Anglo-Chinese School

Lâm em giỏi nhể?
lập dị là sao nói anh nghe?
Nghĩa là em bình thường lắm hả?
T_T trước khi nói cái gì thì nghĩ đã được không ... em nghĩ em là ai?
Bọn anh chơi nhiều . thì sao? vấn đề gì ?
...nếu bọn mày có thời gian nói senior như thế thì xem lại bản thân đê? ** đ** bao giờ chào senior gọi cũng đ** trả lời nói chuyện thì cứ làm như bố nhau ấy... lúc đ** nào cũng mặt mày câng câng nhét tai nghe vào tai....
mà ** nói thật đã ko muốn nói rồi nhưng mà đã thế này.... khóa 12 thiếu *** j những thằng thế này.
Im *** mài đi là vừa.
btw Hiếu h2 đây

Xin lỗi cả nhà những ai đã đọc post trên vì ngôn ngữ không được lành mạnh trong sáng, Đăng đang viết, không muốn bị bắt spamming nên chung post với Lõm cho vui ;;)

Đầu tiên phải nói lời chào mừng các em khóa 13 đến với ACS đã nào. Dzui Dzui! =]]

Các em đừng sợ vì thấy bọn anh nói chuyện với nhau toàn chửi bới vì nếu các em sợ thì có lẽ các em sẽ sống trong sợ hãi suốt 4 năm tiếp theo của cuộc đời mình. Làm quen đi... >:)

Với lại, nếu các em biết được mình là ai, biết được bao giờ thì nên nói ý kiến của mình, khi nào nên nghe seniors (dù sao bọn anh ở đây lâu hơn các em nên phần lớn đều có kinh nghiệm sống hơn đúng không), nếu các em biết được những điều đó thì anh đảm bảo bọn anh chỉ tuôn lời vàng ý ngọc như bạn thân với các em thôi chứ không chửi nhiều đâu. Nhớ thế nhé, không có lại bị chửi thì khổ lắm... ;;)

Em vào hall nào cũng có người tốt trong đó, đừng lo. Dù có thể hall này được dễ dãi hơn hall kia, hall này có một số người có tính cách không hợp với người còn lại, phần đông rất helpful, giáo viên và học sinh (ví dụ như những người đang đưa ra comment về các hall và những người đang post bài lên vì không chấp nhận sự bất công chẳng hạn)

Việc vào hall nào thì anh không biết nhưng nhắc lại, các em không phải lo gì cả.

To justify tranh luận phía trên, hall 5 rất pro, đừng để sự nói tục đánh lừa các em. Thành tích học tập của 4 khóa Việt Nam hiện tại của hall 5 không hall nào khác có thể đọ được (sang bên này sẽ kể chi tiết cho). Thể thao thì phải gọi là excellent! Bóng rổ 1 người và bóng đá những người còn lại. Hơn thế nữa, seniors hall 5 rất sociable và luôn đi tiên phong trong các hoạt động outing với các trường khác.

Hall 6 cũng không phải là hopeless vì vẫn còn một senior friendly tên là Minh Anh. Phần còn lại anh không comment vì thấy mình không biết nhiều, không muốn, và (quan trọng nhất) không nên.

Hall 4 thì có một cô giáo chăm lo đến học sinh nhiều quá đến mức khó chịu nhưng không thể tởm được bằng ngày trước. Btw, cái con mụ đấy trước đây ở hall 3, nhưng vì không ở đấy nên anh không biết ngày trước hall 3 tởm thế nào.

To anh Nguyên: hall 6 hall 7 lấy người thế nào mà hall 5 không lấy được hả anh yêu ;;) ? Bọn em có đưa ra tiêu chuẩn gì để chọn người hall 7 đâu.

Diễn văn hết :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâm nói chán thế
Nếu đã là personally rồi thì còn khuyên bảo các em K13 cái gì.
Em ko hợp chắc gì bọn nó đã không hợp.
Nhiều chuyện lập dị hay ko còn tùy người, chuyện Hoàng giữ lại vỏ chai, nó cũng có lý do riêng.
Vả lại, những người là senior của e, em cũng đừng chỉ thẳng vào người ta mà nói người này thế này người kia thế kia.
Mà nghe nhạc ít thôi :)) sắp thi tới nơi rồi.
@các khóa trên:
Dù gì thì nó cũng là junior của các anh, các cậu. Có gì nói nhẹ nhàng thôi. Bảo *** dùng vulgarity, mọi người cũng đang dùng đấy
Cuối cùng
Minh Anh(Hình như thế) đã viết:
e xem cái khóa e có ngửi đc ko
mà ** nói thật đã ko muốn nói rồi nhưng mà đã thế này.... khóa 12 thiếu *** j những thằng thế này.
Làm ơn đừng vơ đũa cả nắm đc ko:(
(có nói gì sai xin bỏ quá)

