Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

Mọi ngưởi ở nhà sôi nổi APEC quá :D đến thứ tư tuần sau tớ cũng được nghỉ Thanksgiving đến hết chủ nhất ;)) Nhưng lại đóng đô ở trong Campus thôi :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay như bị làm sao ý. Dở chứng à? Tự dưng đi xem lại hết ảnh lớp mình. Tối hôm qua, sau khi mệt mỏi, nằm ngủ mà không ngủ được, lấy nhật ký ra đọc. Rồi đọc lại bài mình đã viểt về lớp mình. và hôm nay kết quả là nhớ lớp mình thế này đây. Đã hẹn hôm nào type nhanh sẽ type ra cho cả lớp. Hôm nay thì nhứt định rồi:D

Ngày 15/10/2005

Anh 1 thân yêu của tôi,

Thế mà đã gần 5 tháng xa lớp, không đựoc học chung trong trường Ams nữa. Mỗi đứa đều đã bước vào cổng trường đại học: là Anh, là Mỹ, là Sing, và những người bạn của tôi ở Việt Nam. Ngày còn học cùng lớp, cùng phải làm “bồ chính” của cái lớp “lắm tài nhiều tật”, nhiều cá tính ấy, nhiều lúc thấy nản kinh khủng. Tức lắm vì lúc nào bọn nó cũng đi học muộn, vào tiết muộn, trốn tiết rồi nói linh tinh với thầy cô (Toàn).

Cánh cổng Đại học, FTU, mọi người vẫn nghĩ là cấp 4 của trường Ams. Lúc nào tôi cũng nghĩ rằng NT vẫn là không khí ấy, không khí của lớp Anh 1 của tôi. Nhưng mọi thứ đều khác.

Tôi đã quá quen làm việc với những người bạn thân của tôi. Khi mà chỉ 1 ý tưởng thôi, mọi người sẽ cùng đồng tâm, hiệp lực giúp đỡ nhau. Khi mà không khí mọi người đều vui vẻ mà công việc vẫn xong đâu đấy. Còn bây giờ, tôi đã cố gắng nhiều, cố gắng tự tạo lại cho mình cái không khí ấy, nhưng sao khó quá. Tôi vẫn có những người tài năng như Vũ, Bảo Ngọc, Tú Anh, Trần Mai, Chi Mai, Thuý, Đức... Không thiếu những người tôi cảm thấy ở họ sự trách nhiệm như Vũ Hằng, Hoài Phương, Ánh Dương, Ly, Nguyễn Dương... Nhưng không thể sống lại được cảm giác yêu mến và gắn bó như tôi đã từng có với Anh 1. Với Anh 1, không phải không có những lúc cảm thấy thất vọng, công việc không thành, không như ý muốn, nhưng tại sao tôi vẫn cứ thấy nhẹ nhõm, vui vẻ. Tôi may mắn hơn nhiều người khác trong Anh 1 là có những người bạn thân vẫn đang bên cạnh, chia sẻ, ủng hộ, nhưng sao tôi vẫn thấy không vui? Dường như Anh1 chỉ được như cũ khi có đủ 34 thành viên, khi mà những con người ở phương xa, và đang ở quanh tôi được hợp lại, không thiếu 1 ai. Các bạn ơi, các bạn có biết tôi nhớ và yêu các bạn đến nhường nào không...

Hôm trước, khi công việc của lớp, của câu lạc bộ cứ rối hết cả lên, tôi đã mơ thấy các bạn. Tôi không rõ giấc mơ ấy là gì. Chỉ nhớ rằng tôi đã khóc khi ngủ dậy, khi biết rằng sẽ fải rất lâu nữa Anh 1 mới tập hợp lại được như xưa. Anh 1 ơi, tôi yêu các bạn nhiều lắm. Ly đã nói đúng “Trước thấy ghét bọn nó thế, sao bây giừo bỗng thấy chẳng ghét đứa nào cả”. Nghe em Linh kể về học Toán, Lý và cả tiết cô Hạnh nữa, tôi chỉ mong được trở lại ngồi đúng chỗ của mình, được học lại cho dù mỗi lần đến dịp kiểm tra mình lại than thở. Đại học, ngày học 6 tiết, giữa mỗi tiết nghỉ có 5 phút. Sao khác Anh1 xưa đến thế? Xưa, cứ mỗi lúc giờ nghỉ là cả bọn lại ùa ra nghe VOA của Chi Mai, để rồi lại đùa nhau khi cái giọng Chi Mau điệu thế, để lại được trêu Trần Mai, Hồ Huyền, Tú, Thuý... Giá như, giá như bây giờ được quay trở lại 1 ngày như vậy thôi. 1 ngày được mặc đồng phục, 1 ngày được học lại tiết thầy Trực, cô Hạnh, cô Điệp, thầy Hinh, cả thầy Hiền nữa. 1 ngày được vào chỗ ngồi thân thuộc. 1 ngày được đi giặt giẻ lau bảng thôi. Sẽ hạnh phúc biết nhường nào... Anh 1 ơi, có bao giờ trở lại?? Có bao giờ trở lại cái tiết mà đứa nào cũng bụm miệng cười vì cái cử chỉ thảo mai của cô Điệp. Có bao giờ trở lại cái tiết cả lớp nói chuyện và không làm bài của cô Hạnh. Anh 1 ơi, có bao giờ trở lại???

Chắc Bảo Ngọc sẽ bảo tôi là hay mơ mộng, có người sẽ bảo tôi fải biết thích nghi với hoàn cảnh mới. Nhưng dường như Anh 1 đã trở thành 1 cái bóng quá lớn. Hình ảnh của các bạn in quá đậm trong tâm trí tôi tới mức ở đâu, lúc nào, tôi cũng đem ra so sánh để rồi lại thấy sao bằng được. Lớp mới của tôi có thể dần sẽ giúp tôi hoà nhập để có đựoc cái cảm giác như của Anh 1. Nhưng sẽ không bao giờ hình ảnh đó là hình ảnh của Anh 1.

Anh 1 ơi, tôi nhớ và yêu các bạn nhiều
Gửi: + Trần, Tú, Ngọc Anh, Quốc Anh, Phương Nhung bên Sing
+ Toàn, Chi Mai, Diệu, Trần Dương,Bảo Thư, Nguyệt Minh, Xuân Phương, Ly, Mai Hương bên Mỹ
+ Kiên, Nga, Nguyễn Giang bên Anh
+ và những người bạn của tôi ở Hà Nội

Yêu các bạn
Nhớ các bạn lắm,

Bồ chính....:x

-------------

Hôm nay đang hứng nhớ mọi người quá. Viết ra (type lại:D) cho đỡ nhớ. Chứ còn bây h thì tình hình ổn rồi, không còn những prob như trong bài đâu. Nhưnng còn 1 thứ, là Anh 1 đấy;):D:X
Làm thế nào để mình có đủ 34 cái này:x bi h. Mỏi tay lắm:(:)P

Thế nhé...:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic hic huhuhu :(( :(( :(( bắt đền chị Dương tại sao tên em ko có ở đâu cả :(( Đã mỏi mắt tìm suốt trong bài ko có rồi, đến cuối thấy phần "gửi các bạn bên Mĩ" thì hăm hở căng mắt ra tìm mà cuối cùng vẫn ko có tên mình :(( Thế là thế nào hả chị Dương :(( :((

vẫn còn khá hơn là thế này :|
Tức lắm vì lúc nào bọn nó cũng đi học muộn, vào tiết muộn, trốn tiết rồi nói linh tinh với thầy cô (Toàn)
Nó còn không thèm để dấu 3 chấm nữa chứ :(

Hoàng Dương :x

tình hình là dạo này mình rất là nhớ bạn Toàn nhé :">

Đúng là bà của mình đấy các bạn ah :x :x :x :))

Mình chính ra là được ở cái phần rất là cao sang, đứng đầu danh sách năng động các bạn ah hí hí ;;)

Quả là Bồ Chính!!! :)>-

hix, đọc bài của Hoàng Dương nhớ lớp mình quá .... mặc dù ... cũng k thấy tên mình đâu cả :)) :p

... cứ nhớ đến 3 năm cấp 3 là lại thấy vui và hạnh phúc, nhưng cũng thật buồn :( hình như những cái gì vui nhất, hạnh phúc nhất bao giờ cũng qua đi thì phải ...

Hô, có cái gì là không qua đi :D Nhưng làm sao mà biết được lúc nào là vui nhất, hạnh phúc nhất :D có chăng thì cũng chỉ là vui nhất cho đến thời điểm đấy thôi :D Về sau rồi sẽ có những cái vui khác ;)

Lương Bàng Quang biết j mà nói, phắn đê [-x Bọn tao đang bàn bạc nghiêm túc về "cơn vui" B-), đừng có mà ném mắm tôm hội nghị :cool:

Nói tiếp...

Vui nhất là mình vẫn còn nhớ được những cái kiểu như "Thầy giáo A Xít Nu Cờ Lê, học sinh Ích!", có phải không hả các em? Thế chứ, nói mãi rồi mà cũng có chịu nghe đâu, cậu Toàn nhớ, thôi cậu đi raaa đi, đi raaaaa đi! /:) Ah, tính đến thời điểm này. ;;)

Đồng chí Dương viết rất hay chỉ có điều nền gìn giữ sự trong sáng cho tiếng Việt một tí. :p, Vd nên viết "phải" chứ không phải là "fải."

@ Bảo Thư, Nguyệt Minh, và có thể 1 số người khác nữa, :p đây là tâm trạng lúc này nó lên cao quá thể đáng nên chẳng còn thể nhớ j nữa cả. Nhà xuất bản xin tiếp thu và chỉnh sửa, rất mong nhận được sự đóng góp của bạn đọc:p:D

Thay mặt nhà xuất bản,
Hoàng Dương:D iu các bạn lắm đấy:):x:*
-------------

Thông báo chính thức(có chút sửa đổi địa điểm):D

Hẹn gặp mặt ngày 20/11:
Thời gian: 6h tối ngày thứ 2 (20/11)
Địa điểm: nhà cô Thoa

hehe công nhận cái kiểu thầy giáo "A Xít Nu Cờ Lê", học sinh "Ích!" đúng là miễn bàn =)) nhớ quá nhớ quá :(( muốn về nhà gặp lớp mình quá :((

Anh chị ơi em muốn nhìn mặt chị Lý Nhiễu Hân một cái có thể share ảnh cho em được không ah ?

Lý Nhiễu Hân :-s :| Ghê gớm :-s con thằng Minh à b-) tao là tao nghi lắm :>

^^Hoàng Dương: buồn cười nhỉ, những ngày gần đây thấy ai cũng nhớ lớp...Mấy ngày liền, cứ mở YM lên lại thấy Hoàng Dương offl hẹn đi thăm thầy cô...tớ thấy tủi thân ghê...Đọc bài Hoàng Dương viết, càng nhớ lớp hơn, nhưng mà vui lắm í!!! U've assured me that we always stand really, really close :) Đúng là bồ chính xịn của anh1 :-*

Bố: Lý Nhiễu Hân chắc không phải con Minh Mỹ đâu bố ơi...Trang chắc sẽ không chọn ột cái tên tối và có 3 chữ như thế (nó cứ 3 chữ í=)))

Hix, uh, cứ thấy HD gửi offline nhắn lớp mình gặp nhau là lại thấy buồn :( hic chán quá vừa ngồi lục lọi facebook của mọi người up ảnh lên album của lớp xong. Cũng có dịp xem được mấy cái ảnh hết chỗ chê của Toàn =)), tìm đc ảnh của Đức, Diệu, XP :p, Trần Dương, Mai Hương :D cả nhà up ảnh lên nhé :( tìm mãi chẳng thấy ảnh của Ly, Thúy, Trần Mai đâu hết! Mấy đứa ở nhà ảnh ọt suốt ngày cũng k thèm up :(

Back
Bên trên