Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

Mịa, nghe nói giá cả ở nhà h tàn bạo hơn cả shooting ở virginia. Đề nghị thằng Vũ cho qua thông tin giá cả bây h nhỉ ;))

Giá bây giờ ngày càng rẻ mạt! ;;) Mọi thứ rẻ dưới mức thu nhập binh quân đầu người của Mỹ B-) Nếu các bạn thích ăn những đồ ăn sang trọng ;)) thì các bạn chỉ phải trả nửa tiền, nửa tiền còn lại bạn đưa cho người thu tiền! :)) Xăng cũng rẻ, chỉ với tiền xăng là các bạn sẽ luyện cho cơ mặt méo sẵn, không cần phải tốn nhiều hơn cho viện phí khi bị trúng gió!;;)>:)

Bảo Thu: con ơi, chễm chệ chứ! Con bắt trước ông CHÙM à? >:)

Bảo Thư an tâm, hàng quán nhà mình bây h cũng sạch hơn rồi ;;)

Các bạn Anh 1 0205 thân mến,

Dù là ở nơi nào, xa xôi hay gần gũi, tớ vẫn biết các bạn vẫn luôn quan tâm đến tình hình ở nhà, và cũng có đóng góp trong các sự việc xảy ra.

Trong thời gian qua, cô Hạnh có hiện tượng đau bụng và đau lưng; cô rất đau! Và khi đi kiểm tra qua qua thì được xác định là vôi hóa cột sống. Người ta cũng nghi ngờ do các tế bào UT chạy nên mới bị thế, nên cô phải sang Trung Quốc chứa bệnh. Chi phí có thể là rất lớn!

Vì thế, lớp ta sẽ gọi là có chút tấm lòng hỗ trợ cho cô (không nhiều nhưng mà có nhiều về ý nghĩa). Tớ đề xuất:
Mỗi bạn ít nhất 100.000 VND
Các bạn ở Việt Nam (11 người) sẽ đóng góp trong buổi thăm cô vào tối ngày thứ tư 25/4/2007.
Các bạn ở nước ngoài nếu có lòng muốn đóng góp thì rất hoan nghênh. Các bạn hãy chuyển khoản về thẻ tín dụng của Hoàng Dương trước thứ tư (giờ Việt Nam).

Mong các bạn sẽ tích cực. Cảm ơn.

@ Tú Anh: ý tớ là tớ đam mê cái sự bẩn thỉu í :x Đi sang bên này có nhớ đến mấy chỗ ăn uống sang trọng bao h đâu, chỉ toàn nhớ những chỗ lê la vỉa hè quán xá :* Ôi tình yêu của tôi >:-D<

@ Bố: bố ghi sai tên con rồi kìa, hông biết đâu [-(

Còn chuyện cô Hạnh, gửi tiền thế nào nhỉ? BT sắp về rồi, mang về luôn ok ko?

đây không phải là một trò đùa chứ? mà chuyển khoản vào tài khoản của hoàng dương??? tao còn không biết hoàng dương có tài khoản...???

Minh Mỹ sao lại nói thế, chuyện thật mà. Cô sắp đi TQ để chữa bệnh. Chi phí theo như cô nói thì fải đến mấy trăm triệu. Có gì tối thứ 4 mọi người đến nhà thăm cô, rồi mang tiền đi luôn.

tại choáng quá thôi, chả biết thực hư thế nào, thằng nào nhảy vào hack nick của thằng vũ thì biết đâu được đấy! mình đặt ra một câu hỏi là liệu làm như thế (đưa tiền cho cô) có hơi thô quá không? mình là mình ngại lắm, cứ thấy không thoải mái thế nào ấy!!!

Lúc đầu thì cũng nghĩ là sợ cô không nhận nhưng mà cũng chẳng bít làm tnào. Nhiều tiền nthế thì cô lấy đâu ra, nếu là ngày xưa thì chắc ko đến nỗi, n b h...
Có ai có ý kiến gì hay hơn ko?

Làm sao lại thô thiếc j :-? cô dạy mình bao lâu, đây là mình giúp đỡ cô thôi. Mà Minh Mĩ thì góp tiền thẳng luôn chứ qua TK làm j :-j

Bảo Thư ơi, cô sắp sang TQ rồi, đợi đến lúc BT về e là không kịp, ấy có thể chuyển vào TK của HD đc không? Có j sáng mai HD sẽ lên thông báo cụ thể :)

Hmm, chuyển tiền như thế có charge của bank ko nhỉ :-?? Chỉ e là charge còn nhiều hơn amount gửi về :| Mai mẹ Dương cứ lên đưa bank account đây, con sẽ xem xét xem thế nào :D

Hix mình lại k biết chuyển tiền vào tài khoản như thế nào cả :| hixhix, chỉ biết chuyển tiền = mỗi Paypal :| thôi đành nhờ Dương vậy :( Tội nghiệp cô nhỉ :( chỉ biết mong cho cô qua khỏi :(

Ông: hừm, ông nói mới nhớ ra, bất kỳ giao dịch chuyển tiền nào mà phải quy đổi ngoại tệ đều bị charge đấy, thêm nữa còn mất tiền chuyển cơ :| ở US bank mỗi lần chuyển nó bắt mình đóng $25 hixhix :| có mỗi chuyển Paypal nó k charge transaction fee nhiều lắm :( tốt nhất ông nên nhờ ai ở nhà đóng hộ, rồi chuyển tiền cho BT để BT cầm về cũng được :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ thấy là phương thức chuyển tiền ko hợp lí và thiếu thực tế, do phải đóng nhiều loại phí dịch vụ tốn kém, và hơn nữa thủ tục cũng lằng nhằng.

Tớ đề xuất phương án này hiệu quả hơn rất nhiều.

Những đứa ở nước ngoài liên lạc với bố mẹ ở nhà, nhờ bố mẹ chuyển hộ đến Hoàng Dương số tiền muốn quyên góp, như thế vừa nhanh, vừa hiệu quả, mà lại ko gây phiền phức gì. Bố mẹ các gia đình thì chắc chắn ko có vd gì với chuyện quyên góp này đâu nhỉ. Vấn đề còn lại chỉ là làm sao liên lạc được giữa Hoàng Dương và các bố mẹ thôi.

Theo tớ thì làm thế này, nên chia ra, những đứa nào biết nhà một số đứa ở nước ngoài thì có thể đi đến một vài nhà collect hộ rồi mang tới cho Hoàng Dương được ko? Ví dụ như tiền quyên góp của mấy đứa SI ở nước ngoài sẽ do Minh Mĩ đi đến nhà BT, Đức, Toàn collect. Nguyễn Dương có thể đi collect ở nhà của Nguyệt Minh, Ngọc Anh... Nghe có vẻ hiệu quả nhỉ?

Bây giờ tớ sẽ email về nhà, thông báo với bố mẹ để có gì mọi người làm theo plan này thì bố mẹ tớ sẽ sẵn sàng nhé?

Mọi ng cho feedback gấp, tớ thấy cách này là hay nhất hiện nay.

@ các bạn ở xa:Tớ đồng ý với ý kiến của Bảo Thư: tại bản thân tớ dù đúng là có credit card thật, nhưng tớ cũng chẳng biết dùng như thế nào cả:(( Nên b h, có 2 phương án:
1/ Các bạn ở xa có thể liên lạc với bố mẹ, rùi có thể là bố mẹ đến thăm cô trực tiếp hoặc qua tớ cũng được.
Địa chỉ liên lạc: C5- Khu T2 Hoàng Cầu - Bộ Công An - Tổ 68, P. Ô Chợ Dừa - Q. Đống Đa- TP. Hà Nội (gần với khu công vụ - Bộ Công An - Ngõ 97 - Phố Hoàng Cầu).
Tel: 511-0752/ 091-456-8011

2/ Tớ nghĩ là dễ thực hiện hơn: các bạn thông qua các bạn thân của mình ở VN (VD: Đức thông qua Vũ, Tú, Trần qua Toanh/ Chíp Hôi) chuyển trước số tiền của mình đến lớp, rùi lúc nào về gặp nhau nói chuyện tiếp sau:D

Tớ nghĩ như vậy dễ hơn. Còn không thì bố mẹ các bạn đến thăm được cô Hạnh thì quá tốt rùi:)

@ các bạn VN:
Tối thứ 4 (25/04/2007), cả lớp tập trung trước cổng nhà cô lúc 7h30' nhé;)Cô cũng đang mệt nên lớp mình cố gắng đến đúng h nhé;)Để cô còn nghỉ;)

kho? than co, to' da~ nhan' me to goi cho cai' NDuong. Moi nguoi chuyen loi hoi tham co ho to' nhe'

MH

Ở nước ngoài hiện có bạn Kiên đã đăng ký thêm, nhờ tớ ứng trước. Còn bạn nào cần thì ý kiến sớm để kịp ngày đến thăm cô nhé!;)

Tinh thần lớp mình qua một đêm mà được thế này là tớ mừng lắm, hic hic :-s

BT: từ rày bố cứ viêt như bên trái này cho đỡ nhầm ;))

uh dung phuong an cua BT la hop ly nhat roi, chu to vua di chuyen tien ve thay charge da man lam,gui it thi ko dang' ti' nao. Bay h thi to se collect cua Huong voi N.Minh, voi ca cua to nu : D Toi T4 gap ca nha` nhe! :)

khổ thân cô quá, mong là sau khi chữa trị ở TQ, cô sẽ đỡ đau hơn.

Tình hình là bố mẹ tớ vẫn ở bên này nên tớ ko nhờ được ở nhà. Có ai biết chuyển tiền như thế nào không?

Hay nếu bố mẹ của một bạn nào ở bên Mỹ có thể ứng ra cho tớ thì tớ sẽ chuyển tiền vào tài khoản của bạn ấy ở bên này?

Hey, ông cũng vừa nghĩ y hệt cháu BT ạ :D

@ Vũ: nếu được thì mai kia qua nhà tao, mẹ tao sẽ gửi tiền cho. Tao dặn mẹ tao rồi, sẽ ứng trước cho tao và Dương.

@ Dương: you owe me a treat now. :D

Cả lớp đi thăm cô nhớ gửi lời thăm của tao đấy. Nhớ đấy nhé :| [-o< mong cô mau khỏe [-o<

Chỉnh sửa lần cuối:
uhm, thằng Vũ cho vay 200k nhé, có gì về nhà tính sau, hoặc nếu không rỗi thì tạt qua nhờ bà già đưa tiền cho vậy. Chứ cái kiếu chuyển khoản mà dưới $20 thì chắc chắn tiền cước đắt hơn tiền chuyển khoản.
@HD: dùng credit hay debit vậy. Credit đâu có chuyển tiền được :|

Back
Bên trên