Anh 1

đính chính khẩn cấp : xin hãy đọc bài Hallo (outside) còn cái thằng bựa Tuấn Hóa 1 này nó học cùng Sprachkurs ( thằng bựa nhất trong các thằng bựa chuyên phá hoại với cả nhũng múi vào đời tư cá nhân = der verrücktste Kerl der Welt !!!)

MÀY geh los cho tao nhờ đi Tuấn !!! bitteeeeeeee!!!

was bedeutet geh los
tao chỉ weiss nur cút mẹ mày đi

hehe, cái bicarbonate of soda hình như là cái NaHCO<sub>3</sub> thì phải:)

Mà ấy làm gì mà toàn từ của Hóa thế? Halogen là mấy cái như chlorine, flo thì để làm lò nướng hay nguyên liệu sử dụng ntn được?

Re: Hallo

Quang hay nhỉ :D
Hay thế :D
Nói nhiều phết :p Cứ cố gắng phát huy nhé :p
Thế mà giờ mình mới phát hiện ra :D
Lại còn điệu điệu nói tiếng Đức nữa chứ :D

Re: Hallo

Quang đi rồi cơ à:D
chúc mừng
Viel Glueck:D
a`,mà ông ở TP nào thế

Hi bọn ấy
Hì, đây là lần thứ hai tớ post bài ở đây, mất mặt lâu quá phải không. Tại trước tớ nhát như con chuồn chuồn, chẳng bao giờ chịu làm cái gì cả. Kiểu này thì nguy hiểm lắm, chắc phải thay đổi sớm thôi...

Đọc thấy mọi người đang bàn tình hình sôi nổi quá. Và tớ cũng có nhiều cái để nói quá.

Xem nào, đầu tiên là lới nhắn tới mấy đứa sắp đi Sing nhé.
Linh sang bên đấy mọi thứ đều tốt ổn cả, bọn ấy ạ. Hôm qua thì Linh có gọi điện về và báo là mọi chuyện ổn. Hôm nay thì đi làm các thủ tục nhập học. Thứ 7 và chủ nhật thì nghỉ ngơi :) (có bạn nào cho tớ biết dùng mấy cái icon ở đây làm thế nào không :-/). Chắc là Linh chưa có khẳ năng lên net trong mấy ngày tới (Híc, làm minh mong chờ thư mỏi cả mắt)
To Ngoc, Minh PHuong nhe: chủ nhật này bọn ấy bay rồi. Chúc bọn ấy lên đường tốt đẹp nhé. Đi máy bay thi nhớ ngồi cạnh cửa sổ. Đoạn Sing và Malay nhìn xuống đẹp lắm, toàn là biển, xen kẽ là rừng. Trời, hồi đó tớ nhìn mà ngất ngây. Nhớ tận dụng cơ hội. Vì những lần sau đi Vnair hay Tigerair thi toàn đi vào tối mịt, chẳng nhìn thấy gì cả :((. Hẹn gặp bọn ấy ở bên đấy nhé :)

He, mà bọn ấy đang bàn đến chuyện may áo dài ah. Hồi đó tớ cũng may ở Hương Trầm. Theo truyền thống hai mẹ con tớ, lần nào cũng lên đó. Mà tính ra mình đã may tới 2 cái lận (ăn chơi ghê :">). Mà tớ cũng khoái mặc áo dài. Đem áo dài qua Sing mà mặc được có một lần, cái hôm khai giảng, còn đâu chẳng có lần nào để diện cả, buồn quá :(. Cái hôm khai giảng ấy, mình mặc áo dài, được nghe bọn nước ngoài xuýt xoa, sướng thiệt :d. Giá mà năm nay mình cũng được đi khai giảng để mà mặc áo dài. Nhưng mà hình như chỉ freshmen mới được đi khai giảng thôi hay sao ây (cái này thì tớ không chắc chắn). Vận động mấy bạn nữ lớp mình hôm đó mặc áo dài nhé :). Mấy bạn đi ANh và Mỹ có hay mặc áo dài không. Tớ nhớ có một lần được nhìn ảnh của xếp Diệp mặc áo dài kéo cờ nươc mình đúng không nhỉ :-/

To Quang ne: tớ chúc ấy mọi điều tốt đẹp ở bên đó nhé. Đây có phải là lần đầu tiên ấy post trên HAO ko nhi. Nêu đúng thế thì giống tớ rồi. Hi hi, mong là bọn mình cùng gắn bó với nó :)

Chà, còn nhiều cái tớ định nói lắm. Nhưng mà sợ post dài, các bạn đọc mỏi mắt. Thôi để dành lần sau tớ se post tiếp ở cái khác.

Ah mà quên, tớ muốn hỏi bao giờ Minh Hà về Việt Nam vậy. Còn Kim Anh thi sao. Kim Anh ơi, ấy có về đợt này không. Tình hình ấy dạo này thế nào rồi.

Mọi người nghỉ hè vui vẻ nhé :)

ah mà Tùng ới, cái phần đăng ký lớp học của tớ bị nhầm rổi. Tại sao lại thế nhỉ :-/

Bùi Thanh Tùng đã viết:
hehe, cái bicarbonate of soda hình như là cái NaHCO<sub>3</sub> thì phải:)

Mà ấy làm gì mà toàn từ của Hóa thế? Halogen là mấy cái như chlorine, flo thì để làm lò nướng hay nguyên liệu sử dụng ntn được?

Ko, cái chỗ tớ làm là về thời trang và ăn uống, vừa ngon vừa đẹp:D. Hè năm nay ko về ah, thấy con Lưu bảo ở lại để đón mấy em xinh tươi :p

Tùng sao lại xóa câu anh rể tớ chào tớ thế =;

To anh rể: Dạo này anh rể ra sao rùi? Hóa ra anh rể sang Đức rồi ah, thế mà chả báo cho em dâu một tiếng :p. Thế mọi thứ đã ổn chưa? Sắp lấy vợ chưa :p ? CÓ ở cùng chỗ với anh Hùng ko?

Chào cả nhà,
Bây giờ tớ ko dám vào đây nhiều nữa vì vừa bị bạn Quang khủng bố qua mọi phương tiện, forum công cộng và email (sau khi tớ gửi cho bạn ý danh sách lớp mình thế mà bạn ý còn mở đầu bài reply bằng "Tiêu đời cậu rồi" ), tớ...chạy đây :D

mà trường mình bây giờ đi Đức nhìu nhỉ? Phạm ơi, nếu tháng 1 năm sau, tao sang Đức mày có host tao ko? :p

Anyway, MPhuong, Ngoc mai lên đường may mắn nhé! Sang Sing quậy cho chúng nó biết tay :D

À Tùng béo ơi, ấy có cách nào merge cái bài của Quang, Kim Anh.. ở phía ngoài vào đây ko? Lớp mình hay có truyền thống chào hỏi nhau ngoải kia 8-}

Hallo,
Thấy cái Hương tiến bộ ra phết biết sợ cơ đấy.
Übringen, alles gute und gute Fahrt zu Phuong und Ngoc und jemandem wer im Zukunft in Ausländern studiert nhé!!!!
Mọi người chịu khó lên mạng buổi chiều để còn hỏi thăm cái !!! Sắp thi rồi nên mỗi ngày chỉ có 30sekunde đến 1Stunde lúc 13h00 Vn thôi !!! (Am Wochenende vielleicht)

Ah trả lời Vân luôn : anh rể của ấy bây giờ sướng như ông tướng ấy:
sáng dậy ,glance ảnh em Hằng, wc , ăn, uống sữa, đi học
trưa về lại ăn
tối chơi , nghe nhạc, học bài (meistens=mostly 2Stunde) rồi lại sleep
warum? vì ông ấy tháng 1 mới thi do có ông anh superb
Kết luận : Tuấn Bựa!!!
(nếu mày lên đọc thì đừng tức, tao chỉ nói sự thật thôi :
Die Wahrheit ist immer die Wahrheit , nicht verärger !!!)

Ps: không hiểu có thể look up in Leo dictionary or live interview at 13.00 everyweekday (from Mon to Fri) !!! bbb

ich glaube nichts,warum?vielleicht quang bựa auch

sáng ra ko wc,ăn,uống sữa thì was machst du????
mà mày cũng faul ko kém đâu,tao mới là thằng fleissig nhất

To Vân: ăn uống gì mà toàn cái chất khỉ gió gì vậy? hehe, đợt này ở đây tu tỉnh chứ đón mấy em xinh tươi ở đâu ra:p..hehe, sorry tớ kô để ý, thấy lung tung nên xóa thôi:)..Mà sao ấy đọc được vậy:p
hehe, tớ merge rồi đó nhưng mà chả thấy bài KA đâu cả? Mà thằng Quang kia, chưa chào tao hả mày? Mà mày nói thì nói TV or TA giúp tao với:)..Tao mù chữ nên đọc chả hiểu gì cả:)

Bọn mày ui, tao và Ngọc đến nơi an toàn rồi nhé. Mọi thứ đều trôi chảy cả, vì có 1 đội các anh khóa trên rất khỏe và giỏi máy tính giúp đỡ :D
Phòng tao ở trên tầng 7, cao ráo, nói chung tiện nghi thì đầy đủ, mọi thứ được bố trí rất sạch sẽ và khoa học, nhưng cảm giác kín cổng cao tường cứ ngột ngạt thế nào ấy. Đi ra ngoài đường thì vui nhưng ở trong phòng thì thấy cô đơn kinh khủng :)
Nói chung đến giờ thì cái gì cũng ok cả, nhưng trong tương lai thì không biết thế nào 8-} hi` hi`.

rồi rồi rồi
CHÀO chú TÙNG BÙI !!!
Thế chú khỏe không ? có mấy em mấy cháu ? sắp tới có tổ chức gì báo cái bọn này còn gửi quà !!! ( nhớ cấm đánh bài ỉm rồi lặn luôn để đến lúc biết thì đã đầy nhà
là không được đâu đấy )

Chúc mừng mấy đứa vừa xuống máy bay luôn!!!
có gì hay hay nhớ chụp chiếc or viết lách nhiều vào cho mọi người mở rộng tầm hiểu biết với

hơ hơ... mọi người cứ bảo Quang im hơi lặng tiếng làm Quang tức quá hay sao ... lên post hẳn một lúc mấy bài liền... hehe... :D:D:D... À mà ... chào Quang... (ko lại có người bảo mình ko chịu chào :D)

To MP: ... hôm qua lúc về đc mẹ ấy cho ăn miến lươn... bảo là đấy là món khoái khẩu của ấy... tự dưng thấy ... trống trống thế nào ấy .... :(... chúc ấy sớm hết cô đơn nhể... hay là cứ đi ra ngoài đường ăn... cái dạ dày mà vui thì lòng cũng sẽ vui hơn... (đây là rút từ kinh nghiệm bản thân) 8-} ... hehe...

To DH:... sao từ hôm ấy về ấy mất hút luôn thế... tớ... quên mất số DT nhà ấy rùi.. có gì gọi cho tớ nha... :x :*

@Quang: Bi h mới thể hiện cho chị em biết bản chất đây, đấy hồi trước tao bảo mày nói nhiều lắm có đứa nào tin đâu, bi h thì bít hết nhá:D. Tháng 9 mày thi dự bị à, STK nào thế? Tao thi ở Hamburg, ở đấy tháng 12 mới thi cơ, nên tao sang chậm hơn mày 2 tháng:D. Có gì sang sẽ cố gắng tụ tập:D
@Thanh Hương (viết tên mày cẩn thận rồi đấy nhá:D) Sao tháng 1 mày lại sang Đức? Sao ko để đến tháng 6, tháng 7 ấy, xem WC luôn:D. Anyway, khi nào sang thì ới trước để tao với Quang:D còn lo chuẩn bị, mà mày nhớ xem bản đồ trước khi đi nhé, tao ở Hamburg, Quang ở Pforzheim, gần Stutgart, nhớ sang chỗ nào gần 2 chỗ đấy, hoặc sang được Hamburg là hay nhất:D. Hôm nọ tao xem web của Uni Hamburg, lấy có liên kết đào tạo thân thiết với trường của mày lắm thì phải:D
@ cả nhà: Còn ai có ý định sang Đức uống bia, xem WC nữa không?
@Mai Anh: gọi cho tớ, xem hôm nào trước khi ấy đi bọn mình gặp nhau cái:D

Quên mất, Minh Phương với Ngọc sang đến nơi vui vẻ cả rồi chứ gì? Thế là tốt rồi. Bao h chính thức vào học? Ở tầng 7 phải đi thang máy lên hả mày:D. Có máy tính trong phòng chứ gì, thích rồi:)

uh , miến lươn nhà Mp rất ngon :p

mọi người ơi , DH đang online nhưng do tình hinh máy " super rùa " , trích nguyên van :D , nên đang " mất hút " , rất muốn gặp mọi người
thế nên...lớp mình tụ tập nhé , mọi người cho ý kiến đi :D

số 1 : ý kieens của Dh : đi bơi và hát karaoke
( tớ chưa biết bơi :D)

Back
Bên trên