Anh 1

M.P, hôm nào tao cũng sang khối mày bói chén, tao tò mò rồi...;)

Mai Dung dạo này mất hút đâu nhỉ?
Nick của Tú béo là j?

Chỉnh sửa lần cuối:
ối giời ơi, Phương + Chiến :)) :))

@ Kiên xù bụng phệ : dám gọi là "con mẹ Hắc Điêu" hả grr... [-x

cả nhà ơi, tớ về sớm được 2 ngày, tức là tối 15/7 đến Hà Nội. MP bao giờ đi hả mày? Tao có được gặp mày hè này ko?

DH : Thế thì tao có thể buôn điện thoại với mày 2 đêm và gặp mày 1 lần! :)

Thiên Hướng về rồi thì phải nhỉ ? Nghe Thảo bảo chiều nay TH đến NT.

Hi hi, bạn Kiên lên nói mấy câu làm mình xúc động quá. Nghe tin đồn là Kiên có ny rồi, kô hiểu thật hư thế nào? :D.
THương ở HN rồi à? Sướng nhẩy.
Phương: may là tên ny mày bắt đầu bằng chữ C chứ kô phải chữ T đấy :))

Kiên có người iu lâu rùi, chúng mày thông tin chậm quá đấy, đến cô Hoan với cô Hạnh còn biết tường tận nữa là... Nhung lớp Văn đấy, mà nghe đâu Kiên lố nhà ta hay gọi Nhung là "họ Trịnh", đúng là Kiên!
Chiều nay tao cũng cố gắng đến NT để gặp Thiên Hướng đây, định nghỉ luôn nhưng thấy thông tin nên cố gắng đi học vậy, ko bít trông nó thế nào rùi!
Tao chả có chữ Toán nào trong đầu cả mà 30 này đã thi rùi, thôi đành nhắm mắt đưa chân vậy, hehe....
Tao được học bổng HKI của trường NT, thật đáng tự hào làm sao,hehe...
Nhưng chó lắm chúng mày ạ, sao nhiều đứa kèn cựa mình thế, tao sắp đi mà được học bổng thì sao chứ, nói ra nói vào , khó chịu kinh khủng. Nhiều đứa mong tao nghỉ học ở trường thật nhiều để không được thi HKII. Bọn tầm thường làm sao bít tao đã xin hết mấy thầy cô bộ môn rồi, chả môn nào phải nghỉ thi hết, hehe... Mà thêm nữa, có đề cương, giới hạn môn thi, học phụ đạo cũng chả có đứa nào thèm báo với tao, mà mấy con lớp tao hôm nào chả gặp tao trên thư viện viện Goethe này, chó thật! Mình tử tế giới thiệu cho chỗ học mát mẻ trong những ngày nóng bức cho chúng nó mà chúng nó chả giúp mình được tẹo nào. Hôm qua con lớp trưởng gọi giục đóng tiền đi thày tao mới biết, nó bảo nhờ bọn kia nói với tao, đứa nào cũng bảo nhắn rồi, đưa đề cương rồi, tức anh ách, chiều nay tao phải đến trường giải quyết cho xong với bọn mất dạy đấy.. Toàn những bạn thèm học bổng của tao rỏ dãi, khinh thật!
Nói tóm lại bạn từ hồi cấp 3 vẫn là số 1, thất vọng tràn trề bọn mày ạ. Hóa ra ở cái trường NT này còn đáng sợ hơn cái được truyền tụng là Anh1 ams. Học và sống với lớp mình như ngày xưa tuyệt vời vô cùng...
Hè này lớp mình về nhiều phết, tao sẽ cố đi chơi hết với tất cả bọn mày. Iu bọn mày nhiều, hehe....

tớ cũng được HB nhưng mà là loại bi bét nhất :D, không ngờ có loại đấy, không biết có đủ khao không nhỉ :D, lớp tớ chỉ bắt khao thui :D
lớp tớ khá tử tế ,vui vẻ, dễ thương đấy chứ :D , cũng hay giúp đỡ nhau nữa
, nhưng mà quan hệ giữa lớp và khối thì hơi hơi không ổn thôi
bây giờ tớ cũng chỉ muốn thi xong nhanh để đi chơi:D
hè mọi người nhớ rủ nhé :D

các bạn đi Sing đều đi sớm thế ah ? hay chỉ có Mp thui ?
tớ rất nghi chuyện mã số của MP nhé ;) :D
hix , mình không cố ý câu bài :p
oải cái bài presentation này quá, T5 thi rồi mà bây giờ phải làm lại từ đầu :(
TH về rùi à :D , thấy trường NT thế nào ? :d, có ngồi học môn nào không :D , chiều nay trời nắng thế này mà 3 h lại phải lóc cóc đi học CSVH VN buổi cuối :((

Phạm à. Bọn nó chó thật...Khổ thân mày. Mày tử tế thế mà lại bị mấy con đểu đấy kèn cựa. Cho bọn chúng nó biết thế nào là Phạm Anh 1 đi mày!!! Tức thật đấy.
Mà, tao nghĩ không hiểu bọn nó thèm tiền hay thèm fame. Gì đi nữa thì cũng nhục thật. Không bằng được người ta thì phải cố cho bằng, sao lại ghen ăn tức ở ra mặt thế.
Mà mày phải nói cho bọn nó biết chứ, đừng nhịn nhá, Không lại tưởng mày hiền. (he he, mày cũng hiền đấy chứ )-- Suy cho cùng. lớp mình vẫn là số 1- giờ tao mới thấm thía lắm lắm. Ngày trước tao cũng cố hòa đồng. Nhưng mà nhà tao bọn mày cũng biết đấy, chả phải tao kêu ca đâu, nhưng mẹ tao ốm suốt ( đến giờ vẫn ốm :( ) nên tao chẳng dám đi đâu nhiều. Giờ tao ở đây thế này, chẳng biết có phải là quyết định đúng không nữa, chỉ thương mọi người ở nhà ... Trong nhà có người ốm thì bọn mày cũng biết rồi đấy.
thôi, Phạm à, mày sắp đi rồi, cho bọn nó chết vì ghen đi. Mà sao tao vẫn ghét mấy đứa ngoại thương thế nhỉ ( trừ dân trường mình ra :) ) Bọn nó cứ làm như vào được NT là nhất quả đất ấy!!!

Bọn mày cứ nói thế, làm gì đến nỗi quá đâu :D Lúc mới vào lớp tao chỉ thấy thất vọng vì học quá chán, và chúng nó nói tiếng Anh rất ... 8-} Nhưng sau đấy tao thấy chúng nó chịu khó và học lên nhanh kinh khủng, nhất là ngữ pháp thì nhớ cũng lâu. Thực ra hồi đầu dân Ams vào đấy, các thầy cô cứ hay hỏi han, hơi ngại tí, nhưng sau thì ok mà :) À, khoe, hồi đầu năm tao vượt lên 7 đứa khác để được cả lớp bầu là ... lớp phó đấy :D (lớp trưởng được chỉ định sẵn), kinh không? :D Tao thích cái thành tích đấy cực nhé :D

Dân NT thì vấn đề nhất là khi tao vào CLB Doanh nghiệp tương lai, bọn con gái toàn đứa bon chen, mà bon chen rất tủn mủn, muốn thể hiện mình ngay tức khắc. Sau đấy thì cũng ok hết, các anh trong CLB tính hay lắm :D chỉ tội xấu trai, anh nào cũng xấu, ko lo bị chết :D Con gái giờ tao cũng thấy yêu yêu rồi, bon chen cũng chả bon chen mãi được :D:D:D

Hôm qua xem Khởi nghiệp, thấy bệnh của dân NT là chỉ giỏi ăn to nói lớn, luyện làm MC thì tốt chứ kinh doanh thì chẳng được cái gì. Không hiểu về chuyên ngành, toàn nhờ người khác làm dự án hộ, hơi chán. Có lẽ chỉ marketing là giỏi, vì nói giỏi, khuếch trương giỏi. Kiểu như là khéo khéo kiểu Đoàn đội thôi, chứ không biết sống thực sự, ko biết sống có tình nghĩa để sau này còn nhờ cậy được nhau.

Nhưng nói như Phạm, bảo chúng nó bon chen đến mức đấy vì học bổng, hơi lạ nhỉ :D Lại còn không nói cho nhau biết về đề cương nữa, trẻ con thế à, hay là mày có hiểu nhầm gì không. Không thì mượn vở của Chuối, Thảo, Vân cùng khối cũng được mà.

Lớp mình thì nghĩ đi nghĩ lại vẫn ok nhất rồi :x Vào NT học với nhiều con gái, có nhiều kiểu con gái lạ lùng kinh khủng, tao thấy lớp mình con gái quá đỉnh cao, hiền dịu, có duyên, biết trước biết sau, quá đỉnh :x (cái này tao luôn nghĩ trong đầu từ lâu rồi, thật đấy :D).

À con trai 9H lớp tao cấp 2 cũng rất đỉnh cao, có thích tao giới thiệu cho không :)) Toàn những đứa thông minh và cực kỳ chung thủy :D

Lê : mã số của tớ là M1911 á :-/ Đấy là sinh nhật của tớ mà :p

Diệp : Sao lại T tiếc gì ở đây, mày lại bắt đầu nghĩ đen tối gì phải không B-)

Em chào các bác. Trưa nay, em theo bạn Cao Thủ đến Ngoại Thương đúng giờ Toán :D gặp Phạm, Vân, Minh Trang, Ngọc béo, Chuối, HNga. Thầy giáo tình hình là rất gầy, viết bảng cứ vèo, tao chép bài hộ Cao Thủ ko kịp :D (Cao thủ còn mải làm bài tập về nhà due hôm nay-> lười quá :p

Học xong vào phòng Quản lý đào tạo cũng Thảo béo và Chuối, sau khi Thảo trình bày nguyện vọng rút học bạ với cô văn phòng, cô im như tờ, chả ngước mắt lên nhìn nửa giaay, 3 con đứng trơ như phỗng, sau đó bị đuổi ra :D (chẹp, trong đấy có điều hòa mát ơi là mát thế mà phải đi ra) Thảo kiên cường 3 phút sau quay vào ngồi điều hòa cho mát và đợi cô. Cuối cúng cũng rút được.

