Anh 1

úi
Lê béo
thế cứ love là phải chú này chú nọ a`? :p
hỏng hỏng
hư quá đi mất
mà ai bảo tớ bỏ cuộc nào
:D

Uh đúng rồi đấy Lê ạ, Quỳnh Nga yêu tổ quốc chứ có yêu anh nào đâu ;)

Diệu Hương ơi hôm nay tao ngồi nghịch, mò ra được cái này của mày, hay thế :x

She, a girl
Sitting in a chair
Staring at her computer screen,
Asks why he is not online.

He, a boy
drinking coffee,
reading her status,
remains invi.

They, the kids,
playing around,
reading each other's posts,
smile and frown.

HAO, the bridge,
storing their posts,
watching them smile,
knows who is online.

And I, the mod,
know who is reading whose posts,
just like a spy.

Dạo này có làm thơ tiếng Anh nữa không ;;)

Thế bọn mày muốn bít về dạ hội Ams hả? Siêu chán! Tao đi khỏi nhà lúc 7h, ăn uống no nê, quay vể trường thấy đông nghịt, lại toàn bọn lít nhít cấp 2, đang định đi chỗ khác chơi thì cổng trường mở cho vào tự do. Tao vào, thấy thầy Tuấn đang cầm mic, sân khấu tối om, khán giả thì nhốn nháo, chả hiểu có chuyện gì! Thầy Tuấn thì tuyên bố tạm dừng chương trình để các em hs cấp 2 về nhà(lúc đó rất nhiều phụ huynh đứng ở ngoài đợi con). 1 em trong ban tổ chức thì cứ gân cổ lên hét đề nghị mọi người ở lại để ct tiếp tục, nói chung là rất loạn. Thầy Tuấn cho cắt hết điện ở khu gian hàng, có lúc thậm chí còn cắt hết sạch, bọn nó phản đối ầm ầm, công an bắt đầu tiến vào sân...Hehe, cảnh tượng rất chi hoành tráng và thật may cho BTC, cuối cùng ki 1 số hs cấp 2 đã được bố mẹ đưa về, thấy Tuấn cho ct bắt đầu!
Nói chung là thất bại, bọn gian hàng về nhà chắc khóc cả tuần, thấy ko cho điện ra gian hàng mà, hòa vốn là may! CT bắt đầu với anh Duy Mạnh, 1 ca sĩ theo trường phái Jimmy Nguyễn mới nổi, hát 2 bài hiện đang là hit của anh: Về đây với anh và Kiếp đỏ đen, nghe phát khiếp!!!!!
Sau đó, lại 1 ca sĩ mới nổi khác,chị Lệ Quyên, cũng hát 2 bài hit nhất của mình: Thôi đừng chiêm bao và Giấc mơ có thật! Thật may cho bọn mày là tao còn nhớ được tên bài hát!
Sau đó tao ko nghe nữa vì toàn bọn vớ vẩn hát, đang định về thì nghe giới thiệu biểu diễn thời trang của các Hot boys và Hot girls, giật gân quá nên phải ở lại xem sao! Công nhận là hot thật! Các em bi h lớn nhanh thật! Toàn mấy đứa lớp 10 ams với lớp 9 Giảng Võ!!!! Xong là hết luôn, lãng xẹt, lúc đấy mới 10h!!!
Thất bại ! Khổ thân bọn nó! Đấy cũng là dạ hội có nhiều vụ móc túi, ăn cắp nhất!

dạ hội thảm thế hả giời? sao tao thấy quảng cáo rầm rộ, website các kiểu cũng chuyên nghiệp lắm, lại toàn ảnh các em gái hơi bị xinh trên đấy, làm mình tiếc ngẩn ngơ ko đi được :D ;;)

Đặng Minh Phương đã viết:
Diệu Hương ơi hôm nay tao ngồi nghịch, mò ra được cái này của mày, hay thế :x

She, a girl
Sitting in a chair
Staring at her computer screen,
Asks why he is not online.

He, a boy
drinking coffee,
reading her status,
remains invi.

They, the kids,
playing around,
reading each other's posts,
smile and frown.

HAO, the bridge,
storing their posts,
watching them smile,
knows who is online.

And I, the mod,
know who is reading whose posts,
just like a spy.

Dạo này có làm thơ tiếng Anh nữa không ;;)
hay thật đấy
tớ đọc thấy rất khoái trá :p
8/3 của mọi người thế nào
tớ chẳng có bông hoa nào
mua nem chua rán và trứng chim cút lộn cho mẹ ăn
mẹ ăn một nửa rồi thì bảo....." bây giờ đang dịch cúm gia cầm mà người ta vẫn ăn à "......hehe :p:D :B

Chúc mừng 1 nhân lớp mình vào WLU early decision nhé :) :X To that person: mày ạ, sao ko nói với tao 1 tiếng, tao vào VA đọc thấy tên mày mà mừng cuống cả lên, nhưng đến lúc vào web của trường đấy xem thì tít tận dưới VA..lại khó mà lên chơi với tao rồi.. :( :p
Nhưng dù sao cũng mừng cho mày :) :x :*

hè này chắc đến tháng 7 tớ mới về được..còn ai ở VN để đi chơi ko đấy ? :(
Thanh Nga đã đi chưa thế? Have a safe and pleasant trip nhe cưng :p :))

con tớ đây
28 Thanh Nga đi , cả Tú béo nữa ( nói xong câu này minh thấy hơi ngượng mồm :))

Sao lai nguong mom ha Le?
he he, Diệp sắp về hả mày? Đến trường tao chơi đê.
he he, lâu lắm rùi ko post. :*

hola, Thảo hâm, kế hoạch thế nào? mà cả đời chả thấy nó online..nghi wa..nick mới của tớ là dieuhuong1111, ấy có chưa thế?

Le Fuong Thao đã viết:
He he, xa nhưng mà thế nào cũng có dịp đến chơi, cứ chuẩn bị tinh thần đi :))
Đấy nhé, con hâm, lần trước tao chúc mừng, lại còn giả bộ "cái gì cơ?", bạn giận nhé :-?
Hè này tao sẽ về nhà, ôi chúng mày ơi, sướng quá, nhưng mà tao ko biết là ở nhà bao lâu. Cứ nghĩ đến giờ này 2 tháng nữa, là đi chơi với chúng mày mà tao cuồng hết cả chân :))
Lưu Trang: tao gọi điện cho mày mà máy của mày tín hiệu rất dở hơi, tầm 15 đến 20 tháng 5 mày có ở Sing ko? tao đến chơi ;;) dẫn tao đi chơi ở Sing, hơi dở là cái Manh nó về nhà hôm mùng 10 béng mất rồi. với lại, liệu tao có ở chỗ mày mấy hôm được ko? chứ tao ko ở được chỗ thằng Tùng :D
Chuối: mày ơi, chuyện này khẩn, mày còn nhớ cái kịch của ESC gì mà có thằng Kiên, Tú béo, mày đóng, cái mà nhại Tiếng Nhật kiểu toàn "Toshiba, Ajinomoto" ý. Mày còn nhớ kịch bản ko? type lại giúp tao được ko? Tao đang rất cần. Giúp tao với.

Ờ ờ được mày ạ...
Tối nay về tao gửi cho\
sao ko nhắn offline cho tao, tao ko hay vào đây.

Uhm... dạo này HAO có thêm cái horoscope ở chỗ profile, đến là hay:D, bi h mới phát hiện ra ^^

Huong oi, tao pát lên day nhỡ đâu mày ko nhận được.

Come back from the army:

Canh 1: Bo me ngoi canh nhau trong nha. Ca hai dang doc bao hay lam gi do.
Co tieng chuong goi cua. Ba me ra mo cua. Con trai cua ho ve.
Me; Oh have you come back, my son?
Son: Yes mom.
Bo: Oh, my son , yoiu have come back from the army.
Con trai lao dao buoc vao va nga uynh xuong san nha ( hay ghe dai).
Me: Oh, my son, how are you?
Bo: What's the matter with you? I have to call the doctor. (cam dien thoai goi cho doctor)
Bo: Doctor, come right now.
Doctor den: kham mot luc (so soang): mat lanh lung:
Me: What's the matter with my son:
doctos: he's dead.
Me:(khoc) so I have to call the ...(cai nay hinh nhu la nha tang le hay nguoi lam quan tai gi do tao ko nho English)
Bo: goi cho nguoi do.
Nguoi do den, cam theo cai thuoc day: he's too long, I have to cut off his head.
bo, me: cut off his head?

****(canh 1 tat ca dien deu te nhat, ko he co suc song, ko keu than ko khoc loc, bac si va nguoi hoa tang noi lanh tanh, ko he co mot cam xuc nao, ba me ko he khoc)
Luc do ong dao dien ra bao: stop stop, you act too tepidly, you have to show more emotion. EMOTION, do u understand?
Ca bon: emotion? OK
*********canh 2: dien vo cung cam xuc. Khi co chuong goi cua ca hai cung nhao nhao len, khi nhin thay con tra, keu am len, con chet, khoc am len...ca bac si cung khoc, keu gao...
Ongdao dien lai ra va bao: Ok , you act ok, but I want my play more vividly, more happily. Ok, so could you act with music?

********ca bon lai dien lai, lan nay tat ca cac loi thoai deu la hat, tieng chuong go cua hat la: Ding dingh dong, dinh dinh dinh dinh dong
Ong dao dien:excellent, you act very well, now I want to show this play in Japan, could you speak Japanese?
**********ca bon noi tieng Nhat nhung toan ajinomoto, himalay a, pokemon, Doremon, Nobita, Suka Chaien, xeko, Toyota, Mitsamisu.
luc me hoi, bac si bao: Pokemon;
Me:(gao em len) Pokemon? oh, nobita, nobita.
...
Daodien: Oh you act very well, now I dont have anything to complain about you.

he he, the nhe, co gi nhan offline cho tao.

ngượng mồm vì..gọi nó là Tú béo :D

hôm nay học KT vĩ mô thầy Thắng hay lắm mọi người ạ :D
dạo này ở đây kém đông vui nhộn nhịp nhỉ :p

Vân ơi..tớ chưa nhận được , ấy cũng thees à
chuối ơi, mấy bạn lớp tớ khen ấy dễ thương, sướng không ? :D

Back
Bên trên