Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

=)) vui thế còn gì :p hôm nào Toàn nhớ cho tớ xem ấy làm bảng tên gắn lên cửa cho chúng nó thế nào nhé :p

@ Toàn: tiền đâu dễ kiếm. Mong mày hướng dẫn freshmen cho cẩn thận. Đừng đưa các em vào con đường hút chích. :D.

@ all USA: *_*, hãng Cathay hay thật. Mình bảo đổi một đường, đổi luôn cả chặng. Tình hình là 28 bạn Diệu đã có mặt ở Boston. Dân tình ở quanh vùng có thời gian thì hội họp một chút trước khi bắt đầu năm học nhé. Có cả Xuân Phương nữa đó.

----------

Vừa mới gửi bài xong đã thấy bài Nguyệt Minh ở ngay trên. Vậy mà tớ gọi YM mãi mà không được nhá.

Đức, Diệu, etc. : Bà con anh chị em chú bác ai bay vào được Mỹ rồi thì thông báo rõ các thủ tục hải quan khám xét hành lý cho cả nhà cùng biết mới?

Hic dễ thôi :| ở Mỹ chẳng có gì đâu :| còn ở Nhật chúng nó bắt mở vali xách tay ra cho chúng nó kiểm tra từng tí 1, khắt khe phết. Nhưng vào đến Mỹ rồi thì ok. Tớ mang đi 1 đống thức ăn k sao cả, nước hoa, cream thì để hết ở vali gửi, cũng k sao, nói chung chúng nó k sờ đến bất kỳ cái gì ngoài cái vali sách tay.

Diệu: chẳng thấy Diệu gọi ở trên YM lúc nào :( tớ online suốt mà :|

Toàn: vừa gọi cho toàn xong :| chẳng hiểu đang làm gì mà ồn ào thế rồi dập máy luôn :|

@ con: đến nơi chưa con? hehe... Có còn đủ hành lý mang theo không con?....đến thì báo về nhà 1 câu cho cả nhà mừng, con nhẩy?
@ cả nhà: chẳng hiểu tình hình dân trí vào năm học thía nào nhẩy. Thấy có vẻ ổn phết, chưa thấy ai kêu la j nhầy?:D

Đến nơi rồi :D Mệt, bay hơn 26h, đến trường là 30h, đến h là 32h :| Mà ngủ trên máy bay thì đc có tẹo >.< Phờ râu rồi :(

@ CM: tớ chả nhớ thủ tục thế nào :| Cứ bảo làm là làm thôi. Thế nên h mới mất 2 cái vali :|

Update tình hình sau. H tớ đi ngủ tí đã :)|

Đúng là một sự thủ tục :)) Mà dùng laptop của T post kô log out hả? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
đúng là thằng bệnh :|, thôi để nó ngủ tí, mai nó còn phải orientation :D

Kô hiểu sao nói thế hiểu thành sexual orientation :| Mà cũng chẳng lâu nữa đâu :))

Ông bị mất vali à :-S ông có transit lần nào ở Mỹ k thế?

hình như 1 chỗ. Tình hìn là liên lạc với thằng Đức h hơi khó vì nó chưa có điện thoại :|

Yeah, ông transit ở Atlanta. Hôm qua có 7 đứa đến khoảng cùng thời gian với ông thì 5 đứa mất hành lý /:) Bố khỉ :|

@ Toàn: Uhm, tao chắc sẽ hỏi mày vụ mua cell sớm :D

này B-) yêu cầu Toàn nhấc điện thoại của tớ nhé B-) sao lại k nghe thế hả B-)

Ông: đến Atlanta có lấy được đủ hành lý k hay thất lạc từ đây rồi? :-S hic khổ thân ông :( thôi lấy tạm đồ của thằng Toàn mà dùng :p (dũng cảm lên ông :)))

Nói đến chuyện mất hành lý mà thấy sợ. Hồi Diệu mới đến trường có mấy đứa bạn mất hết tất cả hành lý. *_*, mà với tình hình kiểm tra như thế này thì xách tay chẳng được bao nhiêu.

Bà con chú ý, ai biết rồi thì thôi, ai chưa biết thì đọc, khi đến sân bay đầu tiên ở Mỹ tốt nhất là nên check out hành lý, nếu muốn chắc chắn thì mỗi khi mình đến một sân bay mới hỏi nhân viên check in về tình trạng hành lý của mình.

*_*, Diệu định đăng ký cell nhưng nó không accept credit card của người dưới 18 tuổi. Damn it!!!

@all: 6h sáng ngày 29 đến sân bay Boston. Ăn chơi nốt đến 4/9 thì về trường.

Hix xem ra Diệu gặp nhiều khó khăn với vấn đề tuổi tác của mình thế nhỉ :| Hừm tớ đăng ký cell k cần dùng credit card :|

Tớ cũng ko cần :D Ông sao rồi, bao h có cell thì gọi cháu :p

Uhm, ông sẽ cố gắng get one next week.

Been so tired in the last few days. I mean, i woke up at 4 or 5 everyday, and the activities kept going on until late at night. Damn!

Too tired to even log out.

---- Đức

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chào cả nhà! Tớ rất xin lỗi vì trước đây đã ko tham gia nhiệt tình lắm vào trang Anh1 uiiii của lớp mình (thực ra tớ vẫn đọc hết đấy, chỉ ko viết mà thui...). Bây h lớp mình mở ra trang mới này như một khởi đầu thật mới mẻ, tớ thấy vui lắm...
Giờ này chắc Đức và Minh Bôn đã ổn định cuộc sống mới rồi, tớ chúc 2 bọn ấy gặp nhiều may mắn, theo quán tính đang định nói tiếp là "ở nơi đất khách quê người"...:), may mà dừng lại kịp (?) vì như thế nghe thê lương quá mà đâu có đúng, đi đâu cũng gặp lớp mình, người nhà mình mà!
Với lớp mình tụ tập thế nào, tường thuật nhanh nhanh lên nha.
@ Nhắn Chi Mai: ở góc dưới bên phải bài post của ấy có chữ "es muss sein", Chi Mai học tiếng Đức hả? :D
@ Hoàng Dương ơi, mỗi lần đến thăm ai nhớ chuyển lời tớ hỏi thăm sức khỏe các thầy cô nhé! Tớ cũng sẽ viết truyện để động viên cô Thoa và cô Hạnh, có điều chưa biết viết kiểu gì, vì "suy tư về cuộc sống" thì dễ viết nhưng mà dễ buồn, cô Thoa là hay mau nước mắt lắm, viết nhí nhố để cô cười cho thêm "mười thang thuốc bổ" nhỉ...:)
Với lại từ h tớ sẽ chăm vào trang của lớp mình hơn nên có thể chuyển một phần bignsmallcats lên đây, các phần khác ở nguyên chỗ cũ!:)
@ Khẩn cấp: Chỉ dùm tớ cách in nghiêng, in đậm với chèn icons ở đây với, xí hổ quá nhưng theo tinh thần học hỏi suốt đời, ko nên giấu dốt!!!!! (muốn giấu cũng chả được)
Thân ái,
bạn Bảo Ngọc

Hehe ở ngay dưới cái chữ Bài Viết và ở ngay trên cái chỗ Bảo Ngọc Type nó có mấy chữ B, I, U in đâm, nghiên, gạch chân đấy ;) Bảo Ngọc thích kiểu gì thì click vào đó :p

Hic hôm nay mưa ghét thế :((

Back
Bên trên