Anh 1

Mấy anh của mày toàn Tây thôi, tao không thích :D

Chim : Tao biết nó chứ, biết từ xưa rồi, dạo này còn buôn chuyện mấy lần :D Đội ngũ sang NUS năm nay toàn những đứa siêu buôn chuyện thôi mày ạ 8-} Nói chung cũng thoải mái, hay lắm.

Hôm nay đi lấy passport về, gặp con Phạm, nói chuyện tí. Đứa nào cũng đi lâu mày nhỉ :( chắc ít nhất 6 năm nữa mới họp lớp được quá.

MP về trước đã lên mạng rồi cơ đấy. Tao đang ngồi ở thư viện viện Goethe, tranh thủ lên Net một tẹo rồi đi ăn, chiều chiến đấu tiếp với cái thứ ngôn ngữ kinh khủng nhất trên đời! Đúng là ngôn ngữ nói với kẻ thù chúng mày ạ, học xong buổi nào cũng hết cả hơi, cứ nghỉ là phải đi uống nước ngay. Chúng mày chớ có chọn German mà học nhé...
Hehe, tao đùa tẹo thôi, chúng mày lo làm gì. Bi h người ta toàn iu nhau bên Tây, học xong đại học về VN cưới, rồi 2 vợ chồng lại khăn gói sang học tiếp cao học or tiến sĩ, chúng mày chắc rồi cũng thế cả thôi..
Mà có đứa nào iu Tây, Tàu không thế, khai ra ngay nhé,hehe....

Bọn Mày a, chắc tao phải nhắm mấy anh Tây rổi (bọn Tây bên này đẹp trai khủng khiếp, chỉ có điều theo ý tao thì Handsome* Intelligence= Constant bọn mày ạ

Ở đây có 3 ông VN thôi với tao là 4. 1 em nhỏ hơn tao 1 tuổi ( hôm nay sinh nhật nó -nhưng học trên tao 1 khóa) bạn Nho Tâm lớp Toán với cả một ông Tuấn hơn tao 1 tuổi. Bạn N Tâm thì bọn mày biết rồi đấy- chẳng có chuyện gì để nói cả.... Cái lão Tuấn thỉ cứ mở mồm ra là : Chị Thùy Anh của Anh học Toán ở Oxford distinction nhé, nhà anh có mấy khách sạn nhé, năm sau anh sang Mỹ chơi.... Khiếp sợ không chịu được...
Tao chơi được mỗi với Bách thôi, tính nó dễ chịu, nên cũng đỡ buồn. Thế đấy, nhân tài như lá mùa thu thế thì tao đành phải chuẩn bị mấy cái mã số như của MP thôi :D

Chị Thùy Anh ở Oxford là ng iu cái anh Tuấn đấy hả Kim? Đã từng nghe danh chị ThA, kô ngờ :-?
Khổ thân Kim, cố học A level cho nhanh để đi thành phố khác là gặp cả ổ " lá mùa thu" ngay thôi :>

Chắc Chim đã nằm gọn trong cái "ổ lá mùa thu" đấy rồi nhỉ, trông mặt có vẻ hả hê nhờ ;;):D

Ak, Nho Tâm là bạn cấp 2 của tao. Thề với bọn mày, hồi cấp 2 trông bạn ý rất đẹp trai và sáng sủa, là 1 trong những bạn được nhiều bạn gái thích nhất lớp. Lên cấp 3 quả thật tao cũng hơi hơi thất vọng 1 tí :D chắc vì nó học nhiều quá nên ... thế thôi :D Nhưng mà tính cũng tốt, tử tế, người lớn lắm. Kim sao lại chê bạn tao thế :))

Còn tao thì chắc chắn là sẽ phải chuẩn bị mã số rồi, điều đấy không còn nghi ngờ gì nữa :D

Giờ mày nói thế tao cũng xin nói thật, "hồi nhỏ" tao cũng hơi để ý bạn NT vì học giỏi và thư sinh :D :">

Sorry MP nhé, thì có ai nói là bạn Tâm ko tốt đâu, chỉ tại bạn ấy học nhiều quá nên .... he he, mày cũng biết rồi đấy. Được cái bạn ấy nhiệt tình và tốt bụng nên cũng ko đến nỗi nào chỉ có điều tao dạo này thèm buôn chuyện quá, mà bạn ấy lại ít nói...

To Chim: Chị Thùy Anh là chị họ của anh Tuấn, không phải người iu đâu... Thực ra mẹ lão Tuấn làm trong chính phủ nên xin được học bổng của chính phủ mình, chứ không có tiền thì chắc cũng khó vào Oxford lắm. Ở đây không như Mỹ nên bọn mày cũng biết rồi đấy. Bố mẹ tạo vì chuyện đấy nên cứ cuống cả lên, .. mà nói thật dạo này tao đang chán học nên cũng ì à ì ạch. Tuấn tới thi rồi :((

Thôi kệ nó. Chát với bọn mày zui hơn :x

trời ở đây cũng nóng :( thôi, nóng cho mỡ nó tan bớt, mình gầy đi 1 tẹo :p
Khanh hâm, học xong chưa? Bao giờ về? dạo này chả thấy liên lạc gì cả.

Ah, lớp mình ai có văn thơ, essays gì từ xưa đến giờ thì gửi dự thi EHAO writing contest đi, đang ít người thi nên cơ hội đc giải rất cao ( đc tiền nhớ chia cho tớ làm tay trong 1 ít là được ;;) )

Bọn mày ơi, trường tao tổ chức thi đọc văn và thơ tiếng Anh cho học sinh quốc tế. Tao muốn tham gia mà chưa biết chọn bài thơ hay văn nào để đọc. Họ bắt bọn tao phải đọc nguyên văn trước sau đó mới đọc bài dịch sau bọn mày ạ. Bọn mày có gợi ý gì cho tao không??? Help với

Bọn mày ơi, sao tiếng Anh của tao dạo này kém thảm thương. Quên sạch sẽ rồi.......

ý mày là Tiếng Việt quên sạch sẽ? :p mày đang ở GB mà bảo là quên TAnh thì hơi ngạc nhiên đó cu.
Tìm thơ tình mà đọc cho có cảm xúc..:D

Mà kêu gọi lần nữa, mọi người gửi bài cho EHAO Writing Contest đi nhá ..plz.. :D

Cha hiểu bọn mày ở Mỹ thế nảo chứ bọn học sinh ở đây dốt ngữ pháp với chính tả còn hơn cả tao :)) ...Nói chuyện thỉ tốt hơn chứ cái đống từ SAT tao tu hồi 12 giờ rơi vãi khắp nơi rồi. Bảo thi bây giờ chắc trượt thẳng cẳng. Còn tiếng Việt của em thì cũng tệ chẳng kém, nhiều lúc không biết đánh vần thế nào đấy :))
Mày bảo tìm thơ tình, nhưng có ông nào chịu dich sẵn cho tao đọc đâu :))

Vừa chat với con mẹ Hắc Điêu xong tự nhiên thấy nhớ cái lũ đi du học ghê lắm. Nhớ Kim nhiều nhất... Hâyyyy... Ôi bánh dứaaa... Nhớ cả Khanh, Diệp, Quỳnh Anh, Hương, Double Lan, Mẹ, Đăng nữa, tí quên con Tú lùn. Quên ai không nhỉ? Chịu thôi. Ah, Lưu nó cầm cái đĩa Trịnh của mình, cóc nhớ thằng Tùng. He he
Có ai nhớ đến Kiên nhỏ bé tội nghiệp này không ? Hip hip hip

hôm nay trời đổi gió có khác
thấy bạn Kiên xuất hiện ở đây ;) (J/K)
hoan hô DH =D>
@DH : tớ muốn viết lắm nhưng mà lực bất tòng tâm , không viết ra cái gì cả , đau lòng mình ghê :D
@kim : đọc thơ TA rồi dịch ra TV hay là ngược lại ? vì thấy có bản dịch mừ

Chỉnh sửa lần cuối:
@TNga : Liên lạc với tớ đi nào , sao thế nhỉ ?!, có việc , nhớ không ?

lâu lâu rồi mình cũng không lên đây post bài thì phải :p

DH ơi, Khanh học xong rồi, về Việt Nam từ hôm 17/5, nhưng mà vào TP HCM trước, tận giữa tháng 7 mới ra Hà Nội cơ :x

Khanh béo ơi, hichic, xin lỗi ấy nhé, dạo này không hiểu sao tớ lười vận động kinh khủng, định viết thư cho ấy từ cả tuần nay rồi nhưng mà ngại quá đi mất :p, ấy đọc tạm mấy cái tin nhắn tớ mới gửi vậy nhé ;) :p

TNga hâm, ấy đâu rồi? ấy thế nào rồi thế :D

Lê béo ơi, cái vụ in cốc đấy thế nào rồi ;;)

mà mọi người hè này ai đã về rồi, ai sắp về í nhỉ? hic, dạo này tớ mù tịt thông tin, chẳng biết cái gì cả :p

à, đọc cái chữ ký với cả cái dòng dưới ảnh avartar của Kiên buồn cười và kỳ cục quá :D

Haha Đọc mấy dòng của Kiên béo buồn cười quá :)) Mà Vứt yên tâm, tớ vẫn thấy vợ ấy thường xuyên trên YM, có j mỗi lần nói chuyện với vợ ấy tớ sẽ dành hẳn 30 giây để hớ đến ấy Hehe

Quỳnh Nga ơi, YM của ấy là gì thế ? Ấy cứ đi thăm dò tin tức đi về của mấy tên đi du học năm nay đi Có j cho tớ hỏi với :biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:
K chẳng bao giờ trả lời offline của tớ :((
cả mấy đứa nữa :p
sao thế nhỉ
@QN : tớ không in nữa , tặng cái khác rùi :p
@tú : ấy hỏi Nga xem nó có nhận dc off của tớ không , bảo nó trả lời mail cho tớ nữa, nhé , nhé , không đến lúc lại...:p

Kiên bị to lệch tim :D
Nhìn title của Kiên tao lại nhớ vụ đi Cúc Phương với khối, chúng nó mang chén ra bói. Bọn nó toàn hỏi những câu hết sức nghiêm túc như "Bao nhiêu tuổi con có người yêu, con lấy chồng..." riêng Kiên thì hỏi "Con chó nhà con tên là gì ạ" (thầy chén di vào 1 cái tên ngoại quốc trong khi chó nhà Kiên tên là ... Mộc :))), còn tao thì hỏi "Con miu già nhất nhà con chết năm nó bao nhiêu tuổi ạ" (thầy chén không trả lời, cái chén chạy vòng vòng vòng :D).
Cuối cùng cả bọn có mỗi tao với Kiên bị "ông thầy" ghét :)) (Khi tao hỏi "Thầy có ghét con không ạ, nếu có ghét thầy di vào chữ C, ko ghét thầy di vào chữ K, kết quả là chữ C). Mà có mỗi tao với Kiên bị thế thôi nhé :))
À bói chén người yêu sắp tới của tao tên là ... CHIẾN :|:|:|:)) Sao lại cho ra cái tên nghe nhà quê thế nhỉ :D Lại nhớ đến anh Chiến đồng cô chuyên cắt tóc. Tao buồn cười quá.

Thấy thanh tú cát xê lúc nào cũng online ;;)

diepzoe cũng thế ;;)

nhưng mà tao toàn ngại gọi :D

Bắt đầu ôn thi rồi, cứ lúc phải chép Toán lại ghét thầy Nhiệm ghê :( Không thể chịu được. Thi xong là chỉ còn hơn 2 tuần nữa là đi... Chẳng có thời gian chia tay tiễn đưa gì bạn bè lắm :) Đi có 4 tháng rồi về mà cũng cảm xúc này nọ ... :(

Tú béo : YM của Quỳnh Nga là josephine_nga (sến sến :D)

Back
Bên trên