Anh 1

Tú béo, avatar xinh wa' thôi. Thôi thì hè ở lại với mấy anh Korean đẹp giai cũng được chứ sao. Cố gắng đợi một năm nữa mày về bọn mình lại tí tởn đi shopping như hồi lớp 12 í:D. Xong rồi sắm mấy bộ đẹp đẹp sang diện cho mấy thằng Korean ngất ngây con gà tây luôn :p.
Anyway, cheers :x

DH: điện thoại tao nè: 928-284-9922

Hớ hớ, chúng mày nói chuyện đi chơi làm tao cuồng chân quá! Hi vọng là trời kô nắng quá, nhẩy. :D

Phạm Ngọc Diệp đã viết:
DH: điện thoại tao nè: 928-284-9922

Hớ hớ, chúng mày nói chuyện đi chơi làm tao cuồng chân quá! Hi vọng là trời kô nắng quá, nhẩy. :D

TAo đọc trên vnn thấy bây giờ có loại áo chống nắng đấy mày ơi, mày sợ thì mua 1 cái :D
Hôm nay, mình thanh toán thêm 1 môn nữa rồi, còn 2 chú nữa. Phù phù, chạy đua tiếp. Chúc cả nhà thi cử, học hành tốt.

Mày hả, tao tháng 9 đi, thủ tục giấy tờ xong gần hết rồi, còn đợi xin Visa nữa thôi. Bọn sứ quán Đức cấp Visa lâu lém, gần 2 tháng đợi cơ, thế nên tháng 7 tao đã phỏng vấn rùi nhưng phải tháng 9 mới đi được.
Bạn Nguyễn Nam cũng đi cùng tao mày ạ, hehe.... Chắc là cũng cố gắng ở gần chỗ nhau, hehe...

Sướng thế :D Nhất mày rồi đấy Phạm ạ :p

Tao với con Ngọc chắc 16/7 là bay rồi, đi sớm quá cơ :)

Nóng quá, quá nóng, ôi sao mà nóng thế :((

thế là xong 1 tuần làm việc.
Thứ 6 tuần trước thi nốt môn cuối cùng, packing hết 8 tiếng, bê 16 cái thùng xuống storage, sáng thứ 7 đúng 6 giờ sáng ra sân bay cùng 110 pounds luggage, tý nữa thì bị phạt :D, đến DC, bắt đầu cuộc sống mới. Thứ 2 lọc cọc tìm bến bus đến chỗ làm, mình đến rõ sớm nữa chứ.
và mỗi hôm đi làm về chỉ có việc ăn, ngủ và xem Friends. ;) tớ xem xong 9 seasons trong 1 tuần, chắc lập kỷ lục thế giới quá.
mà kể ra sống 1 mình trong 1 căn nhà mới, thành phố mới cũng vui phết :D
Phạm ơi, chúc mừng mày nhé :* Hè này tao rủ đi chơi thì đừng có trốn đấy.

Phạm ơi, chúc mừng mày nhé!!!! Nhất mày rồi đấy, đi du học mà lại có cả bạn trai đi cùng, chắc lớp mình từ trước đến nay có mỗi mình mày thôi đấy ;)
MPhuong với Ngọc, chúc 2 đứa mày đi zui ze nhá!!!
Iu cả nhà.

ừ công nhận ảnh Kim trông đáng yêu quá :x hè mày ko về được à :-&
Còn mấy đứa kia thì sao? Quỳnh Anh, Tuệ, Diễm (Lan chắc có về :D ), cái Giang, Chim (tên này thì mình biết là sẽ về tổ), Minh Hà, Nguyệt Minh???
Mà nhất Phạm Trang nhá, ;;) khao! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
He he

Thanks Lê và Hương nhá :* . Ừ, giờ đang là mùa xuân nên trời đẹp lắm. Ảnh đó là chụp ở nhà cô giáo bọn mày ạ. Con chó đó là Sô-li ( ko phải là Sô ma li đâu :p)

Chán lắm bọn mày ạ, hè này tao không được về, :(( vé đắt lắm. Minh Hà về đấy. Máy tính của bạn ấy hỏng nên cũng chẳng chat được. Bạn ấy cũng nhớ mọi người lắm :x

Chẳng hiểu mấy đứa ở đây thế nào, ah, cái Nguyệt Minh được offer của LSE đấy. Chẳng thấy tăm hơi nó đâu !

