Anglo-Chinese School

anh ơi, Comp. stuides học như đùa mà điểm như thật là sao anh, cụ thể là nó dễ hay khó :-ss
nghe thằng Minh Đức bảo Comp.stuidies là môn khó nhất :-ss

Fact: trong 3 đứa VN khoá 12 take bio thì 2 đã drop.
Còn tuỳ người em ạ. Em thật sự hứng thú với bio + học hành cẩn thận thì điểm cũng ko đến nỗi nào đâu. Hơn nữa trong năm còn có thể drop (nếu em có môn thứ 8) nữa nên cứ thử xem sao.
Comp studies học có phần thoải mái hơn các môn kia, lớp vui, thày dễ tính, được học mấy cái như Java, HTML, Boolean ... Nói thẳng là ko khó như mọi người nghĩ !
@Đức: chém các em vừa thôi :)). Nó sang xong học xong sẽ bảo 'Thế này mà ông Đức cũng bảo là khó nhất ;))'
Em nào sang học History anh tặng cho quyển text book còn nguyên :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Lâm: chém j` đâu, basically thì kiến thức của Comp Studies rất là common thôi, nhưng mà học thuộc thì :-s. Mình nhớ term 2 học hơn 5 chục slides thi phải =)) Mà chắc j` các em đã đc học ông thầy "sinh ngày Cá tháng Tư năm 69" ;)) .

P/S: Tay run quá type mãi mới xong, tại phòng điều hòa rét vô đối, học 1 năm rồi vẫn chưa quen :((

Chỉnh sửa lần cuối:
History có hay không anh :-/:D

----------

thế có nghĩa là Comp. Studies khó hay dễ, hay chỉ khó học thuộc :-? ai nói cụ thể cho em một tí được không, nếu quá khoai chắc em phải đi mua màu về thôi :-s

----------

thế có nghĩa là Comp. Studies khó hay dễ, hay chỉ khó học thuộc :-? ai nói cụ thể cho em một tí được không, nếu quá khoai chắc em phải đi mua màu về thôi :-s

Hist thì phải hỏi bác Cường =)) khổ đang struggle để học thi vỡ mồm ra, nhìn cái file dày cộp ;))

History dễ điểm cao, nhưng ko biết là khó hay ko :">
Comp Studies nói chung là dễ như His. Art thì anh ko rõ lăm.
Học comp chủ yếu là đầu óc, còn học thuộc thì môn nào chả phải học 1 chút. Hồi term 2 anh học thuộc vớ vẫn lắm, nhưng vào phòng thi chém được nên được 78%. Điểm của anh Lê Nhật Minh là cao nhất, 85% thì phải.

K12 có 3 thì 1 đã drop
K11 có 1 (?)
Còn lại thì anh ko rõ.

anh đá cho tuyển trường, chúng nó cung cấp bóng em ạ :)) còn bơm ở đây là mình đá với nhau thì cần thôi :)

yay :"> dm lâu lắm ko có tí cồn nào vào rồi :"> hôm nào anh em ra biển làm chai vodka rồi kara nhé ty :"> ah vừa làm TOK xong =)) screwed up :)) lol chết rồi sắp thi rồi :(( mới học 1 môn nguyên ơi huhuhu

@ em bình: em ko cần lo đâu em :)) chúng nó chắc chắn làm ăn ko tắc trách như nhà mình :))

Điêu vừa thôi :> con giai lại chả mấy hôm nay ở nhà mug như điên rồi 8-> cồn thì chơi ko chơi khói đâu nhá =)) thi xong đi rồi tính

Cũng ko hẳn, tự dưng khóa 12 phá lệ học Comp đấy chứ. Khóa 11 các anh toàn học Bio, có mỗi anh Phi Anh học Art và anh Việt Anh học Hist thì phải.

hic thế trong mấy môn vừa đề cập ở trên , môn nào dễ ăn nhất :-s

Ở đây có anh Kiên được 100% Art 3 term đầu này. Cả anh Phi Anh cũng được 100% hay sao ấy (quả này em ko chắc, sozy)
>:)

Khoa cưng biết rõ ghê, cứ như học sinh Art ấy nhỉ8-> . Quả này anh giao cho Kiên trọng trách dẫn dắt cụ thể các em nào muốn học Art năm sau luôn nhé ;)) Còn anh thì 0:) đây. :-h

Nhìn vào series coursework essay và exams và đống notes của History students (như Việt Anh) thì nói chung là em nào giỏi học thuộc lòng và yêu lịch sử, chính trị, kinh tế + không ngại viết nhiều và đọc nhiều thì học History được.

Còn Art thì subjective lắm, nhưng generally là điểm sẽ cao, em chỉ cần nghe giảng và apply thôi, không cần nhiều talent lắm đâu. Như Kiên khóa 12 đây vẽ bài nào cũng có vài hôm là xong, còn anh thì chật vật mãi vẽ đi vẽ lại gần 2 tháng trời cho mỗi bức :-< . Nhưng tất nhiên là nếu em không biết vẽ at all thì sẽ miserable lắm đấy.

Nhưng nói chung là môn nào cũng có cái hay riêng của nó, thích môn nào các em cứ học môn ấy, đừng ngại. Note: Geography và Music thường điểm không cao lắm đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ thế anh Phi Anh ko mention Comp Studies ah`, môn đấy mới là dễ ăn nhất đấy =)). Hồi term 3 Lâm present coursework đúng 1 phút ở thư viện ==> hình như 100% thì phải :))

Ơ thế anh Phi Anh ko mention Comp Studies ah`, môn đấy mới là dễ ăn nhất đấy =)). Hồi term 3 Lâm present coursework đúng 1 phút ở thư viện ==> hình như 100% thì phải :))

Thứ nhất là anh không học cũng chẳng thân với ai học môn đấy nên không biết gì để nói.

Thứ hai là chính cái điều em nói phản ánh chất lượng dạy và học của Comp Studies. Từng nghe nói đến rồi nhưng bây giờ em đưa ra dẫn chứng hùng hồn thế kia, anh có thể chắc rằng mình sẽ không cần quan tâm đến một môn như thế. Không quan tâm --> không đi tìm hiểu --> không biết gì --> không có gì để mention.

Được chưa? ;) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng nói chung là môn nào cũng có cái hay riêng của nó, thích môn nào các em cứ học môn ấy, đừng ngại. Note: Geography và Music thường điểm không cao lắm đâu.

Uh, đồng ý với ý kiến là thích môn nào thì học môn đấy, đừng vì chạy theo điểm mà học những môn mình không yêu quý gì cả. Thêm vào list những môn không được điểm cao là Biology :-X

Sang bên này thì chắc là các anh khóa 12 ;;) sẽ brief các em một hôm nào đó mà ;;), không cần phải quá lo lắng ;;), khóa 10 chắc ko quan tâm, trừ 1 vài phần tử vẫn luôn yêu quý jr, regardless of khóa nào ;;), khóa 11 chắc tẩu hết rồi. Hi vọng các em khóa 12 sẽ tạo một ấn tượng khách quan về các môn học B-) chứ anh sợ quay lại thấy 1 lớp có 26 đứa vn học comp studies lắm =))

So far có mỗi 2 em interested in Comp Studies thôi, mà từ interested cho đến chọn học thì còn dài lắm :)).
Chuyện học/dạy của Comp Studies đúng là có nhiều thứ nó ko được theo chuẩn mực thật :">. Nhưng cái chính là học vẫn hiểu, biết ứng dụng, điểm lại cao, flexible nữa, nên chả có ai phàn nàn gì.
Thứ nhất là anh không học cũng chẳng thân với ai học môn đấy nên không biết gì để nói.
anh bỏ quên anh Minh à ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhật Minh học Comp. mà ;)

Thứ hai là chính cái điều em nói phản ánh chất lượng dạy và học của Comp Studies.

Là sao anh? :-??

Từng nghe nói đến rồi nhưng bây giờ em đưa ra dẫn chứng hùng hồn thế kia, anh có thể chắc rằng mình sẽ không cần quan tâm đến một môn như thế. Không quan tâm --> không đi tìm hiểu --> không biết gì --> không có gì để mention.

Đùa em chỉ trả lời hộ thằng Quang thôi, nó hỏi môn nào dễ ăn nhất mà. Đưa ra dẫn chứng nó có hơi quá một tí, làm j` đến mức "Không quan tâm --> không đi tìm hiểu --> không biết gì --> không có gì để mention." :D

Được chưa? ;) =))

Discuss vấn đề này thì còn chán, thôi để khóa 13 sang đây rồi tự lựa chọn, senior có advise thì cũng vẫn chỉ là advise thôi, tùy các đồng chí ;))

Mỗi em là 1 bông hoa khác nhau :">. Hoa hướng dương thì thích ánh sáng mặt trời nhưng hoa quỳnh lại thích nở ban đêm, hoa mai vàng ruộm nhưng hoa đào thì phớt hồng :">.
Cái tốt cho người khác chưa chắc đã tốt cho mình, cái mình thích cũng chưa chắc là cái người khác thích. Nhưng sớm muộn gì thì các em cũng sẽ realise được mình thích gì và cái gì tốt cho mình. Hướng dương ở bóng tối thì vẫn tìm nơi có ánh sáng, hoa quỳnh có đem phơi nắng cả ngày thì vẫn phải đến đêm mới nở, hoa mai mang ra bắc thì vẫn vàng, hoa đào bê vào nam thì vẫn hồng.
Các em còn trẻ nhưng thời gian tự do chỉ còn hơn tháng :-<, do đó thời gian này relax tí đi. Bạn bè yêu đương gì tận hưởng nốt đi. Các anh ở bên này cũng đang lo thi cuối năm kinh lắm. Các em ko nên làm các anh ghen tị :-<.

Thấy bài mình bựa thì nhấn hay nhé ;;)

Mỗi em là 1 bông hoa khác nhau :">. Hoa hướng dương thì thích ánh sáng mặt trời nhưng hoa quỳnh lại thích nở ban đêm, hoa mai vàng ruộm nhưng hoa đào thì phớt hồng :">.
Cái tốt cho người khác chưa chắc đã tốt cho mình, cái mình thích cũng chưa chắc là cái người khác thích. Nhưng sớm muộn gì thì các em cũng sẽ realise được mình thích gì và cái gì tốt cho mình. Hướng dương ở bóng tối thì vẫn tìm nơi có ánh sáng, hoa quỳnh có đem phơi nắng cả ngày thì vẫn phải đến đêm mới nở, hoa mai mang ra bắc thì vẫn vàng, hoa đào bê vào nam thì vẫn hồng.
Các em còn trẻ nhưng thời gian tự do chỉ còn hơn tháng :-<, do đó thời gian này relax tí đi. Bạn bè yêu đương gì tận hưởng nốt đi. Các anh ở bên này cũng đang lo thi cuối năm kinh lắm. Các em ko nên làm các anh ghen tị :-<.

Thấy bài mình bựa thì nhấn hay nhé ;;)

Tống đây: D** m* thang Lam noi cai deo j ma bua the
ain't good ain't good [-X

Back
Bên trên