Anh 1

Trời ơi...
Hic, bọn mày làm tao nhớ lớp cũ quá :((
hu hu hu huh huu huh...
hôm trước vừa gặp cô Hoan, về trường cũ thấy lạc lõng thế nào ấy.... :(( :((

Lê, hum thi xong tớ cũng ngoảnh trước ngoảnh sau mãi mà ko thấy ấy đâu :((, anyway, ấy làm thế nào?

Chúc mừng sinh nhật cô Hạnh :D, à, đi text mess cho cô cái nhỉ, hehe

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
TH đã viết:
À, đố chúng mày biết chữ trên bảng trong cái ảnh này là của ai nhá:
http://www.hn-ams.org/album/details.php?image_id=15865&
Ko có ai trả lời à? :-? ừ, sinh nhật cô Hạnh rồi, nhớ bánh gato ở Hải Hà kotoboki.
Còn chuyện ảnh của tớ thì :D
Bây giờ tớ đang ở trong tâm trạng rất phê, vừa xem Mama mia ở NYC về, nó là 1 Broadway musical show rất nổi tiếng, kịch nhưng các lời thoại là lời bài hát của ABBA. Kịch bản, diễn xuất, hát ko vỗ tay ko được. Phê ngất ngây con gà tây. Bõ công run cầm cập đứng xếp hàng trước 2 tiếng để mua vé standing (vé ngồi toàn trăm đô), cũng bõ công đứng gần 3 tiếng xem, bõ tiền vé nữa, phê quá, phê quá. Phê nữa là lúc sau, tớ tìm được cửa hàng bán bánh rán mặn ở Chinatown.

Phê!

P.S: Lê, cách giảm stress của ấy ngộ và hay quá :D

huhu tiếc hùi hụi vì ko lên NYC chơi được hôm qua. Thui để dịp khác mày nhỉ? :X Mama mia thì tao chưa xem, sẽ cố xem, còn tao mới xem The phantom of the opera, (vé ngồi :p) Công nhận sân khấu hoành tráng mày nhỉ. Cái gì trên sân khấu lúc sau cũng thấy chuyển động hết. Cái vở này đc chuyển thành film rồi đấy, mày đi xem đi, nhạc hay lắm. :)
Mà China town có bánh rán mặn chỗ nào? :-s sao tao chả biết, huhu mấy lần chỉ vào mỗi hàng dumpling tầu, chán lém.
hihi, cô Hạnh là rất lười.. trả lời email. Tao chúc mừng cô 20-11 thì đến tháng 1 đc cô reply :)) nhưng mà vẫn iu cô ;;)

hehe, hum wa tao chúc mừng cô Hạnh thì được cô trả lời hum nay nè :D
Nhất định Tết lại qua nhà cô chới mới đc :D
Cell phone of cô Hạnh là :0912.023.681

DH đã viết:
huhu tiếc hùi hụi vì ko lên NYC chơi được hôm qua. Thui để dịp khác mày nhỉ? :X Mama mia thì tao chưa xem, sẽ cố xem, còn tao mới xem The phantom of the opera, (vé ngồi ) Công nhận sân khấu hoành tráng mày nhỉ. Cái gì trên sân khấu lúc sau cũng thấy chuyển động hết. Cái vở này đc chuyển thành film rồi đấy, mày đi xem đi, nhạc hay lắm.
Mà China town có bánh rán mặn chỗ nào? sao tao chả biết, huhu mấy lần chỉ vào mỗi hàng dumpling tầu,
Ừ, kế hoạch "Yo'oc tiến" của tao lần tới là The Phantom of Opera mày ạ :D mà có vé ngồi kể cũng sướng nhưng mà vé đứng cũng an ủi là nhạc nhẽo nổi lên, tha hồ nhún nhảy :D cái hôm tao xem có mấy bác chắc ko help được, nhún nhảy dọc cái aisle. Còn cái movie nhắc mà điên ruột, đáng lẽ ra lần trước nữa ở NYC là tao xem phim ở đấy đấy chứ, tự dưng thằng Bangladesh lại cứ đòi về NJ đón bạn gái nó, thế là ko xem được. Bực ruột.
Nguyễn Vân Trang đã viết:
hehe, hum wa tao chúc mừng cô Hạnh thì được cô trả lời hum nay nè :D
Nhất định Tết lại qua nhà cô chới mới đc :D
Cell phone of cô Hạnh là :0912.023.681
Thanx Vân, mà mày qua nhà cô là ko được nhận tiền mừng tuổi đâu nhé (nếu có :D ) lớn rồi :p

bà con ơi, tao vừa mới thi eco xong, tủ lệch xiêu vẹo -> bulchit 90% :(|)

ehee, hóa ra 2 tên Hương cũng mê musicals, tao ao ước đi xem the phantom lâu lắm rồi nhưng vé vẫn đắt kinh khủng. có khi phải ăn chơi chịu đựng. chuyển thể phim cũng được, duy có điều diễn viên toàn là lip sinc nên chất lượng nghệ thuật giảm hẳn.

tao vừa mới xem 'house of flying daggers' về -tạm dịch: 'Băng đảng phi đao' b-( - nói về 2 anh với 1 cô đánh nhau, lừa lên lừa xuống, rất đẹp nhưng nội dung thì hơi.. Hongkong relationship weepie :D

ah, tao thấy Bae Ung Joon trong báo Times đóng fim mới ăn mặc cổ cổ. hỏi mấy tên HQ bên này thì thằng nào cũng bảo 'oh no, he's a verrry bad guy in the film /:) --> tò mò quá. hehe, bạn nào xem rùi cho mình ý kiến + kể qua qua xem thế nào. có mượn được đĩa cũng ko biết nó hay đến đâu ko vì no English subtitle :((

à có film 2046 đang quảng cáo bên này. Leung Chiu Wai là ai, có đẹp zai diễn tốt ko bọn mày? tao nhìn ko nhầm có cả Củng Lợi, thích quá! ôi phải đi xem thôi.

tao đang xem 1 phim Hàn Quốc tên là Attic Cat, QA mà thích xem thì download về mà xem, tao lâu ko xem phim Hàn Quốc lại thấy hay mới chết chứ
http://atticcat.wo.to/
Bình thường nó chỉ cho download vào weekends, ko hiểu sao tối qua lại available hay là bây giờ nó cho download vào buổi tối thì tao ko rõ. Tao đang xem đến tập 9, còn 7 tập nữa :D
Còn musical shows thì standing room cũng là tốt với tao rồi, nó có cái counter nên cũng ko đến mức miserable lắm. Standing room 20 đô, nhưng mà vẫn phê.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn mày ai muốn xem giới thiệu các phim thì vào www.ione.net :D Có nhiều fim lém:D
Ah, mà fim The house of flying daggers của QA nói ý, tên tiếng Việt của nó là Thập diện mai phục dịch từ tiếng hán :D Tao xem bản đấy thuyết minh, phê mắt ra phết :D
Ah, thế đứa nào biết chỗ nào load film free ko ;;)

thập diện mai phục thì đẹp rùi
cái phim QA nói tớ cũng không nhớ tên lắm
nhưng trong đấy anh kia lừa một cô ngây thơ xinh đẹp
cuối cùng lại quay ra yêu thât :p

nguyen thi thu le đã viết:
thập diện mai phục thì đẹp rùi
cái phim QA nói tớ cũng không nhớ tên lắm
nhưng trong đấy anh kia lừa một cô ngây thơ xinh đẹp
cuối cùng lại quay ra yêu thât :p

ngày mai mình bắt đầu vào vai 1 cô bé ngây thơ nhút nhát (ko xinh đẹp cũng chẳng sao) để xem có anh nào thèm lừa ko nhẩy? ôi, đời thật buồn chán...

:)) :))

hehe, tớ đang học 1 lớp diễn xuất ngắn trong 1 tuần, học được nhiều cái hay phết. Mai tớ phải diễn 1 đoạn ngắn tự thoại của "a young lesbian athlete", kịch tích cao trào :)) :))

ơ, thế có chỗ nào download được Thập diện mai phục ko? ;;)

iu bọn mày wa' :x . Thanx Hương & Dung nhiều, dù ko download được.

@Lê: mày ơi, tao thấy cô Mei đấy có ngây thơ đâu, anh bị lừa chứ có phải em bị lừa đâu :)) À, mà cái cảnh cuối fim Mei rút dagger hi sinh ấy, tao đã cầm tissue khóc rồi, một lúc sau bỗng nghe tiếng kêu: 'Thank God, we can't fly, our ladies can't do this damn.. ' làm tao... 8-} bị sặc vì cười :)) , có 2 ông cụ ngồi sau tâm sự..

hehe, tớ đang học 1 lớp diễn xuất ngắn trong 1 tuần, học được nhiều cái hay phết. Mai tớ phải diễn 1 đoạn ngắn tự thoại của "a young lesbian athlete", kịch tích cao trào
ôi DH, đây là mẫu nhân vật đỉnh cao, dùng ngôn ngữ nói mà lột tả được hết thì...em xin rụp đầu bái phục bang chủ :beerchug:

Chỉnh sửa lần cuối:
QA: mày download được rồi đấy, down nhanh nhanh http://atticcat.wo.to/
Thập diện mai phục nghe hay nhỉ, nếu có đĩa, đứa nào hảo tâm gửi cho tao ;;)
Nguyễn Diệu Hương đã viết:
hehe, tớ đang học 1 lớp diễn xuất ngắn trong 1 tuần, học được nhiều cái hay phết. Mai tớ phải diễn 1 đoạn ngắn tự thoại của "a young lesbian athlete", kịch tích cao trào :)) :))
post script lên đây được ko mày :D

to TH: monolouge là tao lấy trong 1 quyển sách, ngại type lên đây lém :D
mày ui, tao download film đấy xuống mà ko thấy phụ đề TA, đành xem tiếng Hàn, vẫn đoán đc mày ạ :)) ai bít làm thế nào có sub TA bảo tao với..
Còn Thập diện mai phục có cách nào down xuống ko? ;;)

Mày download cái zip file về. Zip file của 1 chapter gồm 3 files: real player, media player, sami player. Extract cái zip file rồi lập 1 cái Folder mới, rồi copy 3 cái files trong zip files đó vào thư mục vừa lập. Play cái Sami player, nó sẽ hiện ra Windows Sami Player, click vô cái đầu tiên trên cái bar, chọn cái Ctrl+O, nó sẽ hiện ra windows khác để mày chọn file xem, chọn cái file windows media của chapter đó là có subtitles.
Hêhê, tao còn nửa tập nữa :D mặc dù phim này cũng thuộc loại đoán được phần nào, nhưng mà good enough for entertainment :D have fun nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
DH: đây là cửa hàng có bán bánh rán mặn ở NYC(chinese, unfortunately :D ):
Fay Da Bakery: 191 Center St, 82 Elizabeth St, 83 Mott St.

Quick announcement. esp. to Minh Phương, Phạm Trang :x
Trên tạp chí Harper's Magazine số tháng 1 năm 2005, trang 26, có đăng 20 câu hỏi chọn lọc từ dự án viết sách FAQ About America do U.S.-Indochina Educational Foundation, Inc mà tao tham gia thu thập câu hỏi hồi cuối năm ngoái. Trong 20 câu hỏi đó, có câu hỏi của MPhương, Phạm Trang lớp mình được đăng :)
"Americans seem to be superficial and not sincere. What do you think about it?"
Do tính sensitivity của 1 số câu hỏi và để thống nhất trong toàn bộ quyển sách, tên của người đặt câu hỏi ko được nêu ra nhưng bọn tao biên tập và dịch trước khi đưa lại cho bác giáo sư phụ trách nên tao biết là MP, Phạm Trang là 2 trong những người hỏi câu này. Chúc mừng, and thanx for contributing to FAQ About America Dự kiến sách sẽ được xuất bản trong năm 2005. :x

:D Buồn cười quá :D Ừ, cũng mừng :D Mà tao hỏi cái gì ý nhỉ :-?
Bao giờ có sách này phải đi mua mới được :D

Đỗ Quỳnh Anh đã viết:
iu bọn mày wa' :x . Thanx Hương & Dung nhiều, dù ko download được.

@Lê: mày ơi, tao thấy cô Mei đấy có ngây thơ đâu, anh bị lừa chứ có phải em bị lừa đâu :)) À, mà cái cảnh cuối fim Mei rút dagger hi sinh ấy, tao đã cầm tissue khóc rồi, một lúc sau bỗng nghe tiếng kêu: 'Thank God, we can't fly, our ladies can't do this damn.. ' làm tao... 8-} bị sặc vì cười :)) , có 2 ông cụ ngồi sau tâm sự..

:
QA ơi
phim Thập diện mai phục là cả ba người lừa nhau :p
còn cô ngây thơ là cái phim có anh Bae mà ấy hỏi cơ mà

@ DH : cố lên , học xong lớp diễn xuất không cần chờ anh nào lừa
đi lừa một anh , anh ý phát hiện ra mình được Dh lừa sẽ cảm động lắm :p

Lê làm tớ cảm động wa ..sụt sịt... :p
êu TH ui, thế câu trả lời cho cái câu hỏi kia là gì? tò mò wa. đừng bảo là "muốn bít thì đi mua sách về mà đọc" đấy nhé :p

Back
Bên trên