A level

@chị Nga: e thi Abbey LD đây chị ah :"> chị cho e nik hỏi vài cái vs :"> e đc 50% mà fai đóng cũng nhìu fet nhỉ :(
Mà chọn môn j bh :-?? có nên chọn accounting vs cả psy hok ah :-??

bon chen tý hehe
Chichester chất lương học thì ko rõ nhưng ăn ở thì tốt fe't,thêm nữa dân ở đấy có vẻ racism khá là cao ^^ .
Cheer.

các anh chị đã thấy ai đi Anh mà ko được visa chưa?

@ThùyTrang: Ý em là sao ? muốn sang học thì fai có visa chứ . Trừong hợp mà sư quán Anh từ chối cấp visa cho du học sinh cũng hiếm, theo a thì có 2 khả năng nó reject:1/ thiếu giấy tờ cần thiết ;2/ Trừong mà bạn định theo học ở Anh ko dc fep nhận sv Vietnam.
ng` vượt biên thì ko cần xin visa gì hết đâu , cứ thế mà sang thôi hehe :d
cheer.

@ a Nam: VN vượt biên đầy ra í ;))
với lại hồi trước các anh chị đi có làm thủ tục bảo lưu kết quả ở trường ko ạ?

@Trang:nếu làm dc thì cứ làm đi em ah, cũng chẳng mất gì mah`. Anh ko rõ cấp
3 trường mình có cho bảo lưu hay ko nữa? thấy bảo lưu kết wa đại học là nhiều chứ cấp 3 chưa thấy ai.:D
Btw, vượt biên sang bên này trồng thuốc fien các kiểu cũng giàu fet đấy :))

Có anh ạ, trường Ams mình có cho bảo lưu kết quả học 1 năm :D hồi em đi u em cũng bắt đi xin bảo lưu phòng khi làm gì để bị đuổi về nc vẫn có chỗ mà học :p

đó, ý của e là giống anh Kiên đó. Thế hồi trước anh làm thủ tục thế nào? chắc là chỉ cần một cái đơn xin bảo lưu của bố mẹ thôi hay có cần giấy tờ j` thêm ko anh?

@ e TRang : xuống VP hỏi ^^ thắc mắc đc giải đáp hết .vì cthe hồi Kiên đi ,thủ tục lằng nhằng , h thoáng hơn :p anyway ,VP để làm j :p

uh` đúng, đừng rely vào bọn anh , cái gì tự e không tìm dc câu trả lời thì hãy hỏi
:d luật ở Vn thì thay đổi day by day mah` :))

Hehe ừa em cứ xuống VP hỏi cho chắc, anh nhớ k nhầm thì chỉ cần làm cái giấy, xin hiệu phó hay hiệu trưởng gì đấy xác nhận là cháu đi học nc ngoài, cho cháu bảo lưu kq 1 năm thôi, đơn giản lắm :D

hihi`, e cũng sẽ hỏi VP mà, nhưng cứ hỏi cả các anh chị cho nó chắc nữa
tại các cô VP :-SS đồng bóng lắm

Vp trường mình làm ăn tác trách bỏ xừ , lúc nào xuống cugx thấy mặt sưng mày xỉa ( trừ cô Lan vp ra thì người còn lại ..ra vẻ ta đây lắm :| ) . Kệ thôi , việc của mình , mình làm :p .Mà 3 năm cấp 3 , "vinh dự" xuống vp làm thủ tục là mấy ;))

Wow topic mới . Em học Alevel 9 tháng rồi mà vẫn chả quen được ai ng` việt ở đây cả . Nghe nói em Trang muốn học Psycho . Học thì hay , nhưng mà khó em ạ . Language level cứ phải gọi là . Mai chị thi psycho mà vẫn đang dùi mài đây .
Ở đây có ai từng apply vào Ox chưa ạ . Em muốn theo kinh tế nhưng ở Ox ko có pure eco mà chỉ có PPE thôi .

Chị Linh đag học ở Bristol phải ko?

Tại e quen a Hưng học ở Bristol Uni bảo "có em Linh học P1 hơn chú 1 tuổi cũng đag học A level ở bên này nhưng a chưa gặp e đấy bao giờ. Mà nghe bảo em này ngày xưa còn thi Miss Ams nữa thì phải?" ...

Đúng ko ạ ^^

nhầm rồi em :-j
chị học Bellerbys ox em ạ :-j

thế thì chị Linh học eco phải ko ạ? chị có học further math ko? theo chị thì nên học những môn nào để về sau lên uni cũng học eco?

À năm nay chị học hết Core maths rồi năm sau mới học FM . Nếu em muốn theo eco thì nghe nói FM được đánh giá cao lắm . Economics được chấp nhận nhưng ko bắt buộc . Còn nếu em muốn vào Cam hay LSE , thì ko nên chọn accounting và business studies . Sociology cũng không được ưu ái lắm thì phải . Psychology thì chị ko rõ lắm , nhưng chị thấy học môn này khó nên chắc cũng được ưu tiên :-? . Năm nay chị học 4 môn có cả accounting . Năm sau ko biết phải drop 1 môn thì drop môn nào đây .
@ Việt Anh : chị Linh em hỏi hình như là Ngọc Linh p2 em ạ :)

À năm nay chị học hết Core maths rồi năm sau mới học FM . Nếu em muốn theo eco thì nghe nói FM được đánh giá cao lắm . Economics được chấp nhận nhưng ko bắt buộc . Còn nếu em muốn vào Cam hay LSE , thì ko nên chọn accounting và business studies . Sociology cũng không được ưu ái lắm thì phải . Psychology thì chị ko rõ lắm , nhưng chị thấy học môn này khó nên chắc cũng được ưu tiên :-? . Năm nay chị học 4 môn có cả accounting . Năm sau ko biết phải drop 1 môn thì drop môn nào đây .
@ Việt Anh : chị Linh em hỏi hình như là Ngọc Linh p2 em ạ :)

:-? :-? controversal controversal :p ở đây anh thấy dân chúng apply econ ( đã thành công ) rỉ tai nhau là LSE k thích business studies và accouting. Thứ nhất là nếu muốn học thì học Economics hẳn hoi hay hơn business studies nhiều, mà học cả 2 cái thì tuyệt đối không nên, thứ 2 là Accounting nó chỉ tính là 1/2 môn, k được là 1 môn nên nếu ai học A2 chỉ có 3 môn, trong đấy có accounting thì bị nó reject thẳng cẳng vì nó coi là k đủ 3 ALevels :)) Sociology thì đúng là k nhiều trường khuyến khích học, còn psycho thì k biết :p

Back
Bên trên