Anh 1

Lê: áo dài giống cái gì cơ, tớ chẳng hiểu gì cả :-? . Mà Khanh gầy đi thật à :eek: , thật ko? Đi tây về mà gầy đi à, hay là tại về VN rồi mới gầy b-) . Thế bi h muốn đến chơi với Khanh thì phải đến địa chỉ nào?
Hương ơi, Khanh hết sướng rồi, trời lại nóng lên như thường rồi, mà đợt này dự báo là còn nóng hơn, dài hơn:D. Nhưng lại đang có áp thấp nhiệt đới ở miền Trung đấy!

ach so, đã hiểu, giống cái đấy thì cũng đẹp đấy chứ!
Đang buồn quá, hôm qua ko đi với cả lớp được. Đang bận chuẩn bị để t2 tuần sau đi phỏng vấn ở sứ quán, chả nhớ được cái gì:(. Chiều qua, học ở thư viện cả chiều, về sớm qua trường Ams ăn khoai, đang ngồi ăn thì nhìn thấy Linh với Khanh đi qua, gọi mãi mà không thấy quay lại chào bạn 1 câu, tưởng đang vội đi có chuyện, không nghĩ ra chuyện liên hoan, cứ nhớ là 5h thứ 5, hồn nhiên về nhà chơi cả tối....Sáng ngủ dậy, tự dưng nhớ ra chiều nay đi chơi, lấy lịch ra xem, thấy là chiều qua rồi, chán quá, tự dưng nhớ lại chiều qua, Linh với Khanh đi qua mà cũng ko gọi 1 câu:(. Cả lớp đi đâu, ko thấy ai cũng gọi, ko thấy mình thì lại chẳng ai gọi 1 câu :(( . Gọi cho Minh Phương, hóa ra ai cũng nghĩ đi chơi với Nam nên tức, ko gọi nữa, buồn ghê gớm!

Pham ui, thui dung buon nua. Co gi lop minh to chuc them buoi di choi lan nua di. Dang nao Pham nha ta cung sap di rui, voi lai bon may cung thi xong rui con gi. Co lam gi dau ma khong di choi nua.

Mày ơi, không phải tao buồn vì không được đi chơi, mà buồn vì chuyện khác. Vẫn biết lỗi chính là tại tao thôi, nhưng chẳng lẽ mới chỉ nhìn như vậy mà đã nghĩ..., chẳng lẽ chỉ 1 cú điện thoại thôi mà cũng không...Buồn vì cảm giác bị gạt ra ngoài lề, chính là thế đấy!

Phạm ơi, đừng buồn mà ... Hôm đó tớ và Linh có nhìn thấy ấy và Ng Nam chứ... tớ có quay ra chào mà... định quay lại buôn chuyện với ấy rùi nhưng Linh bảo thể nào lát ấy cũng ra ... thế mà đợi mãi chẳng thấy ... Mọi người nghĩ ấy bận chuyện gì chứ chẳng có ai gạt ấy ra đâu .... :x ... :).. Đừng có nghĩ ngợi lung tung nhé... thứ hai phỏng vấn rùi ... chúc ấy may mắn :* .... Nếu ấy có giận thì tớ xin lỗi ... hôm đấy bọn tớ có chào mà .... :x Nhà tớ bây giờ chuyển về Tôn Thất Tùng rùi, hôm nào muốn qua thì cứ báo cho tớ một tiếng ... :)

To bạn xù: lâu lắm mới có ng gọi tớ là Milu ... nghe cũng ngộ ngộ vui vui... sao mình cũng chẳng bao giờ thấy bạn thế nhỉ... thế bao giờ bạn về... để mình còn đến ngắm bạn.. hihi :*

Thôi, Phạm, đừng có buồn nữa... Hôm đấy tiếc là bọn tao không đi đường qua hồ Giảng Võ để mà gọi mày, mà ai cũng nghĩ là mày ngồi gần đấy thì sẽ nhìn thấy. Đúng như Khanh nói thôi, nghĩ là mày bận chuyện gì đấy... chứ không hẳn là tức mày đi chơi với Nam đâu :D
Cũng chúc mày xin visa ok nhé :*

ừ , hôm nọ Khanh cũng nói với tớ như thế, 2 lần thắc mắc " sao Phạm chưa ra nhỉ " , nhưng cũng ngại..không hỏi 8-|
phạm ơi , cho xin lỗi..
rút kinh nghiệm tiến bộ nhé , được không ...?! :|
chúc Phạm may mắn :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua đi mưa về hết buồn rồi, mỗi tội bị ốm :D
Cám ơn bọn mày. Thứ 2 tao sẽ cố gắng hết sức để chiến đấu với bọn Đức :)) :)) :))
Sau này trước khi đi nhất định tao phải làm 1 bữa để bù lại mới được :D :D :D :D
Đứa nào đi trước tao sẽ đến thăm.

