Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

ai lỗ ai lãi nhỉ ;)) (đừng bảo vợ chồng mày lỗ đấy Minh nhé, để hôm nào tao còn cho gỡ ;)))

Đầm Long

Vừa về nhà các bạn đã nhanh chóng đổ bộ vào topic của chúng ta :-B Mình không kịp xoay xở nữa :-B Thật là yếu kém, dưng mà không sao ;;) mình viết bài chất lượng cho chúng nó phê (phê quá phải không;;))

Sau một hồi sắp hàng và điều hàng nhiều gian nan và gian ác, chúng em đã quyết một ngày đẹp trời để đi Đầm Long cùng nhau8->. Sau vô vàn những ngày nắng nóng bức, hôm chúng em đi thì trời mưa mát mẻ.Thật may, và kèm theo may mắn đó là vợ chồng Trang Minh, sau một hồi đột nhiên thèm ở nhà, thì đã lao đến sau giờ quy định là 1 tiếng rưỡi. Mừng cho một cuộc tình suýt lỡ ;))

Chúng em lên xe, bon bon trên con đường vừa dài vửa rộng vừa sạch vừa đẹp (đúng nghĩa và trái nghĩa tùy lúc;))) Chúng em có những câu chuyện vô cùng tinh tế với nhau. Ngoài những phút dành cho chuyện ma hãi hùng của Phương Nga (ông hiệu trưởng thắt cổ tự tử và thằng bé đứt đôi người:-B), thì chúng em tập trung vào nội dung về tình trạng bản thân: "Xe chúng em là xe tiên, vì xe chở toàn tiên".;;) Thỉnh thoảng, chúng em ôn lại bài cũ về Nguyễn Đình Chiểu (Ta bèn nổi giận một khi, vật chàng xuống đó bẻ đi một giò>:))

Chúng em được đi đến Tản Đà trươc chỉ đề ngắm cái đường vào bé tý thôi, rồi chúng em đi vòng lên Đầm Long. :-s

Chúng em vừa check in vào khách sạn (cả khu nhà chỉ có chúng em, những người khác đã sợ hãi bỏ đi sang khu khác rồi :">). Ngay sau khi sắp xếp xong và chờ mưa tạnh, chúng em đi đạp vịt. Đầm Long nhưng Long thì ít mà Vịt thì nhiều khiến chúng em phải tranh nhau các con Long, số còn lại phải đi Vịt trông cũng không mấy khác biệt :-B Thôi, tiên mà, không sao đâu!\:d/

Đạp vịt xong thì chúng em đi về ăn trưa. Bữa trưa vô cùng đặc sản với món Cá-mà-nuôi-chỉ-để-lấy-xương (nguồn tin do Zz cung cấp;;)). Bản thân em cho rằng cá ở đây được nuôi bằng Anlene quá đát, và em thì bị hóc xương cá một cách khủng khiếp :-ss Trong lúc ăn uống thì chúng em được các cô chú ở trong nhà ăn mở đĩa cho nghe "Nhạc sống Hà Tây, Oóc-gan không lời", chủ yếu là các bài hát Ưng Ri-mích bỏ lời và bài "Đàn ông ai chẳng tham lam" có lời. :-B Nhạc sống và không lời quá phải không?/:)

Chiều thì nhìn chung chúng em chỉ ngủ với nhau (lẫn lộn>:)) và đánh bài và lê la ăn bánh mỳ và xoắn xúc xích (để bóc:">). Đến tối thì chúng em lại được ăn bữa cơm đặc sản kèm "Nhạc sống Hà Tây, Oóc-gan không lời". ;)) Sau đó chúng tớ về phòng và chuẩn bị thác loạn. bạn Kiên Siêu Củ Chuối đã cẩn thận mang một chai Black Label >:-D<

Chúng em ngồi quây tròn quanh giường và rót rượu. ;)) Cave tối đấy là bạn Kiên và bạn Zz. :"> Đầu tiên chúng em chơi 3-6-9. Tình hình là các bạn rất hay sai, và cứ như thèm rượu quá hay sao ý. >:) Bạn HD của chúng ta điềm nhiên vừa vỗ tay vừa hét "13" và lăn ra giường uống rượu. Đến trò sau, 007 bắn, thì các bạn cứ gọi là sai toét toe. :)) Cứ mà gọi Đức hoặc Zz thì y như rằng những người chẳng liên quan (em và bạn Bảo Thư) giơ tay :"> Bạn Dương Bảy thì cãi lấy được và tự sướng bằng cách giơ tay hét lên 7 mà không shoot siếc gì cả. 8-} Kết trò bằng chương trình oẳn tù tì duy trì team work ;;) Hết sạch chai Black, chúng em túa ra các ngả, đứa đi vệ sinh, đứa đi về phòng ngủ, đứa "bay" theo tiếng nhạc xập xình.8-X:

Em có rủ các bạn đi chơi đêm và hát hò nhưng mà bạn Phương Nga lo sợ phía trên kia nó bán quan tài nên cứ đòi về =)) Thành ra sau khi vật vờ ở phòng đến 4h thì đi ngủ hết. :D

Chúng em dậy lúc 9h sáng và ăn hết chỗ mỳ (mà theo lý thuyết thì sẽ không ai ăn :-w). Ăn xong thì rất là nắng đẹp (đẹp quá phải không!;;)) nên chúng tớ đi ra đảo cò. Tour guide Lý Thỏ dẫn đi con đường được tin là rộng sạch và đẹp với phân khỉ rải rác, bướm trắng (cái con mà làm cho Hoài Phương hứng thú hát bài con Bướm vàng bay 500 vòng;;)) và khỉ hươu nai...Tuy nhiên đảo cò đâu chẳng thấy, chúng em đành đi một vòng quanh resort và thuê xe đạp để đi về nhà ăn. Nói chung, chúng em là những con hàng mà thằng Minh đã chăn được! hic hic :-s

Ăn xong chúng em check out và đi xe đạp. Mục đích đi xe đạp là chụp ảnh và làm hàng8->. Những bức ảnh đẹp là những bức ảnh được thực hiện hơn 1 lần hoặc chụp ở phía mông. >:) Chúng em sẽ show hàng trên album lớp ngay ạ ;;) Chúng em cũng đã tìm hiểu về Thủy quái Đầm Long :twisted: chúng nó vốn là tiên cá, nhưng được tạc với tóc bay như cờ đuôi nheo, không xòa xuống che hai cục thịt bị lộ ra, chắc là do sóng đạnh tụt top của bikini. 8-| Kinh dị vãi... :-ss Và thế là trên đường về, chúng em không còn là tiên nữa, chúng em biến thành thủy quái Đầm Long. >:) :twisted: Và những con thủy quái này đã đổ bộ vào một hàng bán sản phẩm từ bò bên đường, đeo kính dâm *râm* và uống sữa dê :">

Nhìn chung, sau chuyến đi này, chúng em tự cảm thấy mình thật khó đỡ ;)) Chúng em giỏi về ngành bơm vá, chuyên ngành chọc ngoáy và phân ngành bóc mẽ. :"> Chúng em cũng có khả năng nói những câu hoàn toàn không liên quan và hát những bài tởm lợm.

Chúng em thực sự là thanh niên thế hệ mới!:x :x :x

Quả nhiên mình đã là ng đầu tiên click Bài hay cho post của bố, nhanh nhẹn quá phải ko ;)) Ảnh iếc đâu hết rồi các tình yêu ơi ;))

Thích cái bài của bố ghê >:-D<

Đầm Long II

Phụ chương Đầm Long:

Câu chuyện này mình dành riêng cho Co-bather của mình là bạn Dương Bảy. :x Bạn ý vô cùng dễ thương và là một cô gái 8x, tuy không bi kịch như bạn Zz :">, nhưng mà rất chi là hồi hộp :-ss. Đêm trước khi đi Đầm Long với chúng mình bạn ý đã hồi hộp không ngủ được, hồi hộp đến nỗi đã gọi bạn Zz ở trên mạng trong khi bạn Zz bị đau đầu ;;) Bạn Dương của chúng mình do quá ư là hồi hộp nên luôn phải đi ăn cao lương mỹ vịchơi tennis.;)) Ngoài ra bạn ý chỉ dùng túi ni-lông Bích-Xi thôi.

Thành ra, khi ở Đầm Long chúng mình cũng học tập bạn Dương, ăn cao lương mỹ vị (cá nuôi chỉ để lấy xương:p) và chơi tennis khi nửa đêm cảm thấy thật là hồi hộp ý. Ngoài ra chúng mình còn quyết là khi về cứ bỏ hết đồ vào túi nylon Bích-Xi mang lên xe, không cần phải đóng đồ nữa ;))

Ôi, sao tự nhiên nói xong về bạn ý, mình lại hồi hộp thế này? 8-> mình cần phải ăn cao lương mỹ vị đựng trong túi Bích-Xi và chơi tennis đây:x

Đầm Long Du Hí
Hồi hộp quá phải không?

