Anh 1

hix, sao mọi người sung sướng quá vậy :(( sao ai cũng đi nghỉ hết vậy :((bọn tớ đang trong tuần thi midterm nè :(( cứ 2 tuần lại thi một lần, thảm lắm :((

à quên mất, chào các bạn :D xin lỗi vì ko biết từ bao lâu rồi tớ chưa viết bài nào. có quá nhiều chuyện để kể cứ dồn lại đến nỗi tớ đâm lười chẳng muốn kể j nữa, vì chẳng biết bắt đầu thế nào cả. bây h thì quên gần hết rồi, chỉ còn nhớ là cả 4 đứa đều phát triển thành nấu ăn rất giỏi thôi bọn ấy ạ :D

à, bọn tớ sắp có một cái nhà mới nữa, đẹp lắm nhá ;;) nhà 2 tầng, mỗi đứa 1 phòng, có vườn hoa, có suối nước nóng trong nhà nữa nhé ;;). mà nó lại ở ngay cạnh công viên, đi bộ 5 ph thì ra đến biển.... cứ nghĩ đến nó là chẳng làm đc j khác cả :D À mà Lê cũng có một phòng trong đấy đấy :)

ở đây thật ra cũng buồn bọn ấy ạ. quanh đi quẩn lại chỉ có mấy thú vui xem phim, nghe nhạc, leo núi, đi bộ, ngắm mấy (nghìn) thằng đẹp trai :D. nhưng còn may là có mấy đứa với nhau, chứ ko thì chắc là sẽ cô đơn lắm. à ở đây cũng có nhiều hs Ams lắm nhé, nhưng toàn những người ở nhà mình ko hề biết thôi. hs Lê Hồng Phong cũng nhiều nữa, chăm học, học giỏi nhưng mà ngố :biggrin: còn lại những người khác thì cũng bình thường thôi. có người bọn tớ chơi cũng hợp, nhiều người thì không. à mà Ngoại Thương ở đây nhiều kinh khủng, đi ra đi vào đều gặp sv NT.

à nhắc đến NT mới nhớ, có ai tốt bụng thì hỏi giúp tớ với Tú béo xem kết quả của bọn tớ ntn với. sao tớ nghi là "bỏ học, bi đuổi" quá :biggrin:

mọi ng ở nhà thế nào rồi? mấy đứa bao h thì đi? TH ơi ấy đã sang đến nơi chưa đấy? lúc nào rỗi lại gọi điện cho tớ nhé 0:)

thôi viết nhiều quá đói rồi, tớ đi ăn đây. à quên, bây h ở đây là gần 10h, tớ vừa ở thư viện về đấy, ngoan ko ;;)

Chào cả nhà, cảm ơn mọi người đã đến nhà tớ hôm nọ. Tớ đã đến Buffalo, New York (thành phố Con trâu :D ), thành phố lớn thứ 2 nước Mỹ sau Niu Oóc Sì tì, nơi có thác Niagara nước chảy tồ tồ, trâu trong vườn thú chạy loăng quăng, kiến trúc nhà cửa thì đẹp vãi đạn (mồm to nói thế chứ tớ mới đi xe ngắm cảnh trên đường sáng nay :)) )
Và đây là một vài con số và sự kiện:
53 tiếng: là khoảng thời gian từ lúc đặt chân lên cái máy bay đầu tiên và lúc nhảy chân xuống từ cái máy bay cuối cùng.
28 tiếng: thời gian chính thức ngồi ê ... trên máy bay
5: tống số cái máy bay tớ ngồi để đi từ Hà Nội đến đây.
4: transit ở 4 nơi :)) Sài Gòn, Sing, Narita- Tokyo, JFK-New York.
2: 2 cái valy bị thất lạc, bây giờ vẫn chưa đến nơi :))
8:15 sáng nay: ông giáo sư đến dẫn tớ đi đến trường và nơi làm. 8:13: lúc tớ ngủ dậy :D

Oh man, such an unforgettable trip :)) mọi người thông cảm, bây giờ đầu óc tớ vẫn hơi phê phê. Bây giờ tranh thủ lúc bác giáo sư đi họp, tớ phải nhảy vào HAO bắn tỉa vài câu lung tung. Máy tính thư viện trường này lại ko cho download Yahoo messenger, huhu.

Nga béo đã viết:
bây h ở đây là gần 10h, tớ vừa ở thư viện về đấy, ngoan ko :))
Không :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hương đã sang đến nơi rồi đấy:D. Thành phố đấy tên hay thật!
Nga béo, tổ trưởng có gửi lời hỏi thăm qua Lê béo, ko bít nó có nhắn lại ko? Mà sang đấy lại NT tiếp à? hay thế còn gì:D: Tớ sang Đức thì khác hẳn, dân NT bị bọn BK, Ngoại ngữ và đội quân dân lập đông đảo đè bẹp, nghe đâu có chục người thôi, trong đó lại quá nửa là dân AMS, hehe, hay đấy chứ:D

Quên mất không hỏi, Nga béo có béo lên thật không? Cứ gọi vậy mà ko béo lên thật thì buồn lắm:D. Cho 1 cái ảnh lên xem dạo này mặt mũi thế nào! Nghe tả nhà mới thèm quá thể:D. Tớ cũng nhờ người quen thuê hộ cho 1 cái nhà như thế, ở với 4 thị nở nữa, y hệt bọn ấy, nhưng chưa biết trông nó thế nào:D. Mà chỗ bọn ấy ở cũng gần biển à? Tớ cũng sang chỗ gần biển, thành phố cảng to thứ 2 Châu Âu:D. Nghe nói hải sản rẻ hơn cả ở HN, thèm quá:D

Phạm Trang đã viết:
Quên mất không hỏi, Nga béo có béo lên thật không? Cứ gọi vậy mà ko béo lên thật thì buồn lắm:D. Cho 1 cái ảnh lên xem dạo này mặt mũi thế nào! Nghe tả nhà mới thèm quá thể:D. Tớ cũng nhờ người quen thuê hộ cho 1 cái nhà như thế, ở với 4 thị nở nữa, y hệt bọn ấy,
:)) Phạm ơi là Phạm

Nga béo cái nỗi giè, ở nhà hồi trc gầy thế thì bây giờ cũng nên tăng vài ký cho tớ đỡ lạc lõng nhá ;;)

Khanh bao h ra HN? ko thấy động tĩnh gì thế? ;) bao giờ quay lại Mỹ, hay bay cùng tớ cho vui đê :D

thứ bảy này Khanh ra rồi :x, hứa sẽ vỗ béo cho tớ :D
ăn nhiều ngao với sinh tố quá , đi đứng như lật đật , ngủ thế nào được đây:p
bà chị tớ dạo này buồn nên suốt ngày lôi tớ vào chỗ ...vỗ béo thôi :D

@ chiếu bạc : nghe như nhà nghỉ ý nhỉ :p
thế là có tsunami hay động đất thì mình..đầu tiên đúng không :p J/k :D
thi xong gửi ảnh nhà cho tớ nhé :p, mà ấy bao giờ về hả Nga ?
tớ mua ít hạt giống rau sang.."vui thú điền viên " được không nhỉ :D, rau đắt mà :D
nhưng không biết có loại nào không tưới nước không xới đất , kệ tuyết rơi vẫn vươn ngọn xòe lá không nhỉ :D :p

Chỉnh sửa lần cuối:
à, thứ bảy này tớ đi mua vải và may cái áo dài..đầu tiên trong đời :))- ghê gớm chưa
mọi người cho xin ít kinh nghiệm nhé
như là mua vải , may ở đâu đẹp , tham khảo giá cả luôn càng hay :p
cám ơn nhiều nhé :x

ah, bạn recommend Hương Trầm...
còn vải thì ra Phùng Khắc Khoan, nhưng mà mấy bà í nói thách kinh lắm.
À mà trên chỗ Kim Mã đâu như cũng có mấy hàng trông đẹp đẹp :D

Ừ 400k may sẵn, hồi gì tớ lên đây thuê áo dài được 1 cái vừa khít cỡ, cũng vừa mắt nữa :x
Có điều vì không cần nên tớ chẳng mua :(
Với cả tớ cả thèm chóng chán lắm :p Nhất là quần áo ý, nên thôi :p

DH ơi tao chỉ được gặp mày có 1 ngày thôi nhỉ :((

@ MP: rùi có lúc tao qua Sing thăm mày hoặc mày sang đây thăm tao..:( :*

ah, tớ mới có mấy cái ảnh đi thực tập thu thập mẫu nước biển này.

Huong di intern

optional read-only password : lucky ;)

hì hì cám ơn các bạn :p
tớ đang hồi hộp đợi lấy áo đây
mà may bây giờ có khi đến lúc đi béo quá ..không mặc được thì sao nhẩy :))
2 anh chị bán vải may áo nói chuyện ngọt lịm , choáng váng
tớ đi có khi không mặc cả được câu nào mất :p, nhưng đã kéo chị tớ đi làm công tác này :p
hàng đấy cung không nói thách lắm
giảm 3 chục
mua vải thô mới ghê, thach 6 chục , mua chỉ 25 thui :p
Khanh về rồi , nghe "tự thú" là gầy đi , tớ sắp đeens ..kiểm chứng :D
Bồ tèo ơi , K muốn xem đầu đẹp của bồ tèo đấy
bao giờ bồ tèo về , K 8/8 bay vào rồi :p

Lê đi may áo dài chưa? Mình ko biết sớm để rủ đi cùng. Tớ may bằng vải lụa, vải được cho, còn tiền công mất có hơn trăm, tớ may đơn giản thôi, ko cầu kỳ, chắc thế nên mới rẻ:D.
À, còn vụ may váy nữa, có bác nào recommend ko nhỉ? Quên, đồ formal thì bọn mày mặc như nào, lúc nào cũng áo dài hết à? Có cần sắm zuyp ziec gì ko? Hehe, tao 11 này ra sứ quán phỏng vấn rồi, xong sẽ tha hồ chơi bời, có sự vụ gì, tụ tập đàn đúm nhớ gọi đi nhé:D

Quên mất, Giang nhà ta đã về đến nhà, theo lời kể là đi cùng với cả Chim và Diễm Lan nữa, nhưng cũng theo nguồn tin mật báo thì nàng về có nặng thêm mấy phần:D.

Xin lỗi mọi người .... hơn 2 tháng nay ko vào HAO ... bây giờ vào thấy mọi người nói chuyện cứ chóng hết cả mặt :"> .....

Tớ ra HN đc 2 ngày rùi, nhưng hiện cái chân ko đc khỏe mạnh cho lắm ... hix... nên chẳng đi đâu đc :(( ... Hôm qua gặp Lê béo, Nga béo và Linh (ko dám cho từ béo vào :D) ... nhìn mọi người vẫn thế ... :D:D:D

DH hâm ui:... bao giờ ấy về thế... đến tháng 8 tớ vào lại Nam rùi ... bao giờ ấy sang lại?

To TH:... hix ... ra đây mới biết ấy về Mỹ rùi... sao ko ở lại chơi thêm vài ngày.. trốn tớ đúng ko x-( :p....

À mà quên mất... chúc mừng tất cả các bạn lớp mình năm nay đc "xuất ngoại" nhé :x :*

tớ chắc là sẽ về trước 15/8. ko biết lúc đấy mọi ng đã đi hết chưa?:(

Milu:p, sao chẳng bao h thấy tin tức j thế hả ? [-(

à tớ nghe Vân bảo Quang đi Đức rồi à? sao chẳng nói năng j thế nhỉ? thế có ai gặp nó trước khi nó đi ko?

bồ tèo, khi nào áo dài may xong vậy:p nhớ bật webcam lên cho tớ vui ké với nhé ;;) :p

hix, sao vừa mắng nó xong lại thấy bài của nó trước bài mình thế này :-/ :-/ :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Khanh ra HN rồi đấy à? Ra đúng dịp mát mẻ đấy, chứ mấy tuần trước thì...thành thỏ quay mất:D. Nhà vẫn ở chỗ Cát Linh hả, để hôm nào tớ đến chơi. Dạo này tớ cũng hơi bận, hết thứ 2 tuần sau đã:D. Quang đã đi rồi cơ à? Nhanh phết, nhưng không sao, có lẽ tớ sẽ là người duy nhất trong lớp mình có cơ hội gặp lại Quang sớm nhất:).
Quên mất, Khanh gặp nhiều người béo như thế, còn Khanh, có ú không:D
to Tổ viên iu quý: 15/8 tổ trưởng vẫn chưa đi đâu, còn nhiều cơ hội để đú lắm:D

Quang đi Đức rồi á? thế là có thêm 1 nước vào bản đồ lãnh thổ A1 :D

Khanh hâm, tớ cũng vào SG 10 ngày gì đó, có khi cũng đầu t8. rồi đến 5/9 tớ mới bay lại mẽo cơ.
Diễm Lan về rùi à? đợi tớ về rồi hẵng đi chơi nhá ;;) ui, muốn gặp ấy lắm rồi đấy :D

Hi cả nhà,
Khanh ra HN rồi à? Lại đúng đợt trời mát à? Sướng thế Khanh ơi, nhưng mà chân ko được khỏe là làm sao? thôi, nhờ anh nào đèo đi vậy :D
Tuần vừa rồi, tớ bận quá, đến buổi tối thì rảnh được 1 lát nhưng mà Internet chậm hơn con rùa bò, nên chủ yếu ngồi viết chứ cũng ko có ho he gì được lên mạng :( Đến weekend vừa rồi, tớ đến nhà bạn tớ chơi, Internet vù vù, sướng quá, online cho 1 hồi :D như kiều nhà quê ra tỉnh.
Tình hình mọi người thi xong, lại có nhiều đứa về đợt này, sướng ghê đấy.
Giang dở hơi đâu :D phí quá, ko được gặp mày nhỉ?

@ Phạm : đến là bị đuổi đấy :p vì Khanh chuyển nhà rồi :p
áo dài đang hỏng đây :((

ầ , tớ đã đến kiểm chứng , Khanh gầy đi thật :D
áo dài của tớ may hơi giông cái đầu của BT , nhưng mà... :((

Back
Bên trên