Anh 1

Hương ui, mày ép thẳng à, đang định gợi ý mày cắt ngang vai, rồi uốn kiểu hơi wavy phía đuôi, xinh lắm :)
neway, mong hè này về lắm rồi đây. 15/7 ơi là 15/7

Hehe, Hướng tóc đẹp thế rồi còn ép làm gì hả mày? Tao nhất quyết không ép, để tiền ăn uống, mua quần áo sướng hơn, với cả tóc cũng siêu xấu rồi, ép lên hỏng thì nguy:D
À, sáng nay tao lên TV nhé! Chắc là chúng mày chẳng xem cái chương trình đấy đâu, hehe. Chương trình "Chào buổi sáng", mục "Khách mời trường quay", hehe, dậy rõ sớm, đến đài TH rõ từ 6h sáng, mệt quá, hehe... Nói luôn là tao lên hộ thôi vì con bạn tao mắc kẹt kô lên được, tao được gà sẵn ở nhà, đến đấy chỉ việc tuôn ra, hehe...
Mà ở nhà xem thời sự,thấy cái trường quay đẹp thế, lúc đến trông kô thể tin nổi, toàn phông vi tính, còn đâu trường quay thì vẫn ọp ẹp như hồi lớp mình lên thi tiếng Anh ấy,hehe...
Vừa phát xong thầy Tuấn gọi điện chúc mừng tao hẳn hoi nhé, thầy vẫn nhận ra tao là học sinh Ams. Thầy nói nghe xúc động lắm nhé, thầy bảo :"Thầy rất tự hào vì các con làm được nhiều việc có ích cho đời". Nhộn lắm, tao có làm đâu cơ chứ, may mà cái anh làm chính cũng học Ams, không thì, hehe..
Mà quên không nói tao lên nói cái gì trên TV:D. Tao lên trả lời phỏng vấn về dịch vụ quà tặng âm nhạc, tức là dịch vụ chơi nhạc sống tại nhà theo yêu cầu, nói chung là độc đáo hấp dẫn lắm, mỗi tội tao chỉ làm chân lon ton chạy việc, cuối cùng lại được lên làm "phát ngôn viên". Cái này con Mai lớp tao với ông người iu của nó làm từ hồi 8-3, thành công lắm, báo đài đưa ầm ầm. Tối qua nó dí cho tao cái nhiệm vụ cao cả là lên TV quảng cáo cho nó, tao được dịp lên TV, đồng ý luôn, hehe, được catse 1 bữa phở no nê, hehe...

Chỉnh sửa lần cuối:
Quên, để kết thúc seri NT, tao cũng nói luôn là lớp tao cũng không tệ, chỉ vài đứa như thế thôi, tính cũng không hề trẻ con, nói chung là cũng ổn. Nếu không có mấy chuyện vừa rồi thì có lẽ tuyệt hơn, biết thế nào được, 1 lần mình có ác cảm là ám ảnh lâu đấy.

Phạm ôi nghe mày kể chuyện buồn cười quá đi :)) được catse bữa phở no nê ... :))
Mày được anh nào phỏng vấn :D Có phải là anh Lương Minh đẹp trai ko :D

anh Quang Minh chứ nhỉ :D
tớ nhận được KQ rùi
có lẽ vẫn đi...:)
từ bé đến lớn chưa làm gì mạo hiểm , thui làm vậy :D
mới cả suy nghĩ nhìu mệt quá , lại già đi nữa :)), có người bảo trông như 27, 28 tuổi :((
( 1 người khá quen :D)
thế nên...
mới cả cung không có nhìu Tg
17/6 đã phai gửi 1 đống giấy tờ đến nơi , phải đi làm, mà lại đang thi cwr lu bù :d
@ Mp : anh Quang Minh chứ nhỉ :D
@phạm : tiếc quá không xem :D

@ Pham: Sướng nhỉ!!! Mà cái trò dịch vụ âm nhạc đấy nghe cũng hay hay
@Lê: Lê có kết quả gì đấy :p? Dù gì thì hình như là rất tốt thì phải. Chúc mừng Lê nhé
@DH: Mày về muộn thế?:eek: Tưởng nghỉ hè lâu rùi mà?

Lê ơi, ấy nói đi là đi đâu thế?
@ Kim: uh, nhưng mà tao đi intern 2 tháng rưỡi. Muốn về nhà quá rồi đây. Mà ở đây đã nóng, về nhà chắc còn nóng hơn nữa..má ơi, tan thành mỡ mất :)) :p

50 ngày nữa...

ơ hình như tớ chưa thông báo cho mọi người thì phải, tiện thể thông báo luôn :p, tháng 8 này, khoảng mùng 10 tớ cũng sang Sing, học ở SMU, các bạn bên Sing chuẩn bị đón tiếp tớ nhé ;) :D

minh trang ơi, ấy đã quyết định chưa thế?

phu```, hôm nay trời không nắng nữa, đỡ ngột ngạt hơn hẳn, nhưng mà mưa suốt sáng, chẳng đi đâu được...

Sorry cả nhà:(. Chiếu bạc ở Nhật hiện tại đang tập trung vào thi cử:((, thành ra, chẳng post được mấy. Lúc nào cũng thi, chỉ có đến nghỉ hè may ra mới rảnh được thực sự thôi:(( Mà đến tháng 8 mới được nghỉ, tháng 10 đã đi học lại 8-}

Thôi, chán chả thèm kêu nữa:D Sắp thành Mị hết cả lũ rùi 0:) :)) :D, ở trong cái khổ lâu rùi cũng quen :((

Vân: Cảm ơn hỏi thăm tao. Nhưng kỳ vừa rùi sang, chọn mấy môn học bận wa'. Cũng lu bu nhiều việc khác nữa. (Nhưng vẫn theo dõi tình hình chị em thường xuyên muh ;) :D)

Chúc các bạn Sing tiến, Mỹ tiến chuẩn bị tốt, mấy đứa Mỹ về thì nghỉ hè vui vẻ nhe';;) Đi chơi cả phần các bạn bên Nhật với nhé;)
MT ơi, ấy quyết định đi đâu thế?:)

Iu cả nhà :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Quên, biết là Kiên năm thì mừơi họa mới vào đây, cứ chúc mừng sinh nhật bạn cái đã nhỉ ;)

Chúc ấy tình tiền luôn suôn sẻ;;), sự nghiệp học hành tiến vèo vèo, đều đều ;)

Và nhớ đừng quên gửi ô mai cho các bạn iu wi' của ấy ở Nhật nhe';)

@ QNga: hic hic, hình như tớ vẫn đang nghiêng về phía mà ấy ko muốn. Giá ko biết dùng excel thì có khi tớ cũng ko nghĩ ngợi nhiều nữa :S
@ Dung: hi`, Dung béo lạc hậu :p Tú béo ko kể gì với ấy à? tớ cũng smu giống QN. Thế các chiến sĩ bên đó thế nào rồi? Tú béo học biz E. sành điệu lắm hả, hay nó chỉ hù cho tớ sợ thế thôi :D j/k. Nghe qua thấy mọi ng cứ thi cử túi bụi, hãi hãi là :D Mà Dung béo lu bù những "việc khác" gì thế ;;) học hành phải tập trung ko được phân tán đâu đấy nhá :p :D

Uh, MT nói đúng đấy, mai thi Toán rùi ko được "phân tán" lên HAO hóng hớt đâu nhé :p

Dung: ơ thế là hè này mày ko về ah? Lan Béo có về ko? Tú Béo thì ở lại rùi, còn TNga béo nữa, hỏi nốt ^_^

Kiên Béo: Chúc mừng sinh nhật, chúc ấy vui vẻ, béo khỏe, con đàn cháu đống ;)

Chúc mừng sinh nhật Kiên nhé ^^
Tao đã được bố mẹ cho miễn thi học kỳ :D Nên ngày mai không đến trường chúc mừng chú cún xù bụng phệ được :))

Bọn mày ơi, cho tao hỏi thật một câu : NUS và APU nên chọn cái gì? :|:) Tao quẫn trí quá nên mới lên đây post, cái nào cũng có cái hay, dở riêng. NUS đi 7 năm, hơi hãi tí. Nghĩ mãi rồi, cũng có nghiêng sang một bên rồi nhưng chỉ sợ sau này lại tiếc tiếc. Bọn mày thử nói cho tao nghe xem :(

Hôm nay là ngày gì mà toàn chuyện khó chịu thế nhỉ ... :( Đang bực mấy thứ ... :(

Ôi tao vừa xem 39 độ Yêu xong, phim chán nhất quả đất, ở nhà xem Cảnh sát hình sự còn sướng hơn, được mỗi cái diễn viên và cảnh quay đẹp, chấm hết.
Minh Phương sao bực mình thế, nói ra cho mọi người biết cho nó giải tỏa cái nào. Được cả NUS và APU là vui rồi, bỏ qua mấy cái bực kia đi mày ơi. Tiện thể mày hỏi thì tao quân sư quạt mo thế này :D :

