vẫn phải sợ sư tử già:))
Sáng ra đến lớp tao không còn nghĩ đến việc hôm nay trêu thằng Tùng thể nào hay sẽ bày ra trò gì , tao chỉ có ý nghĩ không hiểu hôm nay đến lớp sẽ thấy đứa nào khóc đây...
Phạm kia, mày có cần phải thế kô hả? Tao cho mày 1 trận bây giờ.:p

Khổ quá, bây giờ mày đi rồi tao chả có ai để trêu cả, chán thế cơ chứ!!!

To Diệu Hương: Tao công nhận là nhật ký lớp năm ngoái do mày đề xướng, nhưng còn yearbook" thì tao, Hnga, Phạm và nhiều đứa khác ấp ủ từ lâu rồi, chẳng qua là hôm đó mày nhanh chân(quên, nhanh mồm) nói trước thôi, hehe. ý tưởng lớn gặp nhau mà.
To bọn đang du học: Chúng mày muốn đồng phục thì xì tiền ra: 25 $ ( nhớ là dolar Mỹ)/ m vải áo, còn quần là 30$/m. chúng mày có thể chuyển tiền qua tài khoản hoặc check cũng Ok. :->

Hu hu... tao chỉ định kể công 1 tẹo đã bị object rùi!!!!! tội nghiệp qúa!
Sao chúng mày lại đả kích 1 người tốt bụng như tao nhỉ?
To: những đứa xa quê
Chịu khó viết gì cho yearbook đi nhé! Thơ văn hay vài dòng cảm xúc gì đó. Hoặc chúng mày viết về thầy cô đi, đang thiếu... cô Hoan, cô Hạnh hay thầy Hùng .. ai cũng được
À, hôm trước tao có đi xem VACC, cũng hay phết. Mấy em ý đầu tư trang phục, trang trí, trang.. điểm đẹp lắm! :p
Có vẻ hay hơn English performance của 10 A1 năm ngoái, hic..
Thế thôi nhé! bi bi
À, tao đã bắt đầu nghĩ đến một cuộc tham quan cuối năm rùi! Đi đền Hùng được đấy, vừa đẹp vừa mát, không xa đâu!

Chỉnh sửa lần cuối:
From 1 đứa xa quê:
Ít nhất chúng mày phải đưa ra gợi ý là viết thế nào chứ. Muốn tử tế người đời đọc rơi nước mắt hay vui là chính ? tao thì chắc nghiêng về cái thứ 2 hơn, kô có nội dung gì bọn mày đừng trách. Mà cũng thú nhận luôn là trí nhớ của tao hơi limited, kô nhớ lắm chuyện năm ngoái. Đứa nào gợi ý cái.
Còn chuyện đồng phục bác bí thư nói đùa hay thật thế. Hay bác nào ứng trước, bao giờ về iem trả.
một cuộc tham quan cuối năm
=> đi biển đê, tao muốn nhìn hơn ba chục con vịt trời mặc áo bơi,:D

Thanh Hương ơi, ai lại đi nói thế quá. $25 thì quá là bắt chẹt con người ta rồi còn gì nữa?:p Thôi, vì những đóng góp của tất cả bọn tớ vào việc xây dựng lớp mình năm ngoái nên cung cấp áo miễn phí chứ:D. Chim thấy tớ nói đúng kô?

Gom tất cả những đóng góp của Tùng năm ngoái lại thì chỉ đủ may quần đùi:D

Back
Bên trên