2 DANG: hall 6 cung eo lay d

Đăng đang viết: muốn vào mà được đấy, ;;)
Hall 6 chỉ lấy những người như cùng phòng Minh Anh thôi, biết mà, không cần phải nói nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Bàn đi bàn lại thì số phận đằng nào cũng chả trong tay mình :-<.
Em ý hỏi rằng là lập dị thì vào hall nào, mình cứ phang đại tiếp chuyện thôi chứ có comment gì đâu ?
Còn tuỳ lập dị kiểu gì ... vào hall 2 hoặc là 6 đi.
Nhưng thực ra năm nay xếp vào hall là hoàn toàn random, kể cả teacher cũng ko can thiệp được.
Hôm trước anh cũng thử hỏi bà Yvonne Lim để nhắm xin mấy đứa vào hall 3 bà bảo ko được mà

Lần sau đọc kỹ các bạn nhé. Reply của mình có tận 3 dòng cơ sao các bạn chỉ đọc dòng đầu tiên.
:|
Update thêm: bây h mới đọc mấy cái reply của các senior ở trên. Cái post trước thì em nói hơi quá, nhưng cũng chỉ là cảm tính thôi chứ có dùng vulgarity để chửi ai đâu ? Nếu ai bị liên quan trong cái post muốn em sửa lại thì em sẽ sửa, có gì đâu nhỉ ?
Có thể em ko chơi vs 1 số senior nhiều lắm nên ko biết rõ thông tin, nhưng những thứ em nói (dù có là nói đại) đều dựa trên những gì em biết. Thông tin từ 1 người chắc chắn ko phải là hoàn hảo, mọi người thấy sai thì đóng góp sửa thêm.
Xin lỗi vì đã làm 1 số senior bực bội, nhưng thực sự thì đừng nên blah blah blah *** *** *** như thế. Có phải là trẻ con nữa đâu ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Em xem cái "phang đại" của em đi nhớ, e "phang" thế tức là đối với e hall 6 toàn lập di ah 8->
A ko hiểu ý e bảo đọc kỹ lại là j cả... a đọc lại vẫn ko hiểu...
btw, cái "hơi quá" của e là ntn thế? A ko hiểu...
A cũng ko hiểu e bảo ai là "trẻ con"... nếu có đứa trẻ con thì là e ý, chỉ có trẻ con mới ăn nói như e đâu e a
Em đang nc với senior của e chứ ko phải bạn e nhớ.

Ừ thì đúng là em trẻ con, nhưng chửi lại bằng *** và ***, lại là senior nữa, anh nghĩ mấy đứa k13 sẽ nghĩ sao ?
Và, từ đầu đến cuối chưa bao giờ em bảo những câu như 'K13 ơi hall 2 và hall 6 là toàn lập dị đấy các em đừng vào'.
Mong mọi người xem lại cái post của em là reply lại câu hỏi nào. Có 1 đứa nó hỏi 'Thế lập dị thì vào hall nào ạ ?', chả nhẽ mình trả lời là 'Ôi ở đây ko có ai lập dị đâu em đến nhầm chỗ rồi'. Trả lời đại 1 câu cho xong rồi vào vấn đề chính là năm nay xếp vào các hall là hoàn toàn random, có bàn bạc thì cũng ko đến lượt bọn mình.
OK, em sai, em gây misunderstanding, những điều em nói ở post đó là ko chính xác, ...
Còn những chuyện *** mà các senior reply lúc đang bị gây hiểu nhầm ở trên, em ko cần phải để ý nữa. Phần lớn trong số đó là chửi thẳng vào mặt em. Nhưng ko sao, lúc mất bình tĩnh thì làm sao lời nói chín chắn được ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bàn đi bàn lại thì số phận đằng nào cũng chả trong tay mình :-<.

Khổ, sự thật mất lòng. Đúng đấy! :-"

Ừ thì đúng là em trẻ con, nhưng chửi lại bằng *** và ***, lại là senior nữa, anh nghĩ mấy đứa k13 sẽ nghĩ sao ?

Gớm! Cứ làm như em không nói bậy bao giờ í...

Có phải là trẻ con nữa đâu ?

Lạy hồn! ^:)^ Em Lâm thì lớn lắm đấy. Dường như ở đây một năm em vẫn chưa nhận thức được rằng senior của mình toàn hàng khủng?

Xét cho cùng, chửi nhau trên này rất tốt, để khoá 13 nắm bắt được tình hình; chứ không có lại tưởng sang đây ai cũng là thiên thần :-j . Cảnh giác nhé :eek:3 .

Chỉnh sửa lần cuối:
thanks đăng a lot. anh nói rất hợp ý em.
Xin lỗi mọi người, nhưng em rất tiếc phải vulgarities ở đây...
thằng lâm câm mồm, mày đ** biết ji thì đ** nói, mày là cái thá ji mà mày nói ở đây. Mày đã làm được cái đ** ji mà mày kênh, dám nói người khác.
Mày là cái thằng lập dị ở đây chứ ai. Mày có thấy đ** ai nói xấu bạn cùng trường ko? Mày cấm cãi. Tao chân thành khuyên mày đừng lên cái topic này nữa, đừng làm hỏng junior của tao. Tao khuyên chân thành đấy, ** mày đừng dính đến bọn junior của tao nữa. Cút cmm đi

Chỉnh sửa lần cuối:
như thằng Đăng đã nói í, nếu e jnr nào mà sợ chửi bậy í thì e í cũng chả sống đc ở đây thôi.
Nếu có 1 thằng hỏi e là "Thế lập dị thì vào hall nào ạ?" mà e trả lời là hall 6 hoặc hall 2 í, thì e đang nói h6 và h2 toàn lũ lập dị và sẽ hợp với cnó ah ;)) Sao e ko trả lời nó là chả có hall nào hoàn toàn lập dị cả và mỗi hall đều có các loại ng... hay ý e thực sự là h6 và h2 toàn lập dị
Mới cả í, e ăn nói đừng có kiểu cái giọng như kiểu "Nhưng ko sao, lúc mất bình tĩnh thì làm sao mà lời nói chín chắn đc", nghe cực kỳ muốn ị vào mặt, có j thì e nói thẳng ra xem nào, đàn ông con trai chứ có phải đàn bà éo đâu
FYI, a hoàn toàn bình tĩnh và a cực kỳ biết mình đang viết cái j....
A nói thật chứ e cứ ntn mà năm sau có thằng jnr nào bắt trc e mà vào hall a chắc a éo ngửi nối

Mày nghĩ xem vulgarities mà dùng trên những forum thế này thì nên dùng vào mặt ai? Bọn tao chửi ko phải ko có lý đâu, dcmm ạ. "Lúc mất bình tĩnh"? Don't bluff shit. Nếu tao mất bình tĩnh thì tao đã lên cm hall 3 chửi thẳn vào mặt mày rồi.

bọn junior nhìn mà học tập, thằng nào muốn bắt trước thằng lâm thì cẩn thận đấy.
Thực ra bọn anh đ** muốn kể chuyện xấu của trường ra đâu, nhưng con chó lâm... Nếu junior bọn mày mà tử tế ngoan ngoãn với senior, đừng như kiểu con chó lâm, thì bọn anh sẽ rất vui và welcome bọn mày

Bó tay Lâm rồi, hôm qua mới post bài đầu mà hôm nay đã có cả cái War trên này :-<
Mà thôi, mọi người cãi nhau ở đây làm gì nữa, cái topic này các em K13 lập ra để hỏi chứ có phải để các khóa trc vào cãi nhau, blah blah đâu :-j.
Lâm làm cái list cho các em là tốt, nhưng cái việc ông nói ý kiến riêng của ông về các hall là tôi ko đồng ý, sau này sang thích thì nói riêng với bọn nó sau, sao mà phải chọc thẳng vào mặt người khác thế [-(. Để rồi 2 khóa cãi nhau như thế này đây :-??
Vụ chửi bậy á, tùy các em, nếu giữ đc mình ko chửi thì ko sao ;)). Như ở Hall anh là do ít Vn quá nên cũng chẳng có gì nhiều mà nói, với lại anh cũng ko thích chửi vì mình nói thì ít mà bị chửi lại thì nhiều >:)

@ các em khóa 13: haha mệt quá, khổ các em chưa sang mà đã bị cuốn vào mấy cái chửi nhau thế này :)) nhìn chung là có em nào chơi thể thao ham vui và vui vẻ thì join bọn anh nhé :) ^^ và lời khuyên chân thành của anh là , sang đây thì đừng nên ích kỉ và ôm đồm quá, đừng vì lấy lòng giáo viên hay lao vào những cái project hay j đấy mà đối xử với nhau không tốt đẹp. vì em sẽ nhận ra 1 điều là khi đấy em có thể có đc nhg j bọn em muốn, nhg xung quanh mọi người chửi bới nhau, ghét nhau, khó chịu với nhau.. thì để làm j mấy cái vô nghĩa kia? :) nó chỉ làm cho mọi sự trở nên mệt mỏi ko cần thiết.

người lớn đã viết:
Có phải là trẻ con nữa đâu ?

