Anh 1

Cám ơn vâng xin cám ơn !!!
vừa tiêu hết 50euros tiền quà đây !!! ( tự mình tặng mình vậy )

hê hê ... chúc mừng SN Quang .... chúc ấy ước gì được nấy ... :D

sao Lê nói mỗi một câu rùi ngưng luôn thế... ko thấy bạn phải bỏ ra tận 50 euros để tự mua quà à... :p ... cảm ơn mi vì hôm nay nhé :*

ta biết bài thơ đấy :D
cảm ơn mi :X , ta còn muốn chơi với mi nữa :d , chiếu bạc bên NHẬt dọn nhà mệt quá ngủ hết rồi hay sao ?
lâu lắm không gặp Đại ca :D

nguyen nhat quang đã viết:
Tức quá là tức ,tức hộc máu hộc cả ... quên sáng chưa ăn nên chưa có !!!
ngồi mân mê tỉ mẩn viết được cả bài văn dài mấy trang xong thì nó báo error không up được !!!
tức waaaaaa!!!!
hmmm để đây cày lại, ý tưởng đang "rạt rào" tuôn chảy như mưa rào hôm qua
( làm mình 0 còn gì để hôm nay mặc, túi nay mới giặt hic hic )
Ehemmm!!!
Hôm nay là 1 ngày cực quì quan "rọng" nên xin chúc mừng tất cả những gì trong hôm nay xảy ra ( buồn waa lên mạng mà chả thấy chú nào để được "trúc" mừng cả đành "ngùi ngậm ngồi" đánh máy vậy ) ông "rời" ui có ai biết hôm nay ngày gì 0 vậy ?
Thui vào việc "xính": như Phạm đã viết : toàn tin con Ente (tin vịt)
giá tàu xe gì mà rẻ "rữ" vậy ? để tớ đây kể kinh nghiệm thực tế cho mà đọc :
từ pforzheim đến königbach (ein Park) có gần 100kms đã 5euros 1 person
từ pfz lên stuttgart (40kms) giá normal 25euros 1 gruppe 5 ersonnen
cuối tuần giá rẻ sv còn khoảng 10euros 1 gruppe
còn sang Pháp đến biên giới 0 thì cũng đã 3 phát umsteigen hết 2s30m tính ra cũng phải hơn 1 chục (mà đây là gần biên giới đi tàu loại langsam cho nó rẻ rùi đấy)
đến Paris há : em xin 50 euros chỉ đi hinsfahrt với cả 1 đêm ngủ hotel 3 stars
đi "xơi" München cũng gần 2 cọc
Bay với chả lượn thì hic hic , thui nói ra chỉ xót ruột não lòng
được cái bên này hàng elek cái gì cũng xịn+rẻ <<Vn
especially mấy con handy: 250euros 2jahre Vertrag (hợp đồng) được 1 con k750i phê lòi con mắt mát con mặt: xem review xong nhớ lấy khăn lau nước "rãi" kẻo bẩn:

còn đi tour europa thì nhớ cày lấy cỡ nửa taus rùi hãy nghĩ tiếp không thì chỉ có zuschauen ( 1 là ngắm mỏi mắt, 2 là "rờ" mỏi tay, 3 là khô cả miệng, hết cả nước bọt ăn cơm ) chứ còn muốn "xơi" thì phải chịu khó mang "nặng nặng" vào vác cho nó "đô" rùi còn "mẽ"
"Hụi" bên này đang tính làm 1 phát trang bị toàn k750i rùi cho nó bằng các em các cháu ,tương lai có thể "vứt" đi cho bọn khóa sau lấy lãi
(1con k750i: hier 250e, vn 8.5tr = ăn được cỡ 100e)
Phạm nè: man muss seinen Bauch verlassen, um zu erkennen, dass seine Brieftasche leer ist.
còn mấy đứa nào sắp qua europa hoặc tốt nhất qua Germany thì nhớ 2 điều:
1. mang nhiều bò khô, ô mai, thịt chó, thịt chuột, vừng lạc,....->special dishes from VN
bọn bên này nghe đến là hãi, nhìn mình với con mắt "thán phục" ngay
2. mang đừng ít quá, vài kg chả bõ gì đâu, phải vài yến chứ tui la tui ăn nhiều lắm!!!
thui thui muộn rùi tui còn phải đi supermarkt nữa không nó đóng cửa chiều thứ 7 + CN
đứa nào đi chơi tour europa nhớ mail cái để tui còn bàn mưu tính kế chứ tháng 9 thi xong còn hơn tháng rũi buồn "nắm nắm" (túi tui vẫn còn 3 đồng xu kẽm đi chợ khỏi "no"!!!)
Tschüss !!!
Zum Geburttag viel Glück!
Zum Geburttag viel Glück!
(hi vọng Glück thật bốc được phát Angebot ở Mediamarkt chứ sáng nay toàn Pech )

Quân lệnh số 1: Chúc mừng sinh nhật bạn Quang nhà chúng mình.
Quân lệnh số 2: Quang viết gì, bọn tớ hiểu bập bà bập bõm :D
Quân lệnh số 3: Trước tinh thần quyết tâm trau dồi tiếng Đức, bọn tớ xin nhiệt liệt ủng hộ tinh thần hiếu học của Quang, nhưng xin đề nghị bạn Quang mở ngoặc đơn từ tiếng Việt bên cạnh để mọi người còn hiểu.
Quân lệnh số 4: Ente là con vịt (mình cũng biết tiếng Đức nè :p ) (lúc đầu ở nhầm, tưởng Ét-te)
Quân lệnh số 5: Hay để tớ dịch bài của Quang nhá ;;) ( :D )

thời tiết dễ chịu thật , ăn bánh phồng tôm ngon quá , nhem nhem , trông không đẹp lắm nhưng ăn được đấy chứ nhỉ :p - tự bào chữa :D ( mi iu :D)- nói thật mà :p
ngồi trên phòng học tầng 3 , mở nhiều cửa sổ, đón nắng gió, nghe cây lá xì xà xì xồ , nghe nhạc và làm bài tập ..thế nên chưa làm được 1/2 :(( , à cả ăn bánh nữa :D
bồ tèo ơi , mong bồ tèo về quá , thu dọn đồ đạc chưa :p, tớ sẽ làm hết bài Anh trong ngày hôm nay mới được , ngâm lâu quá :D , coi như đón chào bồ tèo , cảm động chưa :D- nhanh lên , chuẩn bị thứ 3 đi ăn phở cuốn nhé :D, nhem nhem , mang ít phồng tôm sang Nhật nhé :D

hôm nay mới là sinh nhật Quang nè , chúc Quang làm được nhiều món gà ngon hơn , đừng có làm ..liều :D :/ thôi không cười nữa , không lại bảo... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
chúc mừng sinh nhật Quang nhé. :)
sorry hôm nay mới lại lên mạng và tình hình là cả tuần tới tớ ko nghĩ Côn Minh TQ có internet :))
Khanh hâm, cho số đt trong saigon mau lên nhé, cứ gửi off cho tớ ý :x nhớ dẫn tớ đi ăn nhìu vào nhé, sẽ nhịn ăn cả tuần trc để còn thưởng thức món ăn saigon :)

DH béo,... hehe... offline thì tớ đã gửi cho ấy rùi đấy.. nhưng việc bảo ấy nhịn ăn một tuần thì... b-) :)) :p... hehe... khi nào vào thì a lô tớ một tiếng nhé.. :* ....

Mai QNga bay rồi nhỉ. Có cảm giác gì không :p
Chúc lên đường may mắn nhé bạn iu quý :*

Lúc ấy sang là hôm đầu tiên tớ bắt đầu học :( Số điện thoại của tớ như trên 81271430, có gì phone cho tớ nhé.

À hôm nay nhận được tin nhắn của bạn Bùi Tùng, ngạc nhiên + thấy hay hay :D Nhưng mà chẳng gặp được. Hẹn hôm khác họp lớp Anh1 ở bên Sing nhá :D

:x Diệu Hương mới về đã đi nhiều thế cơ à? Mấy hôm có dịp đi chơi thì tớ lại không đi được.
Chúc mừng Thanh Nga và Minh Hà đã về nhé! Hôm nào tớ sẽ ghé qua chơi :* :x :* ( he he, mình hứa câu này với nhiều người quá, nhưng hứa là làm mà, yên tâm ) :*
Quỳnh Nga ơi, chúc Quỳnh Nga đi vui vẻ nhé!!! :*
Specially for Quang: Trời ơi, không ngờ Quang cũng lên HAO đấy, ấy vẫn còn cái tội to đùng là đi mà không thông báo gì cho mọi người cả đấy nhé :-/ Anyway:
HAPPY BIRTHDAY TO QUANG
HAPPY BIRTHDAY TO QUANG :* :x
Mà Quang viết gì khó hiểu thế hả Quang? Trời ơi, tớ chẳng hiểu gì luôn. nếu không phải tiếng Đức thì là tiếng lóng Việt Nam, nghe mà phát khiếp. Hơ, nhưng dù sao chỗ nào tớ hiểu thi cười rũ cả ra, ví dụ như đoạn các món ăn Việt Nam...

Mp ơi, ngày kia QNga mới bay chứ , Sing hơn Vn có 2 tiếng nhỉ ?
@Qnga : tớ đợi ấy mãi , nhưng biết là ấy bạn , không sao đâu
cứ chỉ sợ đến lúc tớ đi đâu mất ấy đến lại không gặp
@mi iu : hứa gọi cho ta cơ mà..nhưng thôi , cũng không sao đâu :p, bọn mình có 2 tiếng trên sân bay để "tâm tình " mà (ẹ ẹ:D), ta cũng đỡ bức xúc rồi :))

Ơ, Minh Hà đã về VN rùi à... hihi.. vui nhỉ.. nhưng chắc tớ ko gặp ấy được rùi... mai tớ vào Nam mất rùi.. nhưng còn lởn vởn ở Việt Nam đến tận tháng 9 lận :D:D ... chúc ấy nghỉ hè vui vẻ :x

To QNga:... mai ấy đi rùi nhỉ.. lên đường may mắn nha :*

To mi iu:.. ta xin lỗi.. hôm wa trưa ta phải sang nhà bác để "ăn gà" ... :p... có j lát nữa ta gọi ngay.. ta đang có mấy chuyện bức xúc... ;) :x .. iu mi lắm :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay QNga đến nơi chưa?
Hôm nay tớ biết SMU ở đâu rồi, đi mấy bước là đến Istana (dinh Tổng thống Sing), lại còn ở trên Orchard Road nữa, tha hồ đông vui nhé :D Chỉ tội cũng hơi đắt đỏ nhỉ :-? Thế là cuối cùng đã biết đường, tớ sẽ năng sang ấy chơi thường xuyên :x;)

Tối nay gặp Tùng Bùi ở NUS ;;) Vui ra phết dù chỉ ăn được với bạn bữa tối rồi bắt bạn cầm ví cho để lon ton vào Welcome Tea của Dance Club :( (sorry bạn nha). Tùng sáng sủa hẳn nhỉ, tớ biết ấy tốt nghiệp sau tớ 2 năm mà tớ thương ấy vô cùng Tùng ạ :D:D:D:p (trêu tí)

hỏi gì thế , mai QNga mới bay mà :D, chắc đã ngủ khì rồi , tớ đang đợi này , nhưng chắc phải đi ngủ sớm chứ , tớ còn chưa hỏi mai mấy giờ đi , :(
bồ tèo tình hình thế nào mà cũng nói tớ 1 câu nhỉ
thôi out không nhỡ...:p

Mi ơi ... gọi cho mi mà điện thoại bận mãi.. lại buôn với ai hả?... :p... ngày mai có sữa chua nếp cẩm ko nhỉ ... :x.. mi sẽ ở lại đến khi ta bay chứ ... :*

Chúc Quỳnh Nga lên đường bình an nha .. :*

Xin chào cả lớp.. mấy lần đi với lớp mình vui ghê... biết bao giờ mới lại đc thế nhỉ :(.. chúc mọi ng nghỉ hè vui vẻ nha .. :x :*

phu`, tớ vừa mới đóng gói vali xong xuôi nay`, huhu, chỉ vi` tham vé rẻ mà tớ chỉ được mang mỗi 30kg, hôm qua cân thì mới có 26kg, ấy thế mà hôm nay đã lên tới tận 35kg rồi :((

cảm ơn lớp minh` lắm lắm nhé, lớp mình vui ghê, hay ghê cơ :x, mai thi` 11 giờ kém 15 trưa tớ sẽ từ nhà đi, bạn nao` tốt bụng thi` sang tiễn tớ nhé (tớ sẽ cho bọn ấy ăn kẹo :p) mấy hôm nay bận rộn chuẩn bị lăng nhăng nên cũng chẳng con` thời gian ma` ngồi suy nghĩ buồn khổ gì nữa, chỉ cảm thấy yêu quý bố mẹ, em và mọi người ghê cơ :x

MP ơi, hôm nay bố ấy đã mang đồ của ấy sang nhà tớ rồi, có 2 cái quần, 1 cái áo và 1 lạng tôm khô đấy, hic tớ định sang nhà ấy lấy luôn nhưng mà cuối cùng cứ đi lung tung suốt nên lại để bố ấy phải sang rồi mẹ ấy lại phải gọi điện nữa chứ :(, ấy nhớ nhắn với bố mẹ ấy là tớ xin lỗi nhé ;) tớ thấy bảo mùng 9 là quốc khánh Sing, mọi người nghỉ học nghỉ làm cả, chắc ấy cũng được nghỉ đúng không? có gì tớ sẽ gọi điện rồi chúng ta đi chơi nhé ;) :D mà trường tớ gần dinh tổng thống a`? hihi, được rồi, tớ sẽ cố gắng rình để chụp ảnh tổng thống Sing về cho mọi người cùng ngắm nhé ;) :p

Lê ơi, tớ gọi điện cho ấy đây :p :x

Quang ơi là Quang, mày viết thế tao cũng chịu, loạn ngôn rồi cu ơi!!!!
Tao dự định bay lên trời vào đúng đêm Trung thu để ngắm trăng cho nó đã:D...
@Thanh Nga: nhà đã chuyển chưa, TT gọi số cũ được ko?

QNga ơi là QNga:)) sao lại thật thà khai hết ra thế kia:p hix hix sorry ấy vì lí do kì quái (ấy cũng biết rồi đúng ko?) tớ ko ra sân bay đc:( thôi hẹn ấy tết này về bọn tớ sẽ qua Sing phá phách ấy mấy hôm :p nhớ chứa chấp tớ đấy nhé :x

@TT: nhà chuyển đc nửa năm rồi TT ơi :p (hix trong trường hợp TT hỏi nhà bên Nhật thì cũng chuyển luôn rồi). cơ mà sổ điện thoại nhỡ để quên bên Nhật rồi nên chẳng gọi cho ai đc cả. thôi cảm phiền bạn yêu gọi vào số này nhé 776 3433 :p

Back
Bên trên