Anh 1

Lê: ấy có ava mới đẹp nhỉ, nhưng có phải resize ko thế, mấy cái ảnh tớ định làm ava cứ resize lại thì mờ mờ, trông ko ra hồn lắm:D.
Ấy đổi chữ kí rồi ah, chán "Mùa hoa đỏ " rồi ah:p, tớ thích bài đấy lém ^^

@Phạm: Máu nhỉ. Ở lại xem WC cơ à!!! Mà, mày định 2 năm nữa mới về à? Thế thì cũng lâu đấy nhỉ. Nhưng mà mày đừng lo, 2 năm nhanh lắm. Tao thế là xong một năm rồi đây này.
@M Phương: Chọn chỗ nào có nhiều người VN mình cho đỡ buồn mày ạ. Nhưng mà ở bên đó thì lo gì. Thấy bảo ra đường còn gặp dầy người Việt mình cơ mà. Cẩn thận nói tiếng Việt còn nhiều hơn TA ấy chứ :p

@ Thiên Hướng: sao mày phải kiêng ăn trứng thế? Tao thèm mà chẳng có mà ăn đây này...

@ Lê ơi: Mấy cái ảnh ấy chụp ở dâu mà đẹp và ấn tượng thế? Tớ thích cái mới nhât. Trông rất hay nhé.

Hello cả nhà,
Tao confirm lần nữa nhá, thứ 6 ngày 24 tháng 6 :D sau khi thi xong, mời các bạn đến nhà tớ chơi, khoảng tầm 11h. Đừng báo cơm nhà nhá, đến nhà tớ, chỉ có cơm rau muối vừng thôi, chủ yếu là tụ tập 1 buổi, và cho tớ chào mọi người, sáng thứ 7 tớ bay sớm rồi. Nhanh quá.
Thế nhé, mọi người nhớ đến nhá.

Tú béo ơi, cám ơn ấy nhé ;) :D mặc dù hôm nay đã là ... 1 tuần 3 ngày sau cái ngày quan trọng đấy rồi :p mà ấy có biết dạo nay` Tnga thế nao` 0 thế ;;) dạo nay` tớ thấy nó mất tăm mất tích suốt :((

MPhương ơi, cái chỗ ấy ở la` 1 mình 1 phòng hay là mấy mình thế? liệu bạn bè đến ở ké 1 2 hôm có đc 0 ;;) (đấy la` tớ hỏi trc thế thôi tại bây h vẫn chưa biết sang sẽ ở đâu :(()

Lê ơi, chuyện đấy thế nao` rồi thế? hic, hôm trc tớ ngủ quên ở phòng trong nên không nghe thấy tiêng điện thọai, lúc chạy ra đến nơi thi` 0 kịp mất rồi :p nhưng ma` mọi chuyện đều sẽ kết thúc tốt đẹp thôi, Lê béo nhỉ ;)

THương ơi, hơ, may` ơi mày 0 ăn đc trứng a`? thế về có để lại hậu quả gi` nghiêm trọng 0 thế? nhưng ma` trứng tao làm ngon thật may` nhỉ ;) :D
đang định gửi thi` mới thấy bài của may`, ừ, nhất định thứ 6 tao sẽ đến nhà may`:D
ma` công nhận nhanh thật đấy, thế là sắp hết tháng 6 rồi đấy ...

@MP: Mày ở chỗ nào tự nấu ăn được vẫn hơn chứ, rẻ hơn ăn căng tin nhiều mà mình thích ăn gì thì ăn, ko cần phải nấu ăn giỏi lắm đâu, một thời gian sau là đầu bếp hết ấy mà, có khi lại thông thạo cả món Tây và Tàu ấy chứ:D
@Kim: 2 năm đấy là theo kế hoạch trong đầu của tao. Mày có biết là tao vay gần hết tiền trong tài khoản ko:D. Hơn chục nghìn € đấy mày ạ, mà tao định là sẽ tự trả, không để bố mẹ tao phải lo, thế nên nghỉ phải ở lại đi làm thôi. Theo kinh nghiệm của các anh chị đi trước thì 1 kỳ nghỉ hè làm việc cật lực có thể kiến đủ tiền ăn học trong 1 năm, mà tao còn vừa phải lo trả nợ nữa cho nên cả nghỉ thu, nghỉ đông, nghỉ xuân cũng phải lo đi làm thôi. Thực ra tiền trong tài khoản chỉ cần lúc đầu để chứng minh tài chính ở sứ quán, nhưng vấn đề là nhà tao ko có nhiều tiền như thế 1 lúc, vậy là phải đi vay thôi. Vay mấy cô bạn mẹ tao bên Đức nên có lẽ là tao đi làm cho chính các cô ấy để trừ nợ dần:D, chắc phải mất 2 năm đầu tao mới trả xong nợ để yên tâm học:D, làm như bố mẹ tao ở đây chắc chỉ có bán nhà mới trả được nợ:D. Thế nên tự thân vận động thôi. Tao ko sợ vất vả, chỉ lo ko đủ sức vừa học vừa làm thôi, nên bi h đang tích cực ăn uống, tăng cường sức khỏe:D. Được cái vay người quen nên ko phải lo lãi liếc gì cả, yên tâm làm mà trả thôi:). Thêm nữa thành phố tao sang, Hamburg (khi nào có dịp sẽ quảng cáo sau:D), cũng là 1 trong 16 thành phố của Đức có các trận đấu của WC 2006, nên tao tạm rút kế hoạch từ 3 năm xuống còn 2 năm, mày thấy thế nào:D

Chỉnh sửa lần cuối:
QNga : Tớ ở phòng đơn (không thích ở đôi đâu :D), type B, có cái bồn rửa mặt, ok phết. Nên ấy lúc mới sang cứ sang chỗ tớ ở, chán thì sang phòng Ngọc chơi, MAnh chơi, cùng 1 chỗ cả, đông vui lắm :D
Phạm : ừ :D nói chung cơ động ấy mà, lúc nào thích tự nấu thì nấu, lúc nào thích xuống canteen ăn cũng được :)
Mà tao cũng giống mày, cũng vay cũng nợ, 19 tuổi gánh trên vai món nợ mấy trăm triệu .... :p:D

THương (không gọi là Thiên Hướng nữa nhá :D) : Hôm đấy có thể tao đến muộn tí tẹo, vì lúc 9h hơn phải tổ chức chia tay bọn bạn ở lớp NT ... :D

lâu lâu mới thấy đông vui thế nay, tỉnh cả ngủ
ảnh tớ chụp ở nhà đấy mà , cả 2 cái :p
tớ sửa trong photoshop thì resize luôn :p,
à tớ biết rồi, cái ảnh chụp trong cái phòng bừa bãi , tớ còn đang mặc ..váy ở nhà b-) , tớ cắt có 1 góc đem sửa nên cũng không to lắm , cũng réize nhưng không nhìu , chắc thế :p
@ Vân : ấy cũng thay chứ kí rùi :p
chán đâu mà chán, đổi tâm trạng tí thui
tớ cũng thích bài đấy lắm^^ :x
còn cái chữ kí cũ của ấy ngày xưa tớ chép cả bài vào quyển ..vở TA đấy :D , sợ chưa :p
@Qnga : có tín hiệu khả quan ấy ạ :) nhưng chưa xong :(

@ Phạm : chí khí ,chí khí , cố lên nhé , sẽ được thui , mọi người cũng thế nhé :p
mình cũng phải cố lên mới được :p
Nhưng mà trước hết...tớ thi xong rồi....được đọc truyện rùiiiii :D
mặc dù hơi chán nhưng thế là đã xong :p
Hẹn 24/6 nhé :p

Chỉnh sửa lần cuối:
T.Hướng, chắc tao cũng đến tầm 12h, có j phần cơm cho tao với:D
Ah, chuẩn bị tinh thần cho tao xin mấy bài hát của mày vào cái USB của tao, máy nhà tao vừa bị dính chưởng virus "I love you" xóa sạch ổ C, hic....

Lê: thi xong sớm sướng nhỉ, tớ thì bi h vẫn còn vật vã với Micro ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê ơi, ava yêu quá đi :*
24/6 mọi người tụ tập à :(( :(( :(( ăn vui vẻ nhé, nhớ là lúc ăn thì nhớ đến tớ trong mấy phút :p
hehe, hay là lúc nào tớ về cả lũ tụ tập làm sushi ăn đê, tớ đang khoái làm cái món này lắm ;)

Trời Trời Diều Hâu biết làm sushi à :eek: :eek: Úi Tớ cũng khoái món đấy lắm lắm nhưng vẫn chưa biết làm :( Đang định hè này đi homestay thì sẽ học bằng được DH biết nhiều loại ko ???

@Lê Hu hu Ấy động đến nỗi đau của tớ rùi :(( Ở bên này tuy có nhiều truyện tranh thật Nhưng mà chữ chiếc ngoằn ngà ngoằn nghèo chả hiểu j à. :( Mà cái chính là cũng chả có thời gian để mà ra hàng truyện đâu Ấy cố đọc nốt ở nhà đi Có j sang đây còn kể cho tớ với :D

@Phạm: Nữ nhi khí khái quá =D> Cố lên nhé mày Có quyết tâm thì sẽ làm được. Bọn tao ủng hộ mày >:-D<

Thanh Hương yêu quý :* Ngày mai lên đường vui vẻ nha mày :* Hôm nay ăn bún chả ở nhà mày rất ngon, xem phim rất hay và buôn chuyện cũng rất thích :)) Buôn chuyện với lớp mình bao giờ cũng rất đã, rất sướng :)):x
Thể nào cũng nhớ mày lắm đấy :(:x

tớ chưa ăn sushi bao giờ
Thanh Hương , chúc may mắn nhé ;) , cám ơn vì 1 buổi rất vui
lớp mình ngồi nói suốt như không bao giờ hết chuyện ý nhi ? :p

à , thế là lớp mình thi xong hết rồi đấy nhỉ , còn Hà Anh thui
hay nhỉ :))

THương ơi, chúc mày lên đường may mắn. :) Cố lên mày nhé!

@ Tú: tớ chỉ làm Californian roll thôi, ko có thịt cá tươi, tại dùng đồ raw thì phải chế biến tiệt trùng kiểu gì ý, tớ ko biết.

Lê hâm, lúc nào online thì gọi tớ nhé, có việc cần nói với ấy ;)

Trời, sao THương đi sớm thế, không ở nhà chơi với mọi người tẹo đã... Chán quá, tớ lên muộn không kịp chúc THương lên đường may mắn. Khi nào vào đây lại nói chuyện sau nhé. Hừm, lớp mình tụ tập đông đủ quá, hic hic hu hu...

Phạm à, mày cố lên nhé. Làm việc chắc sẽ vất vả đấy. Cố lên, cả nhà ủng hộ Phạm nhà mình nào...

mà, lớp mình thi xong rồi có khác, :p mới kô lên có 2 hôm đã thấy đầy trang rồi.
Mà, DH học được món gì ngon không? Tớ ở nội trú nên chẳng học được cái gi cả, mà thực ra bọn Anh này cũng chẳng có cái gì đặc biệt đáng học cả...

Nói đến chuyện ăn uống, sắp tới trường Kim bế giảng, định mặc cái áo dài mang sang hồi năm ngoái, hôm nọ giở ra mới thấy chật hết rồi.. Hu hu. Giờ chẳng biết mặc cái gì đây vì nó bắt mình mặc quần áo kiểu formal.

aka.. Vân : chữ kí và avatar mới đều đáng iu :x

không thấy ai nhỉ , hôm nay là một ngày đặc biệt đấy :x

@Kim: Sao khổ sở thế hả mày:D. Thử mượn xem có đứa nào ko? Mày ở nội trú ăn canteen hết à? Thế có bao giờ nấu nướng gì ko? Tao nhớ là mày nấu ăn ngon lắm mà, mấy lần đến nhà mày ăn lần nào ăn cũng ngon, mà lại còn nhiều món + ít người ăn, nên no căng:D
@ cả nhà: các bác động viên làm em phấn khởi, xúc động quá đi mất:D. Sẽ cố gắng để không phụ lòng các bác:D

Lê, ấy làm tớ giật mình đấy :D 26/6 là ngày đặc biệt gì nhỉ :| Tròn 2 tháng sau sinh nhật của Lê à :D
Đang ở Sầm Sơn, không có việc gì làm ngoài việc ngủ trong phòng điều hòa. Nhưng thôi, thỉnh thoảng có lúc không làm một việc gì cũng hay. Chiều nay đi tắm biển, bị dị ứng một tí, đỏ hết mặt. Nắng rất gắt, chắc về tao sẽ đen thui :D
Đang chat với Diệp, Diệp bảo đang ở Nha Trang :D

Back
Bên trên