Anglo-Chinese School

Lâu ko lên ;))
sợ chửi bậy ko sống được ở đây
Em là em ko chửi bậy nè ((((ngây thơ ;))))))

----------

Chị Kwee nấu ăn rất ngon B)
----------
@Quang: Em thích guitar à, a cũng thích + đánh được 1 tí. Nếu em học lâu lâu rồi thì chỉ bảo cho a nhé :D. Chuyện mang Guitar anh ko rõ lắm. Hồi a sang thì người đi trước, về sau có ng` gửi đàn sang. Nhưng nếu e mang được đàn theo người được thì càng tốt :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phi Anh là ai nhỉ? :-? có phải bạn Pi Pi ở hall 4 ko? \:d/
---> anh cũng ở hall 1. Công nhận những j thằng Duk nói hoàn toàn chính xác :))Hall 1 quản lí rất slack, mà rất vui. Phạt tiền thì đầu năm đến h chưa thấy đả động j, (chắc đc chưa đến chục thằng nộp phạt, include thằng Duk =)) ) gv toàn chém zo la chinh :)) Em nào sociable mà vào hall này thì thik lắm :)) Mà hall 1 welcomes những em nào thik xem Tom&Jerry, Road Runner, Looney Tunes :))
---> Lâm: tưởng em sắp thi rồi ít lên 4rum? ;;)

@anh Phi Anh: sao ko thấy anh note gì về chị Kwee ;))

Note ngay! Note ngay! :*

Cô Kwee xét cho cùng nghiêm khắc cũng là có ý tốt với học sinh thôi:D . Nhờ cô ý mà ngày nào mình cũng chắc chắn ngủ trước 12 giờ --> trong tình hình hiện nay, sức khoẻ cũng như giấc ngủ mới quý giá làm sao :). Cô rất thích nấu ăn, chính vì vậy mà cứ một hai tuần cô lại nấu một nồi cháo gà to đùng, ngon ơi là ngon <:p Vào kì thi thì rate được ăn đồ ăn của cô ấy tăng đột biến.

Cô ý chỉ tội cái thích thu tiền phạt. Nhưng nếu em nào vào hall này chịu khó để ý có làm gì cũng không để bị cô ý bắt được thì chẳng sao cả. Qua một năm chưa bị cô ý cướp đồng nào, anh cảm thấy chuyện đấy cũng không quá khó khăn \:d/ Và có gì không tốt khi mình giữ phòng ốc sạch sẽ và không thức quá khuya? Note: cô ý cũng không cấm chơi điện tử.

Nhìn chung là em nào biết cách sống thì hall này cũng không phải địa ngục. Cứ hỏi Minh Ku xem, thời trước khi có cô Kwee, previous hallmaster còn tởm nữa.

Viết ra thế để mọi người hiểu hơn về Hall 4 và các em có vào đây cũng đừng quá lo lắng thôi.

8-> Nhưng tất nhiên là nếu thích phá luật kiểu moron như ngang nhiên lượn sang hall người khác vào lúc hallmaster/tutors hall đấy đang tuần tra ;)) (như ai đó vẫn thường làm) thì có bị bắt và bị chửi cũng khó mà thương được.

Ừ, tưởng thi rồi em không lên forum nữa mà?

@Lan: bạn với chả bè. Tragic.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ anh Kiên: em đánh phọt phẹt lắm anh ơi, em chỉ nhờ các anh chỉ bảo cho thôi ạ, hi` hi` :p , em vẫn đang băn khoăn không biết có nên đem đàn sang không ?
@ anh Sơn: hôm nào anh về VN, ah anh cho em số điện thoại đẻ em còn liên lạc, anh về bọn em sẽ rủ nhau ra đón anh luôn :D

@anh lân vs anh Pi Pi :"> : thế này là ít đấy anh ạ :)). 2 tiếng check 1 lần thôi :)).

Tranh thủ lên spam tí trước khi 12h boarding tắt mạng ;))
Mà trong 18 đứa ở HN có 1 đứa sinh 95 (Uông Bảo Lâm thì phải). Ko hiểu sang bên này nó học year 3 hay year 2 hay year 1 nhỉ ?
95 mà học year 3 thì còn kém tuổi cả bọn singaporean à ?? Có em jnr nào biết thông tin thêm về cái này ko ?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ anh Phi Anh: chỉ tội mấy đứa nào bị food fine :-s

@ anh Lân: có down đc Looney Tunes ko đấy =P~

@ anh Lâm: Bảo Lâm sinh năm 1995 nhưng em ý đi học sơm một năm và lại vừa đi Canada về nên trình độ của em ý anh cứ yên tâm :D

Food fine ở hall 4 bẳng với các hall khác, chẳng có vấn đề gì cả. Mà nói chung, có khó khăn gì cũng chỉ mấy ngày đầu thôi, dần dần rồi sẽ quen và sẽ bận quá hơi đâu mà để ý đến bọn giáo viên.

----> Pi Pi: Lan nào đấy nhỉ? :-? bạn với chả bè [-(
----> Duk : mày lên Veoh. com tải về ấy :)) anh down dc mấy tập rồi
----> K13: hình như có mỗi 3 em lên cái 4rum này thôi nhỉ? :-s

các anh ơi, em hỏi tí :p , sang bên đấy mình có được ra ngoài chơi thoải mái không ạ, ra ngoài đi đây đi dó, thăm thú :D

@ Quang: boarding school nó ko phải là prison mà ko đc ra ngoài đồng chị ah :)) =))

Note ngay! Note ngay! :*

Cô Kwee xét cho cùng nghiêm khắc cũng là có ý tốt với học sinh thôi:D . Nhờ cô ý mà ngày nào mình cũng chắc chắn ngủ trước 12 giờ --> trong tình hình hiện nay, sức khoẻ cũng như giấc ngủ mới quý giá làm sao :). Cô rất thích nấu ăn, chính vì vậy mà cứ một hai tuần cô lại nấu một nồi cháo gà to đùng, ngon ơi là ngon <:p Vào kì thi thì rate được ăn đồ ăn của cô ấy tăng đột biến.

Cô ý chỉ tội cái thích thu tiền phạt. Nhưng nếu em nào vào hall này chịu khó để ý có làm gì cũng không để bị cô ý bắt được thì chẳng sao cả. Qua một năm chưa bị cô ý cướp đồng nào, anh cảm thấy chuyện đấy cũng không quá khó khăn \:d/ Và có gì không tốt khi mình giữ phòng ốc sạch sẽ và không thức quá khuya? Note: cô ý cũng không cấm chơi điện tử.

Nhìn chung là em nào biết cách sống thì hall này cũng không phải địa ngục. Cứ hỏi Minh Ku xem, thời trước khi có cô Kwee, previous hallmaster còn tởm nữa.

Viết ra thế để mọi người hiểu hơn về Hall 4 và các em có vào đây cũng đừng quá lo lắng thôi.

8-> Nhưng tất nhiên là nếu thích phá luật kiểu moron như ngang nhiên lượn sang hall người khác vào lúc hallmaster/tutors hall đấy đang tuần tra ;)) (như ai đó vẫn thường làm) thì có bị bắt và bị chửi cũng khó mà thương được.

Ừ, tưởng thi rồi em không lên forum nữa mà?

@Lan: bạn với chả bè. Tragic.

Những từ in đậm là bằng chứng cho việc anh Pi Pi đang cố bào chữa cho con Kwee. 8-}
cô ý cũng không cấm chơi điện tử.
Thảo nào mà hall 4 vô địch dota =))

Phi Anh nhét hộ Tòng hall5 và Việt hall 6 cái.
@Quang: anh dự định về 28/10, có nhiều người khóa anh về hôm đấy lắm, nhưng đang xem xét có nên ở lại thêm 1 tí để đón các chú ko :-?

Phi Anh nhét hộ Tòng hall5 và Việt hall 6 cái.
@Quang: anh dự định về 28/10, có nhiều người khóa anh về hôm đấy lắm, nhưng đang xem xét có nên ở lại thêm 1 tí để đón các chú ko :-?

Ây dà ở lại thêm 1 2 hôm thì có sao đâu anh ở lại đi cho anh em gặp mặt biết tên thăm thú nhau 1 hôm <):)

Em có câu hỏi đây các anh giúp em nhé
- Cái 2,4 km đó là bao giờ bọn em phải chạy?
- Ngoài 2,4 km thì còn phải bao nhiêu chống đẩy bao nhiêu xà bao nhiêu gì nữa ạ ?
- Hồi bọn anh mới sang có ai bị sốc vì cái tiêu chuẩn thể dục đấy không ạ ? Thế cuối cùng mọi người đều pass hết đúng không?
- Các anh có thể cho em biết thêm về môn học Thể dục không? 1 tuần mấy tiết ? Chương trình học của year 3 thể dục là gì ạ?

xin chao cac ban nhe.
noi chung la sang ben nay thi cac ban cu chuan bi tinh than di keo bi choang. Theo nhu minh nghi thi o day hoc nang hon la o VN rat rat nhieu. O VN thuong chi la toan van con o day thi mon nao cung phai hoc deu. Hoc thuoc cung met ba ca nguoi nhu o VN nen cu can than nha.

Nhung chiu kho la duoc thoi. Co 4 nam thoi ma

Ây dà ở lại thêm 1 2 hôm thì có sao đâu anh ở lại đi cho anh em gặp mặt biết tên thăm thú nhau 1 hôm <):)

Em có câu hỏi đây các anh giúp em nhé
- Cái 2,4 km đó là bao giờ bọn em phải chạy?
- Ngoài 2,4 km thì còn phải bao nhiêu chống đẩy bao nhiêu xà bao nhiêu gì nữa ạ ?
- Hồi bọn anh mới sang có ai bị sốc vì cái tiêu chuẩn thể dục đấy không ạ ? Thế cuối cùng mọi người đều pass hết đúng không?
- Các anh có thể cho em biết thêm về môn học Thể dục không? 1 tuần mấy tiết ? Chương trình học của year 3 thể dục là gì ạ?

Đăng đang đánh máy: Ôi dào ôi, thể dục thì không phải lo đâu em ạ, em được cho tập 3-4 tháng gì đấy cơ mà, không lo đâu. Anh biết trong khóa anh có 1 đứa không chạy 2.4km đủ để pass nhưng đứa nào cũng pass hoặc hơn hết. Ngoại trừ 2.4 ra em phải chạy ngắn 10 mét 4 vóng (chả nhớ được là 10m hay j đó), lên xà, nhảy xa, stretch (sang bên này rồi biết, khó tả trò này) và sit-up. Nhưng nói tóm lại là chả bao giờ phải sợ đâu.

Tranh thủ đua đòi quảng cáo: Hall 7 thuộc vào dạng dữ dằn nhất trong tất cả các hall, em nào vào thì chỉ có tàn đời ở đây. Staff của hall bao gồm 1 bà hiệu phó (cái bà béo béo đi tuyển các em ấy), bà ấy là hall mistress, vừa mới được thăng chức giữa năm nay, trước đây bà ấy là dean của sinh học. Các hall tutors bao gồm phó dean của toán, dean của art, và 1 bà giáo viên dạy thể dục (hoa khôi của P.E. department và boarding school). Trong 4 người, 2 người đầu tiên là những người liên quan đến hall nhất và em phải gặp nhiều nhất. Những người này rất kĩ tính và nếu em cross hall, chơi điện tử nhiều, etc. thì em sẽ phải trả cái giá rất đắt (tiền và lòng tin của 2 người này). Bù lại, những người này thoải mái vụ bật điều hòa suốt ngày, food fine, phòng bừa bộn. Người ta rất kĩ tính trong tất cả các chuyện, đặc biệt là nếu em không ở trong phòng lúc 11h đêm. Nếu em làm ông ấy bực em sẽ nhận được một trận quát như giông tố đập nhà tranh. Con mụ thứ 4 mới vào hall nhưng nói chung là nó khá dễ dãi, không biết nhiều về quy định của boarding school. Ngoài giáo viên ra còn 2 đứa hall tutor assistants là sinh viên đại học. 1 đứa khá cáo già và đứa còn lại thì không cần quan tâm.

Hall 7 check room 5/7 ngày 1 tuần (4 ngày 4 giáo viên và 1 ngày 2 thằng sinh viên check). Cuối tuần nào cũng họp hall vào tối chủ nhật. Hall còn có số lượng JCRC members (JCRC là tổ chức học sinh cao nhất của boarding school) đông đảo nhất so với các hall, 3/4 giáo viên và thằng assistant thứ nhất phụ trách JCRC.

Nói tóm lại là em nào vào được hẳn em ấy rất may mắn 8-X:

hehe thằng TL thì nhất quả đất rồi :"> :)) GK anh thấy là như là tiên ý ( so với thằng trước :)) còn các chú nào thấy GK là quỉ thì chắc cũng dự đoán đc mức độ của thằng TL chắc = diêm vương)

xin chao cac ban nhe.
noi chung la sang ben nay thi cac ban cu chuan bi tinh than di keo bi choang. Theo nhu minh nghi thi o day hoc nang hon la o VN rat rat nhieu. O VN thuong chi la toan van con o day thi mon nao cung phai hoc deu. Hoc thuoc cung met ba ca nguoi nhu o VN nen cu can than nha.

Nhung chiu kho la duoc thoi. Co 4 nam thoi ma

đề nghị em này post bài = tiếng việt nhé :))
và anh thấy là các em ko nên học thuộc lòng như em này :)) vì anh nói thật, cái cách học thuộc lòng mệt bã người như em Hoàng nói chỉ giúp đc các em cùng lắm là 2 năm đầu nhg mà đến J1 or IB1 thì các em học thuộc lòng đc thì anh cũng ^:)^ :)) mỗi môn 1 quyển sách dày cộp :"> anh chúc may mắn cho em hoàng lên year 5 học thuộc lòng vui vẻ :))

lại vừa đi Canada về nên trình độ của em ý anh cứ yên tâm
thế này thì anh thấy rất tội nghiệp cho em ý khi sang đây :))

Foodfine là gì hả anh?

là em trước mỗi tuần nghỉ em phải book meals cho tuần đấy :) và nếu em book mà em ko ăn , em ra ngoài ăn chẳng hạn thì em sẽ bị fine dinner :4$ lunch 3.5$ và bf: 3$ :))

Í, bữa sáng chỉ có 2$ thôi mà anh
Hoàng học thuộc lòng kinh lắm :-ss. Em ko đỡ được
Thể dục đừng lo nhiều, có tính điểm đâu. Vui là chính :D
@ Đăng: đọc bài chú tôi thấy cũng đúng, nhưng sao ko nói ở H7 cũng vui như thế nào;))
Có phải hall nào cứ tối thứ sáu, thứ bảy cũng gọi nhau đi đánh cầu lông đâu
Cuối tuần, mà ko phải lúc thi, thì điện tử hay ko ở trong phòng cũng thoải mái chứ
Thỉnh thoảng cũng có nghe quát, nhưng tớ thấy lão cũng ko để bụng nhiều
Rồi xem film cùng nhau (unwanted material :"> ).
Nhậu nhẹt rất kinh: McDonalds, bánh trung thu, mít sấy và gần đây nhất là pizza :))

Chỉnh sửa lần cuối:
em nào vào được đâu hả anh?
@ anh Sơn: không lùi ngày được hả anh, em muốn chơi với các anh lâu lâu một chút :D

Back
Bên trên