Anglo-Chinese School

@ anh Đăng: Còn hall 3 staff thì trái ngược hoàn toàn với hall 7. Ngại đánh full description quá, em nào muốn tìm hiểu đọc bài của anh Đăng trang trước, những đoạn nào nói về staff thì em cứ hình dung là hall 3 trái ngược hẳn như vậy.
Nói chung là lực lượng staff vừa mỏng vừa yếu, có bà hall mistress cũng là hiệu phó, cũng thương yêu học sinh lắm nhưng rất cứng rắn (*). 2 thằng hall assistant thì cả năm thấy mặt được 2 lần.
Ko bao h check room, ko có luật lệ gì hết, muốn làm gì thì làm :)).

@Hoàng: đừng làm các em ý sợ :-w. Anh thì ko bao h ủng hộ chuyện học thuộc lòng, mà học ở đây thì nó cũng ko đến nỗi nặng như thế. Học trên lớp hiểu bài, về nhà làm 1 ít bài tập liên quan là đã nắm vững đc 1 phần rồi.

@em Quang: thực ra anh đang tò mò là em ấy sang đây sẽ vào year nào thôi. Chuyện scholar nhỏ tuổi hơn singaporean là ko có tiền lệ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh thì ko bao h ủng hộ chuyện học thuộc lòng, mà học ở đây thì nó cũng ko đến nỗi nặng như thế. Học trên lớp hiểu bài, về nhà làm 1 ít bài tập liên quan là đã nắm vững đc 1 phần rồi

Cool, man! ;) Mà bây giờ mới để ý là tên tài khoản của em là Lai Tùng Lâm.
@Lan: chân thành xin lỗi nhé! Tớ sẽ sửa ở list trang bên kia, nhưng trong trái tim tớ thì Ngọc Lan đã là nick name của cậu rồi.
Hị hị

Chỉnh sửa lần cuối:
À, hồi lâu lắm rồi lập tài khoản là Lại Tùng Lâm, nhưng bây giờ quên username + email + pass nên đành bỏ, lập cái mới :)).
Nghe nói luật lệ của forum HAO khá chặt nên đành đổi tên thành Lai Tùng Lâm. Admin mà biết được mình lập 2 tài khoản tên giống nhau thì lằng nhằng lắm :|.
Anyway, ở bên này thì Lai Tùng Lâm, Lại Tùng Lâm, Lại Tùng Lam ...vv.. cũng có khác gì nhau đâu :)). Nhưng mà Ngọc Lân với Ngọc Lan thì ... ;))
@anh Phi Anh (nhờ vả tí): anh còn giữ quyển Deep and Dangerous ko ? Em bị mất rồi, nếu anh còn giữ + ko dùng cho em mượn được ko ? :X

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Phi Anh (nhờ vả tí): anh còn giữ quyển Deep and Dangerous ko ? Em bị mất rồi, nếu anh còn giữ + ko dùng cho em mượn được ko ? :X

Anh còn giữ nhưng tất nhiên là anh không cho em mượn đâu. Còn giữ gìn cho junior chứ sao lại... =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh còn giữ nhưng tất nhiên là anh không cho em mượn đâu. Còn giữ gìn cho junior chứ sao lại... =))
Whatever em mượn được bạn trong hall rồi ;)) Anyway thanks :D
Nhân đây chia sẻ chút: em nào sang mà take History thì anh sẽ tặng sách choa :D
Còn sách toán có 3 quyển anh mất 2 rồi :)) sách Lang Art thì mất 1 :)) Thích thì lấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhân tiện quảng cáo cho hall 1 tí :D
- Hall mà số lần check room ít nhất, mình dám cá là thế, so far thì từ đầu năm đến h Mr See Boon Tiam (hall tutor 1, Bio) đã check đc 2 lần, Mdm Kiranjeet check đc 1 lần và khoảng 5 lần j` đấy là Mr Rex (mà thằng này hiền bỏ xừ đi đc, so never mind :D). Còn riêng Mr Chan tiếng là Hall master mà chẳng bao h thấy mặt. ==> Thoải mái, phòng bừa cũng chẳng làm sao (mấy)
- Hall meeting nhảm nhí nhất (toàn kể chuyện vớ vỉn, phần lớn thời gian Mr Chan dành để trêu bọn Tàu trong hall)
- Staff slack nhất (đã thấy đc phần nào trong việc check room, ngoài ra toàn "giơ cao đánh khẽ", hoặc là ko thèm đánh =)). Hơi tí là dọa, nào là "lights out 11h, no games, blah blah"; rốt cuộc, thằng nào dota cứ dota, thằng nào sang phòng thằng khác chơi cứ việc sang, kể cả khi mà lúc đó là 2 h sáng 8-}
- (ít ra là) đc 1 cái hall t-shirt với giá $15 :))

P/S: Cuối cùng cũng đc 1 sao :D

Haha, e thua rồi e ạ, ko biết đừng cá lung tung thế, a ở đây có 2 năm mà bị check room đúng 1 lần bởi c Ng vì nó đi tìm thằng Tú, chấm hết====> cái phòng có là cái ổ lợn cũng chả sao
A ko có hall meeting.... ah ko, 1 năm có 1 lần đầu năm giới thiệu mọi ng chấm hết.
Staff hall 6 chả dọa cũng chả đánh ai bao h lolz

^ rất có vẻ giống hall 3 ;))
Thực ra trước đây chị Kwee còn ở hall 3 thì nghiêm hơn thế này nhiều (tưởng tượng như hall 4 bây giờ ấy). Nhưng từ khi chị đi cái xong hall này đâm ra đổ đốn :). Có ai tin ko ở hall 3 có 1 hall tutor mà em ko biết tên và cũng chưa gặp mặt lần nào hết =))

Mạng trường tự dưng down ko hiểu vì sao, tiện thể lên warn jnr là bắt đầu làm quen với proxy đi là vừa ;))

Các em ở nhà vẫn ăn chơi sung sướng chứ. Có đứa nào quái nhân nữa không lôi ra xem nào.

----------

Ơ thế em Quang học guitar bao lâu rồi mà kêu trình độ phọt phẹt?

Chỉnh sửa lần cuối:
---> PiPi : chân thành xin lỗi nhé! nhưng trong trái tim tớ thì Pi Pi đã là nick name của cậu rồi.
Hụ hụ

em phọt phẹt thật mà :D các anh ơi, ang nào khoái bóng bàn không, em sẽ mang lưới sang chơi, anh nào chơi giỏi chỉ bảo cho em với, thể thao em khoái mỗi bóng bàn thôi :))

Em không giỏi đá cầu lắm các anh ạ nhưng chắc các anh cũng thích để vác sang chục quả tặng mỗi hall 1 quả làm quà ra mắt :eek:)

Tặng mỗi hall vài quả ý em ;;) :"> Mà mang cầu nào nó nẩy nẩy tý, anh ko quen đá cầu chinh :"> ;))

Thằng Tống đang đánh máy: Sao các em chơi các môn boring thế huh trui`? Có em nào biết tennis ko, bóng đá hay bóng rổ??? Counter-Strike thì càng tốt.

CS thì có vẻ nặng quá ... Có em nào chơi Facebook ko :)) Facebook is a must :)).

facebook is a must
=))
ang nào khoái bóng bàn không, em sẽ mang lưới sang chơi, anh nào chơi giỏi chỉ bảo cho em với, thể thao em khoái mỗi bóng bàn thôi
a đã từng chơi giỏi :)) nhg lâu lắm ko đụng vào cái vợt rồi :)) em có thể xem xét chuyển sang các môn khác, ví dụ như bóng đá ^__________^

Khoá 12 có anh Hoàng Thắng Lợi chơi bóng bàn cực siêu :D. Khoá 12 thỉnh thoảng cũng tụ tập chơi bóng bàn với nhau, tournament rất hoành tráng :)).
Năm nay đứa nào vào track n field đi ;))
@ Đình: đang rip Blackout với B'Day ở thư viện :)) Listen nghe hay thế :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên