Anglo-Chinese School

Xin chào các Juniors, năm nay thằng em anh sang, các chú nhớ chăm sóc cẩn thận. Nó bé nhất đoàn

tình hình thằng anh sang mà vẫn recommend cho em nó sang sing chịu khổ cùng ah :))

em xin post bài ( lần này không phải nhảm nhí nữa các anh ạ :">): về việc reject thì có trường hợp của bạn Hoàng Tuấn Anh ạ( bạn này học siêu giỏi), sau khi phỏng vấn xong, bạn ý ( như bạn Khoa năm ngoái) xin phép ra ngoài suy nghĩ để đưa ra quyết định, bạn ý vò đầu bứt tai trông rất là nản, em hỏi thì bạn ý bảo rất là phân vân, cuối cùng thì khi mọi người ký cọt , bạn ý chạy vào xin reject, lý do bạn ý reject có một phần liên quan đến bạn Khoa ( ông Khoa xem lại đã nói gì với TA vậy , để ACS mất đi một nhân tài X() , em xin hết :|

Ông nói thế mà không thấy nhảm nhí à Quang...:-w
Việc tôi nói gì với Tuấn Anh đâu có phải là việc để ông comment chứ, với cả từ đầu ai chả biết là Tuấn Anh thích đi Mỹ chứ ko thích đi Sing (chắc là chỉ có ông không biết thôi Quang ạ) cho nên là lần sau ông đừng có nói như thể là ông biết hết mọi chuyện ý.
@anh Phi Anh: Anh ơi, đùng dùng nickname làm gì anh ạ, anh dùng luôn tên thật của người ta để người ta thấy được bộ mặt thật của anh nó như thế nào. Với cả anh ăn nói với senior của anh như thế thì làm sao mà junior của anh respect anh được

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh sắp bay rùi hehe. Ku cứ ở lại chịu khổ nhé. Nghe bảo dạo này nình bà Kwee kinh lắm :))
Ah hum trước tóm được chú Nguyên đang ngồi với em nào đó xinh xinh. Bố mách người yêu 8-X:

Anh sắp bay rùi hehe. Ku cứ ở lại chịu khổ nhé. Nghe bảo dạo này nình bà Kwee kinh lắm
Ah hum trước tóm được chú Nguyên đang ngồi với em nào đó xinh xinh. Bố mách người yêu

!$%^#@ hlhs :))..
anh giai sướng nhỉ, sắp xong rồi :))tuy nhiên là em đang tính năm sau quit luôn đây :))

@anh Phi Anh: Anh ơi, đùng dùng nickname làm gì anh ạ, anh dùng luôn tên thật của người ta để người ta thấy được bộ mặt thật của anh nó như thế nào. Với cả anh ăn nói với senior của anh như thế thì làm sao mà junior của anh respect anh được
=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Speechless...

Speechless...

Khoa cưng >:/ , to chuyện rùi đây 8->. Em tính khích đểu để anh chửi xấu thằng đĩ Huỳnh Phúc Long đấy trên mạng này à. Em thừa hiểu ai cũng sợ nó sms đe dọa (anh Nguyên's case) và dọa sẽ không để life@boarding được dễ thở (Đăng's case). ;)) Personally thì cái anh ngại chỉ là bad publicity về cho mình trên HAO này vì lời lẽ không văn hóa thôi, và một cái chance rất lớn là nó đi báo cảnh sát vì tội bị cyber bullied thật =)) =))

So, to answer the little guy's moronic question: Anh vừa dùng tên thật của Sâu Róm trên này rồi đấy, đã ai nhìn thấy bộ mặt thật của anh chưa? =)) =)) =))

Thật sự anh không thích lôi personal struggle của mình với anh ý ra trên này, nhìn lại thấy mình nhỏ nhen vô cùng :"> (ối, xấu hổ vãi). Hơn nữa là deal với anh Long phải mặt đối mặt nó mới sense được cái độ bựa. Từ ngữ diễn tả sao đây? However, Khoa cưng đã lỡ châm ngòi rồi đấy. Bây giờ thì mọi người khóa 10 -11 có nỗi niềm gì với anh Phúc Long thì ta cùng tâm sự trên này nhé, em Khoa có nhu cầu mình nói thẳng mà. Với cả cũng là lúc để khóa 13 biết mà tránh trước khi bị thằng đấy vồ lấy tẩy não như mấy đứa khóa 12\:d/ . Nhưng tất nhiên là nếu em nào cũng có mindset kiểu em Khoa thì bó tay rồi ;)) =))

Niềm vui bất ngờ lại tới giữa mùa thi cử bận rộn. Một ngày trước khi thi hai bài khoai nhất rồi còn bị emotional instability thế này có ngại không.

PS: Phúc Long Tỉ Tỉ có trình thì lòi mặt ra trên này nhé, cứ đứng sau cánh gà làm gì. Hay Tỉ Tỉ sợ là mình há mồm nói một từ thì lòi ra cái bản chất phụ nữ của mình? =)) =)) =))
In case anh ý vô tội thật: em Khoa, magic nào, tình yêu nào mạnh đến mức phải bảo vệ anh ý thế? =)) =)) Anh cũng có cần những đứa lousy như em respect anh đâu?

@Khóa 13: Mong các em sớm hiểu cuộc sống ở đây như thế nào mà đã đưa đẩy anh vào cái condition phải viết thế này. Haz,,, đúng là thiên hạ mỗi người mỗi kiểu, chạm trán những cục thịt tởm quá rồi nên mới phải lời lẽ...

Chỉnh sửa lần cuối:
ăn hết 750 triệu rồi, còn 250 triệu nữa thôi.

ấu dìa , còn 250 tr nữa thôi, ăn nữa đi :))

ông đừng có nói như thể là ông biết hết mọi chuyện ý.

câu này apply cho tất cả mọi người đc đấy em ạ :) rất hay :D

@ e phi anh: mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh (nhà mọi người hoa hồng hoa mai hoa lan, có ai nhà hoa cứt lợn hay hoa cứt bò hay bụi hoa lài ở bãi cứt trau hay cục cứt trâu hay j j thì kệ người ta :)) sao lại cứ muốn cắt bông hoa nhà người ta ra để ngửi à :|) :) cây chung nghìn nhánh sinh từ gốc, nc chảy muôn dòng phát tại tâm, tâm là gốc, a di đà phật , thiện tai thiện tai =))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Đăng Quang:
ko, cấp 1 tôi ko học trường Thành Công A :-j

nhưng mà tôi học thêm vs ông ;))

ở nhà Bảo Trang ;))

chắc là ông quên rồi nhỉ ;))

Pó tay
lại cãi nhau rồi

Nói thật nhé. Tớ thì tớ chả muốn ai cãi nhau cả. Ai cũng có cái tốt cái xấu. Ai cũng muốn phát huy cái tốt, làm lu mờ cái xấu. Tôi cugnx có cái xấu, nhưng mà còn nhiều cái xấu khác mà người ngoài nhìn thấy mà mình không thấy. Ra ngoài nghe chởi là để biết mình xấu ở đâu để bào chữa/thanh minh/sửa sai. Nếu thấy ai có gì xấu thì cứ nói toạc móng heo ra đi.

Xem ông Lâm kia kìa, lên rồi bị nhiều người chửi nhưng có tức tối giận dữ ra mặt (hoặc ra diễn đàn) bao giờ đâu. Bây giờ mấy bài viết của ông ý cũng ít vulgarities hơn.

Thế nên anh Phi Anh hay anh có gì xấu thì nói toạc ra xem nào (cùng hall nên bênh nhau đây ;)))

Còn a Phi Anh dùng nickname, có sao đâu. Nói giảm nói tránh sợ mất lòng người khác, cái này khác với bảo nhau: mày xấu quá, nhưng tao không nói mày xấu chỗ nào đâu.

Tớ cũng không thích dùng tên thật. Mong các ấy/anh/chú/bác/em/cháu/chắt/chút chít hiểu cho. Lôi tên thật ra trên mạng không hay chút nào. Nói những điều negative hay positive gì thì cũng thế, dùng tên nickname thấy secure hơn chứ.

Còn nếu em không thích cái tên gọi mới đó thì cũng không sao, em cứ phát biểu ý kiến của em đi. Như trên cũng được, nhưng giải pháp em đưa ra không hợp lý.

Em nghĩ giải pháp dùng tên thật hợp lý ư
tốt thôi, anh cũng speechless ;)) :|
----(no offense)----

@Quang: tìm hiểu xem sao hai đứa kia reject học bổng đi, cho mọi người biết tại sao. Anh thì 2 tuần tiếp sẽ không lên đây nữa đâu ;))

@ Lâm a: mẹ, anh mắt với chả mũi, e Lou RJ chứ con nào đâu :)) mà a khen nó xinh thì chắc đi khám lại mắt đi :x nhưng mà a giai dạo này đẹp trai thật =))

@ Phi Anh e: a thật cảm động khi thấy được những con người lầm lỡ trở về với chính nghĩa như em :x. Nhưng mà cũng không cần phải cãi nhau làm gì đâu e :)) k12 bị tẩy não nhiều quá rồi, nói cũng bằng âm thôi mà e, càng nói lại mang tiếng xấu tính ra :))

@ Minh Ku: năm sau đi để lại Amanda cho e nhớ :x mà ** a nói thiếu cái câu vẽ hổ xương kia nào vẽ được, biết người ngoài mặt biết lòng đâu rồi kìa =))

@ Khoa e: e à, respect là khi mà thấy người đó đáng để e respect, chứ ko cần cứ phải là snr thì phải respect. Còn tất nhiên e mới sang, làm sao biết được chuyện xảy ra, những gì e thấy là 1 snr đáng mến dễ thương hết lòng vì jnr =)) e nghĩ tự nhiên mọi người lại đi ghét 1 ai đấy à?? Personal attack thì chả nói, đây là cả khóa trên khóa dưới, e suy nghĩ đi, có tự nhiên được không??? A chỉ nói thế thôi, còn các e cứ sống theo cách của bọn e, ko ai ép cả :))

@Nguyên: em đâu có lầm lỡ. Có junior nào là không bị nó cast a spell. Cái chính là muddle vào óc nó (my heroes ability - facebook) rồi take a stand thôi =)) Hơn nữa, không chơi với cáo làm sao biết cáo cunning. Too bad, not everyone takes the right stand all the time =)) Thế cho nên em rất đồng tình với cô Kwee mỗi lần cô í pray cho Dr Ong chọn được đúng người =))
Dù sao cũng cảm ơn anh đã góp vào tiếng nói chung.
Mà anh quen chị Jade Fung hôm nào hát ở Fame không? Em đang có biz muốn collaborate với chị ý tài năng trẻ...

Ấu yeah, nhìn lại thấy mình xấu tính thật. Hí hí.
Sướng chưa Khoa? =))

Chỉnh sửa lần cuối:
A tưởng trước có e với thằng Đăng thằng Việt Anh nhà ta bám nó lắm, hồi bridging còn gì ;;) =))

Đọc lại bài e Phi Anh mới thấy "thằng đ* HPL" =)) hahaha

Nguyễn Phi Phi Anh đã viết:
PS: Phúc Long Tỉ Tỉ có trình thì lòi mặt ra trên này nhé, cứ đứng sau cánh gà làm gì. Hay Tỉ Tỉ sợ là mình há mồm nói một từ thì lòi ra cái bản chất phụ nữ của mình?
:x :x e nói đúng ý a =))

Chỉnh sửa lần cuối:
chúng mày ko đc gây gổ với phúc long.. yêu phúc long bỏ mẹ..:x
phúc long là con gái..chúng mày gây gổ với con gái mà đ thấy nhục à?

@ anh Kiên: anh lại còn xui em đi chọc ngoáy đời tư của mấy đứa đó nữa :( hic em sợ lắm rồi, từ giờ về sau phải ăn nói giữ mồm giữ miệng thôi. :-ss
@ các anh senior và grand senior: tình tình thi cử các anh bên đấy thế nào rồi ? ( ai không muốn trả lời thì thôi, đừng chửi em , tội nghiệp :( :-s)

Ôi, con nai vàng =))

Mai khóa 11 mới thi 2 môn đầu tiên em ạ. Khóa 12 thi được 4 bài rồi hay sao ấy. Còn tình hình thi cử của khóa 10 như Minh Ku thì hình như anh ấy vẫn update đều trên facebook.

Nhân tiện cho các em biết luôn là bên này thi cử cứ xác định là ôm cả quyển sách học tất syllabus từ đầu năm chứ không phải pick một hai topics như ở nhà nhé. Mỗi môn trung bình từ 3 đến 4 thi, bài thi dài khoảng một xấp giấy A4 nhé... (tất nhiên là ngoại trừ mấy môn như Văn với cả IHS thì đề bài ngắn hơn nhưng phải tự viết ra nhiều hơn)

Ọe, hôm nay cười nhiều có khi sái cả quai hàm (làm quen với colloquialism luôn).

@a Nguyên trang bên kia: âu yéh, bạn cấp 2 của anh thì tốt quá. Thi xong rồi em nói chuyện cụ thể sau.

@a Cường: anh yêu Phúc Long đến mức bỏ cả mẹ mà đi theo nó thì em cũng thấy bùa của nó mạnh thật =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Haha a có quen, bạn cấp 2 của a, sao e :)) biz gì nói thử xem nào :)) tài năng trẻ haha =)) có profit nhớ share đều nhớ =))
@ Quang e: thi cử như *** ý mà e yêu =))
@ Cường: m thích thì sang mà *** cái đứa con gái dễ thương của m =))

Chỉnh sửa lần cuối:
phúc long dễ thương vãi lìn..chúng mày ko thấy phúc long dễ thương à?
cho tao gửi lời hỏi thăm phúc long..và gửi tặng bạn ý 1 nụ hôn :*
tbn on behalf of tao, hôn hộ tao phúc long 1 phát
hôn hộ tao cả trần tuấn vũ nữa :))

các em khóa 13 đã thấy chưa? học thì chả thấy đâu, toàn thấy chửi nhau..sống khổ lắm các em ạ..cho nên là reject học bổng đê..sang đây rồi hối đ kịp đâu...

Back
Bên trên