Anglo-Chinese School

@em Khoa: thật sự thì anh ko đồng ý em nói những điều như thế công khai trên diễn đàn này. Anh nghĩ cả K12 này có mỗi anh là hay nói lăng nhăng mất lòng người khác ...
Trừ K13 ra, ai chả biết chuyện ở đây nó như thế nào. Em ko nói thì cũng chẳng ai ko biết em thân với ai ko thân với ai. Mà sao tự dưng lại lôi thêm Phúc Long vào đây ? Nonsense ! Hồi trước anh bị chửi mình anh hứng bây h thì mọi người lại bắt đầu nói xấu nhau lung tung rồi đấy em thấy chưa ?
Anh thì ko biết em thế nào nhưng anh ko thích vì mình mà người khác bị abc xyz. Mà bây giờ, mọi người đang thi rất quyết liệt, tự nhiên lại mất thêm thời gian vào mấy cái chuyện này, rồi thì cuối cùng thì cũng có ra gì đâu ?
@anh Phi Anh, anh ku, anh nguyên, ....: thôi thì nó bé nhất đoàn (94 non đấy các anh ạ), lần này kệ nó đi. Bây h lại lên bới móc nhau nữa thì có mà đến hết holiday vẫn chưa xong. Bây h mọi người cũng đang thi, tốn thời gian làm gì. Các anh thì cũng quá rõ mọi chuyện nó như thế nào :|. Viết thêm thì cũng chả giải quyết được gì.

Mà lời chung cho 1 số anh em K12 nhé: đừng vì quá thân với người này mà có định kiến gì với người kia. Mình với người ta là good friends cũng vì tính cách hợp nhau thôi, chấm hết. Dù có thân đến mức nào cũng đừng để mình thành nô lệ của người ta, bị ảnh hưởng vì những ý kiến chủ quan với người ta.
Em ko ngại nói là em get along well with Phúc Long, và mọi người nghĩ nếu em thân với Phúc Long thì sẽ thành giống PL và bắt đầu anti 1 số người khác :|. Xin lỗi, my life does not revolve around him. Phúc Long bảo em 1, em tôn trọng, nhưng nếu em thấy 2 thì sẽ là 2.

Mệt quá :((. Good Luck With The Exams :((. Chào thân ái và quyết thắng :((.

Chỉnh sửa lần cuối:
Speechless thôi :|, về vấn đề nhạy cảm này thì em cũng không có comment j`.

P/S: @ anh Lâm: trình độ thế, sửa bài ngay trước lúc mạng tắt có vài giây ;))

:-ss ghê quá..
--->ae có chửi PL thì lập hẳn 1 cái topic khác đi mà chửi, chứ chửi thế này các em K13 có hiểu cái mie j đâu. :))
---> Kường a: Cave thì muôn yêu ai chả đc, anh nhở? ;))

hic mấy chuyện mọi người kể, em phải nói thật là no comment và thực sự em cũng không muốn comment:| ( có biết gì đâu mà cm:p), vì K13 , mọi người đừng nói mấy chuyện này nữa nhé, ( ai không thích thì thôi, xin đừng chửi em :()

Yo, đã đổi Pass, h nick này là của Tôn nhé :D
Speechless là cái status của anh trên Facebook nhé :p
To All: Đã sang Sing là sẽ được mọi người treated equally, cứ yên tâm là như vậy, anh expect 1 cái certain level of maturity n intelligence, nếu ko đạt được thì ăn mắng thì đừng có buồn nhé, cố gắng tiếp thu thôi ^^

@Nguyên: anh tưởng nó mặc IB uniform? Trông cũng được :D
Bọn em đừng nghe lời thằng Cường, Singapore dzui lắm :D
All hail ACJC !!

Đùa chứ đã bảo không chửi nhau trên này nữa rồi :| Mấy em/bạn jnr chưa sang mà đã run cầm cập rồi :)).
@ Khóa 12: Đang tưởng tượng cuối năm sau jnr khóa 13 cũng thế này thì hay lắm :))

Disclaimer from Lâm: I was forced to let that stupid moron Đức Anh use my account to say *** things :|. I strongly disapprove of his action. I will delete the post later this evening. I hold no responsibilities at all :|.

Chửi nhau thì nghĩ đến mình trước đi, chuẩn bị tinh thần mà nhận lại chửi.
"Those who may shoot are only those who are prepared to get shot themselves."

Cái bài viết cua anh sao mà dài thế tỉ tệ ngược (nhầm-nghịch) với cái tính của anh.

PERSONAL opinion cua em (mat tieng viet roai viet tam ntn) anh la cai thang senior C*C C*C gan nhat o day anh a.

Chui anh Phuc Long vua thoi anh i d*t lam gi anh thi anh ngam con m* cai pile hole vao. ok???

anh la 1 thang fake f*gg*t nham nhu C*C :)) vui nhi

anh d*o can respect cua thang Khoa dau... self respect cua anh to bo m* co ca cai the gioi nay de anh xuong thi anh cung khong co bi less respected dau...

khong co Tieng Viet viet khong suong plus sap thi roai, cai account thi chua duoc activate, luc nao activate hoac anh em minh ngoi noi chuyen em lai chui tip haha... bi gio em vao chao anh 1 cau cho vui nhi... dang nao em cung la junior cua anh, show erspect 1 ti chu :))

PERSONAL OPINION 2: anh hypocrite bo m* (co dung chinh ta khong nhi? ke) luc nao cung tu te nhu cheap eleven yrs old pr*st*t*t* i (cai nay tren what the buck show youtube vui lem):))

anh Phuc Long la senior tot, personal opinion thi keep to urself m*f****r Haha:)) thich thi chuui nhau nao vui ghe co

PS em la thang dau tien diss senior in public hahahahaha first blood :D

Ô hay, sao Đức Anh nặng lời thế? :-??

Từ đầu suốt cả thread này anh đã động chạm gì vào Đức Anh đâu, guarantee anh stay within Lâm-Khoa-PL chứ có nói gì đến em đâu? Và kể cả offline anh cũng không nói về em với cái thái độ anh nói về bọn nó, vì anh tưởng là em smart trong chuyện biết người nào đúng người nào sai. Những người khác có thể confirm chuyện này. Conflict giữa em và Kwee, anh luôn trả lời là anh không rõ lắm. Em chưa từng làm gì anh và anh cứ tưởng là chúng ta rất oblivious về nhau cơ.

Em đến đây sau sao biết được những vấn đề giữa Phúc Long và mọi người những khóa trước. Nó không làm gì em thì đâu có nghĩa là nó không làm gì người khác. Em chẳng tiếp xúc nhiều với anh cũng không tiếp xúc đủ nhiều với nó mà lên đây nói thế thì thật sự, tỉnh táo mà nghĩ vào, thì ngớ ngẩn lắm em ạ. Wow, em hiểu mọi người tới mức nói rõ được rằng ai hypocrite và ai không cơ đấy. Những cái em biết về anh không hơn gì chuyện anh là người cùng hall với em thôi, và chẳng qua lên đây nên em mới nhận ra rằng anh đối xử với những đứa anh ghét thế nào. Có lẽ đây là cái root cho cái tuyên bố của em là anh hypocrite? Sự thật đơn giản chỉ là: cách đối xử của anh với người khác phụ thuộc rất nhiều vào cái cách họ đối xử với anh thôi. Điều này clear như ban ngày.

Bản chất của anh chưa bao giờ "ngắn" hơn những gì anh nói ra cả. Và kể cả khi em có chửi anh thậm tệ thế thì anh cũng sẽ không lớn tiếng với em, vì anh có thể đoán và thông cảm tại sao em lại đi đến những kết luận như thế.

Cũng coi như anh đã phạm sai lầm khi đã đề cập đến Phúc Long đi, vì xem ra số lượng người yêu nó cũng chẳng kém gì số lượng người ghét nó. Nhưng có thể chắc chắn rằng những nhận xét của anh về nó không hề personal. Nhiều người cũng nghĩ như anh, em ạ. Em đè anh được, nhưng còn bao người nữa, tính sao đây? Anh chưa bao giờ ghét em mà đùng một cái em làm thế này thì thật là...

@ ông Lâm ở dưới: Muốn xóa sao không xóa luôn mà phải chờ đến tối hả em? 8-> Chẳng qua em cũng muốn có cãi nhau nhưng không muốn nói thẳng đây mà. Em càng stress "tối nay" với cả "soon" thì người ta lại càng thấy rõ một true hypocrite ở em. Còn với anh thì thoải mái, em không xóa anh cũng có vấn đề gì. Với em thì social experiment của anh cũng thành công rồi. =)) =)) Anh quote bài của Đức Anh vào đây luôn cho lành.
Ừ thôi thì lập luận của em chặt chẽ lắm.

@ Phúc Long: =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> (tổng cộng k11 cái emoticons) You're just excellent, man! =)) :)>- =)) Hay là Đức Anh insane thật?

@ a Nguyên tít trên kia: yên tâm. Có profit em sẽ mời anh đi ăn cháo gà :))
Thấy thật funny đi cãi nhau với bọn trẻ con.

Chỉnh sửa lần cuối:
guarantee anh stay within Lâm-Khoa-PL chứ có nói gì đến em đâu?

Từ lúc nào mà Khoa vs Phúc Long lại nhảy vào đây thế này :)). Mà người ta ko động chạm gì đến mình thì cũng đừng nhắc đến người ta làm gì. Nhắc đến thì mình bực đầu tiên chứ những người khác biết mô tê chuyện gì đâu :-??

Mọi người nhớ câu này nhé :|, đừng chửi nhau nữa :|.

@ ông Lâm ở dưới: Muốn xóa sao không xóa luôn mà phải chờ đến tối hả em? Chẳng qua em cũng muốn có cãi nhau nhưng không muốn nói thẳng đây mà. Em càng stress "tối nay" với cả "soon" thì người ta lại càng thấy rõ một true hypocrite ở em. Còn với anh thì thoải mái, em không xóa anh cũng có vấn đề gì. Với em thì social experiment của anh cũng thành công rồi. Anh quote bài của Đức Anh vào đây luôn cho lành.

Ôi sao ở trên thì anh vừa bảo mọi người nói anh hypocrite vì người ta chưa tiếp xúc đủ với anh để thấy anh đối xử với mọi người clear như thế nào :)) Còn ngay dưới đã bảo em hypocrite :)). Chắc anh cũng chưa tiếp xúc đủ với em để biết em đối xử với mọi người ntn rồi =)).
Ít ra thì em tôn trọng Đức Anh, nó bảo để đấy đến tối thì em để cho nó đến tối. Còn nếu nó ko bảo gì thì em đã lẳng lặng del bài nó đi từ sáng cơ ;)). Lời disclaimer là strongly disapprove của em to oành trên kia kìa :)).

Còn chuyện cãi nhau, có lẽ anh rõ nhất là mấy ngày trước ở trên này cãi nhau điên cuồng ntn =)). Em thấy thế là đủ. Với lại em có cãi nhau thì cũng thích tự cãi hơn là mượn lời người khác, đừng hiểu lầm em. Chuyện anh với Đức Anh thì 2 người tự giải quyết với nhau, em cũng ko quan tâm lắm :-h.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâm không xóa đi là tại vì muốn mọi người thấy 1 chút về mặt người post bài thôi. Thôi thôi, mình viết nữa thành personal attack lắm.

Các em khóa tiếp có gì cần hỏi nữa không ;))? (bảo là không lên nhưng mà ông Đức Anh cứ khoe vừa post bài nên phải lên xem. Mọi người bình tĩnh, không chởi nhau dùng mấy câu swearing nhé, admin đột ngột dự giờ là del cả lũ, không còn gì mà trao đổi trao điếc gì đâu)

các em đang thi mồm kêu ko vào vẫn reply ầm ầm :))

@anh Phi Anh, anh ku, anh nguyên, ....: thôi thì nó bé nhất đoàn (94 non đấy các anh ạ), lần này kệ nó đi. Bây h lại lên bới móc nhau nữa thì có mà đến hết holiday vẫn chưa xong. Bây h mọi người cũng đang thi, tốn thời gian làm gì. Các anh thì cũng quá rõ mọi chuyện nó như thế nào . Viết thêm thì cũng chả giải quyết được gì.

đc đấy, em lâm nói rất đúng ý anh :)) lol

@Nguyên: anh tưởng nó mặc IB uniform? Trông cũng được
Bọn em đừng nghe lời thằng Cường, Singapore dzui lắm
All hail ACJC !!

hí hí anh cũng thấy zui các em cứ sang đây hòa vào 1 rừng hoa :)) mùi thơm nồng nàn hí hí
càng ngày mình thấy rừng hoa càng ngào ngạt :"> :))

Chửi nhau thì nghĩ đến mình trước đi, chuẩn bị tinh thần mà nhận lại chửi.
cmsn sơn :) ^^ hí hí càng ngày topic này càng vui vẻ trẻ khỏe nhí nhảnh :"> :)) các khóa vào ầm ầm chửi nhau đùng đoàng :)) sướng thế :))

Lâm không xóa đi là tại vì muốn mọi người thấy 1 chút về mặt người post bài thôi. Thôi thôi, mình viết nữa thành personal attack lắm.

anh tưởng em vừa bảo ko vào nữa trong mấy tuần =)) :p

Minh Ku: năm sau đi để lại Amanda cho e nhớ mà ** a nói thiếu cái câu vẽ hổ xương kia nào vẽ được, biết người ngoài mặt biết lòng đâu rồi kìa

để ccc :|

haiyaaa... âu là a nói 1 lời khuyên thật lòng , em nào có thể afford đi đâu other than Spore thì nên xem xét :) hoặc ko thì đi Asean scholarship. đi schoolbased a nói thật là ngào ngạt lắm :)) anh nghiệm ra đấy :)) hí hí hí :">

Chỉnh sửa lần cuối:
nhìn cái đống post sợ rơi cả linh hồn. mình vẫn khuyến khích sử dụng personal message, để cho cái thread trông sáng sủa 1 tí nào. em nào có vấn đề gì cần hỏi thì anh thực sự khuyên là đi mà personal message, trả lời nhanh gọn chính xác, chứ ngồi đọc cái đống này thì...

đi ASEAN thì khác và hơn gì đi schoolbased ạ ,em hỏi thật lòng :-/

@E Quang: Thế các câu hỏi trước của e là ko thật lòng hả?
School-based sau bridging course em vào thẳng cái trường em thi. ASEAN thì sau bridging course thì nó phân loại em vào trường nào đó thì chỉ có Chúa mới biết...

Đăng bắt đầu viết từ đây:
Lâm ah, bao giờ rip xong GGGB của anh thì chuyển cho thằng Minh cho anh nhé, cám ơn em ;)

Ủa, lâu lắm mới lên forum, đọc nhiều post khó hiểu mà không có lời giải. Ví dụ như chuyện bãi cứt trâu. Anh nghe một con chim quạ xấu xí thỏ thẻ vào tai là có liên quan gì đó liên quan đến em Việt Nam nào đó ở lớp 3.16 (em Long có thể loại trừ since em ấy chẳng động đến ai), nhưng chắc là em Đức cũng không bị em Lâm gọi thế đâu nhỉ ;;) . Chuyện thế nào thì anh cũng không rõ nhưng cái comment về ai đó là bãi shit nho nhỏ không phải là của anh ;) .

Nghe nói anh Phúc Long yếu quý bị bêu dấu ở trên này nên anh không thể không lên để xem sự thật bị bóp méo một cách trắng trợn đến mức độ nào. Hóa ra nó bị bóp một cách khốc liệt [-( . Wow, hẳn anh Phúc Long là một leader thực sự tài năng ở Environmental Focus Group nên mới thu hút tình yêu của nhiều người. vì anh cũng chẳng là leader gì nhưng thấy khả năng của anh Long ở 2 lần International Nite (đặc biệt là lần này) thì anh chẳng biết là anh ấy hide tài hay tạo cơ hội cho người khác lên nắm quyền rồi anh ấy seize the day (hay save the day nhỉ?). Dù sao thì anh ấy cũng ở bên cạnh các em nhiều hơn, chăm sóc như chim mẹ mớm mồi cho chim con, ngày qua ngày, như con bướm lượn trong rừng hoa dại từ ngày hoa nở, nên chắc các em đều có một tình yêu mãnh liệt, slowly but surely cho anh ấy (nên nhớ dù con sâu có xấu xí cũng có ngày nó hóa bướm để lừa tình, hoa có là hoa cứt lợn thì cũng nở).

Một chuyện khác muốn cảnh báo với các em k13 là tai mắt của anh Phúc Long ở khắp mọi nơi (Big brother is watching you) =)). Có mỗi một việc con con như anh ngồi cạnh một người đề xuất ý kiến lột anh Phúc Long yêu dấu mà hôm sau anh được anh ấy giảng là không được dạy dỗ cẩn thận ở Việt Nam nên anh mới đề xuất chuyện lột anh ấy. :-< kỉ niệm không biết nên vui hay nên buồn. =)) =)) =)) Cuộc sống bây giờ của anh vẫn còn thở được vì anh chưa dám đụng vào sợi tóc của anh Huỳnh Phúc Long (đánh cả tên cho kêu).

Em Đức Anh đã draw first blood thì anh chỉ share blood cho những ai kêu gọi hiến máu thôi (MHA for more details). Thôi mọi người ạ, bây giờ muốn chửi ai thì lên thẳng trên này, gọi cả họ và tên ra chửi cho nó chính xác. Nhân vật được đề cập trong bài là Huỳnh Phúc Long, hall 6, nằm giữa hall 5 của anh Nguyên, Sơn, Đăng Minh, Đức và hall 7 của anh (địa thế thuận lợi thế). Sở thích, nhóm máu, nhạc, quần áo, etc. của anh ấy có lẽ để em Lâm em Đức Anh bổ sung cho nó chính xác ;;)

Anh chơi nhiều với Phi Anh nhưng ko có nghĩa là anh ko từng chơi với senior Huỳnh Phúc Long yêu dấu (như các em có thể đoán từ post của Nguyên ở trên). Mặc dù phải mất mấy tháng để nhận ra seniors khác nói đúng về anh Long, nhưng đảm bảo anh luôn lễ phép cho đến khi người ta tấn công mình trước. Anh Long yếu quý, nếu anh đang đọc những dòng này :-X, anh có thể nhắn tin cho em thể hiện tình cảm của anh đựoc không, em đang cần lời vàng ngọc của anh để thư giãn và share với bạn bè để chúng ta cùng có tiếng cười :)) .

Anh đã sẵn sàng để bị shot, hi vọng mình không đối xử quá tệ bạc với ai đén nỗi bị bắn không còn thở được ở boarding school. =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
đi asean em đc đi bằng singapore airlines..giá vé khoảng 5 triệu..
đi acs em phải đi bằng vietnam airlines..vé khoảng 3 triệu...
thằng ong tech chim nó thăn của em 2 triệu.. cho nên là oánh bỏ mẹ nó đi..thằng mất dạy...

hic em chỉ muốn hỏi thế thôi mà, vì em thi đỗ A-Star nhưng trượt Interview ASEAN, :(

Chỉnh sửa lần cuối:
đi asean em đc đi bằng singapore airlines..giá vé khoảng 5 triệu..
đi acs em phải đi bằng vietnam airlines..vé khoảng 3 triệu...
thằng ong tech chim nó thăn của em 2 triệu.. cho nên là oánh bỏ mẹ nó đi..thằng mất dạy...

Thật ah, thế mà bố mày ko biết đâu nhé :D, hôm nào về AC anh em bỏ thuốc độc vào bể cá nhà nó đi =))

@Lê Nhật Minh: Big brother is watching you hả, nghe sợ thế :p
@Trần Anh Sơn: Mày lớn quá rồi nhỉ :))
@Nguyên + Minh ku: Đợi sau Promo rồi tao về AC ngủ với bọn mày nhé, cuối năm đi đâu chơi ko, lên Sapa ^^

Back
Bên trên