Anh 1

Chúc mừng SN diều hâu béo:)..hehe
hehe, tớ xem hết 2 bộ rồi nhưng frustrating dễ sợ. Đĩa nào cũng xem được nửa đĩa rồi bị hỏng.

Hị hị, chúc mừng sinh nhật Khanh Ú ^^(bi h ko ú nữa rùi :D)
Wish u all the best ... :x

Khanh iu, tớ cũng chúc mừng SN ấy :) Lâu lắm rồi ko nói chuyện được với Khanh tí nào. Chắc la cũng invi trên YM (giống tớ) chứ gì? He he. Hôm nào lên YM chat chit tí đi :D

MP cũng chúc mừng sinh nhật Khanh nhớ :x Chúc Khanh vui khỏe, ăn no chóng béo :D:x

Chúc mừng sinh nhật Khanh nào!!!!
Chúc Khanh lúc nào cũng xinh, tốt bụng, dễ thương như tớ vẫn biết! Chúc Khanh thành công nữa!!!
@Lê: Dạo này nhiều ảnh mới đẹp thế, nhìn Lê từ hồi sang Nhật khác hẳn nhỉ:D, xinh ghê cơ:p

Mấy đứa ở Anh biến đâu mất hút rùi ý nhỉ? :-/

Happy Blated bday to Diễm Lan nè (Lan ui, giờ ấy đang ở Mỹ hay Anh vậy?:-/, hix, lâu rùi ko thấy có thông tin gì cả), Khanh ú nè (Khanh iu ơi, bi h ở Mỹ vẫn chưa hết ngày 14 nhỉ, có khi giờ này ấy mới đang nhậu nhẹt tới bời ý chứ nhỉ;) )

Chúc bọn ấy 19 tuổi và rất nhiều niềm vui mới, niềm vui cũ, niềm vui bất ngờ, đủ loại niềm vui vào nhé :) :* :x :D

Mai Dung thông tin chậm quá, Diễm Lan sang Mĩ lâu rồi mà:p
Ừ nhỉ, Kim , Giang, Chim, Quỳnh Anh mũm mĩm, Tuệ sành điệu, Nguyệt Minh dạo này ko thấy mặt mũi đâu cả, sắp thi à.
9/12 này tao cũng thi, ôi học vỡ cả đầu...

Happy birthday every1 !
( lên HAO toàn thấy sinh nhật thế này làm sao chúc hết được bây giờ + còn phải tra Classlist để xem ngày nào của ai nữa , úi úi thông cảm nhé )

@ Phạm: 9/12 mày thi cái gì đấy ? bao giờ nghỉ Weihnachten ? Will du mit mir mal reisen ? ( antwort so schnell wie möglich dann kann ich sich entscheiden )

Thỉnh thoảng lên HAO mà toàn thấy thông tin HAPPY BIRTHDAY ,
hôm nay là 17.11 rùi , có ai ở quê nhà định đi thăm thầy cô thì chuyển lời hỏi thăm tới 2 cô giùm cái nhỉ ! Tùng Bùi đang ở VN phải không ? Nghỉ Christ hay gì đấy ?

Thui weg đây , dạo này ktra khiếp quá
( Klausur + Kontrolle trước Weihnachten )
- Song vẫn có thời gian update news + mangas + films
-> Phải biết vừa chơi vừa học.
Nhắc mới nhớ, @Phạm có cần Filme, Filme, Musik usw. auf Deutsch 0? Dạo này down khiếp quá , nhiều vô số kể, links liếc tùm lum. Ai cần gì yousendit cho !
TIN VỊT: đang có "Gutscheine am Weihnachten" ( sổ xố may mắn ) của eBay.
Ai có account thì chơi đi nhé , free + có hạn -> nhanh không hết.

@Quang: tao thi Aufnahme chứ còn thi gì nữa, chậm hơn mày 3 tháng cơ mà:D. Mà mày phải nói tiếng Việt or tiếng Anh các bạn còn hiểu chứ, chứ cứ Klausur với Kontrolle thì ai mà hiểu được:p
Tao định đi Berlin và Dresden. Mày được nghỉ từ bao giờ, viết mail báo cụ thể cho tao sau nhé:D

Nhớ năm nào đi sinh nhật hai bạn ở Thu Trang, Kiên đánh hết 6 cốc sữa chua đánh đá bạc hà. :)) .
Quá vô tình, nhỉ :)). Thời gian ấy mà ...

Anh Quang ơi anh nói tiếng Việt em nhờ cái :D.
He, vừa nhìn thấy cái ảnh Hắc Điêu chụp với lại con Uông A2, làm mình liên tưởng đến tô phở với lại miếng quẩy...Thèm quá...

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe, tao công nhận mày nói đúng đó Kiên, thằng Quang toàn kêu cái tiếng gi gì thì sao mà ai hiểu được hả mày:p..Dạo này mày thế nào rồi cu?

Sorry sorry, quen tay quen miệng !
Ok từ mới đây :
Klausur = ktra 1 tiết ( bên này là 1h30ph )
Kontrolle = ktra 15ph ( bên này là 20-30ph )
1 kỳ có ít nhất 5 Kon + 2 Klau , 1 trong 2 Klau là Vortrag ( kiểu Project, trình bày bằng Powerpoint + trả lời câu hỏi )
Hệ số điểm : (Tổng Kon + 2 Klau ) : 3 = Durchschnittnote ( điểm trb )
Durchschnittnote kỳ 1 = 1 Klau kỳ 2
Durchschnittnote kỳ 2 = Vornote
Điều kiện pass: ALL > 5, ko môn nào = 6
với hệ số điểm so với VN là
10 = 1
8,9 = 2
6,7 = 3
5,6 =4
4 = 5
<4 = 6
nếu Vornote > 5 được phép thi Fest
nếu Absolution of "Fest-Vornote" >= 2 thì phải ktra thêm món speaking 30ph với 3 giáo viên ( 3 giáo viên của 3 môn thi Fest, vdu thi toán - lý - german của khối Tech thì phải speaking với các giáo viên của 3 môn này )
-> speaking ( mündlich ) mà trượt thì phải thi lại, nếu qua thì ok.
OK? any more ? ?
@Phạm: tao nghỉ từ đầu tháng 12,ở đây các anh chị kỳ 2 chuẩn bị thi Fest
đến cuối tháng 11 là xong. Mày đi Dres với Ber ah ? tao đi với , mày có biết Dres là thành phố văn hóa nổi tiếng nhất của Germany 0? ( die Kulturstadt von Deutschland und Europa - bọn tao phải học về Ger, WWII + NDH-our beloved homecity )
-> đi được lúc nào báo tao
@2 anh : tình hình em dạo này em ổn lắm, thậm chí quá ổn , chỉ thiếu 3 thứ vần t:tiền + tình + time. Ai có share cái thì tốt.
Thế đã nhé , dạo này hơi nghiện film, chết thật
Ah đã ai coi Harry 4 chưa, tối qua vừa đi xem -> hay + về download luôn còn xem đi xem lại. Ai cần để khoảng cuối tuần xong báo rồi send sau, down Bit chậm khủng bố nhưng toàn chất lượng DVD lại FREE !!!
Thui byebyebye

Tí quên @phạm viel Glück, tao sure là mày thi đỗ , dễ lắm, hồi tao thi tao cứ căng thẳng chứ thực ra nó siêu đơn giản. Mày cần nhất học các thứ sau:
1.về Grammatik : tất cả các mẫu câu weil, wenn, je desto, ... ( những cái đơn giản hay dùng, còn mấy cái kiểu teil ...teil hay gì gì nữa thì verzicht)
ngoải ra nhớ học kĩ các thì đặc biệt passiv + imperativ ( có bị động cho imperativ ở thì quá khứ là hơi khó nhớ đấy )
2.về Math: học tất cả các từ vựng về geometrie với cả mấy cái Anzahl, Summe, Differenz,... ( gọi chung là Grundlage-basic knowledge của toán )
3.ngoải ra nếu có điều kiện luyện nghe càng nhiều càng tốt và nhất là về WWII, bọn này nó thích kể chuyện ngày xưa lắm, tao cũng bị 1 đoạn về berline Mauer )
4.mua ngay 1 quyển Tafelwerk nếu chưa có - cái này bổ hơn cả REDBULL
5.học nhiều quên nhiều, học ít quên ít, không học không quên.
6.học là cả 1 quá trình, không thể dồn vào 1,2 ngày.
7.chơi , chơi nữa, chơi mãi !!!
Alles klar ? Ich wünshe dir , du die Prüfung bestehen würdest :)) !
@ Những ai không biết GERMAN: http://dict.leo.org/
vào mà tra, mệt quá, mỏi hết tay rùi, dạo này toàn ger có dùng eng đâu nên quen tay rùi. Đến chat với parent thỉnh thoảng cũng tương nữa là.
mà các anh các chị cũng nên học thêm 1 tiếng nữa đi để có gì 2006 còn xem worldcup live chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:
gì thế này... cứ gọi là choáng... Quang đang mở lớp dạy tiếng Đức qua mạng à? hehe... b-) /:)

Cảm ơn mọi người nhiều nha.. Cuối tuần trước Diều Hâu và Lan xinh tươi sang trường tớ chưa.. vui phết.. bọn tớ còn trổ tài nấu thạch chè. 8-} . cả cuối tuần toàn ăn.. nhưng thích thật.. lâu lắm mới vui thế... hiz.. tự dưng lại nhớ bao nhiêu lần lớp mình la cà với nhau.. mới đấy mà nhanh phết nhỉ.. :x

MP ui.. bây giờ bên chỗ ấy sang ngày mới rùi.. thế nên CHÚC MỪNG SINH NHẬT nha.. ngày 19/11.. Minh Phương 19 tuổi.. hehe.. may all your dreams come true nhé :*.. iu lắm cơ :)>-

Minh Phương yêu quí, chúc mừng sinh nhật nha! Đây là SN đầu tiên ko ở nhà nhỉ....chắc là có nhiều cảm xúc lắm. Để dành tối nay ngồi chat với ấy nha :X

@MP: Chúc mừng sinh nhật, chúc được nhiều quà và có nhiều điều bất ngờ thú vị:D
@Quang: Tao ko thi Math, thích lắm:D. Nhưng mà tao thi Ger thì khó, 2 Lückentest, 2 C-Test và 1 bài nghe, tất cả có hơn 1 tiếng thôi à. Mà cái quyển Tafelwerk là cái quái gì để tao còn vào thư viện tìm, mua làm gì, hay mày gửi cho tao đi:D

Mày iu, gửi cho mày 1 cái thiếp vào miuxinhxinh@hotmail mà bị gửi trả lại... Thui đành chúc mày ở đây vậy:
Chúc mày 1 sinh nhật vui vẻ, 1 tuổi mới nh` nụ cười, nh` niềm vui...

@Khanh: Hì, nghịch tí tiếng ĐỨC ấy mà.
@Phạm: mày thi W ah, thế thì chắc chỉ thi GERMAN thui chứ gì. Nhưng dù sao mày cũng nên mua 1 quyển Tafelwerk-gọi là sổ tay toán-lý-hóa-tin-sinh dành cho học sinh bên này, trong đó có tất cả công thức và những thứ cần thiết khác.Đặc biệt trong tất cả các kì thi cũng như ktra học sinh được phép mang TW vào sử dụng như bút chì, thước kẻ vậy. Nam thi T thì chắc chắn cần rồi. Quyển này mày ra các hàng sách mà mua ( khoảng 8-14e, có 2,3 loại gì đấy, loại nào cũng co ưu khuyết điểm riêng ).
FRAGE: thằng Quách Dũng lớp Lý học ở Halle ah? Sao anh rể nó dưới này bảo tháng 12 này nó xuống chỗ tao thi ? ( quan hệ ở đây là rất phức tạp, hầu như có kết nối tới tất cả các bang-thành phố ở ĐỨC-mười mấy khóa học sinh VN mà lị )

Quang ơi, ấy nói miệt mài thế :|:((

Cảm ơn mọi người chúc mừng sinh nhật tớ nhé :x Hôm nay tớ kỷ niệm sinh nhật bằng việc đi xem World Cyber Games đấy :)) Buồn cười ơi là buồn cười. Tại vì đang giữa kỳ thi, tự tổ chức thì cũng ngại, thế là nhân tiện đi chơi luôn.

Mà hôm nay là ngày gì mà ở chỗ tớ có lắm thứ đặc biệt thế không biết nữa :D Sáng thì có World Cyber Games, chiều thì có SEXPO :mrgreen: <rất may là tớ dưới 21 tuổi, có đi cũng chỉ vào được khu trẻ con thôi cho nên tớ không đi nữa :mrgreen:>, tối thì có mấy người rủ đến đại sứ quán Việt Nam xem SEA Games, đêm lại định rủ nhau đi ăn đêm :-& Kinh quá. Chẳng biết có tập trung học được không :-s Lo quá :(

Vân ơi, mail của tao là [email protected] cơ mà. Mail đấy giờ lại được rồi, không phải chỉ là YM như hồi xưa nữa đâu :-s Tao sắp về rồi mày ạ, 7 ngày nữa thui :x Sẽ có quà cho mày nhé :x:x:x
Cảm ơn Phạm nhớ mày, hôm nay đúng là cũng có nhiều điều bất ngờ thú vị thật rồi. Vui ơi là vui hehe....
Thảo b-) Chiều nay tớ lên thấy ấy online nhưng quên mất dòng chữ trên của ấy "Để dành tối nay chat với ấy nha" nên cũng không gọi ấy hí hí, mà ấy cũng chẳng gọi tớ cơ :)) Nhìn lên hóa ra thấy có 1 người khác cũng đang online ;;) Ấy có chat với người ta không đấy ;;) Hôm nay tớ... tâm sự với người đấy bằng tiếng Anh cơ nhé :> dù người đấy vẫn hay sai ngữ pháp lắm :))
Khanh ui.... :* cảm ơn ấy vì đã là người đầu tiên chúc mừng sinh nhật tớ nhé :*.... yêu lắm cơ :x

Chúc mừng sinh nhật mày, Minh Phương ơi
___###########______ ____###########___ __##################___##############__ ___##################_###############_ ____#################################_ ______###############################__ _______#############################__ ________###########################____ __________########################_____ ___________#####################=______ ____________###################________ _____________=###############__________ _______________#############___________ ________________##########_____________ ________________=########______________ _________________######________________ __________________####_________________ __________________###__________________ ___________________#___________________

Sao mình làm 1 cái tim to mà nó lại thành ra 2 cái tim bé méo mó thế này nhỉ? :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên