Anglo-Chinese School

Ờ...tất nhiên sống ở đây thì tranh cãi với nhau là... cần thiết , nhưng không sao đâu đừng lo tất nhiên là những chuyện này không xảy ra hàng ngày rồi :))
btw chưa ai tử vong hay mất một phần cơ thể cả đừng lo nhiều quá em :D
mà cãi nhau xong rồi à chán nhể :( đang định thức xem hall 3 có bị đốt không còn chạy =))

Thôi dc rồi, giờ cho em hỏi, cái mà nhà trường mở cho mình là TÀI KHOẢN NGÂN HÀNG hay 1 CÁI THẺ (xin lỗi em không phân biệt được 2 cái này) .
Như các anh đã làm thì mang theo 1 cộp tiền hay là mang theo 1 cái thẻ (mình tự mở ở VN) thì ổn hơn ạ?

Đăng đang đánh máy: em cứ mang một cộm tiền sang bên này, sau đó người ta sẽ làm tài khoản ngân hàng cho em. Khi làm tài khoản thì em sẽ được nhận thẻ ATM và bankbook để rút tiền.

Nếu mà em định mang thẻ sang vì không muốn mang nhiều tiền thì anh khuyên là mang VISA/Mastercard. Nhưng nhớ là vẫn phải mang tiền không có trường lập tài khoản cho em bên này xong chả có gì trong đấy :p

@anh Nguyên: có phải tại em muốn thế đâu nhưng sở thích của em không giống phần đông mọi người, em có cố đá bóng nhưng không đá được, thủ môn thì bắt quả nào trượt quả đấy; nhưng mà hoạt động nào em tham gia được thì em tham gia đấy chứ ;;) . Thôi, anh đi học đi, đừng xem phim nữa :D

@Quang: em ạ, ;)) bọn anh nói năng thô lỗ, nói thẳng vào vấn đề, không quen lời vàng ý ngọc, nhất là những câu động viên khích lệ, tóm tắt vấn đề một cách vô cùng không hợp lí (mà người ta hay nói tóm lại là những câu bựa đíu tả nổi) nên em không nên đưa ra những câu như trên không có thì :-w. Oh btw, tài khoản này có nhiều người dùng nhưng không ai ở hall 3 đâu em...

Chỉnh sửa lần cuối:
Đăng đang đánh máy: em cứ mang một cộm tiền sang bên này, sau đó người ta sẽ làm tài khoản ngân hàng cho em. Khi làm tài khoản thì em sẽ được nhận thẻ ATM và bankbook để rút tiền.

Nếu mà em định mang thẻ sang vì không muốn mang nhiều tiền thì anh khuyên là mang VISA/Mastercard. Nhưng nhớ là vẫn phải mang tiền không có trường lập tài khoản cho em bên này xong chả có gì trong đấy :p

Cám ơn anh
Mà anh có phải là Bạch Hoàng Đăng không vậy? Hình như anh hay đánh cầu lông với anh Việt Anh và anh Toàn còi đúng không? Nếu đúng thì cho em cảm ơn mấy cái kinh nghiệm thi cử nhé :D

em xin lỗi anh ạ, em chỉ muốn biết mọi người ở những hall nào thôi mà :">

Có anh nào học 3rd lang ko cho hỏi tí kinh nghiệm nhở ;))

Cái vấn đề passport và vé máy bay thì khóa 13 nên cử 1 phụ huynh trực tiếp liên lạc với trường xem thế nào. Mình nên chủ động mấy cái này :D

Có anh nào học 3rd lang ko cho hỏi tí kinh nghiệm nhở
Ý em third language là sao? Có phải là English + 2 môn language (eg: french and Chinese) ko? Nếu thế anh chỉ biết có anh minh ku thôi :D Và anh ấy sau khi học 1 term (hay semester ấy nhỉ :-?? ) đã bỏ chinese rồi.
Nếu ý em là third language after Vietnamese & English thì ai year 5,6 ở đây đều học, còn year 3,4 ko ai học cả.
@ khuyến: sao em biết anh đăng rõ vậy???

