Anglo-Chinese School

Các anh ơi giả sử bọn em 31.10 bay thì bên họ có cho mình nghỉ 1, 2 ngày để làm quen trường mới không ít nhất cũng phải 1 ngày chứ cái trường to đùng ko để cho mình làm quen gì sao

@Em Khuyến: có, e sẽ đc nghỉ 1 hoặc 2 ngày đầu, a ko chắc chắn và hopefully các seniors yêu dấu của e có thể vác e đi chơi đâu đấy đc nếu các a ý ko quá vô dụng :">

@Em Khuyến: có, e sẽ đc nghỉ 1 hoặc 2 ngày đầu, a ko chắc chắn và hopefully các seniors yêu dấu của e có thể vác e đi chơi đâu đấy đc nếu các a ý ko quá vô dụng :">

Ủa thế anh không phải là senior của em ạ . Ngay từ hôm đầu tiên đã phân hall luôn rồi hả anh? Em muốn ở cùng 1 hall với 1 đứa bạn liệu có được không?

Vừa mới vào HAO đã thấy nồng nặc mùi hoa mõm chó.

Ủa thế anh không phải là senior của em ạ . Ngay từ hôm đầu tiên đã phân hall luôn rồi hả anh? Em muốn ở cùng 1 hall với 1 đứa bạn liệu có được không?

Ừa, hôm đầu tiên em đã biết được hall của mình là hall nào ròi, và vì thế do vậy nếu em và bạn em ở 2 hall khác nhau thì em cũng không thể nào xin được. Trong 2 tháng đầu thì nếu em thích xin đổi hall thì anh không ủng hộ. Lí do thì anh chả có lí do chính đáng gì cả nên các em ko tin thì cứ việc chuyển. Hết 1 năm ở đây có 1 vài người xin chuyển hall nên có lẽ thời gian đấy là thời gian lí tưởng để em chuyển. Nếu em và bạn em yêu nhau quá thì cũng đừng có định cross hall (chạy vào hall khác ko phải của mình) mặc dù các senior khóa trước em có thể quảng cáo là dễ lắm hoặc chả là cái gì to tát nhưng anh nhắc lại, anh không ủng hộ, ko nêu ra lí do rõ ràng, ai muốn làm gì thì cứ làm theo ý mình.

Ừa, hôm đầu tiên em đã biết được hall của mình là hall nào ròi, và vì thế do vậy nếu em và bạn em ở 2 hall khác nhau thì em cũng không thể nào xin được. Trong 2 tháng đầu thì nếu em thích xin đổi hall thì anh không ủng hộ. Lí do thì anh chả có lí do chính đáng gì cả nên các em ko tin thì cứ việc chuyển. Hết 1 năm ở đây có 1 vài người xin chuyển hall nên có lẽ thời gian đấy là thời gian lí tưởng để em chuyển. Nếu em và bạn em yêu nhau quá thì cũng đừng có định cross hall (chạy vào hall khác ko phải của mình) mặc dù các senior khóa trước em có thể quảng cáo là dễ lắm hoặc chả là cái gì to tát nhưng anh nhắc lại, anh không ủng hộ, ko nêu ra lí do rõ ràng, ai muốn làm gì thì cứ làm theo ý mình.

Thế hết 1 năm thì lí do tốt nhất là gì hả anh?
Kể ra cũng lạ, qua hall nhau chơi cũng không dc ạ, thế ví dụ muốn gọi bạn đi thể thao tí chắc phải dùng net hoặc dd hả anh?

@Khuyến: Ko, nó có nhiều lí do rất là phức tạp, cứ qua rồi sẽ biết... :D
Nếu muốn rủ nhau đi đâu thì cứ điện thoại mà gọi thôi (trừ 1 exception nho nhỏ =))) Khóa 12 được nghỉ đúng 2 ngày thì lớp học tiếng anh đã bắt đầu rồi :(( Lại bắt đầu vào thứ 7 mới của nợ... Mong là khóa 13 sẽ "may mắn" hơn=))

