Anh 1

Ôi, gà chỗ tao cũng thế mà :D Ngoài Việt Nam ra thì gà chỗ nào chả là gà công nghiệp [-x Mình cũng là gà công nghiệp :">
Tết đến rồi thèm ăn nhiều thứ lắm :D Hôm nọ bố tao lại nhờ người gửi sang 2 gói thịt bò khô Anh Vũ hí hí :D nhưng mà thịt bò khô thì ăn thế nào cho đủ [-x muối bỏ bể thôi :">
Có khi phải gọi Lưu Tùng làm một bữa ở đây cho đỡ chán :(

ĐMP đã viết:
Ôi, gà chỗ tao cũng thế mà Ngoài Việt Nam ra thì gà chỗ nào chả là gà công nghiệp Mình cũng là gà công nghiệp :">
Tết đến rồi thèm ăn nhiều thứ lắm Hôm nọ bố tao lại nhờ người gửi sang 2 gói thịt bò khô Anh Vũ hí hí nhưng mà thịt bò khô thì ăn thế nào cho đủ muối bỏ bể thôi :">
Có khi phải gọi Lưu Tùng làm một bữa ở đây cho đỡ chán

Ờ, buồn thì nhậu ê mày ơi :D quên sầu, đỡ nhớ nhà.
Mà công nhận, Vân ơi, mày phải dạy cái Thảo nấu hoặc chỉ cho nó vài đường chiêu cơ bản chứ tao thấy .. [-x ( :D )

Anyway, nem nướng hả? giống nem chua, nhưng mà ko chua bằng :D mặn hơn 1 chút. Để phân biệt thì ở đây, bán nem chua người ta bán miếng nhỏ hình vuông hoặc dài như ở nhà (nhưng..đường kính bé hơn :D ) và gói kèm miếng tỏi. Còn nem nướng, người ta bán cả cục to (hình cyclinder :D ) mày mua cả, rồi về nặn hình tròn rồi rán hoặc cho vào oven xử lý. Nếu muốn thử vị của nó thì mày đi ăn vnamese restaurant ý, thế nào cũng có món bún nem nướng, nhưng mà cái viên của nó nặn to vãi như kiểu meatball, trông cứ thù lù trong bát, mất hết cả cảm tình.

Bọn mày có nhiều lựa chọn thế còn giề:D
Hôm qua tao cũng làm nem cuốn ăn, ngon đáo để:D
Thảo đi gần nửa năm thế mà trình độ nấu ăn vẫn chưa được cải thiện à, chết chết, xem xem thế nào đi chứ:D. Tao ko ăn được đồ Tây, toàn ăn cơm với trứng gà và bắp cải trắng, rau rẻ nhất ở đây:D. Thịt gà công nghiệp của bọn Tây ăn ngon phết đấy chứ, ngon hơn thịt gà công nghiệp ở nhà mình:). Tao ăn gà 4 tháng nay rồi, có sao đâu:D. Ôi thịt lợn, thịt bò, mình đi chợ chỉ dám nhìn mà ko dám mua:D
Mà hôm tới Giao Thừa lớp mình làm quả Conference đi chứ nhể:d, chả mấy khi cả lớp gặp nhau, dù là online, cũng hay, Tết mà:D

Hớ hớ, động đến chủ đề ăn uống một phát là cả lũ thảo luận rất hăng hái và sôi nổi :)) . Gà công nghiệp thì làm sao bằng gà "đi bộ" (từ này hay thật!) được mày. Nhưng chắc gà Đức đỡ hơn gà Mỹ với gà Sing :D.
Thiên Hướng đã viết:
Anyway, nem nướng hả? giống nem chua, nhưng mà ko chua bằng mặn hơn 1 chút. Để phân biệt thì ở đây, bán nem chua người ta bán miếng nhỏ hình vuông hoặc dài như ở nhà (nhưng..đường kính bé hơn ) và gói kèm miếng tỏi. Còn nem nướng, người ta bán cả cục to (hình cyclinder ) mày mua cả, rồi về nặn hình tròn rồi rán hoặc cho vào oven xử lý. Nếu muốn thử vị của nó thì mày đi ăn vnamese restaurant ý, thế nào cũng có món bún nem nướng, nhưng mà cái viên của nó nặn to vãi như kiểu meatball, trông cứ thù lù trong bát, mất hết cả cảm tình.
Nem nướng nghe chừng cũng substitute cho nem chua nướng được đấy chứ nhẩy? Ủa, như mày nói thì ở chỗ mày cũng có cả nem chua hả?
Phạm đã viết:
Ôi thịt lợn, thịt bò, mình đi chợ chỉ dám nhìn mà ko dám mua
Thỉnh thoảng cũng nên hưởng thụ đê mày. Đời ngắn lắm mày ơi :biggrin: Tao thà ăn ít đi nhưng ngon còn hơn. Mà vì ít nên càng thấy ngon :))

Phương đã viết:
Hôm nọ bố tao lại nhờ người gửi sang 2 gói thịt bò khô Anh Vũ hí hí nhưng mà thịt bò khô thì ăn thế nào cho đủ muối bỏ bể thôi :">
Công nhận. Tao mang sang 3 gói, ăn hết veo từ đời nào rồi hic :(( . Còn beef jerky ở đây thì phải gọi là beef yucky thì mới đúng :))
T.Hướng đã viết:
Ờ, buồn thì nhậu ê mày ơi quên sầu, đỡ nhớ nhà.
Bí thở gương mẫu quá nhẩy [-x b-). Nhưng mà mày có nhớ câu "nâng chén tiêu sầu, lại càng sầu thêm" không?
He, nói thế thôi, nhưng đúng là hội nào tụ họp được thì cũng phải nhậu cho sướng :beerchug:

Hôm nào làm conference thật đê :D Sắp Tết rồi, confer đàm đạo chuyện năm cũ cái nhở ;;) Thiên Hướng, sắp xếp thời gian đi em :D;;)

Tao rỗi từ 7pm đến 12pm giờ VN nhé. Không thì buổi chiều khoảng từ 4pm (tính theo giờ VN) cũng được.

Quynh Anh: thoi hoc xong ve som ma an o nha
Quynh Anh: tao chi muon o nha mai thoi
TH: may co' muon nhan nhu gi tren HAO ko
TH: tao nhan cho
QA: uh uh
QA: nhan la QA xin chao cac ban
TH: the thoi ah
TH: con na`y nhat toet
TH: :D
QA: ban nao con nho den QA thi xin lien lac vao so may
QA: 9433251
TH: okie
TH: may o nha` den bao gio?
QA:10/2
QA: hoac den nha ban deo ban di choi
QA: 9B Tran Quoc Toan
QA: vi ban chua biet di xe may
QA: !!!

Đấy, cái QA đang ngủ đông ở nhà, chúng mày ơi. Tao đang chat với nó. Nó ko vào HAo được vì quên password, nó muốn đi chơi lắm, nhưng ko có liên lạc của ai.

Chủ đề ăn uống sẽ được tiếp tục :D Mà Diệp mày mua cái áo What the Phở? bao tiền? Tao biết chỗ mua online đấy, có cả Phở Fever.

THg đã viết:
Mà Diệp mày mua cái áo What the Phở? bao tiền? Tao biết chỗ mua online đấy, có cả Phở Fever.
$10/cái. VSA (Vietnamese Student Assc.) order cả 1 đống rồi bán để fundraise mà. Tao cũng mua 1 cái ủng hộ :D. Online thì chúng nó bán bao tiền/cái?

Happy new 2k6! Happy new u!
Chúc các anh chị năm con Cún gặp nhiều may mắn, hạnh phúc, và đạt được n~ j` mình mong muốn :x

đang xem tiểu sử của một bà nhà thơ từng học Smith, giật mình nhớ đến Dh nhà ta :D

Á á hóa ra là Quỳnh Anh ở nhà rồi à :)) Thế thì YM đâu đầy ra đấy mà lại không offline được cho mọi người thế :D Chán quá nhé [-x
Lại còn cái blog nữa, tớ add ấy vào friendlist mà chả thầy QA accept gì cả :|

Hihi, Lê bảo học Smith, tớ lại cứ tưởng là học trò của ông Smith, đang bảo quái, ông Smith là nhà kinh tế sao lại có học trò là nhà thơ, hehe, hóa ra là học ở Smith, trường của Diều Hâu, giật mình thật:))
Mà Lê học nhiều thế vẫn có thời gian đọc thơ hả:D, phục thật!!!
Êu bọn mày, thông báo lại vụ Conference đi chứ, tao thì online cả ngày:D, lúc nào gọi cũng ok, nhưng phải gọi về nhà 1 lúc, chưa biết là lúc nào, chắc là khoảng tầm 10, 11h đêm VN, bọn mày thông báo giờ giấc rỗi rãi của bọn mày cái để còn thu xếp giờ hẹn:D

Tao:
Friday giờ Mỹ: từ 12h đêm trở đi (thứ 6 mà, lại có cái welcome-back party, chúng mày cho tao đi chơi tý :D ) tức là khoảng 12 trưa thứ 7 ở Việt Nam. Hơi khó vì mấy đứa ở nhà chắc phải ở nhà giúp mẹ.

Saturday giờ Mỹ: trước 9h sáng và sau 10h đêm trở đi, tức là khoảng 9h tối hôm Giao thừa ở Việt nam và sau 10 sáng chủ nhật (mùng 1 Tết ở nhà :D)

Hix hix, tao ngày đi học thứ 2 đã có cái paper due. Hợ.

Phạm: Tết nhất, mấy hôm nay tao cũng toàn đọc thơ tết, mùa đông, xa xứ, buồn như con chuồn chuồn. biết làm sao được nhỉ?

Tao chả có Tết nhât quái gì, cũng đang định làm cái gì ăn uống đàn đúm với mấy thằng Tàu, Hàn hàng xóm, nhưng lại bị đau răng, nhục thế ko biết:D. Cái răng khôn nhất thiết ko tha cho tao, lần thứ 5 nó làm tao phải ăn cháo rồi, chán hơn con gián:D
Nói chung là tao sẽ trực online
Đứa nào lên thì làm ơn để online hết, tao thấy còn lôi vào. Ý, nhưng mà tao ko có hết nick của mọi người, bọn mày add tao lại nhe:D
heart_of_steel_1986

Thế còn bạn Nam, Nồm đâu Phạm ;;) Sao Tết nhất lại phải ở nhà ăn cháo thế là thế nào [-x Có ăn cháo thì cũng phải có người đến nấu cho mà ăn chứ [-( răng với lợi [-x
THương ơi tối hôm giao thừa (giờ VN) chắc là tao lại đàn đúm ở đâu đấy rồi :-s Đùa chứ có ol thì ol hôm mùng 1 Tết đi mày :D chứ giao thừa mà lại cũng ngồi confer chúc nhau qua Tết thì buồn lắm :(:((

Chúc tất cả lớp mình ăn Tết vui vẻ, năm mới trẻ khỏe, ước gì được nấy :x yêu bọn mày nhiều nhiều :x:*

Chỉnh sửa lần cuối:
Hây, ăn uống vui vẻ nhỉ :D. Khiếp, từ hồi sang bên Anh này hễ có dịp giè là lại bị lôi đi ăn Chai nít búp phê, phê không thể tưởng được !!! Vừa chán lại vừa mỡ :((.
Nhớ chị em phết. Hĩ, vừa xem ảnh Hương với Khanh post lên. Trông Khanh như một cậu trai gầy còm ấy nhẩy ? Cắt tóc ngắn rứa :D. Hương cũng cắt tóc nữa. Chẹp chẹp.
Kiên thì đang để dài, dài dài dài dài. He he, đang cố gắng nâng cấp cái món guitar để khi nào có dịp tụ tập sẽ phục vụ chị em lớp mình, chẹp chẹp chẹp.
Nhớ phở quá :(.

xin lỗi các bạn A1 1 tí,tìm Phạm khó quá,vào đây tìm cho chắc :D
Phạm Trang đã viết:
Bọn mày có nhiều lựa chọn thế còn giề:D
Hôm qua tao cũng làm nem cuốn ăn, ngon đáo để:D
Thảo đi gần nửa năm thế mà trình độ nấu ăn vẫn chưa được cải thiện à, chết chết, xem xem thế nào đi chứ:D. Tao ko ăn được đồ Tây, toàn ăn cơm với trứng gà và bắp cải trắng, rau rẻ nhất ở đây:D. Thịt gà công nghiệp của bọn Tây ăn ngon phết đấy chứ, ngon hơn thịt gà công nghiệp ở nhà mình:). Tao ăn gà 4 tháng nay rồi, có sao đâu:D. Ôi thịt lợn, thịt bò, mình đi chợ chỉ dám nhìn mà ko dám mua:D
Mà hôm tới Giao Thừa lớp mình làm quả Conference đi chứ nhể:d, chả mấy khi cả lớp gặp nhau, dù là online, cũng hay, Tết mà:D

Êu mày,thằng Nam bao h thi thế,bao h thi cả 2 chúng mày đều rảnh,tao lên thăm phát(rồi thằng Nam còn hứa dẫn tao đi thăm St.Pauli,naturlich bist du zu Hause:D)

hỏi thêm: bắp cải mà mày nói ở đây,là Chinakohl,hay là Wirsing thế :D

Ối Các bạn bàn luận ăn uống sôi nổi quá 8-} Ở chỗ tao cũng chỉ toàn thịt gà công nghiệp thôi. Mấy hôm ở nhà có dịch mình ăn mà cứ thấp thỏm ko biết mấy cháu gà trong lồng thì có hơn j các cháu chạy ngoài sân ko :-s Nhưng mà thịt gà ở đây cũng ngon lém Chẹp chẹp. Mà sang đây tao thèm hoa quả hơn :(( hu hu Ở bên này hoa quả đắt lắm Quanh đi quẩn lại cũng chỉ dám mua quýt, chuối,.. mấy quả rẻ tiền thôi :((

Hix Hnay tao thi gần xong rùi hí hí Thả 1 đêm cho cháu nó mơ tưởng đến ngày về :biggrin: Nhưng mà.. hu hu Bọn ở nhà đang rầm rộ rủ nhau đi chợ hoa với cả mua sắm :(( Đến lúc tao về thì dân tình đã ăn hết sạch Tết rùi còn đâu :( Lần này chắc mình về để chào mừng ngày Valentine chứ chả Tết nhất j nữa :((

Chẹp chẹp nhớ bánh chưng quá. Mà ha ha Bùn cười lắm Tao ở bên này miêu tả cho các anh Tây là bánh chưng của nhà em có nhân thịt và đậu xanh, các anh cứ trố mắt lên hỏi là "Sao ? Sao ?? Nhân thịt với đậu xanh á :eek: Sao ăn được?? " Xong rồi lại còn nhìn tao như kiểu nhìn 1 em gái quê đi du học nên ko biết nấu nướng j chứ :-s Các bạn nói xem mình có nói sai j ko ?? Mà tao còn cẩn thận nói là mẹ em có luộc bánh trước khi ăn chứ ko phải ăn thịt sống rồi đấy chứ :biggrin:

Back
Bên trên