Chỉnh sửa lần cuối:
@nick anh Tôn: sao có 2 bài giống nhau thế kia :-/
Cái này quên hỏi các em: 18 đứa ở hn toàn IP hết à ? Hay là có bao nhiêu xpress ?
---------------------------------------------------------------
PS: hall 3 bị đốt thì cũng là hall bị đốt sau cùng =))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ khuyến: sao em biết anh đăng rõ vậy???

Thì hồi bọn NSL em sang đó ở Dormitory thì anh Việt Anh anh Toàn với anh Đăng rủ đi đánh cầu lông với những đứa ko đi chơi mà, rồi em còn xin mail để hỏi kinh nghiệm nữa . Hồi trước anh Tôn lập forum nslhn cũng có anh Đăng tham gia.
Hồi bọn em đi là nhóm bọn em do anh Tú miền Nam cầm đầu với cả anh Đạt clb chụp ảnh hay sao đó, ngoài ra thì cũng biết thêm 1 số anh như anh Lê Quang Minh, anh Hưng xoăn (thì phải ) . Nói chung có lẽ các anh không nhớ dc mặt em chứ em thì sang đó chắc nhìn mặt các anh quen nhiều lắm :D

Mà đúng là 18 đứa HN học IP hết, em đoán trong HCM cũng vậy thôi mà

Chỉnh sửa lần cuối:
@ thằng Đăng + em Đat: Visa và master card thì e sẽ có thể dùng để mua bán đc, bao gồm cả online và offline còn nếu e muốn dùng cái mà để MANG tiền sang đây í, thì e có 2 choices:
1 Cầm 1 cục tiền mặt sang,
2 Em có thể đi mở tài khoản của HSBC ở vn, có 1 loại tài khoản cho students đấy, em nộp tiền vào đấy, lúc e mở tài khoản, ng ta sẽ cho e 1 cái thẻ, e cầm cái thẻ đấy sang đây và ra ATM để rút tiền, 1 lần rút e sẽ phải chịu phí 3USD compared to 3% nếu e dùng Visa thì vẫn còn rẻ chán (3% của $6000 là $200 cơ đấy)

Còn sang đây í, thì các e sẽ đc trường mở cho 1cai tai khoan ngan hang de em giu tien và ng ta cấp tiền vào đấy cho e

-----------------------

Sao lại @ tao? (Đăng hỏi)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đăng đang đánh máy: Nguồn tin chính thức từ giáo viên, tất cả 26 đứa VN khóa 13 (18 HN, 8 TP HCM) đều là IP.

Vụ 3rd Lang thằng Đức trả lời rồi, 2 năm đầu chỉ học English ko học ngôn ngữ nữa, 2 năm sau thì học English và 1 ngôn ngữ nữa ko phải Tiếng Việt. Nếu ai đủ trâu để học English và 2 ngôn ngữ ko phải tiếng Việt nữa thì cứ việc đăng kí ;;)

@Khuyến: biết rồi thì cũng ko cần gọi cả họ và tên anh ra đây :-?

@Minh Ku: thôi anh ạ, em này chưa quen mình, mình coi như là invisible với em ấy nên em ấy quên thêm chủ ngữ vào là đúng thôi mà ;))

@K13: Vũ là thằng nào? Có nick của nó ko các em?

Chỉnh sửa lần cuối:
Àh biết rồi, có phải bạn Vũ học Ams cấp 2 mà nghe nói là nhiều bạn nữ mê lắm đúng ko ;))

em xin lỗi anh ạ, em chỉ muốn biết mọi người ở những hall nào thôi mà :">

Dù sao cũng nên biết cho tiện giao lưu. Đánh cho sướng tay thôi nên ngươì nào không có đủ tên đệm tên gối thì thông cảm nhé.

Hall 1: Vũ Minh Đức (93), Ngọc Lân (91), Hiếu (92) Hallmaster Mr Chan dạy thể dục
Hall 2: Hải Phẩy (Nguyễn Thuỵ Hưng - 91), Ngô Vũ Hiếu (91), Trung (92), Cường (92) Hallmaster Mr Choo dạy toán (đã có gia đình và một bày vịt trời)
Hall 3: Tống Nhật Dương (91), Quang Hưng (91), Lại Tùng Lâm (92), Khang (92) Hallmistress: Yvonne Lim (Hiệu phó luôn)
Hall 4: Minh Ku (89), Phi Anh (91), Duy Đô (92), Kiều Hoàng Kiên (92) Hallmistress: Grace Kwee
Hall 5: Đăng Minh (92), Anh Sơn (92), Anh Đức (92), Hà Mã (92), Mạnh Hoàng (92), Bình Nguyên (90), Tòng (89) Hallmistress: Ms Ho (bà này hình như hiền lắm)
Hall 6: Minh Anh (91), Việt Tùng (91), Fúc Long (90), Tuấn Vũ (90), Hoàng Minh (90), Minh Tú :star: (91), Long (92), Khoa (93), Việt (89) Hallmistress: Mrs Patricia Thong (CAS Director)
Hall 7: Lê Việt Anh (90), Bạch Hoàng Đăng (91), Nguyễn Ngọc Toàn (91), Nhật Minh (91), Tống Việt Anh (92) Hallmistress: Mdm Yong Lee Har (cái cô béo mà đi phỏng vấn các em ấy, Hiệu phó luôn)
Hall 8: Vũ Hải Trâu (91), Vũ Tiến Đạt (91), Hoàng Thắng Lợi (92), Nguyễn Đình Việt Anh (92) Hallmistress: Ms Yeap (Dean of Physics)
Hall 9: Ngọc Hưng (92), Trương Đức Anh (92)

Ai không có tên thì tự update nhé! Xin lỗi trước, nếu có typo errors :^o

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Phi Anh ko đề cập đến hall 9 ah`, có Đức Anh (92) từ hall 4 và Ngọc Hưng (92), từ hall 1
@ Khoái: Để thằng Vũ sang đây cho mày mê :))

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ anh Đăng là Bạch Hoàng Đăng à :-/ trước h mình cứ tưởng là Bách Hoàng Đăng.
@anh Phi Anh: sao ko thấy anh note gì về chị Kwee ;))

Nhân tiện quảng cáo cho hall 1 tí :D
- Hall mà số lần check room ít nhất, mình dám cá là thế, so far thì từ đầu năm đến h Mr See Boon Tiam (hall tutor 1, Bio) đã check đc 2 lần, Mdm Kiranjeet check đc 1 lần và khoảng 5 lần j` đấy là Mr Rex (mà thằng này hiền bỏ xừ đi đc, so never mind :D). Còn riêng Mr Chan tiếng là Hall master mà chẳng bao h thấy mặt. ==> Thoải mái, phòng bừa cũng chẳng làm sao (mấy)
- Hall meeting nhảm nhí nhất (toàn kể chuyện vớ vỉn, phần lớn thời gian Mr Chan dành để trêu bọn Tàu trong hall)
- Staff slack nhất (đã thấy đc phần nào trong việc check room, ngoài ra toàn "giơ cao đánh khẽ", hoặc là ko thèm đánh =)). Hơi tí là dọa, nào là "lights out 11h, no games, blah blah"; rốt cuộc, thằng nào dota cứ dota, thằng nào sang phòng thằng khác chơi cứ việc sang, kể cả khi mà lúc đó là 2 h sáng 8-}
- (ít ra là) đc 1 cái hall t-shirt với giá $15 :))

P/S: Cuối cùng cũng đc 1 sao :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên