10- prepare for colleges

tớ thi ở IIE... 6/6/09 ở Hn thấy có mỗi IIE

này gap year thì thi đại exchange mà đi còn hơn :|

ối mà apply sớm 1 năm là kiểu j?? phải tốt ngieepj xg cấp 3 chứ.. :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Các em vừa xong lớp 9 đã đi học toefl ầm ầm rồi thật là ý chí :") hnay đi học thấy cô bảo bọn nó đỗ A1 đã học thêm học nếm đủ kiểu rồi

Hôm nay các em làm rất hay :x Thực ra chương trình chạy như thế là smoothly rồi, các em lại mới làm lần đầu tiên, tuy có sơ xuất nhưng không đáng kể B-)

Yêu các em :*

[1am mình vừa làm xong quả tính sác suất con sinh ra bị bạch tạng...]

hừm mình học t.anh ở nhà với mẹ từ mẫu giáo lớn hẳn hoi... nói thẳng ra là mẫu giáo lớn mình ở nhà làm quả "gap year" rồi vào lớp 1 luôn... chưa tốt ngiệp mẫu giáo :"> thế mà cứ wats ur name mãi... bâyh mới khổ... :(( mẹ cháu... 8-| giữa lớp 10 mới học tử tế ~x(
lo quá học chả biết kịp ko =[ sắp thi rồi......hix... :-<

A1 hình như càng ngày càng khiếp... cứ lớp lớn lại thấy khen lớp bé khủng khiếp :|
linh ơi exchange đóng ít chứ... có phải fin aid đâu :|

hí hí :x Cảm ơn chị Sương động viên tụi em nhé :x
Các bạn gap year phải apply cùng với các em năm sau khổ lắm :))
Càng ngày các em ý chuẩn bị càng kỹ, lại giỏi nữa :-S

Bên này nhộn nhịp hơn Class of '09 à b-)

Mà các em nào đi exchange thì nên tìm hiểu kĩ trước khi quyêt định nhé:D

Với cả có ai mua sách SAT ko để anh rao:-". Ko lại mang tiếng spam topic đẹp :">

Các e h mới lên lớp 11 mà đã tính chuyện gap year rồi thì sợ hơi sớm đấy :))
Cứ phải quyết tâm chớ ko đc thì hãy tính đến việc đấy chứ :p

Chuẩn bị sớm quá mấy em :D
Mọi người mấy hôm nay forward nhiều off này trên Y!M. I hope it helps!

Hanoi Va conference: VA College Fair: Mở cửa TỰ DO từ 14h đến 17h chiều ngày 19/07/2008 tại Trung tâm Hội nghị Quốc Tế (11 Lê Hồng Phong). Các trường: Bates College, Brown University, BrynMawr College, Bucknell University, Carleton College, Clark University, Colgate University, Connecticut College, Dartmouth College, DePauw University, Dickinson College, Drexel University, Duke University, Hendrix College, Knox College, Lawrence University, Linfield College, Mount Holyoke College, Occidental College, Smith College, St. Anselm College, Swarthmore College, Truman State University, Vassar college, Villanova University, Wabash College, Washington & Lee University, Wellesley College, Worcester Polytechinic Institue (WPI)

khiếp exchange là phương án dự phòng tối thiểu thôi chứ còn gap year nữa thì... 8-| phải sợ già chứ 8-|
tớ nge rất nhiều ng bảo exchange vào trường đạo thì hơi bị tốt :-> ngoan và học giỏi :->

em tuyên bố là học xong sẽ đem sách đi cho... vì cơ bản sách đang có cũng được khóa trước cho :"> và cũng đã hỏi về việc cho lại... :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Gap year sợ già là 1 chuyện mà cũng có lợi những mặt khác chứ. Năm nay các anh chị gap year hầu hết đều rất thành công.
Exchange cũng thế, có mặt tốt mà cũng có mặt ko tốt và cũng tùy ở chương trình exchange nữa

Please note that the date is wednesday 07/23/2008. We're so sorry for the inconvenience.