To Khanh: Sau khi phỏng vấn xong, hôm nào rỗi, tớ sẽ qua nhà ấy chơi. Xem có gầy đi thật không :)) :)) :)). Nhưng ấy cho tớ số điện thoại để liên lạc nhé.

TB: Yêu bọn mày quá :">

hơ, Phạm ơi, tớ gửi qua offline cho ấy rồi mà... ấy ko nhận đc à?? ... Vào thử YM nhé ;)

Mấy hôm nay HN nóng phết... hixhix .... phải chi bây giờ có một que kem mát lạnh nhỉ... hì hì :)) =D>

Hallo aus Deutschland,

Danke schöne für deinen Brief, was mir Spaß machte.

Ich habe hierher vor 3 woche angekommt. Ich bin sehr sehr gesund und alles ist gut. Ich wohne in Pforzheim ,in der Nähe von Stuttgart (40 km).Heute finden hier viele Feste und inbesonders Tour de France (nur 8.Etappe am Sa,9.Juli).

Heute bin ich sehr sehr beschäftigt mit meinem Sprachkurz und ich kann nur selten im Internet surfen.Troztdem erinnre ich immer an ihnen, meine Freunden. Wann ich Zeit habe, werde ich sobald an Ihnen Briefe schreiben.

Mit meinen gutten Grüßen an allen anderen.

P.s: Mein Deutsch ist heute nicht gut,weil ich nur 4 Monate gelernt habe, dann bitte NICHT lachen. Und sag Pham,daß Dang Quoc Tuan (Hoa1) heute lernt mit mir, was uns sehr gut gefällt. Wenn sie fliegt nach Deutschland, bitte schick mir einen Brief,um eine Organisation zu etablieren.:):

Pham, alles gute und inbesonder gute Fahrt!!! (Am besten: BEREIT alles sofort VOR !!!)

(For more details please wait....!)

Keine Zeit ,kein Geld, aber viele Gefühle!!!

chú thích đây , hôm ở nhà THương xong , tớ viết cho Quang nhà ta 1 cái thư , rủ rê lên đây đàn đúm và tin tức với lớp mình ...
và hôm nay có câu trả lời này... :((
bó tay
đề nghị các nhà chức trách có khả năng...(như..Phạm )lên dich giúp :((

day la cai thu cua Quang :>

Hello from Germany, Thanks beautiful for your letter, which made fun for me. I angekommt here 3 week ago ago. I am very very healthy and everything am good. I live in Pforzheim,in the proximity of Stuttgart (40 finds here many celebrations and inbesonders route de France (only 8.Etappe at the SA, 9.Juli km).Heute). Today I am very very busily with mine languageshort and I can in the InterNet surfen.Troztdem always remind only rarely I at them, my friends. When I have time, I as soon as at you letters will write. With my gutten greetings at all different. P.s: My German is not today good, because I learned only 4 months, then please does not laugh. And say Pham that hired Quoc Tuan (Hoa1) today learns with me, what pleases us very well. If it flies a letter to Germany, please sends me, around an organization too etablieren.:): Pham, all good and more inbesonder good travel!!! (best: READY everything immediately FORWARDS!!!) (For more details please WAIT....!) No time, no money, but many feelings!!!

bon ay co the tu tay "dich" o trang web ngo nghinh nay :)) , no dich word by word day :))
http://www.babelfish.altavista.com/tr

P/S: dia chi trang web nay la do Dung cung cap. con to fai di hoc day, mai thi roi :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Quang đú quá, viết trả lời bằng tiếng Đức thế này thì làm sao các bạn hiểu được cơ chứ:D:D:D
Mà trang của Thanh Nga dịch nghe sợ quá, hehe, đúng là word by word, rất chi là ngộ nghĩnh :)) Nhưng mà hình như nó ko dịch được PII của tiếng Đức:D
Để tớ dịch lại ra tiếng Việt nhé:
Hello from Germany!
Tớ nhận được thư rồi, vui lắm, cảm ơn nhiều!
Tớ sang đây được 3 tuần rồi, vẫn khỏe re và mọi thứ đều ổn cả:D. Tớ đang ở Pforzheim, cách Stuttgart khoảng 40km. Ở đây đang có nhiều lễ hội, đàn đúm vui chơi lắm, đặc biệt là chặng 8 của Tour de France qua đây vào thứ 7, 9/7 vừa rồi:D
Dạo này tớ đang bận học tiếng, ko có nhiều thời gian lên Net. Tớ vẫn nhớ đến mọi người mà, khi nào có thời gian, tớ sẽ viết thư lại cho mọi người. Cho tớ gửi lời chào hỏi tới tất cả mọi người:D
P/s: Tiếng Đức của tớ chưa tốt lắm, vì tớ mới chỉ học 4 tháng thôi, nên cấm được CƯỜI tớ nghe chưa! Nhắn với Phạm là, Tuấn lớp Hóa bạn nó cũng đang học với tớ, hehe, vui lắm:D. Khi nào sang tới nơi, nhớ gửi thư cho tớ, để còn tụ tập đàn đúm:D
Chúc may mắn nhé, đặc biệt là đi cẩn thận:D (nhớ chuẩn bị mọi thứ thật tốt trước khi đi!)
Không tiền, không thời gian nhưng tình cảm thì dạt dào:))))

Mải dịch thư của Quang, quên mất ko kể chuyện của mình:D. Hôm nay tớ vẫn chưa có vinh dự được đi phỏng vấn do chưa đủ giấy tờ và do sứ quán tạm nghỉ 1 hôm nên danh sách chờ bị đẩy lui xuống 1 ngày:D.
Lê ơi, ấy patse đoạn này của tớ rồi gửi cho Quang được ko? Tớ dùng net trên thư viện ko được dùng mail mà:D
Hallo, Quang! Schließlich bist du in Deutschland!!! Wie geht's? Mir geht es gut. Morgen werde ich das Interview an der Botschaft haben. Wie ist Frau Pfles? Ist sie sehr unangenehmen? Ich habe kein Angst, aber ich bin ein bischen nervös:D. Nächste mal solltest du auf Vietnamesich schreiben, so dass alle verstehen können. Also, wie ist das Leben in Pforzheim? Ich werde im September nach Hamburg fliegen. Ich denke, dass Hamburg ist sehr weit von Pforzheim, sogar Stutgart:D. Aber wir werden natürlich treffen. Sag mir, was ich vorbereiten soll? Warme Kleidung? oder was????
Hey, wie sind deutsche Mädchen??? Hast du eine Freundin gefunden?:)). Schreib mir, wenn du Zeit hast!

Chỉnh sửa lần cuối:
Quên lại không hỏi, làm thế nào để có dòng chữ xinh xinh ở dưới cái Avatar của mình thế nhỉ, Lê ơi:D Hôm nay mới để ý, sao mình lại có 1 ngôi sao xanh xinh xinh ở dưới chữ thành viên nhỉ:?

à , dòng chữ kia thì vào phần sửa hồ sơ , rồi điền vào mục danh hiệu ..ờ , hình như thế :D
còn cái ngôi sao , được 150 bài thì phải, tớ không chắc, thì có 1 ngôi , 500 bài sẽ có 2 ngôi :D

hihi..tớ có 3 sao vàng nhấp nháy cơ, yêu chưa? :p

Phạm ơi, thế pvan visa thế nào rồi? mà ngày nào ấy bay thế?

cả nhà ơi, thứ 6 tớ về rồi :x sướng quá đi mất. tối tớ lại gọi điện buôn chuyện với mọi người nhỉ? ;;) MP ơi, bận đến đâu cũng phải dành cho tao mấy phút ăn uống đàm đạo chuyện đời nghe chưa? :p
Khanh béo, có gì gọi cho tớ nhé, ko bít số đt nhà mới của ấy.

DH béo ú... tớ gửi số DT của tớ qua offline cho ấy rùi... ko nên post số DT lên mạng lung tung nhể.. ;)... hihi... khi nào về thì alô một tiếng nha... :x :* lên đường may mắn nhé 0:) :*

hix ... Sao tớ ko có sao??? :(... mình có nên câu bài để được sao ko nhỉ... 8-| ;;)

Thư của Quang (tập 2 )
Hallo, just read ur articles in HAO pages

very funny translation by Nga Ciao :): (sehr sehr komisch)

i intend to reply but have problems with account and the webmaster

= cant write new articles or send messages

please HELP!!! ( how to register and write articles = by email in Vn or En )

as SOON as possible !!

by the way very happy !!! What a good trans by Pham

and please send me emailaddress of Pham so i can reply her personally ( secret cant be told )

This time not in german but in english then its easy to read

( difficult for me !!!! I mix english with german ahahahahahah)

Bye!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên