A level

Trường thì e vẫn chưa chọn đc anh ạ :p
Đag phân vân giữa 3 trường (đều là State-funded cả :D): 1 ở Bristol, 1 ở Man và 1 ở ... ở đâu ý nhỉ chỉ biết tên trường là Chichester :p

Agent thì e đi nhiều nơi lắm... nhưng hiện đag cắm chốt ở BC :p ... thc ra cứ tự làm thì cũng đc nhưng tại e lười :p
Vả lại e cho là 2 năm A level này tự học là chính nên cũng chẳng quan trọg việc chọn trường lắm :D. Có j sai đừng mắng e :D

à Chichester thì a đag học đây :))
nhưg fees cũg chả rẻ như e nghĩ đâu
invoice về nhà a là 13k/năm
a biết là agent cũg ăn nh`

@Kún: Chém gió ít thôi nhớ :)) Cậu lam cái j ma invoice 13k :eek: Tuition fees có 5k :eek:
@Việt Anh: Em có chọn trường nào thì cũng tránh xa Chichester ra em nhớ :D Vào đáy rồi lại tính đường chuyển trường thôi :-< Với cả bây giờ chị prefer private school :D

@ Kún : cậu làm j mà hết tận 13K 8-}
@ Việt Anh : Mans đi em :D Ở đó vui phết . Ko thì xuống Bir đi em hoặc Keele cũng đc :) .
@ Nga : private school à ..bên Uk nhiều trường tốt , học cũng có nhiều cái hay .chị cũng khoái kiểu trường này nhưng fees thì 8-}

anh Dũng hơi hiểu nhầm tí xíu, í e là nhà e có nhiều relatives và friends bên đó, có thể rely on được nên bố mẹ e mới thích

à Chichester thì a đag học đây :))
nhưg fees cũg chả rẻ như e nghĩ đâu
invoice về nhà a là 13k/năm
a biết là agent cũg ăn nh`

A làm gì mà hết 13k thế ạ :eek: :-s
Chắc là anh ở dorm của nó rồi 1 năm là mất 7k + hơn 5k học phí nữa ah? :|
Em thi đc cái 50% học phí thực ra cũng chẳng bớt đc đág bao nhiêu nhể? :(
Đc cái ở trog dorm của nó thì thấy bảo sướng lắm... tiện nghi đấy đủ ;;)
E chắc chỉ dám ở homestay rồi đợi đủ tuổi ra mà thuê nhà tự nấu cho rẻ thôi :))

@Kún: Chém gió ít thôi nhớ :)) Cậu lam cái j ma invoice 13k :eek: Tuition fees có 5k :eek:
@Việt Anh: Em có chọn trường nào thì cũng tránh xa Chichester ra em nhớ :D Vào đáy rồi lại tính đường chuyển trường thôi :-< Với cả bây giờ chị prefer private school :D

Đc private vẫn thik hơn chứ chị nhưng vì k kham nổi tiền nên phải chịu thôi :p.
Ở chichester thấy bảo là buồn lắm nhiều ng` kêu :)). Nhưng thôi tính e thì lười ra chỗ nào đông đúc để đú đởn suốt ngày thì chết :))

@ Kún : cậu làm j mà hết tận 13K 8-}
@ Việt Anh : Mans đi em :D Ở đó vui phết . Ko thì xuống Bir đi em hoặc Keele cũng đc :) .
@ Nga : private school à ..bên Uk nhiều trường tốt , học cũng có nhiều cái hay .chị cũng khoái kiểu trường này nhưng fees thì 8-}

Đông vui thì thường đồng nghĩa với việc đắt đỏ k chị? 8-}
Thực ra e cũng muốn học ở nơi yên tĩnh 1 chút tập trung cho 2 năm này :p

Đông vui thì thường đồng nghĩa với việc đắt đỏ k chị?
Thực ra e cũng muốn học ở nơi yên tĩnh 1 chút tập trung cho 2 năm này
Ở Mans , ko đắt đỏ đến mức đó đâu em ạ . Nói chung là chi tiêu ở mạn Bắc bao giờ cũng rẻ hơn so với ở mạn Nam
Học tốt hay ko là do em là chíh :p .Ngoại cảnh tác động ko pải là nhiều lắm ^^ .

WTF :O :O cái gì Chichester học phí 13K/năm á :O thế thì thôi đi học xừ CTC của anh đi em =)) private school nhé, VN đông nhé ( hiện nay sỹ số là 18 chú ), lên London mất 20 phút nhé :)) sướng :p

@VA: Em ơi :D Chichester mọi ng kêu k phải do buồn đâu, mà là do trường lởm quá đấy :)) Chị AS học Chichester mà, A2 phải chạy sớm :D

Ở Mans , ko đắt đỏ đến mức đó đâu em ạ . Nói chung là chi tiêu ở mạn Bắc bao giờ cũng rẻ hơn so với ở mạn Nam
Học tốt hay ko là do em là chíh :p .Ngoại cảnh tác động ko pải là nhiều lắm ^^ .

Không nhiều nhưng mà vẫn phải công nhận là có ạ :D
Căn bản tại e là ng` rất dễ bị "hoàn cảnh xô đẩy" nên cứ phải cẩn thận chị ạ :))

WTF :O :O cái gì Chichester học phí 13K/năm á :O thế thì thôi đi học xừ CTC của anh đi em =)) private school nhé, VN đông nhé ( hiện nay sỹ số là 18 chú ), lên London mất 20 phút nhé :)) sướng :p

Học phí 5k thôi nhưng ở dorm thì đắt thôi rồi :-ss
Còn e k dám nhoi vào CTC của a đâu... a kiếm đc ai đài thọ cho em 1 nửa tiền thì em đi ngay ;;). Tha hồ vui ;))

@VA: Em ơi :D Chichester mọi ng kêu k phải do buồn đâu, mà là do trường lởm quá đấy :)) Chị AS học Chichester mà, A2 phải chạy sớm :D

Thấy sao bên VN quảng cáo hoành tráng thế :-s
Mà học AS rồi muốn học A2 ở trường khác cũng chuyển đc ạ? :eek: Cái này e chưa nghe :eek:

CTC của anh có cho xiền mà em ;)) ;)) khá là generous đấy ;)) đi đi em ( bắt đầu công cuộc recruitment >:) ). Học sướng, chưa có nhân nào học CTC xong chê chán đâu em ;))

Anyway, học AS xong chuyển trường thì quá đơn, thậm chí đang giữa năm muốn chuyển vẫn chuyển đc nữa cơ mà :D

Nga ơi h học trường nào rứa :-/ lâu lắm chả liên lạc gì cả :)

Cambridge Tutors College:
2-YEAR A Level Course
*:- AS Year = £13,600 (for up to 4 subjects); A2 Year = £13,600 for 3 subjects or £15,200 for 4 subjects
Cộng thêm 5k ==> 6k = 19k/year 8-> ^:)^

Lần trước e cũng có đi thi CTC mà cái scholar cao nhất nó cho là 50% tuition fee ý... cuối cùng mình thi đc có 25% lởm nên bye luôn :-h :)).

Chẳng phải là k đc rồi mới nói nhưng có đc 50% thì e cũng chịu với số tiền còn lại ... e thì chắc chắn là mi`nh ko out-standing đến mức họ bấn lên lại cho 100% đâu nhở ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Nga + Phg : 13K đấy đồ ngu :))
các cô cần tôi scan cho cái invoice ko ;)
để bảo mẹ tôi gửi lại rồi scan lên đây cho :))
đùa làm j ... bảo rồi lần này ông Tuyến ăn nh` lắm #-o

@ e VA : tốt nhất là tráh xa CHichester :)) vì đúg là a đag dự tíh chuyển trg` :)) cái chíh là CHI lởm vì jảg dạy fải gọi là như L

@Kiên: Tớ dg học Abbey LD mà :D
@Kún: Điên à :eek: Cộng cả tiền Woodlands cũng k thể đến 13k dc :-ss

lớp e cũng có bạn đang chuẩn bị đi Abbey LD, chị Nga cho e hỏi tí ( hơi spam :">), trường này có gần Bellerbys hem chị?

@ Nga : thế mới là Mr Tuyến ;))
hỏi a Ninh để biết thêm kquả tìh yêu nhé ;))

hờ, 18 tuổi sau 3 năm cấp 3 có nên sang học A level không nhỉ 8->
tình hình trượt đại học kiểu này dễ nên làm thế lắm 8->
có cái trường Scarborough Sixth Form College ko hiểu mọi người thấy thế nào nhỉ 8-> 1 năm ở đó tất cả chỉ hết 7k 8->

Học hết cấp 3 rồi mới đi A-level cũng không sao cả, anh cũng có vài người bạn như vậy, thậm chí có người học 1 năm đại học ở VN rồi bỏ đi học A-level cơ. Bây giờ tốt nghiệp hết rồi, cũng toàn thứ dữ cả :D

e mới được gửi thư nói về học bổng toàn phần của Ruthin College, trị giá $80000 trong 2 năm, chỉ cho 10 suất trên toàn thế giới? ghê nhỉ? đúng là 1 0 2 của UK :D

Back
Bên trên