Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

tình hình là quả Tản Đà resort này có vẻ đắt hơn dự kiến :-? thử tham khảo thêm mấy chỗ khác trên Ba Vì xem sao, Thiên Sơn Suối Ngà, Thác Đa, Vườn quốc gia Ba Vì. Đợt mùa Đông mình lên Vườn quốc gia thấy cũng ok, ở trên cao nên mát, cả lớp mình đi thì có thể thuê nguyên một khu nhà nhỏ gồm 3-4 phòng :-? giá mình nhớ không nhầm là 180-250K/phòng/đêm gì đấy, ăn uống tàm tạm, có lửa trại/cháo gà ăn đêm. Service bình thường giản dị nhưng mà cũng ok. Mỗi tội lên đấy thì tự sướng với nhau thôi chứ ko có gì chơi mấy đâu :-B trừ khi các bác muốn lên đền Thượng hoặc đền thờ Bác Hồ :-?

P.S: ở đấy có khỉ :">
P.P.S: so sánh một hồi thấy năm ngoái lớp mình đi Sapa rẻ thật =p~ đúng là mảnh đất giữ người :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Hế - lô các bạn
Tình hình mình xin update như thế này, hopefully là có thể finalise luôn:D
1/ Thời gian:
sáng 01/07 khởi hành từ Ams; chiều 02/07 về
Mình cũng chỉ đi được thời gian thế này thui các bạn hiền ạ:( Mà đã chơi là chơi liền tay, để lại đến mùng 2 làm giề, nhể;))

2/ Địa điểm:
Mình đã gọi điện hỏi, các bạn lựa chọn các option nhé;)
- Tản Đà resort:
Hiện nay là họ có phòng sau 13:00 ngày 01/07. Tức là mình đến chơi mấy dịch vụ của nó, ăn trưa, rùi nhận phòng, và chơi tiếp:D
+ ở: giá chưa negotiate là 250k/ người theo tớ tính (nếu đủ 15 người đi)
+ ăn: 80k/ người/ bữa => 240k/ 3 bữa; bữa sáng trong tiền phòng
+ dịch vụ khác: bể bơi+tắm nước nóng+...: 60k/người/ thoải mái giờ; karaoke
+ xe cộ đi lại: hiện chưa hỏi được HH, nhưng theo giá tớ vẫn đang làm thì là 80k/ người

=> Khoảng: 600k/ người (chưa tính sponsor của các triệu phú:D

- Đầm Long:
+ ở: 50k/ người (phòng 3 người)
+ ăn: 20-60k/ suất => 150k/ 3 bữa
+ xe cộ đi lại: vẫn cứ tạm lấy là 80k/ người

=> Khoảng 300k/ người

- Thác Đa:
+ ở: 100k/ người (nhà sàn 15 người/ 3 phòng vệ sinh)
+ ăn: 50k/ suất => 150k/ 3 bữa
+ xe cộ đi lại: vẫn cứ tạm lấy là 80k/ người
+ vé thăm quan: 30k/ vé

=> khoảng: 400k/ người

Như bạn Zz cũng nói, mình thấy Tản Đà có vẻ hơi cao, mà Đầm Long nghe có vẻ được, như theo lời của AD thì service của nó cũng ổn:D Giá cũng khá mềm:)

3/ Những việc cần làm ngay:

Do đây là mùa du lịch cao điểm, do vậy, tớ rất cần book chỗ càng sớm càng tốt.
Do vậy, tớ rất mong mọi người có thể confirm sớm cho tớ
+ vào trước 10:00 sáng thứ 2:
+về thời gian và địa điểm

=> đăng ký số lượng để có thể book phòng và discount:) => hỏi cụ thể hơn về giá cả => thông báo lại cho mọi người => đóng tiền cho tớ (thông qua các đầu mối (Vũ, Toanh, Ánh Dương, Hoàng Dương), rồi mang qua nhà tớ mới) => book phòng, và hôm tới là đi thôi:D

Thế nhé;)
Tớ,
HD

Chỉnh sửa lần cuối:
mình vừa đi Thác Đa về đợt trước, tình hình là nếu ở nhà sàn chung thì khu vệ sinh ko có khép kín mà phải đi xuống dưới rồi sử dụng chung với các nhà sàn khác, tất nhiên khu du lịch ko đông thì cũng ko sao (kiểu một đống nhà sàn và một đống nhà vệ sinh/tắm nằm rải rác, mạnh đứa nào đứa đấy chiếm). Mà có một thắc mắc nhỏ là đi chỗ nào thì mát nhất nhỉ?

Mình confirm là đi được, băn khoăn giữa Đầm Long và Thác Đa, Tản Đà thì có lẽ hẹn lần sau :">

btw, nên thu xếp để 5 thằng con trai vào cùng 1 phòng thì tiện hơn, nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
uầy Bồ Phụ à? Bạn đã có sdt và thông tin chính xác thế này rồi à? Làm mình trưa nay ở nhà thì vật vã, ra ngoài đường thì nôn nao vì vụ tìm sdt cho bạn, đg định gọi điện báo, may kịp lên xem ko đã mất 120d/fut x n fut (mà n toàn > 30 :| vì bạn buôn bán ác liệt lắm, toàn nói chuyện mở mang tri thức ở Eu :)), nhg mình cũng thích :"> )

Hmz, tình hình này chắc nên đi Đờm Lòng, dù rằng mình vẫn tò mò Tản Đà lắm lắm :">, còn Thác Đa thì thôi,dù j mình cũng gọi là đi Thác Đa cơ sở 1 hồi lớp 10 rồi :)) về đc 1 con chim xanh ;))
Thời gian 2 ngày cũng được, đi 3 ngày thì đúng là tao cũng la liếm như BT :))
Về việc ở sao lại cho 5 thằng 1 phòng, mày điên à Zz? phí :| của quí hiếm phải rải đều ra chứ, có 5 fong con gái, mỗi bạn zai vào 1 fong :x thế có phải mỗi fong 3 ng` điều độ ko? :x

PS: háo hức háo hức :x nghĩ đến các bạn mình đã thấy đời bớt ngang trái :)lol:) :x :*

PPS: Confirm là đi được nhé :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Dương đã có cả ông cả bố tao mà mày còn bon chen ah? Confirm là mình sẽ nghỉ học để đi nhé!

Tất cả vì tình yêu tiền bạc bao la tớ sẽ đi Đầm Long nhưng chỉ ngắm Long mà không ra Đầm. :-B Sợ thuồng luồng. :">

Ngoài ra, đi Đầm Long tiền phòng rẻ mạt, 5 đứa con trai sẽ không phải ở chung một phòng >:) Nói chung đừng bắt 5 đứa vào 1 phòng. :-B :(

ĐI ĐẦM LONG NHÉ!;;):>

tao xung phong ở cùng phòng với ND nhé :"> đi 1 ngày thôi à :( thế thì sáng hôm 1/7 đi thật sớm nhé :-? khoảng 1h sáng í :-B

Chỉnh sửa lần cuối:
=)) lớp mình thật rẻ tiền =)) nghe bàn tán đi chơi xôm tụ quá :)) :x :* yêu thật :x

Iem là iem cứ theo chủ kiến của đám đông ^^
Đi đâu em cũng xí xớn, không vấn đề gì ^^

Dựa trên tinh thần của các bạn đã thông báo, vậy mình xin chốt lại 1 số điểm sau:

1/ Địa điểm: khu du lịch Đầm Long
2/ Thời gian: 01, 02/ 07 (tức chủ nhật, thứ 2)
3/ Số người dự kiến tham gia: 19
1. HD
2. Hoài Phương
3. Vũ Hằng
4. Toanh
5. Vũ
6. Zz
7. Minh Mỹ
8. Trang
9. Chíp Hôi
10. AD
11. Diệu
12. Toàn
13. Đức
14. Ly
15. Bảo Thư
16. Phương Nga
17. Kiên
18. Nguyễn Giang
19. Nguyễn Dương
Các bạn xem còn thiếu ai/ ai k đi được thì thông báo lại cho tớ nhé;)
4/ Lịch trình:
Ngày 01/07:
- 6:30 am: xuất phát từ trường Ams (đi sớm cho mát)
- 8:30 am: đến nơi
- sáng: xe điện thăm rừng, du thuyền đạp vịt
- chiều: thăm đảo cò, trò chơi dân gian
- tối: karaoke
Ngày 02/07:
- sáng: bơi, chơi
- 13:00: check out, có lên suối Hai nữa thì lên
- 17:00: về thủ đô
5/ Cost - Ở: 150k/ phòng 3 người (2 giường đôi, 1 giường đơn) => 6 phòng (tình hình là mình đang nghĩ chắc sẽ có phòng 2 nam+2 nữ cho vừa ý bạn ND, nhể;))
=> 50k/ người
- Ăn: 100k/ 3 bữa/ người
- Vé thăm quan: 20k/ người
- Ô tô: 1,2 triệu/ xe => 70k/ người

=> Tổng: 300k/ người (chưa tính sponsor:D Hehe)
Tớ tạm thời tính như vậy, cho các khoản karaoke, đồ uống... Còn thừa sẽ lại cho vào quỹ lớp như năm ngoái)
6/ Thu tiền:
do không phải đặt cọc tiền phòng, vào ngày thăm quan, các bạn mang tiền đóng cho Hoài Phương nhé;)

@ AD: Ánh mua hộ lớp 2 thùng nước Aquafina được k;)
@ Chíp hôi: ấy fix vụ xe cộ luôn nhé;) Tớ có địa chỉ đây rùi:D

Hẹn gặp lại cả nhà vào sáng 01/07, 6:30, tại cổng trường Ams nhé:D
Yeah!!!
HD

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ hắt hủi mình wa,ko thấy tên mình :(( mình có sáng kiến fong` 2 nữ - 1 nam thế mà bị lãng quên, chắc HD định cướp công với co-sleeper của mình >:) dòng đời xô đẩy, ở nhà đây :-< chào các bạn mình ra Hồ Tây đạp vịt vậy :-<

Tớ xin ko confirm là N.Giang đi được nhé :( , Giang tuần này khả năng lớn là sẽ mổ mắt nên phải kiêng cữ, ko đc ra ngoài nắng nôi, bụi bẩn, ko máy tính, TV, chỉ đc ngồi nhà đan len ăn ngủ tắm rửa :| . Thế nên lần này NG ko đi đc haizzzz....

Mà ko đặt cọc thì có chắc chắn có fong ở ko đấy :| lên đấy mà cắm trại trên nóc ô tô thì vui lắm :lol: ah mà mình wan tâm làm j nhỉ? có tên mình trong danh sách đi đâu :-< cả nhà đi vui vẻ, mình ra 4 Mùa bơi :-<

ra 4 mùa cẩn thận bị gạch lật cho rách chân như con MT nhà tao đấy :-B, bảo trọng bảo trọng nhé ;;)

lớp mình năm nay ở nhà đông phết nhẩy ;)) hào hứng hào hứng :">

thx Hoàng Dương :*

Tớ xin đính chính lại là tớ vẫn có khả năng đi được mọi người nhé, đi về rồi mổ xẻ sau cũng được. Có gì muộn nhất là ngày mai tớ sẽ confirm lại được ko? Lớp mình xôm tụ quá nên tớ cũng muốn đi lắm! :x

Đi thì đi, xợ j trứ :-B Chên đời lày mình trưa biết xợ bố con thằng lào! :-B

Mình kêu gọi các bạn có tính tập thể khi đi nhé! Xin phát động chiến dịch vì tinh thần tập thể với một số mục sau:
- sáng dậy sớm tập thể dục
- múa hát tập thể trước khi đi ngủ
- chơi những trò mang tính cộng đồng cao như lò cò, đồ cứu...

>:)

này , tớ thấy hấp dẫn nhất là vụ sponsor lắm ý .

ấy ơi , xe 1.2tr ấy ah

@ bạn Nguyễn Dương: oan cho mình quá bạn ơi, có tên bạn cạnh tên NGiang mờ:(( Bạn này, mình sao quên được bạn:((
Mà tình hình là mình vẫn cân nhắc option của bạn về cái 2 nam-1 nữ đấy chứ, mình extend lên hẳn 2 nam - 2 nữ, bạn sướng rơn lên rồi còn jề;)) Nhể;)) ưu tiền mình bạn đấy:D
Hehe
Còn cái đặt cọc, mình cũng hỏi kỹ rồi, người ta confirm là được:D Nên mình mới yên tâm, vì thế thì thu tiền nong cũng dễ hơn. K thì lại phải hẹn thu trước qua nhà mình, hơi phức tạp:| Còn nếu thích yên tâm thì hôm tới mình có thể qua chỗ Thái Hà này để book, mình cũng có địa chỉ đây rùi.

@ NG: ấy ơi, ấy cố gắng đi được ấy nhé;)) Đi mổ mắt sau đi thoải con gà mái:D
@ Bạn Vũ: công nhận những trò chơi đấy rất mang tính tập thể và thể dục cao đấy:)) Chết mất:))
Thế cứ hẹn các bạn vào sáng 01/07 nhé;)

Tớ,
HD

Đúng đúng, về sponsor chúng ta có Triệu Phú cơ mà :">

Tập thể dục theo nhạc Boom Boom Boom Boom à :-B

Mà 2 nam 2 nữ thì dễ loạn lắm :"> :"> :">

Back
Bên trên