Đi ăn sữa chua với nem chua rán với tụi mày vui ghê, Vân, MTrang, Chuối, Thảo, Ngọc thi nhau ném giaáy ăn vào nhau, tao ngồi..làm trọng tài thế mà mấy lần chúng mày ném cả vào trọng tài mới náo.

Phạm Trang, bỏ qua, giu trái tim cao cả mày ạ :D
BTW, sao bài hôm qua tao viết đi đâu ý nhỉ?

hehe, tao giải quyết xong rồi, ko hiểu nhầm đâu MP ạ, hiểu đúng đấy, dìm nhau kiểu đấy đúng thật là tao chưa thấy bao giờ..Chỉ một vài đứa như thế thôi, còn đâu cũng ổn cả, chúng nó hay hỏi thăm tao lắm, thôi bỏ qua, ko nghĩ nhiều cho mệt đầu..

Tao đính chính thêm vào lời của Phạm ko chúng mày lại hiểu nhầm NT:D. Nói chung là tao thấy bọn nó cũng tốt lắm, quan tâm đến nhau và cũng vui vẻ thoải mái cả. Hôm tao ốm 2 hôm mà bọn nó cũng hỏi thăm nhắn tin lia lịa. Đi chơi thì cũng vui vẻ chả kém ai. Mà đúng là khi tiếp xúc thì vẫn có nhiều cái hay ho có thể học từ bọn nó. Nói chung là những dạng khó chịu hoặc kèn cựa vì điểm chác thì ở đâu chả có, ko cứ j ở NT. Tao cũng chả yêu cái trường này cho lắm vì tất nhiên tao yêu Ams hơn rất nhiều. Nhưng tao ko ghét NT vì classmates. Tao lên cải thiện hình ảnh các bạn NT một tí, ko các bạn lại hiểu nhầm ;)

@Mp : nghi là ấy không cần mã số cơ :D
@ TH : cám ơn nhé , có mấy cái nghĩ mãi không ra , hỏi xong thì sáng sủa hơn rùi ;)

Uh giống như Vân, tao cũng không ghét NT vì classmates nhá :p:D Nhưng thực ra chúng nó cũng trẻ con, nhiều khi tao thấy bọn nó như kiểu tao hồi cấp 2 ý :):p Được cái cũng là con gái, tình cảm ra phết. Hôm nọ bọn nó tự nhiên xuống canteen mua quà bánh các thứ mang lên lớp chia tay tao với QNga :( Rất sinh viên, nhưng cũng cảm động.

Thôi kết thúc serie NT ở đây nhé :)

Lê : Có kq Nhật chưa ;) Chúng mình cùng chúc nhau không đứa nào cần mã số nhé :x:D

@ Phương: nah, thần chén cũng chả biết tính tuổi mèo đâu :D. Thầy đi vòng vòng thế là đúng rồi, thầy làm cái gì cũng có cái lí của thầy he he :))

Thôi đi ngủ đây, tiết kiệm điện cho Nhà nước :D

Á à, Thảo hư nhá, hôm qua cứ úp úp mở mở ko chịu nói cho tớ biết là ai! Hi`, tóc TH đẹp thế rồi đi ép nữa chắc là ngất ngây lắm nhỉ.. Sozi vì tớ nhớ nhầm địa chỉ chỗ đấy nhá, hix hix, xấu hổ wa :">
Chắc sớm nhất cũng phải đến tối nay bạn Hướng của chúng ta mới kịp mò lên đây được :)

hihi, chỗ đấy là ngõ 188 Quán Thánh cơ Thảo ạ. Nói luôn thế này kẻo bà con lại thắc mắc, đây là địa chỉ ép tóc mà Thảo giới thiệu. Thời gian tới hứa hẹn sẽ còn có thêm các gương mặt lớp mình đền đây nộp tiền ăn sáng để dành :D

Cảm ơn MTrang nhé, may mà mày giữ lại địa chỉ lúc tao gọi điện hỏi gấp. Khổ. Funny nhất là tao đến đúng số 110, đúng là có 1 cái ngõ, đúng là có chữ CẮT TÓC to tổ chảng, nhưng mà kiểu vừa cắt tóc vừa bơm vá xe đạp xe máy :))
Tại tao đang bored, chả có việc của nợ gì làm cả, sách phải đọc thì ngại quá :D chúng mày đang ôn thi, tao ko dám gọi điện rủ đi chơi, mấy hôm nay tao ở nhà cuồng chân cuồng tay, thế là mới bảo, hê, đi cắt tóc :D

Back
Bên trên