Anh 1

Chào cả nhà, lâu lắm tớ ko vào, vẫn thình thoảng vào đọc bài mọi người viết nhưng ko post bài (lười quá). Tớ vừa post ảnh gặp Khanh và Diệp ở Boston. Lâu lắm mới gặp Khanh, vẫn xinh tuơi, nhí nhảnh. Tớ với Diệp còn stay over ở nhà 1 chị, 2 con nằm ngủ trên sô-fa, lộn đầu đuôi, tý thì đạp chân vào mặt nhau :))
Mấy đứa ở Sing được về nhà à, sướng ghê đấy!
Mà công nhận nhanh thật, sắp hết tháng 11 là hết luôn năm rồi!

Chúc mừng sinh nhật Diệp !!!!:x Chúc mày luôn yêu đời, hạnh phúc :x

Minh Phương đang ở HN rồi à? Sướng thế:D. Ở HN bi h lạnh chưa? Thấy bảo sắp có đợt rét mới. Nhớ ngô nướng ở nhà quá, lạnh thế này mà có ngô nướng ăn có phải sướng ko cơ chứ:((
Ở đây lạnh thấu xương, nhìn tuyết thì cũng đẹp thật nhưng mà đi học thì ngại quá:D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ở nhà đang không lạnh lắm đâu :D Trời này mà đi chơi thì thích thú vô cùng :x Chỉ tội bọn ở nhà toàn đang thi học kỳ này :(

Bọn nó đang thi hk thì mày đi chơi với ai:D. Năm nay bọn nó học thế nào hả mày, có gì hay ho ko?
Mấy hôm nữa thi xong, sẽ tái ngộ bạn Quang:D

----------

Tao đang rỗi, lên HAO xem ảnh mọi người, tình cờ bắt gặp ảnh của Đặng Trang ở bên Tin 00-03, chả thấy con bé lên đây bao giờ. Chả hiểu tình hình dạo này thế nào?
http://www.hn-ams.org/album/details.php?image_id=22008

Thi cử thế nào rùi hả Phạm? hi vọng mày schon bestanden.
@every1: sao dạo này ít bài thế, cả tuần mà chả có ai ah
buồn quá, được nghỉ weihnachten 1 tháng mà chả có chỗ nào đi cả, túng quá, tù quá

Tao ko liên lạc trực tiếp với cái Đặng nhưng chỉ contact qua facebook (giống như friendster...) biết nó vẫn khỏe, sống vui, hoạt động có vẻ tích cực, vì chỗ nó cũng xa chỗ tao nên chưa gặp bao giờ. Cái Thảo cuối tuần sau đến chỗ tao, ở đây nửa tháng, tao cho nó ăn cơm Việt Nam :D hehe, Thảo hâm :p (canh măng, bún bò Nam bộ, nem, phở...thích thì tao cho ăn bún đậu mắm tôm luôn :D nhưng mà phải xem có xin được mắm tôm của đứa bạn tao ko đã, vì chứ mua cả lọ mắm tôm về, ăn ko hết thì mệt.

Tuần sau tao cũng thi học kỳ, nên chắc cũng ko lên được thường xuyên. Ở nhà thì học kỳ xong chưa? Mà buồn cười quá, bữa nọ nói chuyện với cái Giang mới thấy ở nhà với cả ở Anh có người yêu hết cả rồi, tụi tao có vẻ tình hình quá, đi tu hành ở cái chốn này :)) cái Diệp thực hành đến đâu rồi? mày thi xong rồi lên trên này đê.

@Quang: bạn vừa thi xong, chắc là tốt:D. Được nghỉ Noel thì về Hamburg chơi với bọn tao, nhảy tàu Schönes Wochenende, cứ ra ga đứng, thấy bọn nào đi có 3,4 đứa rồi thì xin đi cùng, ko mất tiền đâu, mà từ Chemnitz chỗ mày lên chỗ tao hình như cũng ko lâu lắm đâu. Lên ngay, bọn tao đang có kế hoạch đi chơi bét nhè chè đỗ đen đây. Chứ để hết tuần sau tao về Berlin với Dresden chơi rồi. Suy nghĩ đê!!!!!!!!!!
@Thanh Hương: ăn uống gì mà ngon thế mày. Chỗ mày mua đồ ăn VN dễ lắm à. Chỗ tao chả có cái quái gì, lại còn đắt nữa. Chỉ có về Thủ đô Berlin mới có chợ VN, ở đây chỉ có 1, 2 cái chợ châu Á, bán gì cũng đắt:(.
Năm sau WC, tuyển Mĩ đóng quân ở Hamburg. Các bạn ở US thông tin thử xem có chú nào trong tuyển Mĩ đẹp jai, đá hay không để mình còn biết đường mong ngóng, xin chữ kí:D

Chỉnh sửa lần cuối:
TH, tao nữa này ;;) Sống giữa chỗ toàn giai Việt mà iem vẫn cô đơn :D Không sao đâu mày ạ :| Tao dạo này sao lại không muốn yêu đương gì nhỉ :|

Bọn ở nhà nó đang thi HK, tao muốn gặp bọn nó quá mà chả được :(( Nói chuyện với lớp mình bao giờ cũng vui nhất :x Thế mà chả có dịp đàn đúm được :( Đến lúc bọn nó thi xong thì tao cũng đi cha nó mất rồi :(( Từ lúc về mới gặp Vân mỗi 1 lần, Chuối 1 lần, hôm nay gặp Hồng Nga 1 lần nữa hihihi :D
Ít nhở :(

À nhắn bạn Tùng với bạn Lưu nếu lên đây thì gọi điện cho tao với :(( 0915257840 or 8230139 :(( Không biết số để liên lạc. Ôi dạo này cứ làm gì mà hết cả ngày :( Thỉnh thoảng muốn đến nhà đứa nào đấy, ôn lại chuyện xưa, ngồi cười nắc nẻ, mà cứ không làm được, mình như hâm :|

Ở đây vẫn đang là ngày 12/12, he he. Chúc mừng SN Vân béo nha. Muốn hát 1 bài tặng Vân quá, nhưng lực bất tòng tâm :D. Đành làm thế này vậy:
Zhu ni sheng ri kuai le
Zhu ni sheng ri kuai le
Happy birthday happy birthday
Happy birthday to VÂN!!!!
:X

Chúc mừng sinh nhật Vân. Cuối cùng thì mày cũng tròn 19 rồi. Cái blast của mày trên Yahoo 360 độ nghe bí hiểm ghê. Có anh nào thì khai cho bọn tao học tập với hehe :D.
Tao thi xong sớm ơi là sớm. Ngoài đi làm ra thì nói chung là ăn không ngồi rồi. À, tao cũng đang xem Chuyện tình Harvard nữa, kể cũng chuối nhưng thôi chả có gì làm, nên xem cũng được :biggrin:.

Thảo béo, mún nghe ấy hát quá :D, sinh nhật năm nay ko có ấy kể cũng buồn đi một tẹo...
Diệp béo, blast của mày cũng bí hiểm đâu kém :p, chưa kể status, miss you loạn xạ lên :p

Anyway, cảm ơn bọn mày :x

chúc mừng sinh nhật Vân nè. ờ, tao cũng vừa chọc ngoáy vào 360 độ của mày đây :D
Cái Diệp thì miss gì, là con Judith chứ giè? :D ôi xời ơi, chứ nếu là anh nào thì nó giấu lắm, tao biết tỏng :p
Thôi, tao đi học bài nốt đây, 2 môn thi ngày mai, má ơi.

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Cái Diệp thì miss gì, là con Judith chứ giè? :D ôi xời ơi, chứ nếu là anh nào thì nó giấu lắm, tao biết tỏng :p
Thôi, tao đi học bài nốt đây, 2 môn thi ngày mai, má ơi.
@ Hương: Tao đang để thế cho nó bí hiểm, mày lại reveal tao thía b-). Tiếc là chưa có anh nào để giấu thật :(( :)) .
@ all: chúc mọi người ai phải thi thi cho tốt. Hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn để còn đi phè phỡn. Còn ai được phè phỡn rồi thì nhậu nhẹt :beerchug:, đàn hát :guitar: :drummer: và yêu đương :smlove: :remykiss: :kiss2: càng nhiều càng tốt ;) .

Thiên Hướng, mày có nhầm 360 độ của đứa nào ko? Tao ko thấy "hiện tượng" j xảy ra với cái 360 của tao cả :D

Đợt này Tùng và Lưu có về Việt Nam ko?
Mấy đứa lớp mình ở Mỹ bây giờ đang thi học kỳ à? Bao giờ chúng mày được nghỉ? Đợt này tớ ko về việt nam, mà ở đây vẫn đang thất nghiệp đây :((
Àh đợt này trường mình định tổ chức to lắm đúng ko? Ko đc ở nhà, ko đc dự rồi :((

Đừng buồn MAnh ơi, tớ cũng ko được về này:D
Được cái đã thi xong, tha hồ đàn đúm chơi bời:D

ôi xời ơi chúng mày ơi. CUối cùng tao cũng thi xong. 1 thời gian ngắn mà đầu tao nhồi đủ thứ, bây giờ đến lúc phải xả ra :))

9h thi mà 3h sáng Cao Thủ gọi điện đến, ôi xời làm tao tưởng cháy nhà. nói chuyện xong, cố ngủ mà ko được, giương mắt ếch nhìn trần nhà đến 7h sáng.

À Vân ơi, mày hiểu nhầm ý tao, chọc ngoáy ý tao là nghía vô, và cũng đang thắc mắc như con Diệp, các bạn cứ change chiếc thế làm mình tò mò. chứ tao đâu có chọc thật :D

Ôi xời ơi, vẫn chưa hết sướng. Tối nay tha hồ ngủ ngon.

vậy là mấy đứa lớp mình ở Mỹ đều thi xong rồi ah?
Thế còn Phạm, bao giờ bọn ấy thi xong.
Đơt này ko được về buồn thật. Nhưng bù lại được dự giáng sinh. Lần đầu tiên được dự ở một chỗ mà họ tổ chức rất to. Phải cái ko có tuyết :(
Hay lớp mình làm một series ảnh christmas đi rồi up lên cho mọi người xem christmas ở mọi nơi thế nào ;)

Back
Bên trên