A level

Nhiều thì nhiều chứ làm sao thành trường VN đc :))... chỉ là nhiều hơn đa số các trường khác vì Brooke house tớ thấy khá là popular ở VN :p

trường Brook House thế nào ạ
Thế nào là thế nào? Tớ ko hiểu câu hỏi lắm. Tốt ko hả? Cá nhân tớ quen 1 số bạn học ở đấy bảo trường cũng đc... chỉ mỗi tội cái thị trấn đấy hơi buồn, quanh đi quẩn lại ng` toàn là hs trong trường :))... thấy bảo thế chả biết cụ thể răng rứa thế nào :D

Mà BH năm ngoái hay kia j đấy có chị Linh trường mình vào vào Cambridge còn j :-s

Ờ Brooke House đông VN lắm em ạ :)) đông như quân nguyên, anh thì anh ghét cái kiểu đấy, anh thik có VN nhg mà in ít thôi :)) tùy em thik đông hay ít hay k có VN thui :p

nhưng mà học A level thì trường nào cũng được đúng ko ạ
nhưng mà kể ra đi nước ngoài học mà gặp nhiều người Việt quá cũng hơi chán ^^
em đăng kí học 4 môn có môn Hóa :-ss bạn em đe dọa là khó lắm, khó nhất trong các môn A level.
có đúng thế ko ạ mà nếu muốn đổi môn thì chắc sang bên đấy rồi đổi có được không?

Hóa á em =)) Chemistry á =)) khó nhất trong các môn A Level á =))

Yên tâm đi em ơi :)) hóa dễ mà :)) trần đời anh thấy mỗi bạn em kêu hóa khó thôi đấy nhớ :))

Hóa khó á? Chắc ấy nghe nhầm rồi chứ tớ nghĩ là Hóa là 1 trong những môn dễ nhất ở A level :| ...
Còn muốn thử sức thì nên học Psychology, Eng Liter... hay là Socialogy, Philosophy ý 8->8-> ... biết ngay thế nào là "dễ" :-ss

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) e VA khuyên bạn bè hay thế :))
a thì a chả dại thử sức đâu e
thử xog mà vào đc cái ĐH lởm thì học mấy môn của mìh cho nhanh

Hóa thì đúg là dễ nhưg mà cũg ko fải là môn mà bỏ vào là xơi đc :-?

ôi thế mà mình lại liều mạng học psycho :((
anh Kiên thì siêu rùi, chị Thảo nhà e khen suốt :D

@chị Trang: sang bên đó đổi được mà ;)

hờ hờ mình chọn cả psy lẫn eng lit :|
liệu có phát dồ ko?:|

mà nên chọn bn môn a lvl? thấy mấy ng hs vn toàn 5 6 môn :-ss

Hờ hờ typical là chọn 4 A Level, hết năm 1 thì drop 1 mà :-j học nhiều làm cái gì cho chóng già :)) mà e Hạnh Dung :-s chúc em .... còn tí tóc sau khi tốt nghiệp =))

này em thấy a Kiên toàn dọa e thôi :-w :((
e đã rất khổ tâm vụ accent và heo hút-ness rồi :-<

nói thế thôi chứ chắc sang đấy xin đổi eng lit =.=
mà sau này lên uni ko dự định học theo ngành tự nhiên thì có nên chọn cả maths với further maths ko?
btw music có phải soft A ko nhỉ?

e ko nhớ rõ lắm nhưng hình như có lần đọc trên Times thì music là soft A đấy chị ạ
trường e thì ko cho học eng lit tại vì môn đó chỉ dành cho những học sinh đã học ở GCSE thôi thì phải. đấy là mọi nơi đều highly recommend thể.
lên uni chị định học ngành j` thế? e đoán nhé, báo chí ah`?

này em thấy a Kiên toàn dọa e thôi :-w :((
e đã rất khổ tâm vụ accent và heo hút-ness rồi :-<

nói thế thôi chứ chắc sang đấy xin đổi eng lit =.=
mà sau này lên uni ko dự định học theo ngành tự nhiên thì có nên chọn cả maths với further maths ko?
btw music có phải soft A ko nhỉ?

Em ơi e muốn học ngành tự nhiên mà sao toàn psycho với eng lit thế thì apply thế nào đc :-j further thì k bắt buộc nhg maths với physics anh nghĩ nhất thiết phải có :)

Lại còn music 8-} anh khuyên thật lòng là e dự định học cái gì ở uni thì tập trung A Level quanh quanh cái môn đấy thôi, đừng có lan man thế mà chết k kịp ngáp đấy e :p

Mấy cái vụ kia k phải anh dọa, đấy là sự thật :)) học mấy cái đấy, cộng thêm cái accent và cái sự khỉ ho cò gáy ;)) seriously, gud luk %%-

Tashi ơi mình Math, Fur Math, Eco với Chemistry rồi đấy [-o<
Tháng 1 có Minh Anh A2 sang nữa

@Trang: chị nghĩ là marketing, design or ngành xã hội nào đấy. Hiện h chị chưa xác định được :p
chị xem lại rồi, music tech mới là soft a, music lại nằm trong list generally acceptable along w eng và maths cơ =.= Nhưng consider thế thôi chứ chắc k chọn :p
chị định maths, psy, eco n design tech... not sure about eco..

@a Kiên: Anh đọc nhầm rồi :)) Em không có ý định học ngành tự nhiên tại uni. E có phải idiot đâu mà học humanities và apply sciences :)
Neway thats why i wonder if 2 maths subjects r too much :p
heh thanx, though it sounds more like "prepare for ur doom"...

@ Zany: bạn Minh Anh đi vùng nào thế? có học các môn như mình ko?

Mình quên mất không hỏi xem Minh Anh đi đâu. Tháng 1 có Nghiêm Hằng lớp mình sang nữa :)) mỗi tội không hiểu trường nào

K ngờ dạo này vẫn còn có nhiều các em Amser máu me sang UK thế :x tưởng h toàn sính Mẽo thoai :x :x yêu thế :x

@ E Dung: oh sorry sorry :"> anh đọc thế lào mà cái chứ ko lại ăn bớt :"> hihi tùy further nó dạy cái gì em ạ :D tại các unit của further nó rộng lắm em ạ :) như anh muốn học engineering thì anh học further toàn mechanics, còn nhiều đứa muốn lên uni học economics thì học further toàn statistics với probability ( most boring stuff in the world 8-} tideous and disgusting :-& ).

ặc ặc, nghe anh Kiên nói nản lắm nhá, đừng làm cụt hứng bọn e chớ :'>
bạn Nghiêm Hằng đi Cam Zan ạ :D

Em thì ở đâu cũng được :") Anh Kiên ơi cho em hỏi vụ làm account ngân hàng bên kia dưới 18 tuổi thì có gặp gì khó khăn không ạ, em mù tịt mấy cái này? vì em định làm contract điện thoại, chị họ em tháng 10 này lại về luôn rồi nên nhờ chị ý kí hộ chắc cũng gặp khó khăn nữa.

ko thiều người kí hộ đâu Zan. Mình chưa định làm contract, đợi học hành thế nào thì bố mẹ mới cho :(. Mẹ bạn mình ở bên đó, có j` nhờ kí hộ phát xong chứ j`? :-B
mà vụ acc thì thế này nhé, sang bên đó, chị Thảo mình đưa đi luôn, ko có j` khó khăn đâu ế. năm ngoái chị mình làm rùi mà. vs lại mình cũng chưa có, chị mình đưa đi làm luôn cho tiện

Back
Bên trên