Về khía cạnh nghiêm túc :D học hành: mày nên hỏi bọn đã học ở APU và ở NUS đế biết được là chúng nó học như thế nào (giáo viên, giáo trình, lên lớp, project...), chắc chắn thế nào 2 bên cách học cũng khác nhau, nghe xong, mình thích cái này hơn, cho cái đấy 1 dấu cộng. Tao thì tao ko dám nói bừa, nhưng theo tao được biết NUS, NTU chủ yếu là giáo viên nói tiếng Hoa dạy (nhưng dạy bằng Tiếng Anh), trường khá đẹp, lecture hôm tao đến đóng cửa hết, nhưng mà phòng ở thì lại ko được tốt cho lắm, nhỏ (đứa nào cũng kêu, tao chỉ trích dẫn lại thôi nhá, ko có đứa nào ở NUS lại nhảy bổ vào mắng mình thì teo :D ). Ở APU thì tao có cũng có lần xem ảnh trường, phòng ốc nhưng tốt nhất là mày hỏi mấy đứa lớp mình là tiện nhất.
Về location, Sing thì được cái gần nhà, vèo phát là về thăm phụ huynh được và phụ huynh nếu muốn sang thăm con cũng ko khó khăn. Social life thì tao nghĩ là lối sống ở Sing gần với ở nhà hơn, APU ko được trung tâm như NUS (thì Sing cũng nhỏ mà :D ) nhưng nhìn tổng thế, tao lại khoái đi chỗ nào nó khác khác lạ lạ với những gì mình từng exposed qua, có khi như thế lại cho mình cái challenge để thử chính mình.

Nhật rộng hơn và phát triển hơn, cơ hội để đi thăm thú, học hỏi về cuộc sống có khi lại rộng rãi hơn nhưng Sing giá cả rẻ lại rẻ hơn ở Nhật.

Nhân nói về tài chính, tiền nong, đây cũng là vấn đề chắc chắn phải được cân nhắc nhất là phải có trọng lượng của các nhà tài trợ là phụ huynh. Ở đâu phù hợp với điều kiện tài chính gia đình hơn được 1 dấu cộng. Nhưng cũng đừng bó hẹp quá, tao chỉ xin lấy ví dụ là tao, tao đi làm thêm, học được nhiều thứ và nhất là tao kiếm tiền tiêu vặt cho mình tao, tiền đi du lịch các nơi, cũng giảm bớt khó khăn cho bố mẹ được một phần, trước khi sang thì nghĩ là ở đấy, giá cả đắt hơn ở nhà bao nhiêu nên chỉ tính số tiền mà cha mẹ có thể đáp ứng được chứ đâu có tính phần mình đi làm thêm. -> cũng ko tệ như mình nghĩ.

Vế khía cạnh ko nghiêm túc, bản thân tao khoái mấy anh Hàn, Nhật hơn mấy anh Tàu Singaporean :D

Nói thì nói thế thôi, nhưng chắc là những cái tao vừa nói, mày cũng đã nghĩ và bàn bạc đến với bố mẹ. Mà ở SIng 7 năm kể hơi lâu nhỉ :) Người ngoài có khuyên vào thế nào thì quyết định cũng là ở mày thôi. Bản thân mày thích cái gì, muốn làm gì, đó là điều quan trọng.

Chúc mừng Kiên celebrate ngày đầu sang tuổi mới bằng cách thi toán :D
Chúc mừng sinh nhật TÚ BÉO !!! :X Chúc Tú béo càng lớn càng xinh, càng học càng béo, càng ăn càng giỏi :D Hè này ko về thế là bỏ lỡ cơ hội lấy quà rồi a` :p Thôi để phần năm sau thay lì xì vậy :p

Tú béo : HAPPY BIRTHDAY , hay ăn chóng nhớn , xứng đáng với danh hiệu hơn nhé :D
còn Kiên thì lúc nào cũng phải là "con cá to" mới được :D

tớ cũng chúc mừng sinh nhật Kiên với cả Tú béo nữa :D

Tú béo hâm, tớ không nhắc đến mấy vấn đề tế nhị chiều cao cân nặng nữa nhé ;), vi` hình như mấy cái nay` mọi n` chúc đầy đủ cả rồi hay sao i' :p, thế thì tớ chúc ấy ước gì được nấy, lúc nao` cũng vui vẻ trẻ khỏe, suôn sẻ trong cả đường học hành lẫn tình duyên nhé ;) :D

tớ cũng chúc Kiên ước gì được nấy ;) lúc nào cũng vui vẻ hạnh phúc :D, không hiểu sao từ hồi lên đại học tớ thấy quý Kiên hẳn, Kiên ạ :p

Back
Bên trên