Bọn mày ơi, tao tăng cân kinh khủng luôn. Đợt rồi, tao bị Eating Disorder bọn mày ạ, lúc nảo cũng nghĩ đến ăn. Không phải đói, mà do cái hoc mon khỉ gió nào nó làm mình thèm ăn. Quần áo mang sang chật hết rồi. Hu hu :((

Hồi đầu tao cũng bị depressed tại vi sống cùng với một lũ lóc nhóc Tủng Quốc 15,16 tuổi bọn mày ah. Mình nói với nó một câu tiếng Anh, nó quay sang nói với bọn bạn nó bằng tiếng TQ. Tao thấy bị isolated kinh khủng.
Giờ thì đỡ hơn một tẹo. nhưng mà, cũng thi thoảng buồn buồn
:-s

Ối Phạm đi Đức, Guten Tag! :D
MPhuong đi đâu thế hả mày? Mày sang tận bên Du học xách cổ tao về đây nên tao bây giờ vế rồi này b-)
Mà Ngọc là bạn nào thế nhỉ? Có phải Nguyễn Bíc Ngọc kô? Nó đi đâu thế?
To Kim: Mày ơi chỗ mày buồn lắm à? Híc xin lỗi mày tao bấy lâu nay kô hỏi han liên lạc với mày :((. Mày ở campus à?

To Chim: hi hi, khong sao dau, gio thi het buon roi, nhung ma van con.......beo. :((
Voi lai tao cung chang co di dong, may chi con cach len day chat roi hoi han 2,3 cau la tao cam thay vui lam roi. Cam on nhieu nhe, hi vong luc nao do chung ta se gap nhau. :*

hehe, Kim béo hả mày, không đáng sợ lắm đâu, có đứa nào đi Tây về mà không béo đâu, mày nhìn Diều hâu đấy(xin lỗi DH 1 tẹo nhá) về có ai nhận ra đâu!
Hè này về đông đủ quá nhỉ? Nhất định phải đi chơi nhiều rồi!Mà hình như Kiên cũng định đi với Nhung đấy, có phải mỗi mình tao đâu,hehe...Chúng mày cũng nên tính đi là vừa, không có học hết mấy năm, lên thạc sĩ, tiến sĩ vế lại ê sắc thì khổ lắm, mẹ tao bảo con gái đã ở nước ngoài về lại còn học cao thì không ai dám lấy đâu,:D
Hè năm sau có WC ở Đức đấy, tao sang năm nay quả thật là rất chí lí, đứa nào có nhu cầu (và có đủ tiền) sang xem WC thì báo trước nhé!
Rút kinh nghiệm từ Kim Anh tao sẽ mua quần áo rộng sang đấy béo lên mặc là vừa, nhỉ? Bọn mày còn kinh nghiệm gì thì nói hết luôn ra để những đứa chuẩn bị đi còn biết đường mà lo liệu trước, thanks nhìu!
To Chim: thằng nào dạy mày Deutsch đấy, nếu là deutsche thì tránh xa ra nhá, ko iu được bọn này đâu:D