Gap year sợ già là 1 chuyện mà cũng có lợi những mặt khác chứ. Năm nay các anh chị gap year hầu hết đều rất thành công.
Exchange cũng thế, có mặt tốt mà cũng có mặt ko tốt và cũng tùy ở chương trình exchange nữa
Gap year là để làm gì đó meaningful cho bản thân, chứ không phải là chỉ để apply cho 1 cái trường ĐH. Dù nó có là Harvard đi nữa, anh nghĩ ý tưởng đó vẫn là bullsh!t... :-??Chuẩn bị, dù mới chỉ bắt đầu từ bây giờ, anh nghĩ là đủ để thể hiện mình (trừ chuyện ko có chỗ thi SAT ở nhà :D ). Để quá nhiều thời gian cho mình là tự hạ thấp mức độ tự thách thức bản thân của mình xuống và cũng làm giảm motivation. Đó là một chuyện hại mình chứ không phải là tốt cho mình đâu :)

khóa em có bạn đã chọn trường rồi...#:-s làm j mà gap year... 8-|

Gap year đúng như anh Nam Anh nói, là phải để làm cái gì đó có ý nghĩa cho bản thân, chứ không phải là để "học học nữa học mãi" để "thi lại" như học ở Việt Nam. Take gap year trong lúc học đại học bên đó cũng là một phương án nữa rất hay :D.

@Vet: chọn trường thì cũng có gì đâu mà :"> :p

Ý em là trong khi đi học bên đó, các trường cũng offer cho mình rất nhiều cơ hội research, study abroad và cả taking gap year, thời gian tối đa để nghỉ học là khoảng 8-10 năm tuỳ vào trường.:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Gap year đúng như anh Nam Anh nói, là phải để làm cái gì đó có ý nghĩa cho bản thân, chứ không phải là để "học học nữa học mãi" để "thi lại" như học ở Việt Nam. Take gap year trong lúc học đại học bên đó cũng là một phương án nữa rất hay :D.

@Vet: chọn trường thì cũng có gì đâu mà :"> :p

Chọn trường thì có gì đâu;)) Kiểu có ng chọn Dartmouth ý;)):p
Đi exchange có lợi chứ:-? Tăng speaking + listening ( ai mà để đến Oct hoặc Nov mới thi TOEFL thì chắc 110 ngon ơ 8->:p)
Mà cái trò chọn trường công nhận mất thời gian:-s Vừa mệt vừa hoa mắt8-}

đấy thế nên chọn trường cũng có j` mà, chỉ sợ lớn lên tí nữa thay đổi thì phí... :-j trâm chọn dartmouth ah ;;).. chả hiểu sao tớ vẫn chưa có tí trách nhiệm j với việc chọn uni nhé :">
nhưng í tớ là biết đường chọn trường thì cũng biết hết vấn đề apply tnao` rồi nhỉ :D

nếu tớ bị rủi ro tớ định đi exchange :-?

Chọn trường thì có gì đâu;)) Kiểu có ng chọn Dartmouth ý;)):p
Đi exchange có lợi chứ:-? Tăng speaking + listening ( ai mà để đến Oct hoặc Nov mới thi TOEFL thì chắc 110 ngon ơ 8->:p)
Mà cái trò chọn trường công nhận mất thời gian:-s Vừa mệt vừa hoa mắt8-}
Listening dành cho TOEFL anh hoàn toàn nghĩ có thể học ở nhà. Đi exchange mà vớ phải cái vùng accent nó nặng nặng thì không hiểu được listening hay speaking nữa :p

Anyway, anh chưa đi exchange anh không biết, nhưng anh không chắc nó là một lựa chọn hay hơn ở nhà. Giờ ở VN có rất nhiều cơ hội để làm cái này cái kia, chỉ có ai lười thì vẫn lười mà ai năng động thì vẫn năng động thôi :D Kể cả môi trường nói tiếng Anh :)

Exchange mà được đúng nghĩa exchange rất hay nhé 8->

Back
Bên trên