ơi, người lớn quá người lớn ạ. Anh nói thật, cái kiểu của em như thế sẽ chỉ làm người khác ghét thôi :) có thể mấy đứa kia nó sai vì nó dùng nhg lời lẽ hơi vulgar nhg EM là cái đứa gây ra tất cả những cái này "không có lửa làm sao có khói" bỗng dưng ngồi bốc phét nói nhg cái câu mang tính phán xét như thế?

haha, em nên nhớ, em mới sang đây chưa đc 1 năm đâu, còn nhiều thứ em chưa trải qua ở đây đâu. nên học hỏi thêm chứ đừng cho là cách nghĩ của em luôn là đúng :))
anh đọc mấy cái bài của em anh chỉ thấy đấy là những cái suy nghĩ của mấy đứa chưa lớn, đã gây ra hiểu nhầm, miệng thì xin lỗi , nhg câu cuối vẫn cứ cố để mock người khác :)

còn chưa kể là em nói những câu-em-nói-là-em-ko-có-ý-j-cả thế, em xem cái cách em viết lên đây nó có chấp nhận đc ko? mọi người chỉ vì thẳng tính nên mới nói thẳng vào mặt em thôi :)

"họa hổ họa bì nan họa cốt
Chi nhân chi diện bất chi tâm" (vẽ hổ xương kia nào vẽ đc , biết người ngoài mặt biết lòng đâu )

em claim là như thế, nhưng ai biết đc em thật sự có ý j hay ko? đúng không hả người lớn?

ah ý cuối của anh là nếu em là người lớn thì ngay từ đầu em đã biết viết thế nào để mọi người không khó chịu với em, không lôi em ra mà "đ*t" mà "đ*o"

Em nghĩ có đúng không?

ai thấy bài hay thì khen đi nào :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu junior bọn mày mà tử tế ngoan ngoãn với senior, đừng như kiểu con chó lâm, thì bọn anh sẽ rất vui và welcome bọn mày

Không nhất thiết phải nhấn mạnh chuyện "tử tế ngoan ngoãn", mà là sống ở đâu ít nhất cũng nên friendly và respectful. Làm sao mấy chục con người có thể hợp tính nhau tuyệt đối và chơi thân với nhau được. Cái chính là biết rõ về người khác thì hãy nói, không biết rõ thì đừng "phang" bừa.:-"

1 trong những trường hợp mà tất cả chúng ta cùng biết rõ: bạn cùng phòng với Minh Anh :star: , hoặc Sâu Róm ^:)^ (ai hiểu codename này thì hiểu, em cũng sợ bị anh í dọa chuyện sống chết lắm) - thì mới bị chửi. Em Lâm cứ thế này thì cũng bị đưa vào black list thôi. By the way, mấy chục đứa Việt Nam cho văng bớt một thằng hỗn láo như em thì cũng chả ai tiếc.

@minh ku: viec eo j phai ly le vs loai jnr the nay
@phi anh: dung day, to ko tiec nhung thang ntn :))
MA

Chỉnh sửa lần cuối:
Đăng đang đánh máy:

Thôi, vì đằng nào em ấy cũng không lên nữa đâu (nếu lên nữa thì chắc mọi người sẽ lại đuổi xuống :-"

Các em juniors 13 đâu nhỉ, ra đây post bài hỏi gì thì hỏi đi, bây giờ bọn anh sẽ vô cùng đọc post (đọc thôi...) :-ss

Btw, đứa nào tên là Vũ ở khóa này đấy?

Em chưa bao h nói là em người lớn, tài giỏi, mẫu mực, blah blah blah gì đâu nhé :)
Thôi đọc bài anh minh ku là em hiểu rồi, cũng chả cần nói thêm gì nữa. Tự mình làm mình biết ;)
Sắp thi rồi chắc cũng chả lượn được forum mấy, nhưng lúc nào vào được thì vào, post giúp được gì giúp. Ko đả động đến mấy cái kia nữa general info thôi :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho đứa bé nhất ở đây nhoi tí: 2 trang rồi ko có bạn/em khóa 13 nào nói 1 câu nào cả. Mọi người pls calm down và quay lại topic chính là giúp đỡ batch mới, OK nhé :D

Back
Bên trên