phạm thị huyền trang đã viết:
hehe, Kim béo hả mày, không đáng sợ lắm đâu, có đứa nào đi Tây về mà không béo đâu, mày nhìn Diều hâu đấy(xin lỗi DH 1 tẹo nhá) về có ai nhận ra đâu!
Hè này về đông đủ quá nhỉ? Nhất định phải đi chơi nhiều rồi!Mà hình như Kiên cũng định đi với Nhung đấy, có phải mỗi mình tao đâu,hehe...Chúng mày cũng nên tính đi là vừa, không có học hết mấy năm, lên thạc sĩ, tiến sĩ vế lại ê sắc thì khổ lắm, mẹ tao bảo con gái đã ở nước ngoài về lại còn học cao thì không ai dám lấy đâu,:D
Hè năm sau có WC ở Đức đấy, tao sang năm nay quả thật là rất chí lí, đứa nào có nhu cầu (và có đủ tiền) sang xem WC thì báo trước nhé!
Rút kinh nghiệm từ Kim Anh tao sẽ mua quần áo rộng sang đấy béo lên mặc là vừa, nhỉ? Bọn mày còn kinh nghiệm gì thì nói hết luôn ra để những đứa chuẩn bị đi còn biết đường mà lo liệu trước, thanks nhìu!
To Chim: thằng nào dạy mày Deutsch đấy, nếu là deutsche thì tránh xa ra nhá, ko iu được bọn này đâu:D
đọc bài mày xong thấy depressed quá đi. Kiểu này tao single suốt đời rồi. :))

Con Phạm lo xa nhỉ :p Đi du học sợ ế nên mang bạn trai đi cùng. Mày được đấy Phạm ạ.
Chậc chậc Diệu Hương khỏi lo, đã có tớ cùng cảnh ngộ đây rồi :))
Dù sao, tao thấy như con Phạm là nhẩt rồi. Vẹn cả đôi đường nhé, vừa học cao, lại không sợ ế. he he =D>

Diệu Hương và Kim Anh đừng lo, tớ cũng sẽ như bọn ấy mà :)) 7 năm ở Sing sẽ làm cho tớ được toại nguyện :)) Có khi lúc về phải làm 1 quả mã số M1911, là nữ, ngoại hình trung bình, tính cởi mở, yêu thiên nhiên, mong được làm quen với các bạn cùng sở thích ... :D:))

Oài, hóa ra MP đi NUS hả? Mày đi cùng con Dương 9k lớp tao đấy. Có biết nó kô?
Hehe mà sao mã số của mày lại là M, phải là F chứ. Trước khi đi đăng kí cái đấy thì cứ ghé nhà tao trước xem có giúp được gì kô đã nhé. Dù sao bạn bè cũng hơn bọn trung tâm.
Mà đùa thế thôi, chúng mày cứ lo xa. Mấy năm nữa em chân ướt chân ráo về VN khéo lại thấy thiệp cưới các chị bay vèo vèo đến ý chứ :>.

Phạm ui, mày đúng là vẹn cả đôi đường =D> ;)
DH: sorry mày nhá. À mà đó là dormmate thôi chứ tao kô có roommate, đấy là phone ở common room mà. Bao giờ mày gọi thì IM cho tao trước thì tốt. Ơ mà mày đang làm gì ở DC thế?
Kim ui, bọn Tàu láo thế thì mày kiếm mấy anh khác dễ thương mà chơi :)

DH đã viết:
đọc bài mày xong thấy depressed quá đi. Kiểu này tao single suốt đời rồi. :))

Kim đã viết:
đã có tớ cùng cảnh ngộ đây rồi

MP đã viết:
Diệu Hương và Kim Anh đừng lo, tớ cũng sẽ như bọn ấy mà 7 năm ở Sing sẽ làm cho tớ được toại nguyện Có khi lúc về phải làm 1 quả mã số M1911, là nữ, ngoại hình trung bình, tính cởi mở, yêu thiên nhiên, mong được làm quen với các bạn cùng sở thích ...

Chẹp chẹp, sao chúng mày lại bi quan thế. Lạc quan lên. Như tao đây này :D Bây giờ ối anh học cao, đẹp trai, cao ráo, đứa nào cần tao cho cả list :D . Sau này học xong (học ở đâu cũng vậy hết), thằng nào mà sợ con gái học cao, thì thằng đấy ko đáng để mắt tới [-x Bây giờ xã hội tiên tiến, lo gì ;;) Chim nói đúng, cẩn thận sau này thiếp cưới chả bay vèo vèo. Chưa già mà lo ế, hãi quã :D
(Ko hiểu hôm nay ăn gì mà nói hùng hồn phết :D ) nhỉ?

Back
Bên trên