Anh 1

Thông báo cho mọi người là QNga đã đến nơi và đang ở chơi với Minh Phương nhé :D
<Minh Phương đang viết đây, vì QNga vừa đánh 2 bài và bị mất hết :)) 2 bài rất dài và ... tình cảm :D:D:D)

Thỉnh thoảng họp lớp ở bên này, thích thế chứ lị :D Có chụp ảnh đấy ;;)

bay gio thhi` la` QNga thật rồi nay` :D, ttroif ơi đay là lần thứ 4 tớ đánh bai` ở trên nay` đấy, cầu trời cầu phật là nó không lai bị mất nữa :((

tớ đã tới nơi an gtoanf rồi, ngày mai sẽ đi làm thủ tục nhập học, mấy ngày hôm qua vơi hôm kia tớ đi thăm thú loanh quanh, nhưng mà toàn phải tự đi thôi, suốt ngày phải nói tiéng anh vì nhà tớ ở ngoài 1 chị n` Việt thì 2 đứa kia chẳng biết tí tẹo người Việt nào ca?, hôm qua đến NUS với bọn lớp mình vui ghê cơ, ma` ghen tị thế chứ lị, khu bọn nó thì toàn là các anh đẹp trai tốt bụng, trong khi khu tớ thì toàn là mấy anh răng trắng vẩu da đen sì sì thôi :((

mà từ hôm qua đến giờ tớ đã đi bộ đến hơn 7 tiếng rồi đấy nhé, mình thật là khâm phục mình hết sức, tớ cũng đã đi được tàu điện ngầm với xe buýt ở đay rồi, nói chung là bây giờ có bị thả ở Sing cũng sẽ biết đường mà về nha` :p

công nhận là sống mà không đc nói tiếng việt mấy cũng thật là bức xúc, máy tính cũng thỉnh thoảng mới dám lên vì không phải của mình, nói chung là cũng n` tâm sự nhưng mà phải trả máy bây giờ nên tớ sẽ thổ lộ với bọn ấy sau :p chào mọi người nhé ;) :x

Quỳnh Nga hâm :p, không nói T Việt mấy hôm nhưng giọng điệu không khác gì :)), vẫn cái câu"..trời ơi.." đấy :D, làm tớ đọc đến đấy còn như nghe thấy cả giọng của ấy :)):x

chơi vui vẻ , chăm chỉ đi bộ thế là tốt rồi , nhưng không được "háo sắc"... một cách lộ liễu thế chứ :D
ra đây nói thầm với tớ ,nào , nào , các anh thế nào :p

MP ơi , ảnh đâu :D

MP ơi , ảnh đâu :D

Hỏi Ngọc ý Lê ạ :D

Công nhận người Sing ở đây rất rất là xấu. Con gái cũng xấu mà con trai thì càng xấu, mà lại điệu, tóc vuốt keo kiểu củ hành, nhuộm vàng vàng các thứ. Thế mà mình may mắn thế nào, lại ở chỗ NUS toàn các anh người Việt đẹp trai, nhiệt tình, tốt bụng. Người đẹp trai sao không dàn đều sang chỗ Quỳnh Nga một tí, lại cứ dồn lại vào chỗ mình là thế nào :(

Hehe, bọn mày ơi tao vừa nhận Visa cách đây 30 phút. Sướng quá chúng mày ơi:D:)). Liên hoan thôi! Nhẹ cả người! Gặp cả bạn Quách Đại Hiệp :)) (lớp Lý bọn mày ạ:D Bạn ý cũng có Visa rồi. Bạn ý có nhã ý mời lớp Anh liên hoan cùng lớp Lý một tý trước khi đi xa hàng vạn hải lý:D. Bọn mày xem hôm nào đi được nhá:))
@MP: Tao xem phim thấy người Sing cũng "xinh" đấy chứ:D
@Quỳnh Nga: đừng vội buồn, tối trước khi đi ngủ vào WC hát mấy bài cho đỡ nhớ tiếng Việt. Bọn nó có hỏi thì bảo đang đọc kinh:D

Chỉnh sửa lần cuối:
hờ hở,hôm nay lên ĐSQ gặp bạn Phạm:D định là trc khi đi mấy ngày thì rủ cả 2 lớp làm 1 bữa liên hoan,cả Anh cả Lý nhỉ:D

Gratulation !!! Phạm , du bist glücklich!!!
Có được Visa rùi là có thể an tâm mà chơi bời nhé.
Chào hết 1 lượt họ hàng hang hốc chưa đấy ? Mà chú Dũng Lý có đi cùng 1 đợt ah?
Cùng thi 1 Uni, 1 đợt oder nur mitfliegen ?

Guter Flug und viel Glück in deiner Prüfung !!!

ảnh đẹp thế ;;) chụp ở những đâu đấy;;) cả hội trông ra dáng du học sinh ghê :p. nhưng mà ấy đứng ở đâu đấy hả Quang tớ chẳng nhận ra :p

xí quên, cái ảnh 16 chụp ở đâu mà trông sợ thế? Kiên mà lên chỗ này chắc ngất đấy nhỉ:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâu lâu kô lên thấy Quang dạo này post nhiều ghê! Quang phải để mọi người comment ở đây mới vui chứ :D. Tớ thấy cái ảnh gì chụp trong rạp chiếu phim thì phải, Quang cười rất tươi, ngồi với 1 bạn nam, tay nắm tay, tình cảm lắm. Tớ chả hiểu thế nào cả... :-/ :))
Phạm ơi, chúc mừng mày nhá. Cuối cùng thì cũng xong xuôi rồi nhỉ. Mua sắm được nhiều chưa? Vụ liên hoan chung với lớp Lý nghe được đấy he he. Status của tao là single and looking mừ b-) .

@Diệp zoe:D: Tao cũng mua sắm được 1 ít rồi, còn lo nốt mấy vụ nữa thôi. 15/9 tao bay, mày thì đi hôm nào? Mà mày ơi, tao e là mày sẽ ko đạt được nguyện vọng đâu:D. Các bạn đẹp jai lớp Lý đi hết rồi thì phải, à ko lo, mấy bạn cũng đang về nghỉ hè, sẽ cố bảo Quách liên lạc:D
@Quang quác: tao ko cùng Uni, cũng ko cùng bay, chỉ cùng nhận visum với nó 1 ngày thôi:D. Nó sang đâu ấy, tao ko nhớ cái tên lắm, nhưng hình như thi Uni Imeneu ( chả hiểu viết như nào). Nó bay 10, tao 15. À, định làm liên hoan chung nữa:D. Tao đi cùng đợt với 4 đứa Amser nữa:), cùng bay và cùng ở WG luôn:D

Dạ là Uni Ilmenau ạ thưa chị Phạm!
Thế mấy đứa kia ( 4amser) thi cùng mày hay là mỗi đứa 1 nơi?
Sang ở đâu ? dự định bao giờ thi?

To bọn còn lại: comment cho nó cẩn thận kẻo 0 có lần sau đâu đấy !!!

Tin chính: 19 Aug tui di cư , chạy lòng vòng ở Ilmenau và Glauchau ( chemnitz ) để thi.
Mọi liên lạc xin qua Email.

Cho hộ email addresse u. Telnummer của bọn amser với để còn liên lạc !
Danke schöne.

Tao... đặt vé về VN rồi :|:|:)) Vừa sang đã đặt vé về :D (đặt sớm thì rẻ hehe).
26/11 về ... nhưng qua xừ nó sinh nhật mất rồi ... :(

trời trời Lâu ko lên đây thấy lớp mình rôm rả quá
Minh Phương ơi, Tết này mày về à???? Lớp mình bên Sing Tết về cũng nhiều đúng ko??? hehe Hy vọng tràn trề Tết này về được đi bù khú rùi :* Chậc, mày nhắc tao mới nhớ là phải đặt vé về sớm. Ko thì cũng cắt cổ mất.

Lê ơi, máy tớ mấy hôm nay bị virus Hix hix Chả hiểu trojan trojiec j mà nó cứ out len out xuống hoài 8-X Cạp cạp Bực quá đi mất Hôm trước tớ ko thấy ấy. Gômeen ne :D

Hix hix Các bạn thân yêu, mình đang bị thủy đậu :( Suốt ngày bị nhốt trong nhà chả dám đi đâu vì sợ lây sang đứa khác. hix ol suốt ngày mà máy thì bị virus mới xui chứ ặc ặc

To Phạm: Tao đi đúng ngày Quốc khánh he he :D. Cả nước ăn mừng mới buồn chứ :((. Tiếc kô được xem pháo hoa rồi.
Mấy đứa Tết về đàn đúm thích nhỉ. Hay là Tết mình lại về nhỉ? :-?

Tú : diệt virus hoặc là cài lại win đi :D, hình như đấy là con virus có thể ăn cắp dữ liệu hay sao ý nhỉ :d, ấy có gì quí giá không :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên