Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

đọc bài cuối của zz buồn quá, mày quả là có biệt tài làm tao buồn...!!! Nhớ cô, nhớ những giọt nước mắt của cô... cái hít hà của cô ngửi mùi cologne của mình... nhớ cái thân hình nhỏ bé gầy rộc mình đã ngại ngùng ôm... ko phải vì sợ... mà là vì choáng... -> nghiệm ra rằng... phải chăng tại cái ôm đấy mà cô ... -> bắt đầu lo lắng, về sau cấm có ôm ai...!!!

hơi...

8h tối ở đây sẽ hút 1 điếu, sẽ hướng về nhà, về cô.

Cầu cho cô an nghỉ...

Cảm ơn tất cả mọi người ở nhà đã chu đáo mọi chuyện *hug*

Sáng chủ nhật bố tớ sẽ đi viếng cô, Hoàng Dương có gì cứ nhờ bố tớ nhé. (Mobile bố tớ: 0912101173)

8.16 VN : cô ah, free ur mind and enjoy ur new adventure... 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc mọi người đã đưa cô đi rồi nhỉ, đừng khóc nhiều quá nhé, nước mắt nặng lắm, khóc một chút thôi cho cô đi nhẹ nhàng. Mẹ tớ hôm nay chắc cũng có mặt. Cầu chúc cho cô ở nơi xa xôi ấy, được bình yên. Con chào cô.

Mom: sau khi nghe tin co mat
Mom: me cung thay buon qua
Mom: thay thuong cho co nua
Mom: con tre, con yeu doi the

Mom: me cu nho mai
Mom: hom con di thi HS gioi quoc gia
Mom: co goi dien den nha tu som
Mom: so con day muon
Mom: roi hom bon con duoc giai
Mom: co mung the nao
Mom: sang nay ba cung da di vieng co, nhung ko biet co gap lop minh khong
Mom: cho me gui loi voi ca lop nhe

Mọi người về chưa :(...

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, mọi người về chưa, sao chưa thấy ai lên đây nói gì...

Hôm nay có HD, AD, Toanh đưa cô về tận Bắc Ninh. Những người còn lại chỉ có thể chào tạm biệt cô ở đây.

Lớp chúng ta vẫn giữ tác phong ngàn đời: hẹn nhau từ 7h, và đến 7h30 khi Zz gọi điện tìm thì mới nghe thấy giọng Minh và HH ngái ngủ trả lời. Sau đó, hết lớp này đến lớp kia vào viếng, mà chúng ta vẫn còn chờ nhau ngắc ngoải.

Hôm nay buồn lắm. Chẳng biết dùng từ nào khác để diễn tả bầu không khí ấy cả. Trời lại lạnh căn cắt. Hình như, ngoài gia đình cô, thì chúng ta là những người khóc nhiều nhất. Biết làm sao được...

Hai lần đi qua chiếc "giường" nơi cô nằm (xin lỗi, t không thể dùng từ kia để nói về đồ vật cuối cùng của cô), không lần nào t dám nhìn cô. T sợ t sẽ bị ám ảnh mãi. T sẽ luôn nhớ khuôn mặt cô lúc cô còn nói cười...

----------

Btw, cảm ơn Đào Giang, vì hôm nay đã đến cùng lớp mình, và ở lại cho đến phút cuối cùng...

Chỉnh sửa lần cuối:
>.< Mình chỉ tưởng tượng ra đã thấy buồn rồi :(

Mong cô tha lỗi cho những đứa con xa ko về được để chào cô lần cuối [-o<

Cảm ơn Trang đã lên kể chuyện, mọi người những ai đã đi dự lễ viếng cô thì cũng lên đây tường thuật đôi chút cho bọn tớ xa nhà nghe với nhé. Mẹ tớ cũng kể là có gặp lớp mình, Zz và Minh. Vậy là cô an nghỉ rồi, nghĩ đến em Linh thấy có gì nghèn nghẹn.

Hôm nay lúc rời nghĩa trang, trời mưa lất phất, và HD đã nhìn thấy cô mỉm cười trên cao (thật đấy). Thanh thản, và ấm áp...

vậy là cô đi thật rồi...
mảnh đất nơi cô nằm cũng thoáng mát lắm, đường vào cũng rất bằng phẳng và đẹp đẽ, chắc là có nhiều sóng cho mô-tô-bai của cô lắm :)

hôm nào cô đang dạy học ở trên ấy, mình gọi điện thử xem :D Xong rồi cô sẽ ngồi giữa lớp mà mắng bọn học sinh trên đấy "chúng mày trật tự cho cô gọi điện nào!" :x như mắng bọn mình ngày xưa ý :x

Lớp mình thân mến,
Hôm nay lớp đã đến đưa cô về Bắc Ninh rồi, lễ viếng cô cũng đông lắm, các bác phụ huynh lớp mình cũng đến đông. Chỗ cô nghỉ ở Bắc Ninh là nghĩa trang mới của thị xã, sau lại có núi, đang được quy hoạch, gần với đường quốc lộ, cũng gần Hà Nội (đi mất 25 km). Lớp mình khi về nếu có thời gian có thể sang thăm cô được :) Mà hôm nay vừa thắp hương, làm thủ tục cho cô xong, trời lất phất mưa. Vòng hoa lớp mình được đặt ngay sát cô, bên fải cô, gần lắm :X
Tớ thông báo thế cho cả nhà được biết nhé :X
Các bạn ở xa cứ yên tâm, hôm tới 49, 100 ngày bọn tớ ở nhà sẽ lo chu đáo cho cô :) Hôm nay lớp viếng cô 1 triệu, số còn lại hôm tới 49, 100 ngày sẽ để thắp hương cô.
Thế nhé ;)
Tớ,
HD

Chỉnh sửa lần cuối:
nghe các bạn kể thì chỗ cô nằm có vị trí địa lý rất thuận lợi :D
lúc mình đang trên đường về nhà thì thấy trời mưa lất fất, lo wá, lỡ nó mưa to lên thì cô ra đi lại khổ, may wá, cũng chỉ lất fất thôi...
mọi việc trôi chảy, tốt đẹp thế là mừng rồi :)

Back
Bên trên