Đến hẹn lại lên, cứ hè về là cư dân Anh1 từ khắp nơi trên thế giới (trừ Châu Phi) lại tụ tập đàn đúm. Năm nay, với phong cách tào lao ngày càng lên cao, Anh1 quyết định đi Đầm Long 2 ngày (Đầm Long là một cái đầm có rất nhiều HỔ, có phải không hả Phương Nga?)
2 ngày tuy ngắn, trời lại mưa nhưng là 2 ngày HẠNH PHÚC vì được ở bên nhau, chồng chất lên 1 chiếc giường để xem những clip vô đối, chụp ảnh kiểu 9x "tự sướng", chơi những trò chơi thể hiện được bản chất "rẻ tiền" và "không liên quan" của Anh1. Giữa không gian rạo rực tiếng nhạc, tiếng cười và tiếng hò hét nhặng xị mà vẫn thật YÊN BÌNH!
2 năm qua, có những người vẫn gặp nhau thường xuyên, có người mới về nhà lần đầu... nhưng tìm mãi chẳng thấy đâu cảm giác xa lạ. Anh Kiên vẫn ra dáng một ông anh mẫu mực làm hết mọi việc nặng cho em. Minh Mỹ mang phong cách "ngoại giao" bất ngờ, cứ đà này chẳng mấy chốc mà trở thành thanh niên xã hội chủ nghĩa cho các bạn noi gương. Ở nhà chẳng mấy khi nói chuyện với Chị Trang, nhưng những câu chuyện vụn vặt giữa hai chị em khiến em cảm giác chị em mình thân nhau từ lâu lắm, tự nhiên muốn cuộn tròn chui vào lòng chị ^.^ Hoàng Dương "bồ chính" vẫn luôn điềm đạm đúng mực, đến nỗi cả nhà phải thốt lên nếu không có HD thì chúng ta đã ăn chơi sa đoạ. Tưởng 2 ngày ở bên nhau tha hồ mà buôn dưa với HD, nhưng con ong đã làm mình không thể thực hiện thú vui tao nhã ấy. Hoài Phương lặng lẽ nhưng lúc nào cũng chu đáo, mình đang ngủ cũng dựng dậy để hỏi xem ong đốt còn đau không, hic hic. Ông Đức sau một năm đi US vẫn không hề giảm sút phong độ, trái lại còn mang về cho cả lớp những clip thật khó đỡ. Ông bảo ông bị tổn thất tinh thần lớn nhất là mất 90k tiền điện thoại, nhưng con bỗng thấy cảm giác tự hào đến lạ vì ông của con đã quan tâm chia sẻ. Chíp Hôi 2 ngày thật bận rộn, cứ ngủ rồi lại ăn, ăn xong thì "tự sướng", xong lại lăn ra ngủ. Chíp Hôi à, tao đã nhắn tin mắng "Chíp Hôi thật ngốc", nhưng không có sóng nên không nhận được. Chíp Hôi "kiu kiu" biết mọi người luôn ở bên mình chứ hả? Bố Vũ của con nội lực ngày càng thâm hậu, dẫn đầu một đội quân 9x chụp ảnh theo phong cách đi xe đạp mà như chạy bộ, chuyên nghiệp quá phải không? Bảo Thư đã "người lớn" nhiều nhưng "với anh em vẫn là cô bé", cả nhà chỉ có mỗi em là bé hơn anh, nếu có bị anh bắt nạt hay mắng mỏ cũng đừng kêu ca nhé! Nguyễn Dương sau khi ăn cao lương mĩ vị và chơi tennis trở nên nổi loạn hơn bao giờ hết, cãi bay cãi biến mọi điều và luôn tự nhận mình là "Bảy". Khổ thân mày, hồi hộp đến độ hoang tưởng! Nguyễn Giang lâu ngày không nói tiếng Việt nên trình độ kể chuyện có phần bị thui chột, đừng buồn mày nhé, tao vẫn sẵn sàng lắng nghe dù không thấu hiểu hoặc mày phải kể 3 lần mới hiểu! Trần Giang vẫn như thường lệ với những câu chuyện tạo nên phong cách ngôn ngữ lớp mình, hoành tráng quá phải không?
Rẻ tiền thì sao, nhạt nhoà thì sao? Tự hào mình là dân Anh1 nên mới thế, chỉ ở bên nhau chúng ta mới thế. Chẳng sao cả khi bên cạnh cái gọi là "phong cách Anh1" ấy, mỗi người vẫn có sự tinh tế của riêng mình... để bước tiếp trên con đường riêng...
TRONG NHỮNG ĐIỀU ĐÃ QUA, CÓ NHỮNG ĐIỀU KHÔNG THỂ MẤT!

Cả nhà đọc rùi vào blog mình comment nữa nhé!

đang chơi tennis tự nhiên hồi hộp biết ngay thằng Vũ lại vào đây ca ngợi tao :)) mày cứ nói đi nói lại mãi tao ngại lắm, tao biết tao là hình tượng 8x dân chơi rồi :"> hàng ngày điều độ hồi hộp, chơi tennis, ăn cao lương mĩ vị, và dùng túi Bich xi :))

Tao nghĩ là sẽ còn fai có rất nhiều phụ chương Đầm Long, ví dụ như Muốn thành thủy quái thì phải tạo sóng đánh tụt top Bikini =)), hay là bộ đôi hình ảnh tiên và thủy quái :)), phụ chương Tự Sướng bao gồm nhiều ảnh và ko cần chữ, với lại chuẩn bị lên youtube làm hẳn 1 phụ chương Trò chơi dân gian của thằng Vũ =))

uhm ma up ảnh đê, Đức có hết ảnh các máy rồi, up 1 ít đi cho đỡ hồi hộp, chứ tao hồi hộp wa :(( xong burn cho mỗi bạn 1 cai CD ảnh (1 CD có đủ ko? :-? ), dùng CD 2.500k thôi ý :"> phụ chương kèm theo CD ảnh có thể là 1 CD nhạc gồm các bài Organ Hà Tây ko lời... :))

Tào lao wa, nhớ cả nhà thật :x :*
-------------------------
Đọc bài Ánh xong, đọc bài mình thấy thật nhỏ bé :"> yêu mày lắm Ánh ạ :x :* tao biết tao làm cảm hứng cho mày đc mà :"> lúc nãy mải hồi hộp gửi ảnh với mày, quên chưa hỏi điều ấp ủ: Ánh ơi, rút đc cái vòi con ong ra khỏi cổ chưa? ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi mình yêu các bạn quá, yêu Dương quá Dương ơi :(( Mình đi chết đây :((

Tiếc cho những đứa ko ở nhà quá :( Nhớ lắm, bà Dương, Chi Mai, Tú, Trần Mai, Ngọc Anh, Bảo Ngọc, Thúy... :x >:-D<

Nghe kể chuyện hay quá :x lớp mình vẫn luôn rẻ tiền :)) =)) ko thể nào đỡ nổi :)) Hehehe tớ đang ở D.C hôm qua vừa đi chơi với Trần Dương xong :D để về nhà sẽ up ảnh lên cho cả nhà :x Dương vẫn xinh như ngày nào :x :x :x sao yêu thế k biết nữa :((

tớ không biết đánh giá tốt bài viết ở đâu các bạn ạ

phía dưới bên phải mỗi bài viết có nút bài hay đây! ;)) Hồ Huyền thật là ngờ nghệch đây >:)

Ừ ngờ ngệch lắm phải không:))=))
Chết mất:)) Vừa mới xem ảnh thủy quái của lớp mình, đẹp lắm phải không:))

Lớp mình ơi, mai có ai rỗi rãi mà ham vui 1 tí nhỉ \:d/ Bạn nào giơ tay thì 15h chiều ngày mai (08/07) có mặt ở Nhà Hát Lớn nhé :D (lớn quá phải ko ;;))

Kế hoạch tạm thời sẽ là đi hát Karaoke cho thỏa mãn tinh thần tự sướng của các bạn :> (sướng quá phải không :">) Hát xong ai có thể thì sẽ đi ăn tối :D

Đàn đúm đê !!!! :drummer:

List những người sẽ đi: (updated)

1. Đức
2. Zz
3. Vũ
4. Thư
5. Kiên
6. Minh
7. Trang
8.
9.
10.

Chỉnh sửa lần cuối:
11. Tất cả các đáp án trên, ;)) (đáp án quả phải không >:))

Back
Bên trên