10- prepare for colleges

Không ngờ là topic có tận 1 năm rồi mà bây giờ mình mới phát hiện ra @-) :-ss :-O

anw, bạn Dương ơi, tớ thấy tâm lý của bạn giống với rất nhiều người, đặc biệt là với một số bạn của tớ :)) học khá giỏi nhưng lúc nào cũng nghĩ là không đủ. Tớ nghĩ 0710 còn tận 1 năm để chuẩn bị cho những kỳ thi chuẩn hóa, chọn trường và tìm hiểu về văn hóa Mỹ. Chỉ cần mình serious và cố gắng là mọi chuyện sẽ okay thôi :p :p :p

Cho em hỏi tý, 19/7 này có ai đi VA Conf ko ạ :D :p :D

tình hình là mình sẽ app cũng các em khóa này , thật ra là bằng tuổi các em luôn :))
@ em Trâm : có chị đi này :)

trâm ơi tớ phát hiện ra trc ấy vài tuần nhg thấy topic có vẻ đi đâu đấy =))

0710 năm nay là lớp 11 rồi... già rồi tận 1 năm cái j ;))
cbị register toefl với sat đi... ah ko phải cbi... luôn đi... :|

Tinh vi vài tuần so với 1 năm thì ăn thua ý :))
Vet định HK II lớp 11 đi US đúng k ? Nếu gap year thì k cần thi TOEFL nhỉ 8->

bao giờ mà chả phải thi toefl hả em :))

Here is an important notification from IIE

Our former Yahoo! Instant Messenger account is no longer available due to technical issues. Please remove our old ID and replace it with IIEHanoi. The service will resume to our normal schedule from July 14th.

We apologize for any inconvenience this may have caused. If for some reason you cannot reach us online, please send an email to [email protected]. We will try to respond to you as soon as we can.

The Available Online Advising Schedule:

Telephone Advising: 9:30 - 11:30 a.m Mon-Fri

Email Advising: any time, [email protected]

Online Advising: (Yahoo! ID: IIEHanoi)
Monday: 10:00 - 11:00 am
Tuesday: 3:00 - 4:00 pm
Wednesday: 3:00 - 4:00 pm
Thursday: 10:00 - 11:00 am

One-on-One Advising: by appointment; 9:30 - 11:30 a.m Tuesdays

Group Advising/Presentations: 3:00 - 4:00 p.m Wednesdays.

Do Huyen My
Educational Advisor, IIE Vietnam
C9 Giang Vo, Ba Dinh, Hanoi
Tel: 844 7262524
[email protected]

Không ngờ là topic có tận 1 năm rồi mà bây giờ mình mới phát hiện ra @-) :-ss :-O

anw, bạn Dương ơi, tớ thấy tâm lý của bạn giống với rất nhiều người, đặc biệt là với một số bạn của tớ :)) học khá giỏi nhưng lúc nào cũng nghĩ là không đủ. Tớ nghĩ 0710 còn tận 1 năm để chuẩn bị cho những kỳ thi chuẩn hóa, chọn trường và tìm hiểu về văn hóa Mỹ. Chỉ cần mình serious và cố gắng là mọi chuyện sẽ okay thôi :p :p :p

Cho em hỏi tý, 19/7 này có ai đi VA Conf ko ạ :D :p :D

tiếc quá, lần này mình lỡ mất cơ hội đi VA Conf với các bạn rồi <:p

mình học cũng hết sức bt thôi bạn Trâm ạ ^^, nhưng tại hồi trước chưa tìm hiểu kĩ các thứ, chưa xác định được hướng đi cho bản thân nên nó thành ra thế :p

mấy hôm trước đọc lại bài chị Dung thì mới hiểu và thấy hay :D
sống thật tốt đi rồi chuyện j nó đến nó cũng sẽ đến.

:x
bao giờ mà chả phải thi toefl hả em :))
hình như đi học phổ thông ở nước nói tiếng Anh là được miễn TOEFL đấy ạ :D em nhớ là thế mà :D ( có gì sai nắn lại cho em với :p )

tiếc quá, lần này mình lỡ mất cơ hội đi VA Conf với các bạn rồi
ớ sao ông lại ko đi 0_o

cho mình cắt ngang topic cái nhé ;)

các bạn rảnh chiều chủ nhật này thì đến b shining nhé ;) b shining chào đón tất cả mọi người :)

Linh: ko, ai bảo thế :| HK1 tớ mới thi các thứ nên spring cũng chả kịp mà apply =.= với cả tinh vi j tớ cũng 1 năm ở các topic khác rồi :"> ;)) ấy quen tớ ko? :D

tớ nhớ nếu học ở trường dùng t.anh 4 năm thì ko cần toefl nữa, còn đâu có a bạn tớ học unis 2 năm đi vẫn phải thi.

mà chả biết mọi ng biết chưa... register SAT june 06/09 đc rồi đấy... register đi ko hết chỗ ;)) tớ vừa xong :D

Hnhu hôm ở IIE chính ấy bảo tớ thế đấy b-)
Tớ lại nhớ là sống ở nước nói TA 2 năm thì k cần thi cơ :)) chứ Unis học mấy năm cũng vẫn thế :D :D
Ôi thôi chết bây h register đc rồi àh :eek: tớ k hiểu là lúc nào đăng kí đc cơ.

ko thế thì ấy nge nhầm rồi vì chắc chắn tớ ko đi kịp mà nói thế kể cả trường vớ vẩn :D :"> nvm! :-j
nếu mà 2 năm là đc thì chuẩn lắm đấy hị hị ;)) thik thế... ;)) tớ nhớ ra ấy rồi =]
mà đằng nào thì bâyh mình cũng phải thi hết!.. :-j

uh register đc rồi tớ biết từ hôm t2... bạn tớ nó còn xg xuôi từ trc +_+ đấy thế nên mới phải rình... bh xg rồi nên tớ mới bảo ;))

@ em Vy Tuấn Anh: tại sao trên poster không có chữ B-shining? :-s

Tại sao lại là Stanford College :((

với cả cái poster ban đầu tớ nhìn tưởng quảng cáo bóng đá, fashion j đấy.... :">

thi sat các thứ thì phải xem trg collegeboard chứ :-?...tớ cũng chả hiểu sat 2 thì thi chung lúc + chỗ với 1 hay là tổ chức riêng... nhỡ có môn chả ai thi 1 mình mình thi thì sao? :|

mà bâyh sat 1 tháng 1 vẫn đăng kí thi đc :D

Thì sao là sao :D :D
Bây giờ nhiều ng` có tư tưởng gap year nhỉ :D tớ cũng thik lắm nhg bố nhất định k cho sợ già ế :-t

Vet đăng kí thi SAT ở đâu ;;)

Chả phải ai cũng có đủ ý chí để tận dụng được cả 1 năm ở nhà :D. Cũng giống như thi ĐH thi lại càng nhiều càng khó đỗ ý :D. Tớ nghĩ những ai mà có tư tưởng take gap yr cho đỡ mệt thì càng khó nữa :))
Ôi mình biết 1 anh apply sớm 1 năm vào đc Colgate 8->

Back
Bên trên