@Khuyến: Ko, nó có nhiều lí do rất là phức tạp, cứ qua rồi sẽ biết... :D
Nếu muốn rủ nhau đi đâu thì cứ điện thoại mà gọi thôi (trừ 1 exception nho nhỏ =))) Khóa 12 được nghỉ đúng 2 ngày thì lớp học tiếng anh đã bắt đầu rồi :(( Lại bắt đầu vào thứ 7 mới của nợ... Mong là khóa 13 sẽ "may mắn" hơn=))

Thế năm ngoái khóa 12 sang ngày bao nhiêu?
Lúc khóa 13 sang hình như là các anh đã về hết rồi mà :-??
Hóa ra cái điện thoại của anh Lâm đã nhắc tơi quan trọng như vậy. Thế Sim cũng mua ở Sing à?

^ Lúc đầu sang anh ko mang điện thoại, xong các senior bảo là điện thoại là cái quan trọng nhất ở đây :-ss sợ quá phải đi mua luôn :D.
Lúc mới sang anh cũng shocked lắm, mang tiếng ở cách nhau có trăm mét mà gọi nhau đi ăn cũng ko xong :| cảm giác cứ như nhà tù ý.
Sim em mua ở đây :D.
Năm nay phần lớn K12 là 18/11 mới về, nên tuần đầu nếu các em ko bận sẽ cố gắng đi cùng các em thăm thú S'pore :-b. Còn từ 10-14/11 bọn anh phải đi làm A*STAR nên chắc ko có thời gian đi du lịch với các em :D Cheers.

Chỉnh sửa lần cuối:
^ Lúc đầu sang anh ko mang điện thoại, xong các senior bảo là điện thoại là cái quan trọng nhất ở đây :-ss sợ quá phải đi mua luôn :D.
Lúc mới sang anh cũng shocked lắm, mang tiếng ở cách nhau có trăm mét mà gọi nhau đi ăn cũng ko xong :| cảm giác cứ như nhà tù ý.
Sim em mua ở đây :D.
Cheers.

Anh ơi sim của sing có loại nào chỉ sử dụng 5s thì tiền mất rất ít như của vn không *-:)

@Khuyến: còn tùy vào loại sim mà e dùng nhưng hầu hết là có mất tiền đấy, a ko phải là senior của e e yêu ah :x, a là GRAND senior của e :)) năm ngoái bọn a ko vô dụng nên bọn senior của e đã đc đi chơi ngay ngày thứ 2 sang đây rồi... hy vọng là cno enjoyed...

hoa với chẳng hoét nếu em lâm so sánh với 1 loài hoa, liệu có phải loài hoa cứt lợn

Haha, minh ku, a lớn đầu rồi mà sao còn đi cãi nhau, đá đểu với bọn trẻ con thế, hãy show mình ở different class tý xem nào, haiz, mà sao a so sánh e í với hoa cứt lợn thế, nghe chả văn hóa tý nào cả, haiz

@anh ku: Em là hoa nhài cắm bãi *** trâu ;;)

@Lâm: Ôi tình yêu, a phải hiểu câu này ntn đây :-?
Cứ cho e là hoa xinh đẹp thì là hoa nhài (đúng hay ko a chưa biết =)))đi nhưng cái đống cứt trâu mà e nói đến là ai thế, phải chăng e đang mention đến những senior yêu quí ở hall e, ví dụ như là anh Dương hay anh Hưng nếu thế thì a ko biết là mấy a kia làm j sai với e mà để e bị gọi là cứt trâu như thê .... (khổ lắm, bạn top level ơi, ra mà cho nó 1 trận đê)
Ah hay là e đang nói đến hall 3 yêu dấu của e, haiz, thật đáng buồn, ko hiểu những con người hall 3 nó làm j e mà e lại gọi ng ta như thế (cô Yv ơi, ra đây mà đuổi cổ nó ra khỏi hall đê)
Ah ko, hay là e đang nói đến các seniors của e nói chung nhở, các tình yêu khóa 11 ơi, mình bị gọi là cứt trâu hết ồy buồn quá :(, có khi mình phải xem lại bản thân xem mình ntn mà để bị jnr nó nói cho như thế (mà nếu mình ko thấy mình sai thì ra đập chết mẹ nó đê =)))
Mà cũng chưa chắc, có khi e bảo cá boarding này hoặc cái trg này là bãi cứt trâu cũng nên... dễ thế lắm (Anh ong mất chim ơi, a còn chờ j nữa mà ko ra đá dít nó ra khỏi đây đi :-? )

Chỉnh sửa lần cuối:
^ seriously quá anh ơi :)). Em có 'cắm bãi *** trâu' thì cũng đâu phải đả động đến senior hay ai đâu :)). Junior mà sao lại 'cắm' vào senior là ý gì anh :|.
Ai muốn hiểu gì thì hiểu ;;). Có đứa K12 sáng nay nó hỏi có phải em đang ngụ ý bảo em là hoa nhài còn mấy đứa khác là *** trâu ko =)). Sau 1 hồi thảo luận thì bọn em nhất trí tự miêu tả bọn em là '1 bụi hoa nhài cắm vào 1 cục *** trâu'. Cái này thì chỉ K12 hiểu tại sao thôi vì nó chỉ liên quan đến K12 :)).
Anh Ku cũng chỉ đùa thôi mà, đâu có cãi nhau gì đâu :D. Có cãi nhau thì cũng phải làm thành văn phân tích đàng hoàng thì mới xứng đáng gọi là 'cãi nhau' ;).
Mà, đề nghị ai dùng nick chung thì dưới mỗi post để lại tên nhé (như anh Đăng + 1 số a khác vẫn làm chẳng hạn).

Chỉnh sửa lần cuối:
@Tôn: đề nghị ai dùng account này state rõ mình là ai nhé vì một vài comment của cùng một anh Tôn nhưng hơi contradictory. Người trên thì nói 'mùi hoa mõm chó' người dưới thì criticize hoa cứt lợn của Minh Ku. Cả hai hoa =)) tất nhiên đều nồng nàn cả, by the way, very witty.

@Quang: >:/ đọc lại mấy bài em viết (cả ở các topic khác) thì cảm giác em là đứa rất hay giả nai. Sang đến đây nên sống trung thực, thẳng tính em ạ, kẻo lúc em có gặp vấn đề gì người ta lại ngờ ngợ là có nên cứu hay không.

@Khuyến: sao em cứ sồn sồn lên thế =)) Sang đây anh guarantee em là em sẽ chẳng gặp khó khăn gì đâu. Mạnh dạn lên một tí, lạ nước lạ cái thì cứ xem người khác làm thế nào thì mình làm theo. Em ở Việt Nam context khác ở đây rất nhiều, không ai có thể đưa ra cho em những câu trả lời cụ thể được.

@Lâm: tốt hơn cả em không nên post bài nữa vì post nào của em cũng sẽ bị soi thôi. ;)) Post thì post toàn những câu đọc mà ngứa cả mắt >:p , kể cả việc tick bài hay, cứ như đang trêu ngươi mọi người ấy; show một tí remorse thì ray rứt không chịu được à. Mọi người hỏi em chuyện 'bãi *** trâu' là cho em một cơ hội đấy. Chứ không thì một cuộc chiến mới sẽ diễn ra. Tất nhiên, nó có xảy ra thì anh nghĩ mọi người đều vui mừng tiếp chuyện em thôi =)) . Hay là chưa trông thấy limit của mọi người nên em cứ push mãi? 8-> Anh có thể nói trước với em là em sẽ thấy amazed in the end đấy =)) =)) =))

@Mod: topic này cater có mỗi ba em thôi và bắt đầu nhạt dần rồi mod ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
uguu, xem ra k13 đc hướng dẫn chi tiết thật. k11 sang đây nghỉ cn đi oỉentation rồi t2 đi học luôn đấy, chẳng sao đâu các em ạ, quen nhanh mà.
còn khoản dd thì đa dạng lắm, tùy các em sủ dụng thế nào thì chọn dịch vụ thế thôi, gọi ít cũng có mà nhiều cũng có.
@lâm: sao mà bảo là nhà tù, ở vn muốn gọi nhau đi ăn khó hơn là cái chắc. ở đây còn cộng đồng hơn vn chán (ở cái khoản bạn bè thôi, gia đình thì ko có rồi)

@Minh: thì lúc đầu mới sang đứa nào mà chả thấy thế :(. Bây h có di động, gọi nhau đi đâu dễ ko ấy mà :D.
@a pipi: em tự thấy cái bài hoa hoét đấy rất bựa, nhưng dù sao em cũng muốn lấy tí bài hay cho bằng anh bằng em :">. Em rất ngạc nhiên là câu chào mời tick bài của em nó lại 'khiêu khích' đến thế, no offense really :D.
Còn chuyện *** lợn vs *** trâu, thôi nhé, em chỉ biết nói đến đấy thôi :|. Ai muốn biết tại sao lại đổi tên thành như vậy thì nháy em pm cả câu chuyện từ A >> Z cho :X.

Haha, minh ku, a lớn đầu rồi mà sao còn đi cãi nhau, đá đểu với bọn trẻ con thế, hãy show mình ở different class tý xem nào, haiz, mà sao a so sánh e í với hoa cứt lợn thế, nghe chả văn hóa tý nào cả, haiz
why soo serious? :"> =)) chỉ là đang chủ đề hoa hoét thôi mà ? :)) tại vì lại còn câu cuối em ý nhận là bài bựa nên anh mới đùa như vậy thôi mà :( em xem darknite đi!

^ seriously quá anh ơi . Em có 'cắm bãi *** trâu' thì cũng đâu phải đả động đến senior hay ai đâu . Junior mà sao lại 'cắm' vào senior là ý gì anh .
Ai muốn hiểu gì thì hiểu . Có đứa K12 sáng nay nó hỏi có phải em đang ngụ ý bảo em là hoa nhài còn mấy đứa khác là *** trâu ko . Sau 1 hồi thảo luận thì bọn em nhất trí tự miêu tả bọn em là '1 bụi hoa nhài cắm vào 1 cục *** trâu'. Cái này thì chỉ K12 hiểu tại sao thôi vì nó chỉ liên quan đến K12 .
Anh Ku cũng chỉ đùa thôi mà, đâu có cãi nhau gì đâu . Có cãi nhau thì cũng phải làm thành văn phân tích đàng hoàng thì mới xứng đáng gọi là 'cãi nhau'

yeah , em nói rất đúng ý anh :)) thằng tu_a_ki_mab|_|_ạc_bu_bang_điệp_viên_bí_danh_6*** yy so serious! hãy để m|k|_|b|_|_Cocobalabala_ạc_bu_bang_điệpviênbídanh434c làm nhiệm vụ :))
à còn về hoa lài hoa lủng, "bông hoa lài cắm bãi *** trâu" :)) thảo nào mùi nó cứ thum thủm :))

Chỉnh sửa lần cuối:
^ Thực ra là nó trộn anh ạ, có tí này tí kia nó mới quyến rũ :">.
Mình vẫn chưa đc xem dark knight :((.
Anyway, ngày mai thi chúc mọi người làm bài tốt nhé :D. Thi xong xuôi hết rồi lên đây spam cho nó thành 1 trăm 1 nghìn trang cũng được :)). All the best.

oài , thi vào toán-tin nó bắt thi toán chuyên :(( , mà tao chỉ thik comp thôi =)) Sang Sing tính sau =))

cảm ơn anh Phi Anh đã nhắc nhở :"> , em chỉ sợ các anh biết " bộ mặt thật của em rồi" thì lại còn tệ hơn nưa >P, còn vụ giả nai ở mấy topic khác là em đang spam câu bài anh ạ :D

Có đứa K12 sáng nay nó hỏi có phải em đang ngụ ý bảo em là hoa nhài còn mấy đứa khác là *** trâu ko =)). Sau 1 hồi thảo luận thì bọn em nhất trí tự miêu tả bọn em là '1 bụi hoa nhài cắm vào 1 cục *** trâu'. Cái này thì chỉ K12 hiểu tại sao thôi vì nó chỉ liên quan đến K12 :)).

Tống+Minh: Bọn tớ ko hiểu, thế có còn được tính là K12 của cậu ko :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên