A level

A Dũng đã chuyển đc trường chưa ạ? :))

Lòng căm ghét Chichester vẫn cao quá :)). E vừa đc a Cường sau bao ngày ko liên lạc call xog... nhưng nghe lời a đã từ chối luôn rồi ;))

hự! nới vs anh Dũng bao nhiêu lần roài nhỉ? năm NAY e vào Bellerbys London .__.

chòi ơi, e vẫn phân vân cái fur math. chắc là đành phải cố mà học thôi vậy

Vừa thi xong C4 , ngu bất ngờ 1 câu vớ va vớ vẩn .
Đi mất 1 em 3 điểm rồi :( , buồn quá :(

Trời ơi further maths k vấn đề gì đâu em Trang ơi :-j dễ mà :-j

tốt tốt
các e từ chối trườg Chichester là đúg
trường này đag thiếu jáo viên
toàn 1 jáo viên dạy mấy môn :))
dạy chả ra cái gì cả đâu :))
a cũg đang địh chuyển trường đấy

mình nhớ trường chichester hay có mấy ông đầu hói chăm đến thăm ams quảng cáo lắm :))

các anh chị ơi
sắp tới em cũng đi UK, học trường ruthin có ai biết ko nhỉ :)
ở trong application form phần chọn môn nó nói là "English is compulsory for all students that didn't take GCSE in the UK"
như thế có nghĩa là em bắt buộc phải chọn English language & literature as one of my A level subjects ạ? Hay nó là 1 môn dạy thêm hay thế nào e ko rõ lắm +_+ gửi mail hỏi thì mãi người ta chưa trả lời :p

uầy, chị Hạnh đỗ Ruthin ở North Wales fải ko ạ? vậy là ở VN đã có 3 người đỗ roài. 3/10 người trên thế giới phải ko chị? giỏi quá :x

chị tên là Dung chứ k fải Hạnh em ah :">
VN 3 người rồi ah??:eek::x
em có biết là ai ko? trường mình mấy người? lớp mấy? gái hay zai ^^
uhm thế thì là 3/10 haha vn vô đối
Người ta gửi mail congrats từ cuối tháng 5 mà fải hơn 2 tuần sau chị mới vào check=)) đến trang thứ 2 nó mới hiện ra =.= tí thì del luôn =.=

lớp e có bạn Phượng Trang, nghe nói lớp hoá cũng có một bạn gái, sr chị Dzung :">. chúc mừng chị nhé \:d/

Ôi North Wales 8-} chúc các em may mắn 8-}

Hehe trả lời e Dung: anh nghĩ English mà nó nói là IELTS í e :) nếu e đã ở UK trên 3 năm và có take GCSE Literature rồi thì k cần thi IELTS nữa, nếu k thì bắt buộc phải thi nên trường sẽ yêu cầu e học :) ở trường anh là thế :)

ah hóa ra là thế :D e thì có điểm IELTS rồi :p thanx a
hức lại lỡ chọn Eng language & lit rồi liệu sang đấy có change đc ko nhỉ?:|

north wales.. =.=
e cũng xác định là đi tu rồi =.=
chán khủng khiếp lắm hả anh :(
(thực ra 1 phần phụ huynh cho đi là vì thế 8-} irony)

Change thoải mái mà em :-j h e viết mail sang bảo tao muốn đổi luôn lại càng được :D

Dân du học sinh VN toàn tụ tập ăn chơi ở England thôi em, Wales rồi Scotland hay Northern Ireland nữa thì hầu như chả có ma nào đâu :-j với lại anh ghét Welsh với Scottish accent lắm =))

nếu học A lvs thì Ielts trên 6.0 là ko cần take cái English Learning đấy nữa
e Dung bảo trường là IELTS e có điểm rồi và ko cần phải học nữa
mà học trên North Wales thì nghe đồn là cái dialect của nó hơi khác người đấy :))

Chỉnh sửa lần cuối:
vâng em cũng đã nghe qua rồi 8-}
teachers các thứ cũng nói cái giọng đấy hết ạ?
trc thấy aussie accent cũng bị chê lắm mà e thấy chả sao còn hay hơn eng accent mong là lần này cũng ok :))
nghĩ đến cũng thấy mù mịt thôi nó cho free hết thì đi thôi=.=.. 2 năm là xong:-j

ng ta chưa nói ngày bay chính xác nhưng nghe bảo trường tư tháng 9 học rồi thì chắc tháng 8 fải bay rồi ạ? :(

Tớ thấy trường nào chẳng bắt đầu năm học của nó từ khoảng đầu --> giữa tháng 9 :-/

Mà sang trước nhiều thế làm j :)) ... tớ thấy cứ sang trước 1 tuần tham dự đc cái introduction week của nó là đc rồi :D ... thấy ko cần thiết thì sang trước lúc khai giảg 3,4 ngày là đc :p.

Mọi ng` ơi cái này ko liên quan đến A levels lắm nhưng thôi thấy 2pic có vẻ xôm e hỏi luôn cho tiện :p. Cái bank acc ý ạ... e thấy ng` thì bảo mở luôn ở VN cho tiện, ng` lại bảo sang đấy mở thì lúc rút tiền nó lấy phí thấp hơn 8-}. Tóm lại là mọi ng` giúp em cái này với... nếu mở ở VN thì nên mở ở ngân hàng nào ạ? Thẻ thì nên làm Visa hay Master card ạ :-/

Visa Master gì cũng đc em ạ :)) anh thì anh mở bên này, tiện hơn nhiều :D hầu hết bọn bạn anh nếu đã mở tài khoản trc ở VN sang bên này rồi cuối cùng cũng tự làm một cái nữa bên này cho tiện mà :)

@E Dung: chắc tại anh bị lây bệnh mấy ng ở đây =)) giọng Wales, với Scotland í, nghe tởm lắm em ạ =)) rất là nhà quê í =)) hy vọng 2 năm e học ở đây k bị lây cái giọng nhà quê của bọn nó =)) tutor thì chắc tùy ng, nhg cái chính là chắc chắn hầu hết những ng e tiếp xúc sẽ xổ Welsh accent, how annoying :))

Nếu mở bank acc ở UK thì chỉ mất phí chuyển tiền từ VN vào cái acc đó, còn lúc rút tiền không mất phí.

Nếu là acc VN thi mỗi lần giao dịch đều mất phí.

BAT.

Chỉnh sửa lần cuối:
@ a Kiên: thanks :D

@ a BAT :)) : tik cho anh bài hay vì giải đáp đc thắc mắc lớn nhất của em ^^
Em cứ tưởng mở ở VN thì rút ở UK mất tiền còn nạp ở VN thì free, acc ở Anh thì ngược lại ==> làm ở đâu cũng thế :p

Anh nói trc khỏi sốc là h phí dịch vụ cao kinh dị em ạ :)) khoảng 10%, do các ngân hàng ở VN đang thiếu thanh khoản nghiêm trọng nên nó đẩy phí dịch vụ chuyển tiền lên cực kỳ cao :)) eo gửi 400 đồng mất xừ 40 đồng, kinh dị :))

anh chị ơi cho em hỏi với
trường Brook House thế nào ạ
em đang định học trường đấy nhưng mà thấy bạn em kể là bạn nó đang học bên đấy bảo là trường hầu như là hs Vietnam, trường như là trường Việt nam í, chán lắm
hiz :-ss có phải thế ko ạ

Back
Bên trên