Anh 1

DH mất số đt của cả lớp à? Để tối nay tớ gọi cho nó, đi đâu chơi bời làm gì:D Tớ thấy lớp mình hợp nhất là kéo đến nhà DH, nấu ăn, đập phá, ăn xong ngồi buôn, vừa mát mẻ, vừa rẻ tiền, lại vui:D Đi ra đâu làm gì cho mệt:D. Ơ, nhưng mà hát Karaoke nghe cũng hấp dẫn đấy, lớp mình nhiều ca sĩ mà:D
À, Mai Anh đi chưa ấy nhỉ? Rủ đi luôn nhá!
T2 đến t5 tớ phải về quê ở Hà Tĩnh, tránh mấy ngày này nhá, để tớ bù khú bù lần trước với:D

Hic hic, MAnh sẽ đi vào tối thứ 5! Xem ra tình hình là Manh với Phạm.. bất tương phùng b-) Bà con xem thế nào có thể tổ chức nho nhỏ gì đấy trước thứ 5 cho Manh gặp gỡ mọi ng 1 cái trước khi đi... Manh mới cắt tóc nữa rồi thì phải, chiều nay phải xem mới được :D

ức quá... vừa đánh 1 bài dài ơi là dài rồi bị out, darn cái hàng net gần trg ams.. nhưng mà còn khá khẩm hơn net nhà tớ, tớ ăn hết bát xôi mà nó chưa mở đc trang chủ Yahoo --> thế nên hôm nay mới vác mặt lên đây

ui, Manh sắp đi à, thế thì tụ tập đi, Manh thích đi đâu nào? tớ thấy chiều mai (t3) hoặc t4 là tốt nhất. mọi ng lên tiếng nhanh lên nhé, ko là phải cả chục năm nữa mới gặp lại Manh mất :p

Phạm yên tâm, cứ về quê vui vẻ, thế nào cũng còn dịp khác mà mày :D
số cell của tớ là 0908 805 185 tạm dùng trong thời gian tháng này. mọi ng đi đâu nhớ ới tớ đấy.

ah, hôm nào đi bơi đê, Lê ui, ko sợ đâu, tớ bơi cũng chả khá khẩm gì :p bể nông lắm thì phải ;;)

Diệu Hương ơi mày hay online giờ nào, mình chat với nhau cái nào :D Hôm nay vừa mua được laptop, vì tao matriculate đầu tiên. Sướng quá. May mà hôm tao đi vẫn gặp được mày nhỉ :* À mà cái kem dưỡng da mày cho tao có bôi lên mặt được không hay chỉ bôi người thôi :D Tao ko biết gì về mỹ phẩm mà :(:D

Vân ;;) Mày ơi tao mởi mở cái đĩa của mày ra được 1 lần, thấy có 3 bài hát, tao chưa nghe được là cái gì nhưng chắc là mấy bài bọn mình gào cuồng điên phải không ;;) Laptop ko có ổ đĩa mềm, nhưng tao sẽ vào máy trường chép lại ;)

Khanh : Từ nay lúc nào nhớ tớ thì ăn miến lươn nhé :D

Lê, Quỳnh Nga : Tớ thấy ở trên máy bay lúc mà sắp hạ cánh thì rất là ... đau tai (bị ù tai ý mà). Tớ phải điếc một bên tai đến hơn 1 ngày. Bọn ấy nhớ mang nút tai hoặc là kẹo để ngậm thì sẽ đỡ đau hơn nhé. QNga ơi, ấy sang đây thì nhớ mang dầu ăn với cả nước mắm ngon nhé, vì ở đây toàn maggi thôi. Mấy hôm đầu cũng mệt thì cứ mang nhiều mì gói với cả ruốc vào. Mấy hôm nữa có contact number tớ sẽ update cho ấy nhé.

MPhương sang đến nơi ổn định chưa?
Mà cái vụ ù tai: kinh nghiệm đi máy bay là thế này: đấy là khi máy bay hạ độ cao hay tăng độ cao, thay đổi áp suất hay đại loại là cái của khỉ vật lý gì đấy, thì áp suất đè lên tai, (tao chả biết nói thế nào cho nó xuôi tai), mày có thể hơi há miệng ra 1 tẹo (vì tai, mũi, họng thông với nhau :) thì sẽ ko bị ù tai đâu. Đừng há to quá, người ngồi bên cạnh tưởng mình bị làm sao :D Đại khái là để cho miệng có chỗ thông khí ra ngoài :D là ổn thôi.

Còn nếu mà trót bị ù tai, thì lấy 2 ngón trỏ ấn và day day cái đoạn lún của tai ý (chỗ tiếp giáp giữa mặt và tai ) :D

Phương với cái Ngọc có ở gần nhau ko? Hehe, trường mày có cái fountain lãng mạn phết ;;)

@Phạm: thế Hamburg có ở gần Munich hay Berlin ko? tao đang kiếm đường sang lục địa già một cú :D cái tội thích đi chơi mà cò không tiến nên phải tính kỹ.

bọn ấy ơi thứ 2 này tớ về HN rồi đấy;;). 11 rưỡi đêm về đến nhà mới oách chứ :))

TH thân yêu, hiện nay bạn đang ở đâu???:D tình hình là chắc tớ sẽ viết thư cho ấy từ VN :D Bọn tớ ở đây đang thi cử tùm lum :(, à thật ra là thi xong rồi :D, mai thi môn cuối cùng thôi:)

Thứ 7, CN này bọn tớ sẽ chuyển nhà bọn ấy ạ ;;) :)>- bây h mấy đứa đang bắt đầu pack. tính ra là tớ sẽ chẳng ở nhà mới đc ngày nào trước khi về:((

thôi chào cả nhà. Hẹn gặp lại ở HN :x

Nhìn chữ ký của Thanh Nga tớ lại nhớ miuxinhxinh nhà tớ quá :D Tớ có mang ảnh nó đi này :((
Hehe có ai muốn nghe live show không, đăng ký thì tao gửi riêng cho, buồn cười lắm :))

Tnga ơi, thứ 2 này ấy về rồi hả, hehe tốt quá, tớ cũng muốn ăn chơi với ấy trước khi đi ;) :D >:-D< mà bọn Tú, Dung, Lan có về với ấy luôn không thế ;;) :x

MPhương ơi, gửi cho tớ đi, tớ cũng muốn nghe :D mà điểm chất lượng của ấy tăng lên thành 12 từ lúc nào thế ;;) :D

Chỉnh sửa lần cuối:
QNga ui, chỉ có TNga về thôi. Mai nó đi shopping đấy (nhớ mua cái gì cho tớ nhá bạn yêu quí ;;) Vừa chat bằng tiếng Nhật (một đoạn thôi :D ) với cái Dung, tí thì sặc.
zya ne :p

mua cái j là cái j cơ;;) mà mua rồi thì làm sao mà gửi sang cho bạn đc;;)

TH hâm đơ, sao hôm qua tự dưng lặn mất một mạch vậy??? từ h đến CN nhớ gọi điện cho tớ nghe chưa!!! Kẻo thứ 2 tớ về HN mất, hì hì b-)

ui giời ơi sướng ơi là sướng !!!
sao tôi khổ thế mà Nga Ciao thì ... ngậm ngùi hichic
về nhớ chào hỏi gia quyến họ hàng thân thích và đặc biệt là các chú (toàn cô mỗi chú Kiên ) !
Hỏi luôn where can i download Harry Potter 1-5 ( english or vietnamese ) ? please reply asap !!! đọc mấy chapter đầu book6. xong giờ mới thấy hay

bbb

nguyen nhat quang đã viết:
Hỏi luôn where can i download Harry Potter 1-5 ( english or vietnamese ) ? please reply asap !!! đọc mấy chapter đầu book6. xong giờ mới thấy hay

Ku ơi, tớ vừa được gửi cho cái này. Tớ sẽ forward. Check yahoo email nhé.

TNga đã viết:
mua cái j là cái j cơ mà mua rồi thì làm sao mà gửi sang cho bạn đc

TH hâm đơ, sao hôm qua tự dưng lặn mất một mạch vậy??? từ h đến CN nhớ gọi điện cho tớ nghe chưa!!! Kẻo thứ 2 tớ về HN mất, hì hì
ô hay, mua cái gì thì bạn phải tự mà chọn lựa rồi mua cho mình chứ lị, thế hôm nọ bạn hỏi địa chỉ của tớ ko phải để gửi quà thì để làm gì? :p
Anyway, trước chủ nhật tớ sẽ gọi điện cho ấy, số ấy vẫn là số cũ à? 81-0977-78-1900 (ext: 4004)??? đúng ko? mà tớ đang ở Buffalo, ko có code number của cái công ti điện thoại nên nó charge đắt, ko lai rai được như lần trước đâu :(( mà lúc nào ấy hay ở nhà?

ua sao tu dung ko danh dc tieng Viet the nay :-/

TH yêu quí (sao tự dưng lại đánh đc tiếng Việt thế này)

tớ bây h một ngày ko ở trong phòng quá 3 tiếng :D, nên bạn gọi cho tớ vào số di động đc ko? 090 3986 8936. ko thì hẹn tớ h nào tớ sẽ ở nhà chờ mốc ra thì thôi:D. hay là ấy gọi vào số phòng Tú béo ý, một ngày tớ ở đấy 18 tiếng :D. đoạn trước giống số tớ, nhưng 4004 đổi thành 9985 nhé.

yêu bạn quá đi mất :x :* >:-D<

Quang đơ, tại sao lại gọi tớ là Nga Ciao hả??? thế là có ý j??? :-$

Bọn mày có thể nhắn tin điện thoại cho tao qua số 0065-81271430 nhé :x
(còn gọi thì không gọi được, cơ chế nó thế chả hiểu tại sao :D)

@DH: Đã ghi số điện thoại, sẽ liên lạc với bạn hiền:D
@TH: Hamburg cách Berlin khoảng 4, 5 tiếng đi tàu, còn Munich thì ở phía Nam, Hamburg ở đầu Bắc, mày cứ tưởng tượng như Hà Nội với Sài Gòn ấy, cũng khá xa đấy, nhưng đi lại cũng dễ dàng, không sao đâu. Thêm nữa nếu mày sang Châu Âu, đi du lịch cực sướng, đấy là tao nghe nói thế. Vé tàu từ Hamburg sang Pháp có 6€ à, đi máy bay thì cũng hơn chục € thôi, siêu rẻ, bọn nó đi chơi suốt ấy. Thấy bảo, nghỉ hè đi du lịch khắp châu Âu còn rẻ hơn về nhà:D. Khuyên mày nên để dành tiền dần đi, đi 1 lèo cho nó sướng....:D
@Thanh Nga: Sắp về rồi à, đã đi mua quà cho tổ trưởng chưa:D

Danke schöne Bí thư nhưnh mà tớ đây đã tìm được 1 trang down có cả người đọc cho nghe ( using MicrosoftReader ) = hay ra phết !!! nếu thích có thể mail cho ( 6.4 mb)
Còn cái vụ Ciao thì trước ngày nào chả Ciao với lại Xin chào mà phải hỏi
Upp cái Phạm biết khi nào abfahren chưa thì báo 1 tiếng ( nhớ mang quà của Ciao theo đấy !!!)

Tức quá là tức ,tức hộc máu hộc cả ... quên sáng chưa ăn nên chưa có !!!
ngồi mân mê tỉ mẩn viết được cả bài văn dài mấy trang xong thì nó báo error không up được !!!
tức waaaaaa!!!!
hmmm để đây cày lại, ý tưởng đang "rạt rào" tuôn chảy như mưa rào hôm qua
( làm mình 0 còn gì để hôm nay mặc, túi nay mới giặt hic hic )
Ehemmm!!!
Hôm nay là 1 ngày cực quì quan "rọng" nên xin chúc mừng tất cả những gì trong hôm nay xảy ra ( buồn waa lên mạng mà chả thấy chú nào để được "trúc" mừng cả đành "ngùi ngậm ngồi" đánh máy vậy ) ông "rời" ui có ai biết hôm nay ngày gì 0 vậy ?
Thui vào việc "xính": như Phạm đã viết : toàn tin con Ente (tin vịt)
giá tàu xe gì mà rẻ "rữ" vậy ? để tớ đây kể kinh nghiệm thực tế cho mà đọc :
từ pforzheim đến königbach (ein Park) có gần 100kms đã 5euros 1 person
từ pfz lên stuttgart (40kms) giá normal 25euros 1 gruppe 5 ersonnen
cuối tuần giá rẻ sv còn khoảng 10euros 1 gruppe
còn sang Pháp đến biên giới 0 thì cũng đã 3 phát umsteigen hết 2s30m tính ra cũng phải hơn 1 chục (mà đây là gần biên giới đi tàu loại langsam cho nó rẻ rùi đấy)
đến Paris há : em xin 50 euros chỉ đi hinsfahrt với cả 1 đêm ngủ hotel 3 stars
đi "xơi" München cũng gần 2 cọc
Bay với chả lượn thì hic hic , thui nói ra chỉ xót ruột não lòng
được cái bên này hàng elek cái gì cũng xịn+rẻ <<Vn
especially mấy con handy: 250euros 2jahre Vertrag (hợp đồng) được 1 con k750i phê lòi con mắt mát con mặt: xem review xong nhớ lấy khăn lau nước "rãi" kẻo bẩn:

còn đi tour europa thì nhớ cày lấy cỡ nửa taus rùi hãy nghĩ tiếp không thì chỉ có zuschauen ( 1 là ngắm mỏi mắt, 2 là "rờ" mỏi tay, 3 là khô cả miệng, hết cả nước bọt ăn cơm ) chứ còn muốn "xơi" thì phải chịu khó mang "nặng nặng" vào vác cho nó "đô" rùi còn "mẽ"
"Hụi" bên này đang tính làm 1 phát trang bị toàn k750i rùi cho nó bằng các em các cháu ,tương lai có thể "vứt" đi cho bọn khóa sau lấy lãi
(1con k750i: hier 250e, vn 8.5tr = ăn được cỡ 100e)
Phạm nè: man muss seinen Bauch verlassen, um zu erkennen, dass seine Brieftasche leer ist.
còn mấy đứa nào sắp qua europa hoặc tốt nhất qua Germany thì nhớ 2 điều:
1. mang nhiều bò khô, ô mai, thịt chó, thịt chuột, vừng lạc,....->special dishes from VN
bọn bên này nghe đến là hãi, nhìn mình với con mắt "thán phục" ngay
2. mang đừng ít quá, vài kg chả bõ gì đâu, phải vài yến chứ tui la tui ăn nhiều lắm!!!
thui thui muộn rùi tui còn phải đi supermarkt nữa không nó đóng cửa chiều thứ 7 + CN
đứa nào đi chơi tour europa nhớ mail cái để tui còn bàn mưu tính kế chứ tháng 9 thi xong còn hơn tháng rũi buồn "nắm nắm" (túi tui vẫn còn 3 đồng xu kẽm đi chợ khỏi "no"!!!)
Tschüss !!!
Zum Geburttag viel Glück!
Zum Geburttag viel Glück!
(hi vọng Glück thật bốc được phát Angebot ở Mediamarkt chứ sáng nay toàn Pech )

Ah, chúc mừng sinh nhật bạn Nhật Quang nhé!
Chúc ấy luôn mạnh khỏe vui vẻ tươi trẻ, khi nào "có tin vui" thì báo cho bà con bít :D
Làm ơn đừng viết tiếng Đức nữa, bạn đọc ko hiểu j hết....:((

Tớ cũng chúc mừng sinh nhật Quang nhé ^^
31 tháng 7 phải không :-?:p

Back
Bên trên