Anh 1

:( , Giang là người thế nào có ai biết để giúp tớ với ko.
Tớ yêu Giang quá, mà h nhìn Giang như vậy mà lòng tớ đau từng khúc,

Thi xong rồi :d
À, hỏi các bạn xinh tươi bên Nhật về bao lâu thế?

hello các bạn,
Thi xong rồi thì đi chơi đê chúng mày ơi. Sắp đến Tết rồi, cả nhà rất vui :D
Mấy bạn xinh tươi hoa anh đào thân mến, tớ/tao bữa trước thảo 1 bức tình thơ dài ngoằng như Quốc lộ số 1, văn phong uốn lượn như đèo Hải Vân, mực xanh như trời thu Hà Nội, với tầm lòng thiết tha như một bậc lão thành Kách mệnh. gửi đến các bạn ở Beppu-shi. Hy vọng tình thơ sẽ đến tay các bạn trong 1 ngày ko xa :D
Tao vẫn đang chưa vào kỳ mới, tranh thủ break làm thêm kiếm ít đô-la, vào kỳ mới ..ta đi tiêu tiền :D Ôi xời ơi, mình nói năng làm nhảm, điên xừ nó mất rồi :))

Mọi người ăn Tết vui vẻ nhé :x Ở chỗ tao Vietnamese về VN cũng nhiều lắm :( cho nên là những người ở lại tổ chức... thi nấu ăn và chơi trò chơi bọn mày ạ :-& xen kẽ chắc là mấy tiết mục ca nhạc ca nhọt vớ vỉn thôi :-s
TH ơi hè có về không, chúng mình lại đàn đúm :x

Tội nghiệp bạn Việt Anh thế :-s Giang ơi mày PM cho bạn ý một câu, hay củng cố tinh thần gì cho bạn ý đi :-s

Chỗ tao cũng thế, làm gì có không khí gì:D. Được cái hội SV VN sẽ tổ chức ăn Tết, lại có dịp đàn đúm, cũng đỡ nhớ nhà hơn:D
Nhớ nhà quá, nhớ không khí Tết ở nhà ghê:(

Còn tớ tết năm nay chẳng còn vợ con nữa, buồn tê tái, có ai như mình ko cơ chứ :(. Ai ở Anh thì halfterm tới có party dưới Chic mời mọi người xuống đập phá. Tớ ko còn là người yêu Giang nữa, nhưng vẫn mong là bạn với mấy bạn :D thế cho nên nếu có xuống đc thì xuống, (làm chung giantạo đk cho tớ quay lại với vợ cũ của tớ, ly thân sắp ly dị thật rùi). mong bọn ấy ủng hộ tớ (hồi đầu tiên Giang toàn ấy tớ, xưng hô hơi ngại tí nhưng mà lịch sự)

hix, đã mấy ngày rồi từ khi tớ ko nói chuyện với nó nữa, ko hiểu h này nó đang làm gì, tớ đã chịu tất cả, nhận tất cả lỗi về tớ, include cả chuyện nó đi... vậy mà sao nó ko hiểu tớ dành cho nó nhg gì sao??

Tớ không chắc là những gì ấy dành cho Giang là tốt đẹp hết đâu...

Chúng mày ơi, hôm nay Tết ông Công ông Táo đúng ko? Thèm được ở nhà quá, dù ở đây có bày vẽ nấu nướng gì, có giống ở nhà đến đâu nhưng mà ko đâu bằng ở nhà cả, nhớ nhà kinh khủng. Tuần sau tao mới vào học kỳ 2, giã từ break vui vẻ, tiệc tùng, lại lăn lộn óanh nhau với bài vở. Mọi người được nghỉ Tết có lâu ko? thèm ăn chè bưởi quá :D mùa này có chè bưởi ko ý nhở?

À, Việt Anh ơi: bọn tớ là người ngoài cuộc, lại là chuyện tình cảm nên ấy đừng post ở đây nữa nhé, vì post ở đây cũng ko giúp ích được gì đâu. Ấy nên nói chuyện trực tiếp với Giang, còn nếu nói chuyện rồi mà ko được như ấy muốn thì có tâm sự ở đây thì cũng chẳng giúp được gì. Nhất là có người biết chút ít, có người ko biết, ấy post ở đây, ..bất tiện lắm, cho bọn tớ, cho cả Giang (nếu như ấy nói ấy yêu Giang thì mong ấy đừng để cho ai phải cảm thấy bất tiện cả). Mong ấy hiểu.

Tao cũng thế :-s Tối qua tao với đội văn nghệ của VNC lên đại sứ quán hát hò, biểu diễn :D có ăn tối là mấy món Việt Nam (bánh chưng, nem, giò lụa...) :D Khiếp sao thấy bánh chưng ngon thế, mềm thế, giò lụa mùi thơm thế :mrgreen: đến khổ... :-s

Tết này hội VN ở đây định rủ nhau ra China Town chơi. Nhưng đi với bọn nó sao tao chả bao giờ thấy vui thực sự thế nhỉ :(... Không ở đâu có những đứa bạn được như bọn mày cả :(( Chán lắm ý..............
:(:)(:)((

To Phương: Tao xem blog của cái Thảo tổng hợp thấy ảnh mày mặc váy dễ thương thía ;;). Mày post ảnh lên album lớp mình đê hehe ;)
Tết đến nơi rồi... Ngày mai hội châu Á trường tao (tên là DAO mới down chứ) :)) có tổ chức Lunar New Year. Hội VN cũng tham gia, làm nem cuốn bán để fundraise. Bán cả áo phông có đề chữ "What the phở?" nữa... Mai chắc được bữa buffet toàn đồ ăn châu Á ngon lành rồi 8-}

ặc , nhắc đến giò lụa thèm quá, mai tớ cũng nhảy múa , nhưng mà không tiệc tùng gì :D

Sorry bọn ấy, tớ sẽ ko post nữa đâu, cứ tưởng làm con rể Anh 1 rồi, 8-}

Phạm với thanh Hương à, bọn ấy có thân với Giang chắc biết Giang thế nào, h tờ give up thật rồi, tuy đã có yêu có thương, nhưng giờ thì chấm hết. Yêu thương thế nào đc nữa sau những chuyện vừa qua. Với Phạm thì tớ nghĩ ấy nên nói chuyện một lúc nào đó với tớ ấy mới hiểu chứ ko nên đứng ở một phía để nhìn toàn cảnh câu truyện. Bao nhiêu việc liên tiếp sảy ra thực sự tớ ko đỡ nổi. Tớ đã có kỷ niệm đẹp với Giang, có vậy thôi. Cảm ơn bọn ấy đã nhắc nhở tớ. Y!M king_versace, thằng Kiên nó biết khá rõ có gì hỏi nó cũng đc.

Chúc bọn ấy một năm cũ qua đi mang hết đen đủi đi, năm mới đến cùng với nhiều may mắn và thành công và những điều bọn ẫy mong ước.

Tớ ở bên vietduc.org có ai thích qua chơi thì vào nhé

thân
Việt Anh

Bọn mày vui thế còn gì, tao ở đây chả có không khí quái gì cả. Hình như hội SV trong Uni có tổ chức Tết vào đầu tháng 2, chưa biết ra làm sao:D
Tao ở đây thiếu thốn mọi bề:D, chợ châu Á có đâu vài cái, mà đồ gì cũng đắt, chả dám mua mà ăn:((, hix, thôi ăn bún với canh chua vậy, chậc chậc,thèm bánh chưng với giò lụa quá:D

Chúng mày cứ nhắc tên mấy món ăn thế này. Lát nữa tao đi làm nem cuốn để fundraise, kô chừng làm được 2 cái thì ăn mất 3 cái mất :))
Phạm kia, chỗ mày có mấy cái chợ châu Á rồi còn kêu giề :p . Chỗ tao Mù Cang Chải chỉ có mỗi một cái chợ châu Á bé xíu, tao cũng chưa đến đấy bao giờ vì phải có xe cơ. Nhưng nghe chúng nó kể cũng chả có đồ VN mấy.
Hơi random nhưng tự nhiên thèm miến gà =P~

Phạm Ngọc Diệp đã viết:
Hơi random nhưng tự nhiên thèm miến gà P~

Đến đây, tao nấu cho mà ăn :D Mỗi tội gà ở đây toàn gà công nghiệp, nấu miến ko được ngon đâu. :D

Thảo ơi: tao vừa xui thằng Ko Ko mua nem nướng về, làm ngon phết :D Aydin về rồi, tóc ngắn, trông khác cực ;;)

Ặc, miến gà, nem nướng, bánh chưng, giò lụa...bọn mày cứ làm tao thèm...Năm sau thế nào tao cũng phải tự nấu nướng lấy mới được, ăn đồ Mỹ mãi chán lắm rồi

hehe, Thảo béo, để hè về tớ phụ đạo cho vài buổi thì mới nấu được :p

Thịt gà ở Mỹ công nhận là taste chả ra gì. Nhớ vị thịt gà THẬT ghê! Nhưng ở nhà hình như cũng phải tìm mới mua được gà sạch đúng kô? Thấy mẹ tao bảo do cúm gà nên ở nhà cũng lâu lắm kô có thịt gà mà.
Hương ơi, nem nướng là nem kiểu gì thía? Làm tao lại nghĩ tới nem chua nướng. Ặc ặc 8-}
Hôm nay vừa mua ủng hộ hội VSA một cái áo WHAT THE PHỞ?! rồi b-)

Back
Bên trên